super 80 km/hr. อยากได้อีกซัก 20 ต้องทำไง

ชื่อกระทู้: super 80 km/hr. อยากได้อีกซัก 20 ต้องทำไง

Junior Member not_so_cute's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน super 80 km/hr. อยากได้อีกซัก 20 ต้องทำไง

รบกวนช่าง หรือผู้รู้ครับ ผมขี่ Super อยู่เครื่องเดิม ตอนนี้ สุด ๆ ที่ 80 กม./ชม. เครื่องก็สั่น แล้วครับ

ทำอย่างไรให้ได้ซัก 100 กม./ชม. แบบว่าสบาย ๆ ไม่ต้องฝืนครับ เพราะเวลาเร่งด่วนไปไม่ทันทุกทีเลยครับ

ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไร

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

candy สายแว้น unseenooan's Avatar
    สถานที่
    candy scooter
    ขอบคุณ
    0

รถเก่าผม คว้านลูกkr เฉย จูนดีๆก้อเซงเวฟร้อยแล้วคับ
    รถเครื่องเดิมป่าว ซุปเปอจะไหลปลายอ่าคับ
    ขอบคุณมิตรภาพดีๆๆ
    ..........
    <<อยากเห็นคนไทยขี่เวสป้า>>
    Candy's scooter Gang
    ชื่อบัญชีทวีศักดิ์
    107-2-78201-8 ธ.กสิกรไทย
    สาขาพิษณุโลก

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ not_so_cute อ่านข้อความ
    รบกวนช่าง หรือผู้รู้ครับ ผมขี่ Super อยู่เครื่องเดิม ตอนนี้ สุด ๆ ที่ 80 กม./ชม. เครื่องก็สั่น แล้วครับ

ทำอย่างไรให้ได้ซัก 100 กม./ชม. แบบว่าสบาย ๆ ไม่ต้องฝืนครับ เพราะเวลาเร่งด่วนไปไม่ทันทุกทีเลยครับ

ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไร

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
    ขับอยู่แถวไหนของสมุทรปราการอะครับ
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Junior Member TheVesBar's Avatar
    สถานที่
    ขี่ในมอ.**ใครชวนก็ไป**สมทบกลุ่ม
    ขอบคุณ
    0

ก็ ที่เรา ทดสอบ มา ก็แบบ ว่าไม่ต้องโมดิฟายอะไร ... แค่คว้านลุก ไหม่ ไช้ของ kr เบอ 100 ก็ได้ครับ .... รับรอง วิ่งชัวร์ ถ้าเครื่องเดิม ชุปเปอ วิ่งไหล อยู่แล้วครับ
    แต่ถ้าอยากแรงก็ ต้องไป ยกเสื้อขึ้นอีกนิด ^^ .... ชัวร์ ....อันนี้ลองมาเอง เอิ๊กๆ
    รถไม่แรง..แต่คนชอบแรง**
    รถไม่วิ่ง....แต่คนได้วิ่ง
    อะไหล่หายาก ราคาไม่ย่อมเยา ได้เข็นจูงเมื่อยามพัง
    ภาระเพื่อนฝูง ... น้ำมัน ก็แสนกิน ...
    มีเงินเติมน้ำมัน แต่ไม่มีเงินซื้อ 2ที ก็ไม่อยากบิด
    แต่ทำมั้ยถึงรักได้ขนาดนี้ .... เวสป้าหนอเวสป้า

คุณเคย ถามตัวเองหรือยังว่า :
    คุณ ขับ เวสป้า และ แลม เป็นกระแส หรือว่าใจรัก

แฟนคุณเคยถามมั้ย ว่า :
    ระหว่างรถกับเค้า จะเลือกอะไร

Ps .... Alone On "vespa"
    ประสบการณ์ คือ การขับขี่ *
    หัดซ่อมเอง เดี่ยวก็ซ่อมเก่ง

VesBar ~~ DrinkDrunk Bar
    Scooter House Bar ..

[email protected]

Junior Member not_so_cute's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ smuzcrew อ่านข้อความ
    ขับอยู่แถวไหนของสมุทรปราการอะครับ

เจดีย์ - จอมทอง ครับ พอดีที่ทำงานอยู่จอมทอง

Senior Member warmzalez's Avatar
    สถานที่
    Indy&Bekery
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รถโมเสดยังอ่า

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thevesbar อ่านข้อความ
    ก็ ที่เรา ทดสอบ มา ก็แบบ ว่าไม่ต้องโมดิฟายอะไร ... แค่คว้านลุก ไหม่ ไช้ของ kr เบอ 100 ก็ได้ครับ .... รับรอง วิ่งชัวร์ ถ้าเครื่องเดิม ชุปเปอ วิ่งไหล อยู่แล้วครับ
    แต่ถ้าอยากแรงก็ ต้องไป ยกเสื้อขึ้นอีกนิด ^^ .... ชัวร์ ....อันนี้ลองมาเอง เอิ๊กๆ

555

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

ลงล้อหลังเป็น ล้อขอบ10 ประหยัดที่สุด เห็นผลชัดเจนที่สุดโดยไม่ต้องไปยุ่งไรกะเครื่องครับ^ ^
    Singhadum Racingสามแยกไฟฉาย กทม 085 - 138 - 6176 [email protected]
    ของแต่ง+อะไหล่เวสป้า http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=209551
    ยางสกูตเตอร์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=79007

Senior Member redstar's Avatar
    สถานที่
    แคบหมูศรีจันทร์ ตลาดหนองหอย
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน t_t

ถ้าจะซิ่ง...ใส่ถุง.. เอ้ยไม่ใช่ ใส่หมวกกันน๊อคด้วยนะตะเอง.....ถ้าจะทำเครื่องแรงระบ บช่วงล่าง เบลคต้องปรับให้ดีขึ้นด้วยนะem95
    รักในหลวง ภาคปฎิบัติ

Member candy's Avatar
    สถานที่
    osbmx-thailand.com
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน ลองดูครับ

แยงพอตก็วิ่งแล้วครับ ไม่ต้องไปยุ่งกับลูกสูบเลย
    ปาดพอตคมๆก็ ขัดลื่นเสื่อสูบด้วยก็วิ่งแล้ว
    ไล่px 150 สบาย ผมใช้สปิ้นเหลี่ยม 3 พอตครับลองแล้วเยี่ยม!!
    ลูกเดิมเวสป้า ไซด์ 58มม.กว่าเอง คาบู 20/20ปรับเซ็ตนิดหน่อย ประหยัดด้วยจิงๆ
    รับประกัน ครับ โย...ลำพูน ครับ
    (ไม่ได้มาอวดรู้แต่ศึกษเองครับ ด้วยความเคารพ)

Junior Member Somtuy's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อยากแรงบ้างจัง อิอิอิ
    V e s p a S u p e r 1 5 0
    นา ย-หั ว ก ลม @ ข อ นแ ก่ น ส า ร คาม

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ not_so_cute อ่านข้อความ
    เจดีย์ - จอมทอง ครับ พอดีที่ทำงานอยู่จอมทอง
    จอมทอง -*- แถวไหนหว่า..................
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Member Ejizen's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เปลี่ยนเป็นขอบ 10 จาช่วยได้มากจริงๆ หรอ คับ em87

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ smuzcrew อ่านข้อความ
    จอมทอง -*- แถวไหนหว่า..................
    จอมทอง 19 ครับ