ช่วยด้วย รถผมเอียงซ้าย!!! - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ช่วยด้วย รถผมเอียงซ้าย!!!

Banda22's Avatar
    สถานที่
    Px Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

สงสัยแอบแซงซ้ายบ่อย อิๆ

ใช้ชีวิตอย่างอิสระ ท้าทายในสิ่งที่ถูกต้อง ลองในสิ่งที่แปลกใหม่ นี่แหล่ะ "life style"

em97wit_wan@hotmail.comem97
    http://banda22.hi5.com
    bangkok & phatthalung

Cr@ve Scooter Club terng's Avatar
    สถานที่
    สมาคมหื่นสกูตเตอร์
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ marin อ่านข้อความ
    ผมว่าเติ้งต้องทำรถก่อนเริ่มจากการวิเคราะห์สาเหตุแร ก แล้วค่อยๆๆไล่ไปนะ ผมว่าถ้ามันปล่อยมือขี่ไม่ได้จะคว่ำทุกที ก็หนักเอาการอยู่ แต่นี่คงไม่เยอะใช่มั้ย ช่างดีอยู่ใกล้ตัวที่หล่มสักน่ะ ก็รีบจัดไปเลย หาเวลานะ เห็นถามเราตอนนั้นต้องนานแล้วรีบๆๆทำซะ หน้าฝนแล้ว
    เพราะไม่รู้ว่า มันเป็นเพราะพื้นผุ หรือป่าว เวลาขี่ทำให้น้ำหนักมันเอียงไปซ้ายหรือป่าวไม่รู้ ลองเปลี่ยนยางหน้า หลังดูเเล้ว ก็ยังเอียงอยู่ ขี่ปล่อยมือได้...อ่ะ เด๋วจะลองหลายๆอย่างดู ที่ลองไม่ได้เพราะเงินบ่มีอ่ะต่ายย

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

รถเคยชนมารึเปล่าล่ะเติ้ง ถ้าเคยชนหน้ามาก็ตะเกียบเต็มๆ ของพี่เคยชนมาแล้ว เอาตะเกียบไปเป่าไฟแล้วดัดให้ตรงกับองศาของรถ ก็กลับมาเหมือนเดิมละ แต่ถ้าไม่เคยชนมา ก็ไม่ทราบสาเหตุจริงๆ ต้องไล่ดูทีละจุด
    ปล.ลองเปิดฝากระโปรงด้านซ้ายดู ว่ามีนก หรือ หนู ไปทำรังมั๊ย มันอาจจะเป็นไปได้ก็ได้นะ อิ...อิ...em97

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

Cr@ve Scooter Club terng's Avatar
    สถานที่
    สมาคมหื่นสกูตเตอร์
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    รถเคยชนมารึเปล่าล่ะเติ้ง ถ้าเคยชนหน้ามาก็ตะเกียบเต็มๆ ของพี่เคยชนมาแล้ว เอาตะเกียบไปเป่าไฟแล้วดัดให้ตรงกับองศาของรถ ก็กลับมาเหมือนเดิมละ แต่ถ้าไม่เคยชนมา ก็ไม่ทราบสาเหตุจริงๆ ต้องไล่ดูทีละจุด
    ปล.ลองเปิดฝากระโปรงด้านซ้ายดู ว่ามีนก หรือ หนู ไปทำรังมั๊ย มันอาจจะเป็นไปได้ก็ได้นะ อิ...อิ...em97
    มีรอยชนมาครับ เเต่ตอนเเรกที่ได้มา มันก็ไม่เอียง เพิ่งมาเอียงได้ซักพักอ่ะครับพี่โต่ง
    โช๊คหน้า มีส่วนไหมครับ

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ terng อ่านข้อความ
    มีรอยชนมาครับ เเต่ตอนเเรกที่ได้มา มันก็ไม่เอียง เพิ่งมาเอียงได้ซักพักอ่ะครับพี่โต่ง
    โช๊คหน้า มีส่วนไหมครับ
    ถ้าถามว่ามีส่วนมั๊ย ก็คงตอบได้แบบไม่เต็มปากมากนัก เพราะจริงๆแล้วถ้าโช๊คตายหรือใช้งานไม่ดีเท่าที่ควร มันก็ไม่สามารถส่งผลต่อการขับขี่โดยตรง เพียงจะเห็นได้ว่ามีผลต่อการพยุงการเบรคของตัวรถและร ับการกระแทกเท่านั้น แต่จะมีผลต่อศูนย์ของรถมั๊ย ไม่แน่ใจจริงๆครับ แต่ถ้าถามผมนะ ผมตอบว่าไม่ครับ เพราะมันไม่มีส่วนเกี่ยวข้องต่อการขับขี่โดยตรง เป็นเพียงอุปกรณ์เสริมของตัวรถ ไม่ใช่ชิ้นส่วนหลัก ชิ้นส่วนหลักของรถคือเครื่องยนต์ บอดี้ ยาง คุณไม่มีโช๊ค รถคุณก็ยังสามารถวิ่งได้ แต่ถ้าคุณไม่มียางหน้า-หลัง รถคุณจะวิ่งยังไง ต่อให้แรงขนาดไหนก็เหอะ

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

Bookmarks