ใครรู้เรื่อง ทะเบียน เข้ามาช่วยด่วนครับ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ใครรู้เรื่อง ทะเบียน เข้ามาช่วยด่วนครับ

pigandtao's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พยายามทำความเข้าใจ

แต่ปวดหัวเลยครับ
    พี่น้องชาว Thaiscooter ที่มี Facebook
    ผมฝากลิ้งค์นี้หน่อยครับ กดเข้าไป ถ้าไม่เล่นลบออกได้ครับ

Envi @ KKU # 13
    -๐- เราทำให้โลกดูสดใสเหมือนเคย -๐-

มือใหม่หัด Classic.
    ฝากเนื้อฝากตัวด้วยจ้า

Senior Member marin's Avatar
    สถานที่
    Bangsaen Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ yorkservice อ่านข้อความ
    อันนี้ไม่รุว่าถูกหรือผิดนะครับ แต่ขอ งง นิดนึง คือว่า

ละทำไมคอซ่า กะพีเอ็ก ในเล่ม ถึง เป็น เปียจิโอ ล่ะครับ ทำไมเค้าเหนเป็นเวสป้า เค้าไม่จดว่า งั้นมั่งอ่ะครับ

อย่าถือสาผมนะครับ ผมก็มั่ว ครับ55

PX บางรุ่นเขียนเวสป้าครับพวกตัวเก่าๆ หัวเหลี่ยม แต่ตัวใหม่ๆที่มีทะเบียนตัว Px ที่สต้าดมือเขียน piagigo ครับในเล่ม
    ที่เคยเจอนะ

แล้วจะเป็นไปได้มั้ยครับว่า รถคันนี้จดทะเบียนช้า น่ะครับ

แต่ผมว่าก็คงไม่น่าจะเกี่ยวกับเลขเต

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สาวก VESPA & LAM อ่านข้อความ
    มันเป็นยุคของการเปลี่ยนแปลงของเวสป้าพอดีไงครับ มันเปลี่ยนยี่ห้อจากเวสป้าเป็นเพียวจีโอ ไงเป็นช่วงต่อจากสปิ้นสู้ พีเอ็ก พอดี ก็เหมือนๆกะดัสสัน เปลี่ยนเป็นนิสสันอ่ะครับ พอเข้าใจไหมครับ

ถามต่อนิดนึงอะครับ ตอนนั้นมันก็ยี่ห้อเพียจิโออยู่แล้วไม่ใช่หรอครับ ไมเขาถึงจดว่า Vespa อะครับ

แล้วพวกที่ยังไม่ระบุรุ่น(พวก59-64) มันคือ ยี่ห้อเพียจิโอ รุ่น Vespa 150 หรอครับ เพราะรุ่นใหม่ๆ ก็เป็น เพียจิโอ ระบุรุ่น sprint super px cosa ฯลฯ ใช่หรือเปล่า....

ผิดถูกขออภัยครับ ถามด้วยความ งงๆ
    เป็นคนดีให้ "คนเกรง" ดีกว่าเป็นนักเลงให้ "คนกลัว"

Member
    ขอบคุณ
    0

รถผมเป็น bajaj นะครับ จดปี 2519 แล้วเห็นเพื่อนบอกว่า bajaj ไม่มีจดทะเบียนหรอครับ แต่เพื่อนคิดผิดนะคับ
    เพราะ bajaj จดทะเบียนคับ แต่ไม่มีใครจดเพราะตอนนั้น เขาไม่เข็มงวดเท่าไหร่ แต่ถ้าใครไปจด บางที่ก็จะพิมชื่อในเล่มว่า vespa ครับ แต่บางที่ก็จะพิมว่า nice เพราะ การที่พิมพ์ nice คนจดเขารู้ว่าไม่ใช้ vespa ครับ มันเป็น
    bajaj คับ การจดทะเบียนแล้วแต่บางที่ครับ ไม่ต้องไปสนอะไรมากคับขีแล้วเท่เป็นพอคับเพื่อนชาวเว สป้า

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

ลองปรึกษาแลกเปลี่ยนข้อมูลกะสมาชิกท่านนี้ดูไม๊ครับ รถสวยเดิมๆ ทะเบียนโอน http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=422183
    Singhadum Racingสามแยกไฟฉาย กทม 085 - 138 - 6176 [email protected]
    ของแต่ง+อะไหล่เวสป้า http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=209551
    ยางสกูตเตอร์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=79007

omiomi's Avatar
    สถานที่
    ''เพชรเกษม Road CluB''
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน งงเลย

มันเป็นอะไรที่ละเอียดอ่อนจริงๆ

Mafia_66's Avatar
    สถานที่
    คลับเอง
    ขอบคุณ
    0

ผมว่ารถโอนได้ตามกฎหมายก็โอเคแล้วล่ะครับ ช่วงนี้รถมีทะเบียนโอนได้ก็หายากเต็มที

Bookmarks