ช่วยด้วยครับ สตาร์ทรถแล้วดับ

ชื่อกระทู้: ช่วยด้วยครับ สตาร์ทรถแล้วดับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยด้วยครับ สตาร์ทรถแล้วดับ

เป็นรถ Vespa 64 ครับ ช่วงแรกที่มีปัญหาคือ สตาร์ทแล้วเข้าเกียร์ 1 พอออกตัวเครื่องดับ
    เป็นบ่อยมาก จนต้องพยายามเร่งเครื่อง (ฝืน...ถึงจะออกตัีวได้) และพอเข้าเีกียร์ 2 เร่งเครื่องอีก รถเกิดจามออกมา เสียงคล้ายๆ ปืนแก๊ป...

จอดทิ้งไว้อีกสองวันมาลองสตาร์ทอีกที คราวนี้ติดประมาณ 2 วิฯ แล้วก็ดับพร้อมกับเสียงปืนแก๊ป (ดังกว่าเดิมอีก หูอื้อไปข้าง) พร้อมกับกลิ่นไหม้...เปิดเครื่องดูก็มีควันออกมาจากบ ริเวณหัวเทียน...

ช่วยด้วยครับ มือใหม่หัดขี่เวสฯครับ ขอบคุณครับบ

Junior Member tuptap1991's Avatar
    สถานที่
    C-mu scooter club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ irbaboon อ่านข้อความ
    เป็นรถ vespa 64 ครับ ช่วงแรกที่มีปัญหาคือ สตาร์ทแล้วเข้าเกียร์ 1 พอออกตัวเครื่องดับ
    เป็นบ่อยมาก จนต้องพยายามเร่งเครื่อง (ฝืน...ถึงจะออกตัีวได้) และพอเข้าเีกียร์ 2 เร่งเครื่องอีก รถเกิดจามออกมา เสียงคล้ายๆ ปืนแก๊ป...

จอดทิ้งไว้อีกสองวันมาลองสตาร์ทอีกที คราวนี้ติดประมาณ 2 วิฯ แล้วก็ดับพร้อมกับเสียงปืนแก๊ป (ดังกว่าเดิมอีก หูอื้อไปข้าง) พร้อมกับกลิ่นไหม้...เปิดเครื่องดูก็มีควันออกมาจากบ ริเวณหัวเทียน...

ช่วยด้วยครับ มือใหม่หัดขี่เวสฯครับ ขอบคุณครับบ

ทองขาวเคลื่อน

ไม่งั้นก็ระบบไฟ

น่าจะเป็นทองขาวนะ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tuptap1991 อ่านข้อความ
    ทองขาวเคลื่อน

ไม่งั้นก็ระบบไฟ

น่าจะเป็นทองขาวนะ
    ขอบคุณครับ แล้ว เอ เจ้าทองขาวนี้มันอยู่ตรงไหนเหรอครับ?

piezaa007's Avatar
    สถานที่
    ทุกที่ทุกเวลาถ้ามีเพื่อน
    ขอบคุณ
    0

อยู่ด้านหลังใบพัดครับแต่ถ้าตั้งไม่เป็นแนะนำไปร้านด ีกว่าครับ
    การรอคอย...เวลาทัมมัยมันช่างเดินช้า
    การรอคอย...มันก้อคงเหมือนกับความเหงา
    .
    .
    ความเหงา...ไม่มีรัยทัมมันก้อน่าเบื่อ
    ความเหงา...เวลามานก้อเดินช้า
    ความเหงา...มันก้ออคงเหมือนกับการรอคอยอารัยบางสิ่งบ างอย่าง
    .
    .
    แต่ถ้ามีอารัยทัมในเวลาที "รอ"...และเวลาที่ "เหงา"
    มานก้อคงดีสิน้ะ

Bookmarks