แนะนำหน่อยครับ รถไม่ติด

ชื่อกระทู้: แนะนำหน่อยครับ รถไม่ติด

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Angry แนะนำหน่อยครับ รถไม่ติด

ตั้งแต่ซื้อมา ยังไม่ได้ใช้เลย ครับ..สตาร์ทไม่ติด..
    ตอนนี้ซ่อมไปหลายอย่างมาก.. สรุป อาการตอนนี้เป็น ดังนี้ ครับ..
    - ไฟมาแล้ว ดีมาก..แรงใช้ได้ เปลี่ยน ทองขาว แล้วคอยตัวนอก..
    - น้ำมันก็ ok เอียงรถก็หยดติ๊งๆ..(เปลี่ยนคาร์บู ใหม่)
    แต่รถไม่ติดครับ..ทำยังไงก็ไม่ติดครับ..(สตาร์ทครึ่ง วัน ก็ไม่ติด)
    อีกอาการหนึ่งที่ยังไม่ได้แก้ไข คือ อาการสตาร์แล้วรูด คาดว่าน่าจะเกิดจากเฟืองสตาร์ทด้านในเครื่องไม่ค่อยด ี..
    แต่บางจังหวะก็สตาร์ทได้ปกติ..แต่ส่วนมากเฟืองจะเริ่ มจับกัน ตอนที่ขาสตาทย์อยู่ประมาณกลางๆ คือยันสตาร์ทแล้ว จานไฟ จะหมุนประมาณ สี่ห้ารอบ

ช่วยแนะนำหน่อยครับ..
    ต้องไปแก้ไข ตรงในอีกครับ.. ปวดหัว..กะมันมานานแล้วครับ..เปลี่ยนจนไม่รู้จะเปลี่ ยนอะไรแล้วครับ..

Rally...Pinky Pinky...Angel's Avatar
    สถานที่
    kmit'nb
    ขอบคุณ
    0

พยายามเข้าคุณพี่
    เรื่องเครื่องยนต์นะพี่พอรู้...แต่เรื่องเจ้าชู้พี่ไม่รู้จะทำยังไง

เบอร์ใหม่จ้าพี่น้อง ARM (พิ้งกิ้) 0894947688
    (เพื่อน)"รับสมาชิก กลุ่ม Kmitnb Scooter ครับ Add Msn facebook คุยกัน"

www.Scooter-Service.co.cc NewUpdate เม.ย 55

กูจะไปกะvespa online_24's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thailoei92 อ่านข้อความ
    ตั้งแต่ซื้อมา ยังไม่ได้ใช้เลย ครับ..สตาร์ทไม่ติด..
    ตอนนี้ซ่อมไปหลายอย่างมาก.. สรุป อาการตอนนี้เป็น ดังนี้ ครับ..
    - ไฟมาแล้ว ดีมาก..แรงใช้ได้ เปลี่ยน ทองขาว แล้วคอยตัวนอก..
    - น้ำมันก็ ok เอียงรถก็หยดติ๊งๆ..(เปลี่ยนคาร์บู ใหม่)
    แต่รถไม่ติดครับ..ทำยังไงก็ไม่ติดครับ..(สตาร์ทครึ่ง วัน ก็ไม่ติด)
    อีกอาการหนึ่งที่ยังไม่ได้แก้ไข คือ อาการสตาร์แล้วรูด คาดว่าน่าจะเกิดจากเฟืองสตาร์ทด้านในเครื่องไม่ค่อยด ี..
    แต่บางจังหวะก็สตาร์ทได้ปกติ..แต่ส่วนมากเฟืองจะเริ่ มจับกัน ตอนที่ขาสตาทย์อยู่ประมาณกลางๆ คือยันสตาร์ทแล้ว จานไฟ จะหมุนประมาณ สี่ห้ารอบ

ช่วยแนะนำหน่อยครับ..
    ต้องไปแก้ไข ตรงในอีกครับ.. ปวดหัว..กะมันมานานแล้วครับ..เปลี่ยนจนไม่รู้จะเปลี่ ยนอะไรแล้วครับ..
    sprint v ของผมก็เหมือนกัน อาการใกล้เคียงกันเลยem97

33_SERVICE's Avatar
    สถานที่
    33 รวมมิตร ขับ
    ขอบคุณ
    0

เอียงน้ำมันลงมากๆหน่อย ลองหาไรหนุนขาตั้งให้สูงขึ้นนะครับ แล้วลองสตาร์ดดูนะครับ
    - รับ ผ่าเครื่อง ถอด - ประกอบ ทำสี vespa&Lam พร้อมจำหน่อยอุปกรณ์ตกแต่ง
    - รับจำนำรถ vespa&Lam ทั้งทีมีทะเบียนและไม่มี
    T.087-808-8817
    ID Line iee33
    http://facebook.com/iee33service

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

เจอสาเหตุ แล้วครับ..
    อยากบอกว่า อยากเขกหัวตัวเอง จริงๆ....เฮ่อ..

จำเลยของงานนี้ คือ หัวนกกระจอก ครับ (กระจอกจริงๆ).
    ..ไอ้เราก็เห็นว่าหัวที่มันมากับคอยนอก ไม่สวย ก็เลยไปซื้อหัวนกกระจอกมาใส่..ปรากฏว่าเจอหัวนกกระจอ กเน่าๆครับ..ตอนถอดหัวเทียนออกมาลองข้างนอก..มีไฟแป๊ ปๆสวยงามดีจริงๆ..แต่พอใส่กลับเข้าไปสงสัยพี่ท่านงอแ ง ไม่ยอมทำงาน...
    เมื่อวานหมุนเข้าหมุนออกจนมันเยิน ก็เลย เอาวะไม่ใส่ก็ได้..ปลอกสายมัดใส่ท้ายหัวเทียน...โอ้ว ..แม่เจ้า..เสียงสวรรค์...
    เวสป้าเน่าๆของผมก็ร้องครวญคราง....เย้ๆๆ...
    ความพยายามอยู่ที่ใหน ความพยายามอยู่ที่นั้น....ในรอบห้าเดือนครับ..ที่มัน ส่งเสียง...
    ขอบคุณทุกความคิดเห็น..ครับผม...ยังมีงานให้ทำอีกเยอ ะแยะสำหรับเจ้าอ้วนดำ ของผม...
    ขอบคุณ ครับ..

Senior Member
    สถานที่
    candy's scooter club
    ขอบคุณ
    0

em97ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จอยู่ที่เลย 5เดือนโอ้ววแม่เจ้า em90

๛หล่มเก่า๛เพชรบูรณ์-พิษณุโลก Candy's scooter club

Member Butterfly_44's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เอาใจช่วยครับสู้ๆๆem97

Junior Member basvespa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ตอนนี้ได้ขับบ้างรึยังครับ เอาใจช่วยด้วยคน สู้ๆ/\2

Bookmarks