ถามเรื่องรถNo-Book (คนสระบุรีตำรวจจับเปล่า)

ชื่อกระทู้: ถามเรื่องรถNo-Book (คนสระบุรีตำรวจจับเปล่า)

Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถามเรื่องรถNo-Book (คนสระบุรีตำรวจจับเปล่า)

คือผมอยากได้เวสป้ามาก แต่อ่านไปเรื่อยๆ เห็นเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ขายรถทั้งมีทะเบียน No-Book ทะเบียนสวม และมีอินวอย เลยอยากทราบว่าท่านที่ขึ่แบบNo-Book กับทะเบียนสวม และอินวอย ไม่กลัวโดนตำรวจจับบ้างหรือครับแล้วโดนตำรวจจับบ้างห รือเปล่าครับ ผมมีงบจำกัดจะซื้อ สงสัยเลยถามครับแล้วถ้าซื้อแบบไหนดีครับ ผมอยู่สระบุรีตำรวจจับหรือเปล่าครับ

Junior Member SpinViper's Avatar
    สถานที่
    Unknow
    ขอบคุณ
    0

No-Book ไม่มีอินวอย >>> ไม่อุ่นใจ แต่สบายกระเป๋า ( ราคาโอเค )

มีอินวอยส์ >>> พอชื้นใจ แต่ก็ไม่สบายกระเป๋า ( ค่าปรับ )

มีทะเบียน >>> ชื้นใจ แต่ไม่สบายกระเป๋า ( ของแต่ง )

Junior Member
    สถานที่
    ....
    ขอบคุณ
    0

สระบุรี ม่ายจับน๊ะ ขับมาม่ายเคยโดนเรียกเลย ยกเว้นย้อนสอน แต่เค้าก็ม่ายด้ายดูอารัยเขียนใบสั่งอย่างเดียวครับ
    ปล. รถผมม่ายมีทะเบียนนะ ใส่หมวกด้วยละem97

Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mistermart อ่านข้อความ
    สระบุรี ม่ายจับน๊ะ ขับมาม่ายเคยโดนเรียกเลย ยกเว้นย้อนสอน แต่เค้าก็ม่ายด้ายดูอารัยเขียนใบสั่งอย่างเดียวครับ

ปล. รถผมม่ายมีทะเบียนนะ ใส่หมวกด้วยละem97
    อยู่สระบุรีหรือครับ ในเมืองใช่เปล่า น่าคิดสงสัยจะต้องหาเสียแล้ว

Smallframe Rider
    ขอบคุณ
    0

ซื้อทั้งทีเอามีทะเบียนไปเลยครับ สบายใจ
    in small we ride

Member NEW Hand's Avatar
    สถานที่
    ยังมะมีเร้ย
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ multiacu อ่านข้อความ
    ซื้อทั้งทีเอามีทะเบียนไปเลยครับ สบายใจ

ถูกครับถูก
    มีทะเบียนเถอะครับพี่น้อง
    แต่ถ้าหากว่ากำลังม่ายพอ

No-Bookก็ได้ครับ

แต่แนะนำว่าหมวกกันน็อคห้ามขาด

มิฉะนั้นตำรวจก้อจะยิ้มเรย
    เสียบ่อยๆ ค่อยๆชิน em85

จัยมันรักคับ ทามไงดั๊ย

Junior Member
    สถานที่
    เ ย็ น เ ฮ
    ขอบคุณ
    0

ผมไม่ทราบเหมือนกันนะครับว่าจับป่าวว แต่ตอนผมขับกลับบ้านจาก กทม.- ชัยภูมิ พอขากลับมาผ่านสระบุรี พอเลี้ยวซ้าย(ทางที่ไม่ได้เข้าเมือง) เจอตำรวจตั้งด่านอยู่มอไซค์โดนเรียกหมด เรียกผมด้วย ถามหาใบขับขี่ ผมก็มี ถามหาทะเบียน ผมก็มี ดู พรบ. ผมก็มีไม่ขาดต่อ แต่พลาดอย่างคือ รถผมไม่มีกระจก เค้าก็ถามหากระจก ผมก็อ้างไปว่ารถสมัยเกือบ 50 ปีที่แล้วออกจากโรงงานมันก็ไม่มีอยู่แล้วครับ แต่การอ้างแบบนี้ไม่ดีครับ ผมทำแค่เอาตัวรอดก่อน หามาใส่เถอะ แล้วผมก็ทำท่าหมุนคันเกียร์ให้เค้าดู ว่ามันใส่ไม่ได้ สุดท้ายเค้าก็ไม่รู้จะจับอาไร ตำรวจเค้าก็บอกไปได้ๆ ก่อนผมขับรถออกมา มีคำถามคำนึงตำรวจเค้าถามผมว่า อันนี้เค้าเรียก เวส-สะ-ป้า ใช่ไหมน้อง ผมคิดทีไร ขำทุกที

Junior Member _l3eel2_'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

อยุ่ตรงไหนของหระรีอ่ะคับ

ผมก้อยู่หระรีเหมือนกั

ผมอยุ่ตัวเมือง

แต่ไม่เคยได้เอารถกลับบ้านซักที

ส่วนมากจะอยู่กุงเทพ

ผมขับรถอินวอย โดนเรียกบ่อยเหมือนกัน

แต่ไม่เคยเสียตังคับ เจอพี่ตำรวจใจดี ๕๕๕+

และมันก็ขึ้นอยู่กับการพูดของเราด้วยน่ะ อันนี้สำคัญมาก

BBL GAME ZONE
    ทุบรถกรุไมว๊า าา า

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

ต่างกรรมต่างวาระ ผมขายรถNo-Bookออกหมดถึงจะเป็นรถคันแรกที่แท้ๆก ็ตาม เพราะว่าแถวบ้านผมจับโหดครับ

Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ _l3eel2_ อ่านข้อความ
    อยุ่ตรงไหนของหระรีอ่ะคับ

ผมก้อยู่หระรีเหมือนกั

ผมอยุ่ตัวเมือง

แต่ไม่เคยได้เอารถกลับบ้านซักที

ส่วนมากจะอยู่กุงเทพ

ผมขับรถอินวอย โดนเรียกบ่อยเหมือนกัน

แต่ไม่เคยเสียตังคับ เจอพี่ตำรวจใจดี ๕๕๕+

และมันก็ขึ้นอยู่กับการพูดของเราด้วยน่ะ อันนี้สำคัญมาก
    ในเมืองเหมือนกันครับ

Senior Member num vespa's Avatar
    ขอบคุณ
    2

สระบุรี ไม่ค่อยเห็นจับ น่ะ ถ้าใส่หมวกมีกระจกไม่ย้อนศร หรือทำผิดกฎ
    แต่ไม่ได้เอาเวสป้ากลับสระบุรี ไม่ต่ำกว่า 4 ปีแล้วตอบไม่ได้ร้อยเปอร์เซ็นต์

ได้ถ้าเลือกได้เก็บเงินเพิ่มเลือกรุ่นที่ปีใหม่ขึ้นห น่อย หารถมีทะเบียนขี่ดีกว่า

ระยะยาวขายต่อก็ดีกว่าNo-Book แถมขี่สบายใจกว่า ครับ
    vespa never die.....

Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ num vespa อ่านข้อความ
    สระบุรี ไม่ค่อยเห็นจับ น่ะ ถ้าใส่หมวกมีกระจกไม่ย้อนศร หรือทำผิดกฎ
    แต่ไม่ได้เอาเวสป้ากลับสระบุรี ไม่ต่ำกว่า 4 ปีแล้วตอบไม่ได้ร้อยเปอร์เซ็นต์

ได้ถ้าเลือกได้เก็บเงินเพิ่มเลือกรุ่นที่ปีใหม่ขึ้นห น่อย หารถมีทะเบียนขี่ดีกว่า

ระยะยาวขายต่อก็ดีกว่าNo-Book แถมขี่สบายใจกว่า ครับ
    ขอบคุณครับ ผมอยากขี่สปิ้นอะครับ แต่ติดที่งบประมาณครับ

Bookmarks