อยากถามผู้รู้หรือผู้ริเริ่มครับ "ทำไมต้องจัดงาน" - หน้า 5

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: อยากถามผู้รู้หรือผู้ริเริ่มครับ "ทำไมต้องจัดงาน"

Member dam_za's Avatar
    สถานที่
    ชุมแสงคลาสสิคไทยแลนด์
    ขอบคุณ
    0

Question

ผมว่ามันพูดยากนะครับ

บางคนก็มาเพราชอบรถเหมือนกันจะได้แลกเปลี่ยนความคิด

บางคนก็มาค้าขายของ

บางคนก็ชอบขับรถเดินทางไกลๆ

บางคนก็ชอบเปลี่ยนที่กินเหล้า

บางคนก็มาตามกระแสไม่เคยรู้จักคำว่าคลาสสิคซะด้วยซ่ำ

บางคนมาเพราะเห็นคนอื่นขับรถแล้วเทห์เลยอยากไปมั้ง

บางคนก็มาด้วยใจและอย่าทำบุญ

บางคนก็มาเพราะอยากเจอเพื่อนใหม่สังคมใหม่

จริงๆแล้วก็อยากให้ทุกๆคนดูงานก่อนที่จะวิ่งครับ

ว่าเราไปแล้วเงินที่เราลงทะเบียนหรือร่วมทำบุญ

(เข้ากระเป่าหรือเข้าโรงเรียนที่ด้อยโอกาศ)

รูป รูป  
    อ ย่ า ใ ห้ ใ ค ร เ ข า เ ป็ น เ จ้ า ชี วิ ต เ ธ อ น ะ ค น ดี เ พ ร า ะ เ ร า เ กิ ด ม า บ น โ ล ก อั น เ ส รี

Senior Member ton_c50's Avatar
    สถานที่
    พิจิตร คลาสสิค ไบค์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน โบราณพยศ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

รูป รูป  

tong_28ie's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณมหาวิทยาลัยนเรศวร "อุตสาตาเหลี่ยม"
    ขอบคุณ
    0

อยากจะเห็นการจัดงาน โดยให้1จังหวัด จัดงานรวมกันเป็นงานเดียวเลยอ่ะครับ สมาชิกในแต่ละจังหวัดก็มาร่วมกันจัดงานเพื่อนพี่น้อง เราทุกคน ไม่ใช่จัดกันทุกกลุ่มเลย เราจัดร่วมกันเลยไม่ดีหรอครับ งานมันจะมีมีคุณค่ามากกว่านี้ครับ ผมเชื่อว่ามันสามารถเกิดขึ้นได้ถ้าทุกคนไม่เห็นแก่ปร ะโยชน์ของตัวเองเป็นหลัก มันถึงเวลาที่จะทำให้วงการคลาสสิกเรามีที่ยืนในสังคม มากขึ้นแล้วครับ
    [CENTER][FONT=Century Gothic][COLOR=darkred][SIZE=5][COLOR=blue]โทร

..น้oJ xมู llดJ
    ขตย-111
    พิษณุโลก

......................

Senior Member nang's Avatar
    สถานที่
    อยู่เพียงลำพัง
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ......

ลองจัดงาน ที่ รับแต่ รถมีทะเบียน เลขโครงเลขเครื่อง ตรงตามเล่ม สิครับ ปัญหาต่างๆจะเบาลงครับ ถูกผิดขออภัย ลองไปด้วยหัวใจเดิมๆสิครับลุ้นดี อยากเห็นการจัดงานที่รับแต่รถมีทะเบียนถูกต้องตามกฎห มายไทย อยากเห็นคนไทยยิ้มได้ อยากเห็นคนไทยรักกัน

Member classicbikenon's Avatar
    สถานที่
    CLASSIC BIKE NONTHABURI CLUB ( ทุเรียน นนท์ )
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เต้ทุเรียนนนท์

อยากเห็นภาพบรรบากาศเก่าๆสนุกสนานอบอุ่นเป็นกันเองเห มือนสมัยก่อนเดียวนี้ไม่เหมือนเเต่ก่อนปัจจุบันนี้มี หลายปัญหาทางด้านลบเกิดขึ้นมากมายกับวงการรถคลาสสิคอ ย่างเราอยากให้ทุกคนทุกลุ่มร่วมด้วยช่วยกันแก้ปัญหาท ี่เกิดอย่างจริงจังem93

บางคนเรียกเอ็กซ์นครนายก aditap's Avatar
    สถานที่
    ร้านเพื่อนสัตว์เลี้ยง เลสซิ่ง นครนายก
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน up

ใช่คลาสสิคที่ใจ แต่ก็เห็นแค่รถคลาสสิคแต่เครื่องแว้นเซงem93
    0903938117 0863628893 x นครนายก จ้า

ชีวิตคือการเดินทาง การเดินทางก็คือชีวิตของใครบางคน
    เราทุกคนรักการเดินทาง แต่การเดินทางทำให้เราเจอใครหลายคน
    ใครหลายคนอาจไม่รู้จักกัน แต่การเดินทางนั้นทำให้พวกเราทุกคนรู้จักกัน
    SR จงเจริญเบื่อหว่ะพวกเล่นไม่จริง
    รถแรงอย่ากลัวพัง เสียตังอย่ากลัวแพง

อยากจะทำอะไรก็ทำ บาย บาย ton_c100's Avatar
    สถานที่
    ************* RICHTER SCALE LAEMCHABANG********
    ขอบคุณ
    0

em90em90em90em90em90em90
    *****RICHTER SCALE *****[/FONT

Uploaded with ImageShack.us

อาณาเขตโชนแหลมฉบัง
    [/SIZE][/COLOR]ครับ ข้าวเหนียวปั้น
    E-mail=======[email protected]

Senior Member aunaun_ja's Avatar
    สถานที่
    เคียวเกี่ยวดาว(บ่อวิน ชลบุรี)สาขาภาคอีสาน
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ชนกลุ่มน้อย มหาสารคาม

เห็นด้วยกับทุกความคิดเห็นดีที่มีการออกมาพูดสักที ต้องการความคลาสสิคไม่ใช่ธุรกิจ

สาขาภาคอีสาน
    ณ มหาสารคาม
    ณ บุรีรัมย์
    ณ กาฬสินธ์
    ณ เลย
    ณ มุกดาหาร
    สาขาภาคตะวันออก
    ณ บ่อวิน ชลบุรี
    0845500401_อั๋น เคียวเกี่ยวดาว
    อุดมการณ์กับการเดินทาง การเดินทางแห่งเสรีภาพ

poonim_ _Jaja's Avatar
    สถานที่
    ไรเดอร์
    ขอบคุณ
    0

อาจจะจริงอย่างที่หนุ่มพเนจรกล่าว แต่อย่างไรก็ดีอย่าเหมารวมหมดว่าทุกคนจะเป็นแบบนั้นน ะครับ
    "ทำดีมาร้อยครั้งยังเทียบทำไม่ดีครั้งเดียวไม่ได้"
    ขอให้รักรถโบราณด้วย/\7ไม่ใช่เพราะกระแสนิยมนะครับ

Senior Member kungc65's Avatar
    สถานที่
    เศษเหล็กสองล้อ kalasin classic bilk
    ขอบคุณ
    0

ชมรมเศษเหล็กสองล้อ Kalasin Classic Bilk
    ช.กุ้ง สอบถามปัญหารถ ชือขายแลกเปลียน
    รับแฝงเครื่อง ราคากันเอง สนใจเบอร์ข้างล่าง ตลอด24ชม.

0850022724-0821346122 เลขบัญชี 130-2-56870-3

http://vittayakung.hi5.com
    http://www.facebook.com/profile.php?id=100000427773465
    http://[email protected]

Member รัฐบาลไทย ^ต้า^'s Avatar
    สถานที่
    Cassic Rider
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน กีต้าร์ทั่วทิศ

ไม่จำเป็นจะต้องเป็นงานใหญ่ก้อได้ครับ

กลุ่มผมไม่เคยจัดงานใหญ่เลยเพราะกลัวมากที่จะมีปัญหา ตามมาที่หลัง

เบื่อพวกเด็กแว้น เด็กเกรียนทั้งหลาย

กลุ่มผมเป็นกลุ่มเล็ก ๆ แต่จัดงานมาต่อเนื่องกันมา 4 ปีติดต่อกันแล้ว

คนมาร่วมงานไม่มากครับ ก็ประมาณ 1 - 2 ร้อยคน

เป็นงานเนื้อเน้น ๆ ครับ ทำบุญกันจิง ๆ ไม่ได้ธุรกิจ

กลุ่มผมอาจจะไม่ค่อยเป็นที่รูจักกันมากนักครับ

...

เพราะกลุ่มผมจะเลือกวิ่งแต่งานพวก ๆ กันเท่านั้น

เพราะไปงานกลุ่มที่ไม่รู้จักแทบไม่ได้นอนเลยครับ

เพราะรถคลาสสิคในช่วงเช้ากลายเป็นไก่ที่ขันให้เราตื่ น

เพราะเบื่อคนที่พูดว่ารักคลาสสิคนักหนา แต่อยู่ในร่างเด็กแว้น

เพราะกลัวต้องหลบฝนขวดที่โถมเข้ามาจะโดนหัว

เพราะคนบางคนที่พูดแต่ว่า ไปทำบุญ ๆ แต่ที่ไหนได้ทำผิดกฏหมาย

เพราะสิ่งที่มองในภาพรวมในทุกวันนี้มันเสื่อมโทรมลงไ ปเยอะ

เพราะปากบอกงานบุญแต่ที่ไหนได้มันเป็นธุรกิจล้วน ๆ

เพราะไม่อยากช่วยส่งเสริมคนบาปในร่างนักบุญกอบโกยผลป ระโยชน์

เพราะ .................................................. ........

na-ja*na-ja kongsak77's Avatar
    สถานที่
    พรเจริญคาสสิค หนองคาย
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน mc พรเจริญ (หนองคาย)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ viewsonic อ่านข้อความ
    ก้อเลือกงานสิคับ

บ้างงานที่ผมเห้ง จัดงานเสด เงินก้อเข้ากระเป๋าตัวเอง

เด็กที่มาแต่ละคน บอกตรงๆ รับสภาพไม่ได้ หมวกก้อไม่ใส่ รถสภาพ เศษเหล็ก กะเครื่อง No-Book คุณเอามาวิ่งกันได้ไง ตายไปใครรับผิดชอบ พ่อ แม่ คุณนั้นแหละ ที่จะต้องเสียใจ

แล้ว แม้งยังจิถามกันอีก งานนี้เคลีย ตำรวจให้ยังคับพี่รถผมNo-Book กลัวโดนจับ

เรื่องตีกัน นั้นก้ออีกเรื่อง มี2ประเด่นหลัก
    1. เรื่องผู้หญิง
    2. เมาแล้วกวนตีกันเอง

เรื่อง เหล้า ยา อีก เด้กไม่ถึง ทั้งนั้น เค้าไม่จับคุณ ส่งไปนอนในคุกก้อดีเท่าไรล่ะ ยาเจอมาก่ะตาเล่นกันอยู่ หน้าเต็นส์ ไม่กลัวใคร คนเดินผ่านไปผ่านมาเหมือนเป้งเรื่องปกติ

มันเลยทำให้ผู้ใหญ่เกือบทุกคน มองรถ c กลายเป้งเด้กแว๊นไปแล้ว

P.S. ขอโทษนะครับผมเป้งคนตรงๆ

Senior Member GoDLikEz_Mc's Avatar
    สถานที่
    คำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์
    ขอบคุณ
    0

ทุกคนถ้าเห็นด้วย

ก็ช่วยๆกันทำนะครับ

อย่าไปโกหก คนที่บ้านเลย ว่ามาเพื่ออะไร

เพื่อสังคม ตรงใหน ?
    ติดต่อ 082-3806193 บีม 24 ช.ม.

บอร์ดกลุ่ม : ชมรมรถเก่าคำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์

Facebook : บีม คำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์

รูปงาน : สองล้อร่วมใจทำดีเพื่อสังคมครั้งที่ 1

ที่อยู่ : วศิน มานุช 413/1 ถ.สาครวาศรี ต.ลุมพุก อ.คำเขื่อนแก้ว จ.ยโสธร 35110

ชื่อบัญชี : นายวศิน มานุช ธนาคารออมสิน สาขาคำเขื่อนแก้ว เลขบัญชี 020-0581-6463-1

ชมรมรถเก่าคำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์

Junior Member cunbenz's Avatar
    สถานที่
    เก๋าเหลือมคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เก๋าเหลือม คลาสสิค

ผมก็เห็นด้วยกับพี่เค้านะ
    ดีมากเลยพูดตรงดี
    โดนใจ55555
    ปร.อยากให้ทุกคนรักกัน สามัคคีกัน คลาสสิคอยู่ที่ใจ

Senior Member AB_100cc's Avatar
    สถานที่
    MAHASARAKHAM HONDA CLASSIC CLUB 2002
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน --

โดนมากคำถามนี้

รูป รูป  
    มิตรภาพไม่มีวันศูนย์หาย ขอแค่เดินทางด้วยน้ำใจ

E-mail [email protected] (เมล์นี้ใช้ทั้ง hi5,Facebook)
    Tel.
    081-3697668

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย