!!!! วานผู้รู้ช่วยด้วยครับ มีเรื่องเดือดร้อนครับ !!!!

ชื่อกระทู้: !!!! วานผู้รู้ช่วยด้วยครับ มีเรื่องเดือดร้อนครับ !!!!

Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน !!!! วานผู้รู้ช่วยด้วยครับ มีเรื่องเดือดร้อนครับ !!!!

ผมไปผ่าเครื่องมา ที่ร้าน แถวฝั่งธนฯ ผ่ามาได้ประมาณ 2 เดือนกว่า ตอนที่ผ่ามาตอนแรก รถวิ่งดี เครื่องเงียบมากเลยครับ แต่พอตอนนี้มีเสียงดัง แคกๆๆ มาจากเครื่อง ผมเอาไปให้ร้านเก่าดู เค้าบอกมาว่า ลูกปืนข้อมันแตก ต้องผ่าเครื่องใหม่ สาเหตุน่าจะมาจากการเติมออตอลูปน้อยไป ผมก็เลยสงสัยว่า ผมโดนร้านนี้ฟันอีกหรือป่าวครับ
    ทั้งที่ ตั้งแต่ผ่าเครื่องมาผมวิ่งรันอินเป็นเดือน ออต้อลูปก็เติมเยอะมาโดยลอด) (ควันทั่วเลย) แต่ผมเติม อีก 1 ยี่ห้อไป ที่เดียวเอง เพราะมันหมดกะทันหัน ตอนผ่าเครื่องผมโดนไป 6000 เค้าเอารายการมาให้ดู เปลี่ยน แถบยกเครื่องเลย แต่พอตอนนี้เค้า บอก อีก 2000 ช่วยๆๆกัน ไอ้เงินก็ไม่ค่อยเสียดายเท่าไหร่ (ใจจริงก็งกๆๆอยู่นะ) แต่ก็กลัวจะโดนฟันอีก หรือผมควรจะเปลี่ยนร้านใหม่ดีครับ ช่วยๆๆๆบอกด้วยครับ ร้านไหนดีๆๆๆ (อยากจะฉลาดๆๆๆมั่งแล้วครับ )

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

สงสัยจะโดนของเก่ามาใส่มั้งครับ ลองหาร้านใหม่ทำดูครับ เพื่อความสบายใจ

Bookmarks