64 ไปเพิ่มพอตมา

ชื่อกระทู้: 64 ไปเพิ่มพอตมา

Puncho's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 64 ไปเพิ่มพอตมา

รถผมเครื่อง64เดิมๆ 2พอต และใช้คาบิวขนาด 24มิลนมหนูเบอ 105 หลังจากที่ผมไปเปลี่ยนเสื้อสูบและลูกสูบมาเปน3พอต รู้สึกว่ารถมันไม่ค่อยมีแรงอะครับเวลาออกตัว และเวลาวิ่งยาวๆมันรู้สึกหนืดๆ ยังไงไม่รู้ หรือว่ารถยังไม่พ้นรันอินคับเลยเปนอย่างนี้ แล้วควรไปทำครัชสองแรงและเปลี่ยนท่อป๋องดีมั้ย วอนผู้รู้ช่วยที่ครับ /\4

candy สายแว้น unseenooan's Avatar
    สถานที่
    candy scooter
    ขอบคุณ
    0

รถเป็นเครื่อง2พอต ป่าวคับ
    แล้ว ได้พอกแล้วคว้านช่องพอตที่แครงเครื่องป่าว
    หรือว่าเปนเสื้ออย่าวเดียว ถ้าเปนเสื้ออย่างเดียว ไม่ได้คับ
    ยิ่งทำหัยวิ่งไม่ออก ใช้เสื้อเดิมดีก่า
    แต่ถ้าคว้านช่องพอตที่3เพิ่มแล้ว ไม่มีปัญหาคับ
    ขอบคุณมิตรภาพดีๆๆ
    ..........
    <<อยากเห็นคนไทยขี่เวสป้า>>
    Candy's scooter Gang
    ชื่อบัญชีทวีศักดิ์
    107-2-78201-8 ธ.กสิกรไทย
    สาขาพิษณุโลก

puyzaaaaa's Avatar
    สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    1

ผม ว่า ท่อ ก่า มี ส่วน นะ งับ ม่ะก่อน ใส่ ท่อเดิม พอ เปลี่ยนมา ท่อป่อง วิ้ง ดี ขึ้น อ่า งับ (อิอิ)
    --------
    วงการนี้ไม่มีคำว่า ตกรุ่น ! ! !
    เรายังต้องอยู่กับมันไปอีกนาน

GL_Limited edition & PX200FL & MIO

0875259498 ปุ่ย 055-389224
    นายชนะชน อ่อนอ้าย
    156 หมู่ 1 ต.นครไทย อ.นครไทย จ.พิษณุโลก 65120
    เลขบัญชี 6300102653 ธนาคาร กรุงไทย
    แอดมาคุย กันนะครับ ไม่มากเรื่อง จริงใจ !!!

พาเพลิน's Avatar
    สถานที่
    AF.Service
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ unseenooan อ่านข้อความ
    รถเป็นเครื่อง2พอต ป่าวคับ
    แล้ว ได้พอกแล้วคว้านช่องพอตที่แครงเครื่องป่าว
    หรือว่าเปนเสื้ออย่าวเดียว ถ้าเปนเสื้ออย่างเดียว ไม่ได้คับ
    ยิ่งทำหัยวิ่งไม่ออก ใช้เสื้อเดิมดีก่า
    แต่ถ้าคว้านช่องพอตที่3เพิ่มแล้ว ไม่มีปัญหาคับ
    ใช่ครับเห็นด้วยครับ ที่แคร้งเครื่องของคุณเป็น 3 ช่อง รึเปล่า
    ถ้าเป็น 3 ช่อง ที่เสื้อกับลูกก็ไม่มีประโยชน์อะไรครับ
    ล้อเล็กเวียงโกศัย
    125 ES by AF.Service
    ++++++++++++++++++++
    Tel : 087-566-1428
    บัญชี : นายภุชงค์ สายศร 512-2-14070-9 บ.ออมทรัพย์ ธ.ทหารไทย
    ที่อยู่ : นายภุชงค์ สายศร 1/4 ซ.ป่าห้า ถ.ห้วยแก้ว ต.สุเทพ อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50200

Puncho's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ใช่คับที่แคร้งก้อทำพอตเพิ่มเปนสามพอตด้วยem98

It's my life 893_Gangsta's Avatar
    สถานที่
    AYUTTHAYA PROJECT II (น้าซิ้ม),LAMBRETTA SCHOOL(แลมโรงเรียน)
    ขอบคุณ
    0

ใส่ ครัชสองแรง ระวังข้อเหวี่ยงขาดนะครับผม

มันไม่เหมาะกับข้อเหวี่ยงเล็กครับ em97

Senior Member marin's Avatar
    สถานที่
    Bangsaen Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Puncho อ่านข้อความ
    รถผมเครื่อง64เดิมๆ 2พอต และใช้คาบิวขนาด 24มิลนมหนูเบอ 105 หลังจากที่ผมไปเปลี่ยนเสื้อสูบและลูกสูบมาเปน3พอต รู้สึกว่ารถมันไม่ค่อยมีแรงอะครับเวลาออกตัว และเวลาวิ่งยาวๆมันรู้สึกหนืดๆ ยังไงไม่รู้ หรือว่ารถยังไม่พ้นรันอินคับเลยเปนอย่างนี้ แล้วควรไปทำครัชสองแรงและเปลี่ยนท่อป๋องดีมั้ย วอนผู้รู้ช่วยที่ครับ /\4
    คารบูใหญ่ไปน่ะครับ ใส่คารบูเล็กจูนง่ายกว่า เสื้อก็ไม่แต่งอะไร ใส่คารบูใหญ่ไปไม่ช่วยไรมากถึงนมหนูจะเล็กก็เถอะนะคร ับ ลองขี่ไปนานๆๆค่อยๆๆจูน ใส่เสื้อสามพอท ถ้าไม่ทะลวงแคร้ง ก็มีแต่ช่องที่เสื้อแค่นั้น ที่แคร้งมันตัน นะพี่น้อง จะแรงไปไหนครับผม เดี๋ยวเพื่อนๆๆตามไม่ทันนะ 555

ปล ถ้าเบื่อคารบู 24 dellorto แบ่งกันขายนะ

Bookmarks