ปะผุมาให้กำลังใจ

ชื่อกระทู้: ปะผุมาให้กำลังใจ

Senior Member
    สถานที่
    ปะผุ โบราณ คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ปะผุมาให้กำลังใจ

เปนไงกันบ้างสบายดีป่ะคับคงเตรียมงานกันเหนื่อน่าดู

ขอให้งานของสามพรานฝนไม่ตกด้วยเถอะ

72 ปี "จิตร ภูมิศักดิ์" sampran night's Avatar
    สถานที่
    Sampran Classic Club
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ohleeooh อ่านข้อความ
    เปนไงกันบ้างสบายดีป่ะคับคงเตรียมงานกันเหนื่อน่าดู

ขอให้งานของสามพรานฝนไม่ตกด้วยเถอะ
    ขอบคุณมากครับสำหรับกำลังใจ
    ทางเราก็หวังไว้เช่นนั้นเหมือนกันครับผม
    เจอกันที่งานนะครับ...
    ร่วมรำลึกการจากไป 43 ปี

จิตร ภูมิศักดิ์
    ปราชญ์แห่งแผ่นดินและอุดมการณ์เพื่อคนจน
    --------------------------------------------------------

เพื่อลบรอย คราบน้ำตา ประชาราษฎร์
    สักพันชาติ จักสู้ม้วย ด้วยหฤหรรษ์
    แม้นชีพใหม่ มีเหมือนหวัง อีกครั้งครัน
    จักน้อมพลี ชีพนั้น เพื่อมวลช

จิตรภูมิศักดิ์ แปลจากบทกวีของอาเวตีก อีสาก กวีประชาชนแห่งอารเมเนี

จิตรภูมิศักดิ์ ปราชญ์ผู้ยิ่งใหญ่ที่สุดท่านหนึ่งของแผ่นดิน แม้จะมีอุดมการณ์ทางการเมืองที่แตกต่าง แต่ตลอดชีวิตของท่านได้แสดงเนื้อแท้แห่งอุดมการณ์ เพื่อช่วยคนยากจนอย่างแท้จริง
    5 พ.ค.2509 ท่านได้เสียชีวิตลงที่จังหวัดสกลนคร ขอรำลึกถึงท่านด้วยจิตรคารวะและกราบขอบพระคุณที่ได้เ ขียนงานอันทรงคุณค่ามากมาย เพิ่มพูนสติปัญญาและหลักคิดเชิงสังคมแก่กระผม...
    ------------------------------------------------------------------------------------

[ สูงสุดคืนสู่สามัญ ]

Senior Member /-$pCc !'s Avatar
    สถานที่
    The Tramp
    ขอบคุณ
    0

ฝนตกผมก็ไปคับ ขอบคุณคับที่มาให้กำลังใจ
    sr500-Us -THE TRAMP Nakhonpathom-
    9040041064 ธ.กรุงเทพ สาขาโลตัส สามพราน
    นาย วงศกร เรณูธรณ์ / 086-1658358

-Megaphone 1900฿ /////// -Super Trapp 1700฿ เลสทั้งใบ ใส้เกลียว !!!!!
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=613050

Junior Member VasPois's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Arrow ผมน้องใหม่ครับ อยู่บ้านโป่ง

แนะนำร้านให้หน่อยครับ

ผมอยู่บ้านโป่งครับ หาร้านทำ 64 อินเดียทำใหม่หมด
    ผมมีแต่รถและเครื่องไม่ติดครับ
    ทำเครื่องใหม่เท่าไรครับ
    ทำสีใหม่ 2k เท่าไร
    ยางขอบขาวหน้าหลังเท่าไร
    อานหุ้มใหม่ที่ไหนเท่าไรครับ
    แล้วจะทำสีอะไรดีครับผม

Senior Member /-$pCc !'s Avatar
    สถานที่
    The Tramp
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ VasPois อ่านข้อความ
    แนะนำร้านให้หน่อยครับ

ผมอยู่บ้านโป่งครับ หาร้านทำ 64 อินเดียทำใหม่หมด
    ผมมีแต่รถและเครื่องไม่ติดครับ
    ทำเครื่องใหม่เท่าไรครับ
    ทำสีใหม่ 2k เท่าไร
    ยางขอบขาวหน้าหลังเท่าไร
    อานหุ้มใหม่ที่ไหนเท่าไรครับ
    แล้วจะทำสีอะไรดีครับผม
    แถวบ้านโป่งไม่รู้อ่ะคับ พวกผมไม่ค่อยได้ขี่สกูตเตอร์อ่ะคับ ไม่ค่อยรู้อ่ะคับ
    บ้านโป่ง ลองถามบอร์ด realspirit หรือ ปะผุ อ่ะคับ em94
    sr500-Us -THE TRAMP Nakhonpathom-
    9040041064 ธ.กรุงเทพ สาขาโลตัส สามพราน
    นาย วงศกร เรณูธรณ์ / 086-1658358

-Megaphone 1900฿ /////// -Super Trapp 1700฿ เลสทั้งใบ ใส้เกลียว !!!!!
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=613050

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Talking

....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nuttapon1 : 12-01-2011 เมื่อ 16:56

Bookmarks