พี่ น้องครับ ขอประกาศทำความดี

ชื่อกระทู้: พี่ น้องครับ ขอประกาศทำความดี

KOK's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถจักรยานยนต์โบราณจังหวัดกาฬสินธุ์
    ขอบคุณ
    0

Smile พี่ น้องครับ ขอประกาศทำความดี

สำหรับชาวสมาชิก ชมรมรถจักรยานยนต์โบราณ จังหวัดกาฬสินธุ์
    เรามาร่วมกันทำอะไรที่เป็นแบบอย่างที่ดี ให้คนเล่นรถโบราณด้วยกันในพื้นที่
    ได้เอาเป็นแบบอย่างกันครับ

em97
    1. ขับรถที่ไม่ก่อมลภาวะทางเสียง เสียงท่อไม่ดัง อันนี้ต้องทำให้ได้นะครับ
    2. ขับรถทุกครั้ง ต้องสวมหมวกนิรภัย รถต้องมีส่วนควบ เช่นกระจกมองหลัง(ซักข้างนะ)
    3. ไม่ขับรถเป็นที่หวาดเสียวในเขตชุมชน ซึ่งอาจจะก่อให้เกิดอันตรายได้
    4. เจอหน้ากัน ก็ทักทายกันตามธรรมเนียมครับ ตามอาวุโสจอดรถก่อนค่อยยกมือไหว้ก็ได้ครับ
    ไหว้แบบพระจีน(มือเดียว) ขอเถอะนะครับ มันไม่สวยงาม

ขออย่างนี้ ทำให้ได้นะครับ
    ผ่านมาเมื่อไหร่ มีอะไรให้ช่วยเหลือ โทรฯมาเลยครับ
    08 - 6226 - 5565

[B]รถคันแรก ทำให้หลายๆคนรู้จักเรา
    รถคันต่อๆไป ทำให้เราออกไปรู้จักใครหลายๆคน

บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงไทยฯกาฬสินธุ์ ชื่อบัญชี ส.อ.ผดุงเดช บุญสวัสดิ์
    เลขที่ บ/ช 404 - 1 - 62467 - 3

ที่อยู่ส่งของ 70/1 ถ.โสมพะมิตร ต.กาฬสินธุ์ อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์ 46000

[email protected]
    2546-ปัจจุบัน mike_kalasinclassicbike's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถจักรยานยนต์โบราณจังหวัดกาฬสินธุ์ -MahasaraKham
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KOK อ่านข้อความ
    สำหรับชาวสมาชิก ชมรมรถจักรยานยนต์โบราณ จังหวัดกาฬสินธุ์
    เรามาร่วมกันทำอะไรที่เป็นแบบอย่างที่ดี ให้คนเล่นรถโบราณด้วยกันในพื้นที่
    ได้เอาเป็นแบบอย่างกันครับ
    em97
    1. ขับรถที่ไม่ก่อมลภาวะทางเสียง เสียงท่อไม่ดัง อันนี้ต้องทำให้ได้นะครับ
    2. ขับรถทุกครั้ง ต้องสวมหมวกนิรภัย รถต้องมีส่วนควบ เช่นกระจกมองหลัง(ซักข้างนะ)
    3. ไม่ขับรถเป็นที่หวาดเสียวในเขตชุมชน ซึ่งอาจจะก่อให้เกิดอันตรายได้
    4. เจอหน้ากัน ก็ทักทายกันตามธรรมเนียมครับ ตามอาวุโสจอดรถก่อนค่อยยกมือไหว้ก็ได้ครับ
    ไหว้แบบพระจีน(มือเดียว) ขอเถอะนะครับ มันไม่สวยงาม

ขออย่างนี้ ทำให้ได้นะครับ

พวกเราจะทำตามกฏระเบียบทุกอย่างครับพี่em97
Bookmarks