อยากถามผู้รู้หรือผู้ริเริ่มครับ "ทำไมต้องจัดงาน" - หน้า 6

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: อยากถามผู้รู้หรือผู้ริเริ่มครับ "ทำไมต้องจัดงาน"

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

วันก่อนมาจัดแถวบ้านเพื่อนผมที่ตจว.
    ผมก็กะไปเที่ยว ตจว.เพื่อกะว่าจะได้อยู่กับธรรมชาติอย่างสงบบ้าง
    แต่เจองาน คลาสสิกอะไรสักอย่าง(ไม่ได้ออกไปดู) ********เปิดเพลงดังลั่นทุ่ง
    (บ้านเพื่อนผมอยู่ห่างจากเวที ประมาณ 2 โล ยังนอนไม่ได้เลย)
    แถมไปเจอพวกเกรียน ขี่เข้าขี่ออก ********ทั้งคืน เบิ้ลเครื่องอยู่นั่น ไม่รู้เพื่ออะไร
    เดือดร้อนเช้าบ้านแถวนั้นไปทั่ว ผมขนาดคนชอบ 2ล้อเหมือนกัน ยังทนไม่ได้ต้องโทรแจ้งตํารวจ
    (แต่********ก็ไม่มีอะไรดีขึ้น) สรุปคืนนั้น นั่งๆนอนๆ ทั้งคืน ตื่นมาตอนเช้าเดินไปดูแถวเวที แมร่งยังกับที่ทิ้งขยะเกลื่อนไปหมด
    ขวดเหล้าขวดเบีย แตกกระจายเต็มถนน

นี่หรืองานเพื่อสังคม

Senior Member DDT100's Avatar
    สถานที่
    เศษเหล็กคืนชีพ
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยครับบอกตรง ๆ ว่าเบื่อพวกแว็นพวกเกรียนที่สุดไม่รู้มันจะเบิ้ล จะขับเร็วอะไรกันนักหนาแทนที่จะขับกันดี ๆ สุภาพเหมือนมันอยากจะให้มีเรื่อง แล้วช่วงหลัง ๆ งาน mc ********ตีกันตลอด ครับตอนวิ่งกันแรก ๆ พวกผมวิ่งกันด้วยใจจริง ๆ เรียกได้ว่าวิ่งกันเกือบทุกทริป ตังค์หาได้มาแทบไม่เหลือแต่พอตอนนี้บอกตรง ๆ ว่าเบื่อสุด ๆ ครับ งาน********เยอะจริง ๆ คับอาทิตย์นึง 3-4 งานชนกันไอ้พวกที่จัดก็หน้าเดิม ๆ ทั้งนั้น สงสัย********ได้กำไรเยอะคับพี่น้อง ผมจากรถมี 10 กว่าคันไม่เคยคิดจะขาย แต่อตอนนี้ขายจนจะหมดแล้วครับว่าจะไปเล่นรถใหญ่แล้วเ บื่อพวก แว็นครับพวกนี้มันจะทำให้ พวก mc ของเราตกต่ำและชาวบ้านเกลียดครับ ไม่ใช่่่ว่าจะทิ้งรถเล็กหรอกนะครับแต่เลิกวิ่งครับเบ ื่อพวกแว็น รอให้พวกนี้มันหมดไปก่อนแล้วค่อยกลับมาวิ่งคับ วิ่งกับพวกมันไม่ได้นอนซักงานไม่รู้********จะเบิ้ลจะขี่ อะไรกันทั้งคืนคับ
    ขอให้คนที่รักคลาสสิคจริง ๆจงเจริญครับผมก็คงไม่ขายหมดหรอกคับเหลือไว้ซัก 2-3 คัน รอวันที่บรรยากาศเก่า ๆ สมัย
    วิ่งรถตอนแรกๆ กลับมาเหมือนเดิมคับ

dreamer, but no money c900y80's Avatar
    สถานที่
    แผ่นดินดอยลอยฟ้า
    ขอบคุณ
    1

อยากเห็นกระทู้นี้มานานแล้วครับ จัดอะไรกันหนักหนา มีกันให้ทู้กสัปดาห์เล้ย!
    ฉัน อุ้มผาง
    "แมกไม้เขียวสด ดอยหัวหมดชื่นชู ทีลอซูงามล้ำ ตระหง่านง้ำลอยฟ้า ล่องธาราแพไผ่ ชายแดนไทยอุ้มผาง"

เรา ลานพระบรมรูปทรงม้า
    ดูถูกอะไรก็ดูถูกได้ แต่อย่าดูถูกน้ำใจคน

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

ผมคิดว่า ชาว mc จะทำบุญจริงๆ นะครับ....(แล้วแต่ความคิดแต่ละบุคคลน่ะครับ)......
    คุณมีกลุ่มใหญ่หรือเล็ก (ผมไม่รู้น่ะ)

คนละ100บาท แทนค่าลงทะเบียน(ค่าเหล้า) ..... เอาไปซื้อหนังสือ/เสื้อกันหนาว/ผ้าห่ม/บริจารวัด.....ก็ดีน่ะครับ
    เป็นการวิ่งไปทำบุญจริงๆๆ.....อาจจะแวะเที่ยว....ตาม จังหวัดที่ไปบริจารของ...ได้น่ะครับ
    ไม่ต้องห่วงเรื่องตีกัน.....รถหาย

ถ้าจังหวัดเดียวกันก็รวมตัวกันก็ได้น่ะครับ.....

ขออภัย ณ.ที่นี้ด้วยถ้าพูดอะไรผิดไป.......ลองมองกลับไปอีกด ้านหนึ่งของการทำบุญครับ

Senior Member เบนคร้าบๆๆๆ's Avatar
    สถานที่
    ชมรมสองล้อเก่าพนมไพร พนมไพรคราสสิคคลับ จ.ร้อยเอ็ด
    ขอบคุณ
    0

สุดยอด เลย คับ ผมก็ ว่าอย่างนี้ แหละ แต่ บาง งาน เค้า ก็จัดเพื่อสังคมจริงๆๆนะคับ พวกที่ไปตีกัน จะ ไป ทำไม คับ คุน ตีกันเพื่ออะไร

พวกคุน ส่วน น้อยๆๆ ทำไห้ คน ส่วน มากเค้า ต้อง เบื่อ พวก คุน ทำไม คับ ทำไม เราไม่มา รักกัน ร่วมกันทำบุญ ช่วยงาน ดูแล ช่วยกัน

อีก 3 ปี 2012 พวกเรา อาจ จะไม่มี ถนนเส้น ทางไห้ วิ่งทริป กัน แล้ว นะ คับ

แล้ว พวกเรา รู้ จักคำว่า (คราสสิค) พอ หรือ ยัง

เบน พนมไพรคราสสิค ......
    อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง ไม่อยากเสียตัง ขี่มันเดิมๆ !!! ^ ^

เบน ชมรมสองล้อเก่าพนมไพร
    อ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด จ้า

มีอาไรโทรมาเลย^ ^ : 085-4600194
    ฮิฮ้า : http://GuBenLovE.hi5.com
    เมล์ :[email protected]

ไปทุกที่ ที่มีทริป และมีต๊าง

หมั่นใจแล้วไปกับ มัน HONDA C 70

Junior Member purezaclassic's Avatar
    สถานที่
    MC-NOLIMIT CLASSIC CLUB
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up ถูกของท่านครับ

ผมว่านะครับ

งานแต่ละงาน

เอาเป็นจัด เดือนละครั้ง

บอกกัลเลยว่าใครจะจัดเดือนไหน

ในแต่ละภาค เพื่อเป็นประโยชน์ แต่ละคนแต่ละกลุ่ม

เพราะว่าถ้าจัดเดือนละครั้ง ทุกงานในแต่ละภาค ก็จะไปรวมตัว ใน ณที่ จุดๆเดียว

งานจะได้ไม่ชนกัล จะได้รู้จักกันมากขึ้นด้วยครับ

ตำรวจก็ไม่ต้องกังวลอีกต่างหาก..........

เพราะว่าจัดเดือนละครั้ง..........ไม่วุ่นวาย เหมือน ทุกอาทิด จัด

ตำรวจก้จับตลอด ลอดก้มี โดนจับมา บ้างงานเจ้าภาพก้ไม่สมารถ ช่วย

คนที่โดนจับได้..........ผมว่าน่าจะเป็นอย่างนี้

ปล.....pureza classic

Senior Member sungtong007's Avatar
    สถานที่
    จ.เจียวหวาน
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

เจ๋งสุดๆๆไปเลยคับ

Junior Member ชมรมรถเก่ายกโป้ง's Avatar
    สถานที่
    โบราณเพลินเพลิน
    ขอบคุณ
    0

กระทู้อย่าง นี้ผม อยากเห็นมานานเเล้วครับ คนที่กล้าออกมาพูด

1.จัดงานตั้งชื่อสะสวยหรู่ ว่า โครงการนู๊นโครงการนี้ เช่น สานฝันเพื่อน้อง
    บอกนำรายได้ เพื่อไปมอบ ให้แก่น้อง ๆ ที่ขาดโอกาศทางการศึกษา !! ถุย
    ผม อยาก จะเห็นจิงๆ ว่า เงิน ที่เอาไปให้น้องๆ เค้า นะ เอาไปให้ จิงไหม มั้ยใช่ว่าจัดงาน
    เพื่อหารายได้ จาก พวก เพื่อนๆ ที่มีใจรักรถเก่าด้วยกัน
    ขอให้ เจ้าภาพ งาน นั้นๆ ได้ มอบเงิน ให้แก่ น้องๆ เค้าจิงๆ ถ้าแอบอ้างมันเสียความรู้ สึก
    ผมขอยกตัวอย่าง ที่ทำจิงๆ นะ เช่น พวกพี่ๆ กลุ่ม แร้งคอย เค้าให้กันจิงๆ อย่างนี้ สิทำบุญ
    เงินที่พวกเราเสียไป 100 ไม่เคยคิดที่จะเสียดาย ถ้าพวกคุณ ให่น้องๆ เค้า จิงๆ

2.อยากให้มีกิจกรรม นันทนาการ เพื่อปลูกความสำพัน ของกลุ่มต่างๆ
    เช่น เล่นกีฬากับน้องๆ มอบขนมให้น้องๆ มัน จะทำให้ พวกเราหรือมีความสุขและอิ่มให้สิ่งที่เราเห็นน้องๆ เค้ามีความสุข

3..ที่กลุ่มต่างๆ ไปช่วยงานนั้น ทุกๆ กลุ่มก็รู้ ว่าในงานมีอะไร เค้าทำอะไรกัน
    3.1 เด็กอายุต่ำกว่า 18
    3.2ดื่มสุรา (อันนี้ผมพอเข้าใจ เพราะว่า เป็นการพบประสังสรรค์ ของเพื่อนๆ กลุ่มต่างๆ ที่ได้มาพบกัน รู้จักกัน
    ถึงต่างจังหวัดก็ ยังได้มาพบกัน )
    3.3 ขอให้พี่ๆ ประธานกลุ่มคัดกร่อง น้องๆ ในกลุ่ม มั้ยใช่เอาอัธพาลจากทางไหน มาก็ไม่ รู้พวก ตามกระ แสพวกเด็กแว้น ขี่รถสายพาน สองจังหวะ เเล้ว สาวๆ ไม่มองเเล้วหันมาเล่นรถเก่า เ
    ผมบอกเลย มีเยอะ มันไม่ได้ สนใจอะไรหรอก มันวิ่งทำไมมันยังไม่รู้เลย พอมาก็ไม่รู้ประสาประสี มาแว้น มายกล้อ
    มาเบิน แข่งกันขอบอกเลยว่าท่อเดิมของมันจิงๆ ถ้ามืงไม่ผ่ามัน ก็ไม่ดังขนาดนี้หรอก หยุดเหอะ
    3.4มีการนำ สินค้า ยาแดง ยาส้มมาขาย และ ตำรวจได้อย่างง่ายดายเพราะแอบอ้าง งาน รถเก่า มาส่งของ
    คุณ อย่าคิดว่ามันไม่มีนะ มัน มี จิงคุณ ๆก็รู้แต่ไม่กล้าพูด
    3.5 การทะเลาะ วิวาทกันในงาน ผมไม่รู้นะ และก็ไม่ทราบด้วย ว่ามันเป็นเฮี้ยอะไรกัน เฉพาะเรา ส่งเสียงดัง
    จัดงานรื่นเริ่งในที่สาธาณะ ยังไม่พอ ยังจะมาทะเลาะวิวาทกันอีก คนที่โดนไม่ใช่พวกคุณนะครับ ที่ทะเลาะกัน
    คนที่เค้าไม่รู้เรื่องรู้ราวนี้สิโดน มันจะโชว์ อะไรกันนักหน่า คนอื่นเค้ามองเราเป็นอะไร เเล้วรู้ไหม ""ก็แค่อัธพาลรถเก่าใส่เสื่อวินปักสัญลักษณ์กลุ่มใส่กล างหลัง"" แค่นั้น พวกคุณแย่เราไม่ว่า แต่คนส่วนใหญ่ หรือเพื่อนๆ สองล้อเค้าก็โดนมองไม่ดีไปด้วย อยากถามมานาน คนที่ทะเลาะกันนี้ ถ้าอ่านอยู่ อยากถามมากนะครับ ทำไมถึงทำ
    เเล้วก็มีแต่หน้าเดิมๆ กลุ่มเดิมๆ ไม่อยากจะเอ่ยเลย

กลับมาทำเพื่อสังคม กันจิงๆ สะที อยากเห็นบรรยากาศ เดิมๆ ของพวกเราอีกครั้ง

หยุดทุกสิ่งที่ไม่ดี ทิ้งมันไป ในปีเก่าหันมาทำเพื่อสังคมจิงๆ
    สะที่ พวก

สังคมเราจะดีขึ้นถ้าทุกคนช่วยกัน ขอบคุณครับ

(อาชัน)กลุ่มสองล้อเมืองยศ
    มิตรภาพ กับการเดินทาง
    ชมรมอนุรักษ์รถจักรยานยนต์โบราณ
    (อาชัน)เพลินเพลิน คลาสสิค์ไรเดอร์ ยโสธร

คลาสสิค์อยู่ที่ใจใช่ที่รถ

Junior Member
    สถานที่
    Berserk on road
    ขอบคุณ
    0

ที่ทุกๆท่านพุดมามันก็ถูกน่ะ แต่ไม่ทั้งหมดน่ะ ถ้าเป็นอย่างที่กล่าวมา งั้นท่านๆก็เป็นเหมือนกันงั้นสิ
    อย่าไปเหมาซะทั้งหมด มันเป็นเพียงส่วนน้อย อย่าใช้อคติ คนดีดีเค้าก็มี
    งานมีเยอะทุกสัปดาก็จริง แต่เค้าไม่ได้บังคับคุณไปทุกงานนิ
    งานไหนสะดวกไปอยากไปก้อไปไม่อยากไปก็ไไม่ต้องไป มันเรื่องของคุณ
    รถหลายๆคันNo-Bookก็ต้องยอมรับ เพราะอย่างรถโบราณเนีย ถามหน่อยเหอะจะไปหาที่ไหนครับทะเบียนอ่ะ
    บางคันร้อยกว่าปีจะไปขุดเอากับบรรพบุรุดหรอครับ
    แต่บางคันดัดแปลงสภาพรถ ยกเครื่องรถรุ่นใหม่ลง ประมาณเนียน่าโดนจับมากๆไม่น่าเอาไว้อ่ะไม่สมควรอ่ะ
    แต่คันที่เค้าเก่าเดิมจริงๆเครื่องเดิมเนียผมยกนิ้วใ ห้ ถือเป็นคนรักจริงๆ
    ผมสนับสนุนให้พวกเราต่อต้านพวกรถดัดแปลงสภาพยกเครื่อ งรถรุ่นใหม่ลง
    ผมมองว่ามันไม่ใช่รถคลาสสิค มันแค่พวกแว๊นอยากจะมาโชว์แค่นั้น
    มันเปรียบเสมือนเศษเหล็กวิ่งได้
    มันทำให้สังคมของพวกเราชาวคลาสสิคเสื่อมโทรมลง
    แต่คนที่เค้าขี่รถเดิมๆเราต้องเข้าใจเค้า ว่า ถ้าเปนเราจะไปหาทะเบียนได้จากที่ไหน
    บางคันท่อดังบ้าง เครื่องดังบ้างก็ต้องเข้าใจ
    เพราะบางคันเค้าโอเวอฮอลมา เครื่องมันก็ไม่เหมือนรถใหม่ออกห้างหรอกครับ
    มันก้ออั้นมันก้อรวนเค้าก็ต้องทำให้มันโล่งหน่อย
    บ้างคันเป็นก้านกระทุ้งเครื่องมันก็ดังโคตรไม่ใช่เรื ่องแปลก
    กระเดืองวาวมันถีบกัน ก็เหมือนเอาค้อนมาเคาะเหล็กรั่วๆอ่ะน่ะ ไม่ดังไหวหรอ
    บางคันหาท่อไม่ได้ก็ต้องไปหาท่อใหม่ที่มันพอจะใส่ได้ เสียงมันก็ยังดังอยู่ดี
    บางคันท่อเดิมๆแต่มันผุมันก็ดังอีกแหละ
    รถผมขนาดใส่ท่อรถยนกะว่ารถยนซีซีก็เยอะกว่าแรงอัดก็ม ากกว่าเสียงไม่ใส่ท่อพักมันก็ดังกว่า
    พอใส่ท่อพักมันยังกลับเงียบเลย
    แต่พอเอามาใส่รถผมปุ๊ป
    เสียง********ก็ยังโคตรดังเหมือนเดิม
    ก็อาศัยขี่เรื่อยๆเรียบร้อยหน่อยแค่นั้นเอง
    รถใหญ่บางคันก็No-Bookเ้พราะเป็นอินวอยก็เข้าใจอ่ะน่ะ
    ไม่เข้าใจอย่างเดียวว่ามีตังซื้อทำไมไม่มีตังทำทะเบี ยน
    บอกว่ามันแพงแล้วค่าตัวรถค่าเมเทอแน้นไม่แพงกว่าหรอ
    เหอะๆก็นานาจิตตังน่ะ
    อย่าไปเหมารวมซะทั้งหมดเลย
    เวลาจัดงานถ้าไม่อยากให้ไอ้พวกที่มันเกรียนๆไปงานก็เ อาตะรวจมาช่วยดูแลซะก็จบ
    อย่างงานเพื่อนผมวันที่9มค ที่ระยอง ขุนวิเศษคลาสสิค ก็คงจะมีพี่ๆตำรวจมาช่วยดุแลอ่ะน่ะ
    จะขี่รถอะไรเล็กใหญ่ไม่สำคัญ
    เพียงชาวสองล้อมีใจรักกัน
    มีน้ำใจให้กันก็เพียงพอ
    ชวยกันสร้างถนนของพวกเราให้เป็นถนนสีขาว
    กวาดล้างขับไรไอ้พวกแว๊นหัวเกรียนมันออกไปจากถนนแห่ง เสรีถาพของพวกเรา
    โพธิ์ทองคลาสสิค

ชิกกาบูม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bbr001 : 30-11-2010 เมื่อ 16:40

TAPHANHIN MINI BIKE lomball's Avatar
    สถานที่
    Taphanhin mini bike
    ขอบคุณ
    0

งดจัดงานเลยดีไหม..ครับผมว่า
    สิ่งที่หวัง...คือจุดหมาย....แต่สิ่งที่เป็นไปได้... คือตอนนี้

Junior Member vldeo44's Avatar
    สถานที่
    หนองฉางคลาสสิค
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bbr001 อ่านข้อความ
    ที่ทุกๆท่านพุดมามันก็ถูกน่ะ แต่ไม่ทั้งหมดน่ะ ถ้าเป็นอย่างที่กล่าวมา งั้นท่านๆก็เป็นเหมือนกันงั้นสิ
    อย่าไปเหมาซะทั้งหมด มันเป็นเพียงส่วนน้อย อย่าใช้อคติ คนดีดีเค้าก็มี
    งานมีเยอะทุกสัปดาก็จริง แต่เค้าไม่ได้บังคับคุณไปทุกงานนิ
    งานไหนสะดวกไปอยากไปก้อไปไม่อยากไปก็ไไม่ต้องไป มันเรื่องของคุณ
    รถหลายๆคันNo-Bookก็ต้องยอมรับ เพราะอย่างรถโบราณเนีย ถามหน่อยเหอะจะไปหาที่ไหนครับทะเบียนอ่ะ
    บางคันร้อยกว่าปีจะไปขุดเอากับบรรพบุรุดหรอครับ
    แต่บางคันดัดแปลงสภาพรถ ยกเครื่องรถรุ่นใหม่ลง ประมาณเนียน่าโดนจับมากๆไม่น่าเอาไว้อ่ะไม่สมควรอ่ะ
    แต่คันที่เค้าเก่าเดิมจริงๆเครื่องเดิมเนียผมยกนิ้วใ ห้ ถือเป็นคนรักจริงๆ
    ผมสนับสนุนให้พวกเราต่อต้านพวกรถดัดแปลงสภาพยกเครื่อ งรถรุ่นใหม่ลง
    ผมมองว่ามันไม่ใช่รถคลาสสิค มันแค่พวกแว๊นอยากจะมาโชว์แค่นั้น
    มันเปรียบเสมือนเศษเหล็กวิ่งได้
    มันทำให้สังคมของพวกเราชาวคลาสสิคเสื่อมโทรมลง
    แต่คนที่เค้าขี่รถเดิมๆเราต้องเข้าใจเค้า ว่า ถ้าเปนเราจะไปหาทะเบียนได้จากที่ไหน
    บางคันท่อดังบ้าง เครื่องดังบ้างก็ต้องเข้าใจ
    เพราะบางคันเค้าโอเวอฮอลมา เครื่องมันก็ไม่เหมือนรถใหม่ออกห้างหรอกครับ
    มันก้ออั้นมันก้อรวนเค้าก็ต้องทำให้มันโล่งหน่อย
    บ้างคันเป็นก้านกระทุ้งเครื่องมันก็ดังโคตรไม่ใช่เรื ่องแปลก
    กระเดืองวาวมันถีบกัน ก็เหมือนเอาค้อนมาเคาะเหล็กรั่วๆอ่ะน่ะ ไม่ดังไหวหรอ
    บางคันหาท่อไม่ได้ก็ต้องไปหาท่อใหม่ที่มันพอจะใส่ได้ เสียงมันก็ยังดังอยู่ดี
    บางคันท่อเดิมๆแต่มันผุมันก็ดังอีกแหละ
    รถผมขนาดใส่ท่อรถยนกะว่ารถยนซีซีก็เยอะกว่าแรงอัดก็ม ากกว่าเสียงไม่ใส่ท่อพักมันก็ดังกว่า
    พอใส่ท่อพักมันยังกลับเงียบเลย
    แต่พอเอามาใส่รถผมปุ๊ป
    เสียง********ก็ยังโคตรดังเหมือนเดิม
    ก็อาศัยขี่เรื่อยๆเรียบร้อยหน่อยแค่นั้นเอง
    รถใหญ่บางคันก็No-Bookเ้พราะเป็นอินวอยก็เข้าใจ อ่ะน่ะ
    ไม่เข้าใจอย่างเดียวว่ามีตังซื้อทำไมไม่มีตังทำทะเบี ยน
    บอกว่ามันแพงแล้วค่าตัวรถค่าเมเทอแน้นไม่แพงกว่าหรอ
    เหอะๆก็นานาจิตตังน่ะ
    อย่าไปเหมารวมซะทั้งหมดเลย
    เวลาจัดงานถ้าไม่อยากให้ไอ้พวกที่มันเกรียนๆไปงานก็เ อาตะรวจมาช่วยดูแลซะก็จบ
    อย่างงานเพื่อนผมวันที่9มค ที่ระยอง ขุนวิเศษคลาสสิค ก็คงจะมีพี่ๆตำรวจมาช่วยดุแลอ่ะน่ะ
    จะขี่รถอะไรเล็กใหญ่ไม่สำคัญ
    เพียงชาวสองล้อมีใจรักกัน
    มีน้ำใจให้กันก็เพียงพอ
    ชวยกันสร้างถนนของพวกเราให้เป็นถนนสีขาว
    กวาดล้างขับไรไอ้พวกแว๊นหัวเกรียนมันออกไปจากถนนแห่ง เสรีถาพของพวกเรา
    โพธิ์ทองคลาสสิค

ขุนวิเศษ

โพธิทอง

ชิกกาบูม

ถูกตามที่พูดมาเลยนะคับ ว่า รถเก่าบางคัน ก็ไปขุดมาได้ เเต่ ทะเยนจะไปหามาได้อย่างไงเหมือนกันนะคับ รถผมก็เช่นเดียวทีพูดมาเลย

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

ใครไปซื้อ รถแล้วไม่ถามหาทะเบียนบ้างครับ
    ผมอยากรู้ๆ....ทะเบียนก็เปรียบเหมือน ล้ออ่ะ....
    ส่วนน้อยใช่มะละ.....ไม่ต้องเอา Honda C หรอกครับ....
    ถามว่า เดี๋ยวนี้ Honda dash มันยังมีหรือป่าวทะเบียน พวกที่เอาไปทำ แด็ก

Member BIRD FR 80 N's Avatar
    สถานที่
    FR 80 Chonburi
    ขอบคุณ
    0

ช่วยดันขึ้นไป เด็กสมัยนี้ตามกระแส ถูกใจจิงๆๆ

สรุปพูดถูกทุกอย่าง 55555+++
    หาคนที่ชอบอะไรเหมือนๆกัน แล้วเดินทางไปด้วยกัน

Becord Of You
    Classic for ever

Member Noom..'s Avatar
    สถานที่
    สองล้อพาชี บุรีรัมย์
    ขอบคุณ
    0

Talking noom..

::จัดงานแล้วนำไปใช้ในทางที่ดี มันก็เป็นอีกทางหนึ่งที่จะช่วยเหลือคนหรือสถานที่ให้ ได้มีเหมือนอย่างที่อื่นเขา
    จะได้พัฒนาส่วนที่ยังด้อยให้เจริญกันต่อต่อไป แต่ถ้าเมื่อไหร่เงินเข้ากระเป๋า เรายังเห็นว่าเขาเป็นคนอีกหรอ(คนจัดงาน)

รูป รูป  

Member fome123's Avatar
    สถานที่
    FriendlyGang Thailand
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน โดนนนนมากกกกกก

โคตรชอบเลยวะพี่

สุดยอดโดนใจเจงๆ

ร้าน K.MOTO พิจิตร
    SR Only
    ประกอบใหม่-เก็บงาน
    http://www.facebook.com/FomeTracker
    081-4755766 โฟมคร๊าบ
    6100378590 กรุงไทยสาขาพิจิตร ออมทรัพย์ ชินกฤต กองกิลิต

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย