อยากถามผู้รู้หรือผู้ริเริ่มครับ "ทำไมต้องจัดงาน" - หน้า 13

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: อยากถามผู้รู้หรือผู้ริเริ่มครับ "ทำไมต้องจัดงาน"

Mai C100 maiphp's Avatar
    สถานที่
    MC.C. PrachinBuri
    ขอบคุณ
    0

อันที่จริงมันก้อถูกน่ะคับๆๆๆ

แต่ก้ออย่างว่าอ่ะคับ ยุคสมัยมันเปลี่ยนแปลงแล้ว

มันก้อต้องมีกิน มีเที่ยวกันบ้างอ่ะคับ

แต่ที่ผมไม่ชอบคืดไอ้พวกเด็กแว๊นนี้และ ไม่รู้จะแรงกันไปไหน

แล้วจะรีบไปไหนก้อไม่รู้ รถคลาสสิกนะไม่ใช่รถแว๊น

แล้วก้อมีอีกคับ กับไอ้พวกทีชอบตีกานในงานอ่ะคับ

ไปรู้ไปเก่งกันมาจากไหน ......

เอาเป็นว่า ตามที่โพทไว้ก่อเห็นด้วยน่ะคับ

แต่มันจะทามให้รถพวกนี้ถูกต้องตามกดหมายไม่ทามไม่ได้ หรอกคับๆๆ

เพราถ้าทามได้ รถที่ขายอยู่ตามท้องตลาดจะผลิตมาทามไมอ่ะคับ
    User นี้ใช้งานโดย ป๋าหนุ่ม MC.C. ครับ

ช.ใหม่ MC.C.ปราจีนบุรี
    TEL. 086 825 6098

อะไหล่มอไซค์ปราจีน

Member หนุ่มพเนจร's Avatar
    สถานที่
    กลุ่มเสี่ยง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ maiphp อ่านข้อความ
    อันที่จริงมันก้อถูกน่ะคับๆๆๆ

แต่ก้ออย่างว่าอ่ะคับ ยุคสมัยมันเปลี่ยนแปลงแล้ว

มันก้อต้องมีกิน มีเที่ยวกันบ้างอ่ะคับ

แต่ที่ผมไม่ชอบคืดไอ้พวกเด็กแว๊นนี้และ ไม่รู้จะแรงกันไปไหน

แล้วจะรีบไปไหนก้อไม่รู้ รถคลาสสิกนะไม่ใช่รถแว๊น

แล้วก้อมีอีกคับ กับไอ้พวกทีชอบตีกานในงานอ่ะคับ

ไปรู้ไปเก่งกันมาจากไหน ......

เอาเป็นว่า ตามที่โพทไว้ก่อเห็นด้วยน่ะคับ

แต่มันจะทามให้รถพวกนี้ถูกต้องตามกดหมายไม่ทามไม่ได้ หรอกคับๆๆ

เพราถ้าทามได้ รถที่ขายอยู่ตามท้องตลาดจะผลิตมาทามไมอ่ะคับ
    ถ้าทำรถให้ถูกตามกฎหมายไม่ได้ "ก็ไม่ต้องใช้รถคันนั้นครับ"

ผมไม่ได้ห้าม ไม่ได้แนะนำ ไม่ได้ตักเตือน เพราะผมเองก็ไม่มีสิทธิ์ไปทำอย่างนั้น

แต่สิ่งที่ควรระลึกไว้เสมอถ้าเป็นประชาชนชาวไทยก็คือ

"ไม่มีใครอยู่เหนือกฎหมาย" และ "กฎหมายใช้สำหรับทุกคน"

แม้มันจะได้ผลบ้างไม่ได้ผลบ้างก็เถอะ จะบอกว่าทำไมคนโน้นทำได้ คนนี้ทำไม่ได้ ทำไมทีพวกผู้ใหญ่ทำอันนี้ผิด อันนั้นผิด ไม่เห็นเป็นไรซักที
    ถ้าคิดแบบนั้น เราก็เป็นหนึ่งในประชากรที่ไม่มีคุณภาพของประเทศนี้ค รับ

และเมื่อโดนเอารัดเอาเปรียบ ได้รับความลำบากจากช่องโหว่ทางกฎหมาย ก็นั่นแหละ ผลจากการกระทำของประชากรที่ไม่มีคุณภาพกลุ่มที่ว่านี ้ "เราเองก็เป็นใช่มั๊ยครับ"

สถานที่
    กลุ่มเสี่ยง
    ขอบคุณ
    0

ร็อคคอนเสิร์ตที่ชื่อว่า Woodstock Festival ถูกจัดขึ้นครั้งแรกเมื่อปี 1969
    มีคนไปชุมนุมมากกว่า 4 แสนคน และมันก็ถูกจัดขึ้นอย่างต่อเนื่องมาทุกปี

มันถูกเรียกว่าการแสดงคอนเสิร์ตเพื่อความรักและสันติ ภาพ "Love & Peace"

แต่สุดท้าย "เงิน" ก็คือพระเจ้า ไม่มีใครจะจัดงานยิ่งใหญ่อย่างนั้นได้ ถ้าไม่มี "เงิน"

กลับมาที่งานรถเก่าของเรานะครับ
    คุณจะเป็นคนจิตใจอารีย์ช่วยเหลือผู้ไร้โอกาสได้หรือไ ม่ ถ้าไม่มีเงิน
    และเงินเหล่านั้นท่านได้แต่ใดมา ได้เกิดจากการดึงเอาเยาวชนที่ยังไม่มีความสามารถที่จ ะแยกแยะและพิจารณาไตร่ตรองถึงความมั่งคงในชีวิตตัวเอ งเพราะประสบการณ์ยังด้อยอยู่เข้ามาเกี่ยวข้องหรือไม่

เงินแค่ 100 จากเด็กคนหนึ่งมันไม่เยอะ แต่เขายังหามันเองไม่ได้ อาจจะมาจากค่าขายผักขายปลา เก็บหอมรอมริบจากบุพการีที่อยากเห็นลูกไม่น้อยหน้าใค รในสังคม

อนิจจา..........กลับเป็นจำนวนเงินที่นำพาเยาวชนเหล่ านั้นเข้าสู่วังวนแห่งสิ่งมึนเมา กิเลส ตัณหา และความรุนแรง (หาดูเอาตามคลิปในยูทิ๊วป์นะครับ)

อยากทำบุญ ถ้ามีเงินตัวเองไม่ได้แบมือขอใคร ก็ขอให้ทำไปแต่ตัวของท่านเองเถอะครับ ขออนุโมทนา ขอผลบุญจงส่งให้ท่านมีความสุข

แต่อย่าเอาคนที่ยังช่วยตัวเองไม่ได้ทำมาหากินยังไม่เ ป็นเข้าไปเกี่ยวข้องด้วยเลย บางทีพ่อแม่เค้าก็ไม่รู้ด้วยซ้ำนะครับ ว่าลูกเค้าไปไหน ในวันหยุดสุดสัปดาห์ที่เค้าควรอยู่บ้านมีเวลาใช้เวลา กับครอบครัว สร้างครอบครัวที่แข็งแรง เป็นรากฐานให้กับสังคมต่อไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หนุ่มพเนจร : 12-09-2011 เมื่อ 11:56

Senior Member กลุ่มบ้านแพงคลาสสิค's Avatar
    สถานที่
    ประธานกลุ่ม M.C บ้านเเพงคลาสสิกไบค์
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หนุ่มพเนจร อ่านข้อความ
    คือ งานแรกๆ ที่ผมไปนะครับก็มีความรู้สึกดีๆ ความทรงจำดีๆ อยู่ไม่ลืมครับ เพื่อนใหม่ที่เจอในงานแรกๆเหล่านั้นก็ยังคงติดตามข่า วคราวของกันและกันตลอด บางคนเจอกันปีนึงครั้งนึงก็ยังทักทายกัน มีของฝากเล็กๆ น้อยให้กัน เมื่อก่อนรู้สึกงานมีไม่ค่อยบ่อยก็นับวันรอครับ อยากไปอยากสร้างความสุขให้กับตัวเองและเพื่อนพ้องชาว สองล้อด้วยกั
    ครั้งแรกที่ไปงานผมไปไม่ถึงด้วยซ้ำครับรถเจ๊ง ซะก่อนแต่ก็มีความสุขที่ได้ไป มีความทรงจำที่ดีกับการเดินทาง

ปัจจุบันนี้ครับงานมีทุกสัปดาห์เหมือนตลาดนัด บางสัปดาห์สาม-สี่งาน และมีเรื่องเหล่านี้ทุกงานครับ ซึ่งผมก็รู้สึกว่ามันไม่ได้เป็นอะไรที่ทำ "เพื่อสังคม" อย่างที่เราๆ หลอกตัวเองและคนอื่นที่เขาไม่ได้มา (บางทีเขาก็รู้แล้วแหละว่ามาตีกัน มากินเหล้า มามั่วหญิง มาจี่เม็ดมะม่วงหิมพานต์) เรื่องเหล่านี้ที่ว่าคือ
    1. ขับรถไม่มีเอกสาร หรือมีแต่ไม่พร้อม (ผิดกฎหมายชัดๆ) "เพื่อสังคมตรงไหน"
    2. เมาแล้วขับ "เพื่อสังคมตรงไหน"
    3. เด็กอายุยังไม่ถึง 20 รวมกลุ่มมั่วสุมในยามวิกาล "เพื่อสังคมตรงไหน"
    4. ตั้งกลุ่มแก๊งติดยี่ห้อบอกที่มาไว้กลางหลังแล้วยกพวก ตะลุมบอนกัน "เพื่อสังคมตรงไหน"
    5. เด็กผู้หญิงขึ้นไปเต้นติดเรทให้มหาชนดูบนเวทีในยามวิ กาล "เพื่อสังคมตรงไหน"
    6. เด็กอายุยังไม่ถึง 20 ออกไปโดยที่ไม่ได้รับอนุญาติจากผู้ปกครอง ทำให้ครอบครัวเป็นห่วงว่าเมื่อไหร่หนอจะถึงทีลูกกูชน ตูดสิบล้อตายโหง " เพื่อสังคมตรงไหน"
    7. เด็กผู้หญิงออกจากหัวอกพ่อแม่ไป แล้วตามยากกว่าเดิม "เพื่อสังคมตรงไหน"
    8. เมื่อตัวรถและอะหลั่ยมันแพง เด็กที่ยังไม่มีรายได้ก็ชักดาบค่าเทอม ค่าหอพัก หนักขึ้นก็ขโมยรถ "เพื่อสังคมตรงไหน"

ยังมีอีกหลายข้อพี่น้องก็รู้อยู่แก่ใจ

ที่แจ้งมานี้ไม่ได้กวนนะครับแต่มาจากที่ประสบพบเจอมา ด้วยตนเองจริงๆ จึงอยากรู้จากผู้จัดงานทุกๆท่านครับว่า จัดเพื่อใคร จัดทำไม ใครเป็นคนได้ ใครเป็นคนเสียกันแน่ ไม่ได้แอนตี้การจัดงานนะครับใจก็ยังรักงานมอไซค์เหมื อนเดิม แต่ผมอยากรู้แค่นั้นเองว่าทุกท่านตาสว่างหรือยัง ผมมองเห็นแต่สิ่งที่พ่อกับแม่รวมถึงครอบครัวเป็นห่วง ทั้งนั้น ลองๆคุยกันดูครับ ปล. งานอย่าง ซับป่าว่าน บูรพา พัทยา เจแปน เค. เอ็ม. พอเข้าใจ เพราะเป็นงานระดับประเทศ เชือว่ามีการกลั่นกรอง การประสานงาน การประเมินผลที่เป็นระบบ (ขออภัยหากงานอื่นก็ทำแล้วมิได้เอ่ยชื่องาน)

สุดยอมเลยครับ

โดน โดน โดน ใจมากกกกครับ
    รับทำอาร์มกลุ่ม และ เสื้อปักโลโก้กลุ่ม,เสื้อสกรีนโลโก้กลุ่ม

15/5 หมู่ 13 ถ.ชอยหลังตาลาด อ.บ้านแพง จ.นครพนม 48140

พี่ มานะ Tel 082-1135310 (ผมใช้เบอร์นี้ เบอร์เดียวครับ) กลุ่ม M.C บ้านแพงคลาสสิกไบค์

ถ้า พี่ๆน้องๆท่านใดสนใจ ดูตัวอย่างผลงานตามลิงค์เลยครับ

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=624875 -

ติดต่อทาง แฟนเพจ https://www.facebook.com/mcbanphang?ref=hl

E - mail [email protected]
    ผมค้าขายด้วยความจริงใจครับ

สถานที่
    กลุ่มเสี่ยง
    ขอบคุณ
    0

เรื่องยาเหมือนกันครับ
    "แม้แต่สมาชิกกลุ่มใหญ่ๆ ทางภาคอิสาน ที่มีอาร์มสีส้มๆ แดงๆ แปะอยู่กลางหลังบางคน มันก็ดูดทุกงานครับ"

รู้เพราะมันเป็นเพื่อนผมครับ เรียนด้วยกันมาตั้งแต่ประถม วิ่งด้วยกันงานไหน "จี่ทุกงาน"
    ผมก็งง กลุ่มใหญ่ขนาดนี้ ไม่มีคัดคนเลยเหรอ เอ๊ะ! หรือว่า เบิร์ดๆ ดูดกันทั้งกลุ่ม (ขออภัยที่ด่วนสรุป)
    แล้วตรงไหนวะ คำจำกัดความของคำว่า "คลาสสิคๆๆๆๆๆๆ" ที่พร่ำกันอยู่ได้ ว่าไงครับ พี่น้องสองล้อ m.c. ว่างายยยยยยย..... (อ่านเสียงเหมือนพิธีกรในงานด้วยนะครับ จะได้อรรถรสขึ้นอีก)

แล้วเวลาผู้ปกครองถามคุณ กำชับคุณ ก่อนออกจากบ้านไปงาน (ถ้ามีโอกาสคุยนะ เพราะบางทีไม่ได้คุยเพราะแอบไป)
    "อย่าไปเที่ยวมีเรื่องมีราว อย่าไปยุ่งเกี่ยวกับพวกขี้ยานะลูกเอ๊ย"
    คุณตอบได้ร้อยเปอร์เซ็นต์มั๊ยครับว่า "ครับพ่อ" "ครับแม่"

ก็พิมพ์ให้ข้อคิด ให้ไอเดียเฉยๆ ครับ
    "ขอให้ทุกท่านดูแลตัวเอง พลาดพลั้งมายังไง พ่อแม่เจ็บกว่าเป็นร้อยพันเท่า"

ขอบคุณที่เสียเวลาอ่านครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หนุ่มพเนจร : 12-09-2011 เมื่อ 12:10

Junior Member QAQQAQ's Avatar
    สถานที่
    ต่อต้านพวกคลาสสิคกลายพันธ์
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หนุ่มพเนจร อ่านข้อความ
    คือ งานแรกๆ ที่ผมไปนะครับก็มีความรู้สึกดีๆ ความทรงจำดีๆ อยู่ไม่ลืมครับ เพื่อนใหม่ที่เจอในงานแรกๆเหล่านั้นก็ยังคงติดตามข่า วคราวของกันและกันตลอด บางคนเจอกันปีนึงครั้งนึงก็ยังทักทายกัน มีของฝากเล็กๆ น้อยให้กัน เมื่อก่อนรู้สึกงานมีไม่ค่อยบ่อยก็นับวันรอครับ อยากไปอยากสร้างความสุขให้กับตัวเองและเพื่อนพ้องชาว สองล้อด้วยกั
    ครั้งแรกที่ไปงานผมไปไม่ถึงด้วยซ้ำครับรถเจ๊ง ซะก่อนแต่ก็มีความสุขที่ได้ไป มีความทรงจำที่ดีกับการเดินทาง

ปัจจุบันนี้ครับงานมีทุกสัปดาห์เหมือนตลาดนัด บางสัปดาห์สาม-สี่งาน และมีเรื่องเหล่านี้ทุกงานครับ ซึ่งผมก็รู้สึกว่ามันไม่ได้เป็นอะไรที่ทำ "เพื่อสังคม" อย่างที่เราๆ หลอกตัวเองและคนอื่นที่เขาไม่ได้มา (บางทีเขาก็รู้แล้วแหละว่ามาตีกัน มากินเหล้า มามั่วหญิง มาจี่เม็ดมะม่วงหิมพานต์) เรื่องเหล่านี้ที่ว่าคือ
    1. ขับรถไม่มีเอกสาร หรือมีแต่ไม่พร้อม (ผิดกฎหมายชัดๆ) "เพื่อสังคมตรงไหน"
    2. เมาแล้วขับ "เพื่อสังคมตรงไหน"
    3. เด็กอายุยังไม่ถึง 20 รวมกลุ่มมั่วสุมในยามวิกาล "เพื่อสังคมตรงไหน"
    4. ตั้งกลุ่มแก๊งติดยี่ห้อบอกที่มาไว้กลางหลังแล้วยกพวก ตะลุมบอนกัน "เพื่อสังคมตรงไหน"
    5. เด็กผู้หญิงขึ้นไปเต้นติดเรทให้มหาชนดูบนเวทีในยามวิ กาล "เพื่อสังคมตรงไหน"
    6. เด็กอายุยังไม่ถึง 20 ออกไปโดยที่ไม่ได้รับอนุญาติจากผู้ปกครอง ทำให้ครอบครัวเป็นห่วงว่าเมื่อไหร่หนอจะถึงทีลูกกูชน ตูดสิบล้อตายโหง " เพื่อสังคมตรงไหน"
    7. เด็กผู้หญิงออกจากหัวอกพ่อแม่ไป แล้วตามยากกว่าเดิม "เพื่อสังคมตรงไหน"
    8. เมื่อตัวรถและอะหลั่ยมันแพง เด็กที่ยังไม่มีรายได้ก็ชักดาบค่าเทอม ค่าหอพัก หนักขึ้นก็ขโมยรถ "เพื่อสังคมตรงไหน"

ยังมีอีกหลายข้อพี่น้องก็รู้อยู่แก่ใจ

ที่แจ้งมานี้ไม่ได้กวนนะครับแต่มาจากที่ประสบพบเจอมา ด้วยตนเองจริงๆ จึงอยากรู้จากผู้จัดงานทุกๆท่านครับว่า จัดเพื่อใคร จัดทำไม ใครเป็นคนได้ ใครเป็นคนเสียกันแน่ ไม่ได้แอนตี้การจัดงานนะครับใจก็ยังรักงานมอไซค์เหมื อนเดิม แต่ผมอยากรู้แค่นั้นเองว่าทุกท่านตาสว่างหรือยัง ผมมองเห็นแต่สิ่งที่พ่อกับแม่รวมถึงครอบครัวเป็นห่วง ทั้งนั้น ลองๆคุยกันดูครับ ปล. งานอย่าง ซับป่าว่าน บูรพา พัทยา เจแปน เค. เอ็ม. พอเข้าใจ เพราะเป็นงานระดับประเทศ เชือว่ามีการกลั่นกรอง การประสานงาน การประเมินผลที่เป็นระบบ (ขออภัยหากงานอื่นก็ทำแล้วมิได้เอ่ยชื่องาน)
    คอเดียวกันเลยครับ เห็นด้วยอย่างยิ่ง

ผมว่าน่าจะออกกฎหมาย ไม่ให้ต่ำกว่า 20 ปี ออกทริปนะครับ

เพราะมันไม่ควรครับ และอีกเรื่อง คือ ท่อดังครับ เพราะคลาสสิคไม่ใช่เด็กแว๊น

แต่เราพวกเป็นคลาสสิคตัวจริง คงสู้คลาสสิคตัวปลอมไม่หรอครับพี่น้อง

เพราะทุกวันนี้มันกลายเป็นเรื่อง เงิน เรื่อง ทอง ไปแล้วครับ แต่ละงานได้เงินเป็นแสนครับ

มันเป็นการหาเงินทางลัดครับ หาง่ายๆๆครับ ได้เงินมากแค่ไม่กี่ชั่วโมง

ผมให้ตำรวจจับพวกที่ท่อดัง กับ พวกเด็กต่ำกว่า 20 ปี ที่ออกทริปครับ

หรือให้ตำรวจค้นตัว ค้นรถ เพื่อจะเจอของดีที่เด็กพวกนี่ที่เอามาครับ ผมไม่น้อยนะครับ

พูดก็ปวดหัวครับ ขอขอบคุณพี่น้องที่เห็นด้วยครับ
    รักประเทศไทยมากกว่าชีวิต

ต่อต้านพวกคลาสสิคกลายพันธ์ จงจำใว้คลาสสิคไม่ใช่เด็กแว๊น

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าแถว ภาคอีสาน จัดบ่อยที่สุดครับ

เพราะทุกอาทิตย์เลยครับ

เดี๋ยวนี้กลุ่มเล็กก็จัดงานได้ครับ

หรือตั้งกลุ่มขึ้นใหม่เพื่อจัดงานเลยครับ

ตั้งกลุ่มไม่ถึง 3 วันก็จัดงานครับ

ที่ผมพูไปนี้มันคือเรื่องจริงครับ พี่น้อง

ต่อต้านพวกคลาสสิคกลายพันธ์ จงจำใว้คลาสสิคไม่ใช่เด็กแว๊น

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เรื่องยาเหมือนกันครับ
    "แม้แต่สมาชิกกลุ่มใหญ่ๆ ทางภาคอิสาน ที่มีอาร์มสีส้มๆ แดงๆ แปะอยู่กลางหลังบางคน มันก็ดูดทุกงานครับ"

รู้เพราะมันเป็นเพื่อนผมครับ เรียนด้วยกันมาตั้งแต่ประถม วิ่งด้วยกันงานไหน "จี่ทุกงาน"
    ผมก็งง กลุ่มใหญ่ขนาดนี้ ไม่มีคัดคนเลยเหรอ เอ๊ะ! หรือว่า เบิร์ดๆ ดูดกันทั้งกลุ่ม (ขออภัยที่ด่วนสรุป)
    แล้วตรงไหนวะ คำจำกัดความของคำว่า "คลาสสิคๆๆๆๆๆๆ" ที่พร่ำกันอยู่ได้ ว่าไงครับ พี่น้องสองล้อ m.c. ว่างายยยยยยย..... (อ่านเสียงเหมือนพิธีกรในงานด้วยนะครับ จะได้อรรถรสขึ้นอีก)

แล้วเวลาผู้ปกครองถามคุณ กำชับคุณ ก่อนออกจากบ้านไปงาน (ถ้ามีโอกาสคุยนะ เพราะบางทีไม่ได้คุยเพราะแอบไป)
    "อย่าไปเที่ยวมีเรื่องมีราว อย่าไปยุ่งเกี่ยวกับพวกขี้ยานะลูกเอ๊ย"
    คุณตอบได้ร้อยเปอร์เซ็นต์มั๊ยครับว่า "ครับพ่อ" "ครับแม่"

ก็พิมพ์ให้ข้อคิด ให้ไอเดียเฉยๆ ครับ
    "ขอให้ทุกท่านดูแลตัวเอง พลาดพลั้งมายังไง พ่อแม่เจ็บกว่าเป็นร้อยพันเท่า"

ขอบคุณที่เสียเวลาอ่านครับ
    อะไรหรอครับ ที่ว่าสีส้ม สีแดง

ใช่ที่ผมคิดหรือเปล่าครับ

สถานที่
    กลุ่มเสี่ยง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ qaqqaq อ่านข้อความ
    อะไรหรอครับ ที่ว่าสีส้ม สีแดง

ใช่ที่ผมคิดหรือเปล่าครับ
    สีของอาร์มกลุ่มใหญ่ทางภาคอิสานกลุ่มหนึ่งครับ
    สมาชิกในกลุ่มนี้มีหลายคนที่ผมรู้จัก และมีคนนึงที่สนิทเพราะเรียนประถมด้วยกันมา

ออกทริป (งาน) ทีไร เพื่อนผมคนนี้มันดูดกระจายครับ wy

ถ้าจะบอกว่าเป็นที่ส่วนบุคคล ทางกลุ่มก็น่าจะมีการคัด การกรองผู้ที่จะมาสมัครเป็นสมาชิกด้วยนะครับ
    ไม่ใช่แต่ว่าเขามีเงินทำรถด้วยก็รับแล้ว กลุ่มใหญ่ซะขนาดนั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หนุ่มพเนจร : 12-09-2011 เมื่อ 12:45

poopeclassic's Avatar
    สถานที่
    สนิมริมน้ำเลย
    ขอบคุณ
    0

จริงที่สุด ถูกต้องคับผม

mcdongluang's Avatar
    สถานที่
    อ.ดงหลวง จ.มุกดาหาร
    ขอบคุณ
    0

เป็นกำลังใจให้ สำหรับชาว2ล้อ ที่ มีความรัก และ มิตรภาพ อันดี

ชมรมรถโบราณ อ.ดงหลวง จ.มุกดาหาร 2549
    เชิญแวะเยี่ยมทักทาย ชมภาพตลอดการเดินทางจากอดีต-ปัจจุบันของพวกเรา
    >> http://www.thaiscooter.com/club/dongluang <<

http://www.facebook.com/jimmy285
    นาย พีรวัฒน์ ปิ่นเมือง ธนาคาร ไทยพาณิชย์
    บัญชี ออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 892-220565-3

(MAEJO-75)
    088-5612162(JIMMY)

สถานที่
    กลุ่มเสี่ยง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ qaqqaq อ่านข้อความ
    ผมว่าแถว ภาคอีสาน จัดบ่อยที่สุดครับ

เพราะทุกอาทิตย์เลยครับ

เดี๋ยวนี้กลุ่มเล็กก็จัดงานได้ครับ

หรือตั้งกลุ่มขึ้นใหม่เพื่อจัดงานเลยครับ

ตั้งกลุ่มไม่ถึง 3 วันก็จัดงานครับ

ที่ผมพูไปนี้มันคือเรื่องจริงครับ พี่น้อง
    กลุ่มเล็กก็จัดงานได้ เพราะมีกลุ่มใหญ่ที่หิว กระหายบนความทุกข์ของสังคมเป็นผู้ดูแลให้ครับ
    "รับจ้างจัดงาน" เคยได้ยินมั๊ยครับ
    คุณมีงบเท่าไหร่ จะเอาแพ็คเก็ทไหน เวที-เครื่องเสียง-วงดนตรี-พิธีกร ขนาดไหน หรือจะเอาแบบโปรโมทหนังสือด้วย "เราจัดให้ได้ตามงบ"
    คุณขอมา-เราจัดให้

แล้วก็โฆษณางานโดยข้อความที่ว่า "จัดโดย พี่......................" หรือ "การันตีโดย พี่......................" เห็นมั๊ย แค่นี้ก็เป็นงานที่คนไปเยอะได้แล้ว แค่เอาชื่อมาแปะแค่นั้นเอง

มีให้ครบวงจรเสร็จสรรพครับ ขอแต่มีตังค์จ่าย

พิมพ์มานี้ไม่ได้ดูถูกเจตนาของคนที่จะจัดงานทั้งหลาย ครับ แต่คนที่ใหญ่ๆ โตๆ กันแล้ว ในวงการนี้ก็เลิกทำตัวเป็นพ่อค้า หากินกับความเชื่อ ความศรัทธา (หรืออาจจะแค่ความมัน) ของเด็กๆ ที่ยังไม่บรรลุนิติภาวะและยังหาเงินเลี้ยงชีพเองไม่ไ ด้พวกนี้ที่เรียกตัวเองว่า คลาสสิค หรือ สองล้อ หรือ m.c. หรืออะไรก็แล้วแต่เลยครับ

ไม่หากินแบบนี้คุณก็คงเลี้ยงชีวิตเลี้ยงครอบครัวคุณไ ด้อยู่หรอก จริงมั๊ย (มันบาปนะ เดี๋ยวผลกรรมเกิดกับลูกกับหลานจะรู้สึก)

ส่วนคนที่จะจัดงาน หากมีเจตนาจะทำบุญจริงๆ ก็ชวนกันไปทำแต่กลุ่มพวกคุณหรือร่วมกันเฉพาะกับกลุ่ม ที่สนิทๆ ก็ได้นี่ครับ รู้จักหน้ารู้จักตากันหมด จะได้ควบคุมง่ายๆ หน่อย ทำบุญไม่ต้องอยากให้ใครรู้ว่าทำหรอกครับ

Junior Member Esan_classic_black's Avatar
    สถานที่
    อีสานดำ สกลนคร
    ขอบคุณ
    0

มะม่วงหิมพานต์นี่แหละสุดๆ

ตอนแรกๆก็เพื่อสังคม หลังๆก็เพื่อตัวเรา เมา ยา หญิง

Senior Member กลุ่มบ้านแพงคลาสสิค's Avatar
    สถานที่
    ประธานกลุ่ม M.C บ้านเเพงคลาสสิกไบค์
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

Thumbs up

กลุ่มเล็กก็จัดงานได้ เพราะมีกลุ่มใหญ่ที่หิว กระหายบนความทุกข์ของสังคมเป็นผู้ดูแลให้ครับ
    "รับจ้างจัดงาน" เคยได้ยินมั๊ยครับ
    คุณมีงบเท่าไหร่ จะเอาแพ็คเก็ทไหน เวที-เครื่องเสียง-วงดนตรี-พิธีกร ขนาดไหน หรือจะเอาแบบโปรโมทหนังสือด้วย "เราจัดให้ได้ตามงบ"
    คุณขอมา-เราจัดให้

แล้วก็โฆษณางานโดยข้อความที่ว่า "จัดโดย พี่......................" หรือ "การันตีโดย พี่......................" เห็นมั๊ย แค่นี้ก็เป็นงานที่คนไปเยอะได้แล้ว แค่เอาชื่อมาแปะแค่นั้นเอง

มีให้ครบวงจรเสร็จสรรพครับ ขอแต่มีตังค์จ่าย

พิมพ์มานี้ไม่ได้ดูถูกเจตนาของคนที่จะจัดงานทั้งหลาย ครับ แต่คนที่ใหญ่ๆ โตๆ กันแล้ว ในวงการนี้ก็เลิกทำตัวเป็นพ่อค้า หากินกับความเชื่อ ความศรัทธา (หรืออาจจะแค่ความมัน) ของเด็กๆ ที่ยังไม่บรรลุนิติภาวะและยังหาเงินเลี้ยงชีพเองไม่ไ ด้พวกนี้ที่เรียกตัวเองว่า คลาสสิค หรือ สองล้อ หรือ m.c. หรืออะไรก็แล้วแต่เลยครับ

ไม่หากินแบบนี้คุณก็คงเลี้ยงชีวิตเลี้ยงครอบครัวคุณไ ด้อยู่หรอก จริงมั๊ย (มันบาปนะ เดี๋ยวผลกรรมเกิดกับลูกกับหลานจะรู้สึก)

ส่วนคนที่จะจัดงาน หากมีเจตนาจะทำบุญจริงๆ ก็ชวนกันไปทำแต่กลุ่มพวกคุณหรือร่วมกันเฉพาะกับกลุ่ม ที่สนิทๆ ก็ได้นี่ครับ รู้จักหน้ารู้จักตากันหมด จะได้ควบคุมง่ายๆ หน่อย ทำบุญไม่ต้องอยากให้ใครรู้ว่าทำหรอกครับ

โดนครับ
    รับทำอาร์มกลุ่ม และ เสื้อปักโลโก้กลุ่ม,เสื้อสกรีนโลโก้กลุ่ม

15/5 หมู่ 13 ถ.ชอยหลังตาลาด อ.บ้านแพง จ.นครพนม 48140

พี่ มานะ Tel 082-1135310 (ผมใช้เบอร์นี้ เบอร์เดียวครับ) กลุ่ม M.C บ้านแพงคลาสสิกไบค์

ถ้า พี่ๆน้องๆท่านใดสนใจ ดูตัวอย่างผลงานตามลิงค์เลยครับ

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=624875 -

ติดต่อทาง แฟนเพจ https://www.facebook.com/mcbanphang?ref=hl

E - mail [email protected]
    ผมค้าขายด้วยความจริงใจครับ

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย