สวัสดีครับชาวคลับเค......^^

ชื่อกระทู้: สวัสดีครับชาวคลับเค......^^

Member kraftig's Avatar
    สถานที่
    อยากอยู่คนเดียวอ่ะ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สวัสดีครับชาวคลับเค......^^

ชื่อบอมนะครับ...อายุ 26 กว่าๆ
    อยู่โคราช ทำงาน interier design (มีไรให้ช่วยได้นะครับ)
    เกิดมาไม่เคยมีมอเตอร์ไซค์
    ไม่เคยมีความรู้เรื่องมอเตอร์ไซค์ รู้จัก k125 โดยบังเอิญ จากเวปนี้และบอร์ดนี้
    เห็นครั้งแรกมันช่างต้องตาต้องใจ

หลังจากศึกษาอยู่แปปนึง ก็ตัดสินใจซื้อมาจนได้ (ตอนซื้อเจ้าของยังงงเลย....ใจง่ายจังฟะ?)555+
    ตอนนี้ก็แปลงร่างมันเรียบร้อยแล้ว มีความสุขดีครับ สนุกตอนตามหาอะไหล่นี่ล่ะ
    (เพิ่งรู้ว่าทำรถ+ค่าอะไหล่ และอื่นๆ.....มันแพงกว่าราคาตัวรถที่ซื้อมาอีก T_T)
    นั่งทำกับร้านมอเตอร์ไซค์หน้าปากซอยบ้าน ( ซึ่งไม่รู้จัก k 125 ด้วยซ้ำ)
    อยู่โคราชก็ดันไม่มีเพื่อนขับรถโบราณ
    ได้ความรู้จากบอร์ดนี้เวปนี้ล่ะครับ

ตอนนี้ก็เรียบร้อยแล้ว เมื่อวานวันหยุดเลยขี่ไปเล่นไปถ่ายรูปซะ
    ขอบคุณทุกท่านที่โพสข้อมูลต่างๆเอาไว้มากมายให้ผมได้ เข้ามาขโมยอ่าน555+

ถ้าไม่รังเกียจ ขอเป็นคลับkฝั่งภาคอีสานแล้วกันนะครับ ว่างๆก็มาเที่ยวกันนะครับ
    แต่ถ้ารวมกันที่อื่น...ขอเป็นขับรถยนต์ไปแล้วกันครับ ................(กลัวไม่ถึง555+)

[email protected]

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ...

ซื้อมาตอนแรกครับ.....
    ไปลองได้ 10 นาที ยกขึ้นรถเลย
    เครื่องไม่ติดอีกตังหาก
    แต่ไหนๆก็ไปถึง กทม.แล้ว เอาซะ

รูป รูป  

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ....

สภาพตอนอยู่ที่อยู่อู่

แม้แต่บูทหูโช๊ค ยังหาใส่ให้ไม่ได้

แล้วช้านจะรู้มั้ยเนี่ย?

นั่นล่ะครับ ขับรถวนทั่วโคราชได้ครึ่งวัน กว่าจะได้ ยางใส่หูโชค์คู่เดี่ยว.......t_t

รูป รูป    

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อันนี้เสร็จเรียบร้อยละ.........^^

ภูมิใจครับ........

ขับแล้วรู้สึกเท่เหลือเกิน 5555+

รูป รูป    

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

^^

รูป รูป    

Junior Member zongtiny's Avatar
    สถานที่
    SHOOT RABBITS
    ขอบคุณ
    0

รถสวยครับ
    เพิ่งซื้อรถมาได้ไม่นานเหมือนกัน ทำรถไปเท่าไหร่ครับ

ทีมงานกางเกงรัดไข่ padoxdax-return's Avatar
    สถานที่
    จะขับอะไรก็คลับเคไงเล่า
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สวยครับสวย

ทางกลุ่มเรามีคนขึ้นไปหาเมียแถวขอนแก่น1-2คนครับ
    ผมแอดเอ็มไปละครับ ยินดีต้อนรับ หาเวลามาพบปะกันจะดีมากครับ
    ALONE IN THE ART

อะไหล่นอกแค่สะใจอะไหล่ไทยอยู่ในสายเลือด

ชีวิตเหมือนรถวิบาก

โดดๆเด้งๆเลอะๆ

แต่มันส์หวะ

จะคุยก็เมล์มาได้ครับ รูปหล่อ จริงใจ นิสัยดีมีเวลาให้ โทรศัพท์มีกล้อง
    [email protected] นายไข่เน่าเราชอบแปลง อิอิ
    http://enduroclassicthai.ning.com/
    คอวิบากคลิกเลยเด้

เลขบัญชี ศักดิ์ชัย เนียมเทศ 732-2-30030-8
    ธนาคาร กสิกรไทย สาขาเดอะมอลล์บางกะปิ

Junior Member hnuhnu's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kraftig อ่านข้อความ
    ^^
    สวยดีอยากทำบ้างน่ะ ไม่มีเวลาอุ้มไปที่ร้านเลย สวยๆๆค่ะ

Senior Member ARTRAGORN's Avatar
    สถานที่
    SHOOT RABBITS
    ขอบคุณ
    0

สวยดีคับ
    Under neon loneliness motorcycle emptiness
    My MOCYC MODIFY BY TON CLASSICMOTOR KM.4

ติดตามทุกความเคลื่อนไหวของพวกเราได้ที่ http://www.facebook.com/shootrabbits หรือที่
    www.thaiscooter.com บอร์ดกลุ่มโซนกรุงเทพ

Smile แนวเดียวกัน

ชื่อ"นะ"ครับอายุ 28 อาการเดียวกับผมตอนได้รถมาใหม่ๆเลย ไม่เคยมีมอไซค์เหมือนกันเลยด้วย ขี่คันนี้คันแรกในชีวิตเลย ได้มาขี่ไม่ถึงเดือนเหมือนกันครับ แต่ศึกษา+เก็บเงินประมาณ 3-4 เดือนกว่าจะมีเงินพอและหาซื้อ

เห็นครั้งแรกที่สวนลุมไนท์มีคนขายแบบแห้งๆสุดๆ เห็นปุ๊บแล้วชอบเลย ไปขอเค้าคร่อมด้วยทั้งที่ขี่ไม่เป็น จำได้ว่าคันนั้นเค้าขาย 9 พัน แต่สุดท้ายก็ไม่ได้ซื้อ หลังจากนั้นก็ศึกษาเก็บข้อมูลมาเรื่อยพร้อมกับทำงานพ ิเศษนอกเวลางานประจำเพื่อเก็บเงินซื้อมอไซค์(ทั้งๆที ่ยังขี่ไม่เป็น) สุดท้ายไปขอร้องเพื่อนคนนึง(อยู่กลุ่มรถเก่าสาธุฯ)ให ้ช่วยสอนขี่ ก็ไปหัดขี่อยู่ 3-4 ครั้ง ก็พอขี่ได้แล้วบวกกับหารถได้พอดีเลยซื้อเลย บอกตรงๆว่าการเก็บเงิน+หารถ ง่ายกว่าขอพ่อซื้อมอไซค์อีก 555

ทำให้รู้ว่ากลุ่มรถคลาสสิคมีน้ำใจกันมากๆตอนผมไปหัดข ี่ครั้งแรกมีคนให้ยืม ksr หัดก่อนเลยทั้งๆที่ไม่รู้จักกันมาก่อน ซึ้งน้ำใจมากๆ พอได้รถมาก็ไปสอบใบขับขี่เรียบร้อย ตอนนี้ยังเอาออกมาขี่ทุกคืนที่ฝนไม่ตกรู้สึกว่าเท่มา กๆ ใครว่าไงไม่สนผมเท่ของผมคนเดียวก็พอ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย naJa8111 : 18-05-2009 เมื่อ 20:15

ทีมงานกางเกงรัดไข่ padoxdax-return's Avatar
    สถานที่
    จะขับอะไรก็คลับเคไงเล่า
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แฮะๆเจ๊

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hnuhnu อ่านข้อความ
    สวยดีอยากทำบ้างน่ะ ไม่มีเวลาอุ้มไปที่ร้านเลย สวยๆๆค่ะ
    เจ๊ชอบคนหรือชอบรถอะครับเจ๊หนูสุดสวย หุหุ
    คิดถึงครับไม่ค่อยได้เจอกันเลย
    ALONE IN THE ART

อะไหล่นอกแค่สะใจอะไหล่ไทยอยู่ในสายเลือด

ชีวิตเหมือนรถวิบาก

โดดๆเด้งๆเลอะๆ

แต่มันส์หวะ

จะคุยก็เมล์มาได้ครับ รูปหล่อ จริงใจ นิสัยดีมีเวลาให้ โทรศัพท์มีกล้อง
    [email protected] นายไข่เน่าเราชอบแปลง อิอิ
    http://enduroclassicthai.ning.com/
    คอวิบากคลิกเลยเด้

เลขบัญชี ศักดิ์ชัย เนียมเทศ 732-2-30030-8
    ธนาคาร กสิกรไทย สาขาเดอะมอลล์บางกะปิ

ตอนนี้... มีแค่ เคกับแมว floatingpoppy's Avatar
    สถานที่
    เมาไม่เข็น...
    ขอบคุณ
    0

รถสวยครับ em24em24em24em24
    ของผม มีคันแรกก็อายุมากซะแร๊นน...
    ดันไปฝากคนรู้จักซ่อมให้
    ครึ่งปีแล้ว ยังไม่ได้ข่าวคราว
    อยู่โคราชนี่ บรรยากาศตอนขี่คงสุดชิวเลย

จะขาด ก็แต่คนหุงข้าวเท่านัเนแหละ...เฮ้อ หุหุหุ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ซื้อรถมา 15,000.- ทะเบียนโอน
    ค่าแรงช่าง ผ่าเครื่อง+รื้อประกอบใหม่+ปะผุทำสี......3,000.- ครับ
    ส่วนอะไหล่ซื้อเองหมดครับ(เพราะให้ช่างไปซื้อคงยากคร ับ....รุ่นรถยังไม่รู้เลย ฮา......)
    ก็ชุบโครเมี่ยม+ปัดเงา ทั้งคัน 6,000.-
    ซื้อสี มุก 2 k+แลคเกอร์+น้ำยาลอกสี+สีรองพื้น สีโปวพลาสติก และอื่นๆ ประมาณ 3,500.-
    ค่าตกแต่ง....และอะไหล่อื่น.....เสื้อสูบ,ลูกสูบ,ท่อ หลัง,ท่อหน้า ฯลฯ......ประมาณ 5,000.- กว่าๆ

ประมาณนี้แหละครับ
    ใช่เวลาประมาณ 1 เดือนนิดๆ ครับในการแปลงร่างมัน...................^^
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ zongtiny อ่านข้อความ
    รถสวยครับ
    เพิ่งซื้อรถมาได้ไม่นานเหมือนกัน ทำรถไปเท่าไหร่ครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เง้อ.....ซื้อรถตอนยังขี่ไม่ค่อยเป็น............... ......

ยกนิ้วๆเลยครับ

ใจรักจริงๆ

แต่ไอ้เรื่องเท่เนี่ย อิอิ ผมก็ว่างั้นแหละครับ

เมื่อวานไปเที่ยวกับเพื่อนครับ.....จากบ้านถึงร้านเห ล้า น่าจะประมาณ 20 กิโล
    ผมขับมอเตอร์ไซค์ไปซะงั้น....ขับไป มองท้องฟ้าไป จะตกมั้ยเนี่ยฝน

ไปถึงเพื่อนมันถามว่า...."คุณบ้าป่าวเนี่ย ขับมอไซค์มาเนี่ยนะ?"
    ผมตอบไปว่า "อย่ามายุ่ง!! กูเท่ของกู555+" (จริงๆอ่ะเห่อ)

พอตี 1 ร้านปิด

ฝนตก

จอดรถไว้ที่ร้าน..................................แ ละ เพื่อนก็มาส่งจนได้

ts23
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ naJa8111 อ่านข้อความ
    ชื่อ"นะ"ครับอายุ 28 อาการเดียวกับผมตอนได้รถมาใหม่ๆเลย ไม่เคยมีมอไซค์เหมือนกันเลยด้วย ขี่คันนี้คันแรกในชีวิตเลย ได้มาขี่ไม่ถึงเดือนเหมือนกันครับ แต่ศึกษา+เก็บเงินประมาณ 3-4 เดือนกว่าจะมีเงินพอและหาซื้อ

เห็นครั้งแรกที่สวนลุมไนท์มีคนขายแบบแห้งๆสุดๆ เห็นปุ๊บแล้วชอบเลย ไปขอเค้าคร่อมด้วยทั้งที่ขี่ไม่เป็น จำได้ว่าคันนั้นเค้าขาย 9 พัน แต่สุดท้ายก็ไม่ได้ซื้อ หลังจากนั้นก็ศึกษาเก็บข้อมูลมาเรื่อยพร้อมกับทำงานพ ิเศษนอกเวลางานประจำเพื่อเก็บเงินซื้อมอไซค์(ทั้งๆที ่ยังขี่ไม่เป็น) สุดท้ายไปขอร้องเพื่อนคนนึง(อยู่กลุ่มรถเก่าสาธุฯ)ให ้ช่วยสอนขี่ ก็ไปหัดขี่อยู่ 3-4 ครั้ง ก็พอขี่ได้แล้วบวกกับหารถได้พอดีเลยซื้อเลย บอกตรงๆว่าการเก็บเงิน+หารถ ง่ายกว่าขอพ่อซื้อมอไซค์อีก 555

ทำให้รู้ว่ากลุ่มรถคลาสสิคมีน้ำใจกันมากๆตอนผมไปหัดข ี่ครั้งแรกมีคนให้ยืม ksr หัดก่อนเลยทั้งๆที่ไม่รู้จักกันมาก่อน ซึ้งน้ำใจมากๆ พอได้รถมาก็ไปสอบใบขับขี่เรียบร้อย ตอนนี้ยังเอาออกมาขี่ทุกคืนที่ฝนไม่ตกรู้สึกว่าเท่มา กๆ ใครว่าไงไม่สนผมเท่ของผมคนเดียวก็พอ

Senior Member Joon_K125's Avatar
    สถานที่
    Shoot Rabbits
    ขอบคุณ
    0

สวยคับ งานแต้ ๆ

MODIFY TUNING AND RESTORATION
    BY TON CLASSICMOTOR
    RAMINTRA39 KM.4SERVICE

Bookmarks