ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์ - หน้า 2

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 52 102 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์

Junior Member กำนันปื๊ด's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมอยู่ตลาดนนท์em97

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Wink

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chomp อ่านข้อความ
    เห็นคุณวสันต์ utaa_67 ที่อยู่เมืองกาญจน์ บอกคุณcrank
    เคยให้ภาพแสตมป์เก่าๆ ไปแต่งร้าน
    เลยนึกว่าเล่นสแตมป์ โทษทีสงสัยจำผิด
    ผมอยู่เชียงราย แต่รถถีบเก็บไว้ที่นนท์
    ทางเหนือ สบายดี อากาศไม่ร้อนมาก
    ว่างๆ มาแอ่วนะครับ
    อ๋อ กับคุณUtaa_67ผมยังไม่เคยเจอตัวจริงกับไม่ได้รู้จักเ ป็นการส่วนตัวเลยครับ ท่าทางจะจำผิดแต่ไม่เป็นไรครับ
    รถอยู่นนท์ แล้วปกติ ทำรถนี่ ซ่อมที่ไหนกับใครครับ อยากหาร้านฝีมือดีดีขึ้นรถให้เหมือนกันครับ ไปเชียงรายจะแวะไปทักแล้วกันครับ
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

กลับมาแล้ว......ถึงประเด็นที่พี่Crank พูดเรื่อง ร้านซ่อมีมือดีย่านจังหวัดนนท์ มีร้านไหนมั้งครับ....เผื่อได้ไปใช้บริการ ถ้างานเล็กน้อยก็ทำเอง หรืองานที่ต้องใช้ความละเอียด+ฝีมือ ผมก็จะยกไปหาเฮียอ๋า......(ใจริงอยากทำเอง แต่เล็บดำครับ ไปทำงานทีโดนแซวว่าพี่....ไม่รู้จักรักษาความสะอาดเล ็บมั้ง ก็มันและจารบีนี่หว่า 555)

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Wink

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nos อ่านข้อความ
    ผมอยู่ไกล้ท่าน้ำนนท์ครับ...ยกไปซ่อมที่ร้านชัยวัฒน์ จักรยาน แถววัดแคนางเลิ้งครับ
    ร้านชัยวัฒน์ หน้าวัดแคนางเลิ้ง เคยได้ฟังกิตติศัพท์จากพี่วสันต์ว่า เป็นร้านเก่าฝีมือดี ดัดโครงคด ดัดตะเกียบคดได้ ผมว่าจะลองเอารถไปขึ้นดูครับ
    ในละแวกนนท์ ตั้งแต่ร้านตรงชินเขต (ชำนาญอะไหล่ยนตร์) ร้านในตลาดพงษ์เพชร ร้านใต้ทางด่วน แถวโรงงานแอร์ไซโจ เดนกิ ร้านติวานนท์จักรยาน ร้านตรงแครายฝั่งไปบิ๊กซี ร้านในประชานิเวศน์3 ร้านเก่าหน้าร้านหนังสือเพ็ญบุญ (ตอนนี้ย้ายไปแล้ว)ผมซ่อมมาหมดแล้ว ไม่ขอวิจารณ์ครับ เล็กๆน้อยๆผมพอทำได้แต่แบบ ขึ้นรถตั้งศูนย์ ผมขอให้มืออาชีพทำดีกว่า ด้วยเพราะเข้าใจว่าแต่ละคนมีความถนัดไม่เหมือนกัน ทำเองได้หมด ช่างเก่งๆคงสูญพันธุ์หมด 555 แซวเล่นครับ
    ขอบคุณมากครับ ที่ช่วยกันเข้ามาพูดคุย และสำหรับข้อมูล ถ้าเป็นเมื่อก่อน ผมจะพาไปเที่ยวทะเลนนท์เลย

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Red face

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nos อ่านข้อความ
    อยากร่วมปั่นจักรยานกับเพื่อนพี่น้องที่นนทบุรีครับ แต่ส่วนตัวผมคงอีกสักพัก
    เพราะรถจักรยานที่บ้านถอดเข้าออกจนศูนย์เพี้ยนไปหมดแ ล้วครับ
    ไว้รอว่างๆเอารถยกไปตั้งศูนย์ที่ร้านเฮียเรียบร้อยแล ้ว
    ไปถีบจักรยานกันครับ

ทะเลนนท์ ตรงไหนครับ อยากรู้ๆๆๆๆ em95
    Ocean cabana รู้จักมั้ยครับ ผมไปดำผุดดำว่ายอยู่บ่อยๆ น้ำใส ไหลเย็นเห็น...555

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ผมลืมบอกไปครับ นั่งคิดอยู่หลายวันแล้ว อยากถามความเห็นมิตรรักแฟนเพลงชาวนนนท์ ว่าเห็นควร รวมตัวเป็นกลุ่มจักรยาน มั้ยแต่ชื่อคง อยากให้ร่วมแสดงความคิดเห็น ไม่จำเป็นต้องใช้ชื่อนนทบุรีนะ เพราะดูเป็นทางการและดูใหญ่ไปหน่อยสำหรับจำนวนตอนนี้ ที่มีกันประมาณ10คน แต่อยากเน้นรวมตัวเพื่อเวลาทำกิจกรรมอะไรจะดูเป็นกลุ ่มก้อน จะปั่นจักรยานกันอาทิตย์ละหนก็ดี หรือยังไงก็ได้ไม่จำเป็นต้องมีข้อผูกมัดอะไร เอาใจมาก้พอ ไม่เน้นพูดคุยโอ้อวด ทับถมใคร (ผมเซ็งจริงๆนะเลยอยากขอร้องกันก่อน)ใครใช้รถจักรยาน อะไรได้หมด เอาเป็นว่าใช้พื้นที่ตรงนี้ เป็นจุดรวมตัวก่อนแล้วกัน นะ พื้นที่ชาวนนท์คนบางกรวย บางใหญ่ บางไผ่ บางเขน บางศรีเมือง บางบัวทอง เกาะเกร็ด ปากเกร็ด สนามบินน้ำ สามัคคี บิกคิงส์ บิ๊กซี ไทรน้อย ไทรม้า ท่าอิฐ ท่าทราย ศรีธัญญา พระรามห้า พระรามเจ็ด พระรามสี่ พระนั่งเกล้า ตลาดขวัญ บัวขวัญ นครอินทร์ นครนนท์
    .................................................. .................................................. .................................................. .........................................
    จริงๆเคยไปวิ่งในศูนย์ราชการนะกว้างใหญ่ดี ร่มรื่นดี (สาวเยอะด้วยอันนี้ไม่เกี่ยวก็ได้) ตอนนี้ก้ทำรถให้พร้อมกันก่อน ไม่รีบร้อน นะครับ ของผมก็ยางแบนอยู่เลย เมืองนนท์วิวสวยๆเยอะ ได้ถ่ายภาพไปด้วยก้ดีครับ ออกกำลังกายด้วยก็ดี ไว้รวมตัวได้จะชวนเจ้าเก่าละแวกบ้านอีกสามสี่คนมารวม ตัวด้วยครับ เอาเป็นว่ามาคุยกันบ่อยๆก็พอครับ

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

พี่ Crank จักรยานโบราณศรีธัญญาดีไหมพี่ ดูเป็นคนสติไม่ดี ดีครับ (เพราะคนสติดีคงไม่ขี่จักรยานเก่าๆหรอกครับ 555)

จริงๆครับ ผมว่ามีพบปะพูดคุยกันดี่กว่าที่เราจะเอารถเด็ดๆมาโชว ์......เพื่ออวดบารมี
    เพราะว่ากลุ่มจักรยานแถวบ้านผมที่ ปราจีนบุรีนั้น จะมีพี่คนนึงที่มีรถเยอะ ขี้คุยขี้อวด+ดูถูกรถเด็กๆ ว่ารถไทย+ญี่ปุ่น+จีน ขี่ได้ยังไง สแตนดาร์ค ต้อง อย่างงี้ฟิลลิปล์ ราเลย์ นี้ จึงจะเจ๋ง รถผมคันละ 2หมื่นขึ้นครับ (แต่รถ**......อะไหล่ใหม่งานจีน ทั้งคัน
    เด็กๆเลยไม่ค่อยเข้าไปคุยกลัวโดนเหยียบทับทม ส่วนมากจะมานั่งเล่นบ้านผมตอนเย็นๆกัน)
    สมน้ำหน้าโดนหลอก) ผมว่ามีใจรักก็พอแหมอะไหล่แพงจะตาย
    และมีอยู่วันนึงขอระบายหน่อยครับ ผมก็ขี่ราเลย์ 28 ชาย พาหลานไปเล่นที่สวนสาธารณะ เจอพี่คนที่เค้าว่ามีรถเจ๋งนักหนา ขี่ ราเลย์มา จอดด้อมๆ มองๆรถผมเก่าจังไม่ทำสีหล่ะ ดุมก็ไม่เดิมนะรถเรามันเป็นดุมงานใหม่ทำCopy มา (ดุมบ้านป๊ะป๋าดิ.....SA ตี England ดุมเดิมๆ ต้องดุมหลอดเบรคขอบ เอาสูบอะไรมาใส่เนี่ย เบาะก็เก่า) เราก็ปล่อยให้เค้าอยู่ในกะลาต่อไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เสี่ยปาล์ม : 06-07-2009 เมื่อ 08:43

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Red face

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เสี่ยปาล์ม อ่านข้อความ
    พี่ crank จักรยานโบราณศรีธัญญาดีไหมพี่ ดูเป็นคนสติไม่ดี ดีครับ (เพราะคนสติดีคงไม่ขี่จักรยานเก่าๆหรอกครับ 555)

จริงๆครับ ผมว่ามีพบปะพูดคุยกันดี่กว่าที่เราจะเอารถเด็ดๆมาโชว ์......เพื่ออวดบารมี
    เพราะว่ากลุ่มจักรยานแถวบ้านผมที่ ปราจีนบุรีนั้น จะมีพี่คนนึงที่มีรถเยอะ ขี้คุยขี้อวด+ดูถูกรถเด็กๆ ว่ารถไทย+ญี่ปุ่น+จีน ขี่ได้ยังไง สแตนดาร์ค ต้อง อย่างงี้ฟิลลิปล์ ราเลย์ นี้ จึงจะเจ๋ง รถผมคันละ 2หมื่นขึ้นครับ (แต่รถ**......อะไหล่ใหม่งานจีน ทั้งคัน
    เด็กๆเลยไม่ค่อยเข้าไปคุยกลัวโดนเหยียบทับทม ส่วนมากจะมานั่งเล่นบ้านผมตอนเย็นๆกัน)
    สมน้ำหน้าโดนหลอก) ผมว่ามีใจรักก็พอแหมอะไหล่แพงจะตาย
    และมีอยู่วันนึงขอระบายหน่อยครับ ผมก็ขี่ราเลย์ 28 ชาย พาหลานไปเล่นที่สวนสาธารณะ เจอพี่คนที่เค้าว่ามีรถเจ๋งนักหนา ขี่ ราเลย์มา จอดด้อมๆ มองๆรถผมเก่าจังไม่ทำสีหล่ะ ดุมก็ไม่เดิมนะรถเรามันเป็นดุมงานใหม่ทำcopy มา (ดุมบ้านป๊ะป๋าดิ.....sa ตี england ดุมเดิมๆ ต้องดุมหลอดเบรคขอบ เอาสูบอะไรมาใส่เนี่ย เบาะก็เก่า) เราก็ปล่อยให้เค้าอยู่ในกะลาต่อไป
    ก็อย่างว่าครับ คนหลายๆคนมักว่าคุณค่าจากของราคาที่สูง ซึ่งจริงๆไม่ใช่เลย ของสูงค่าบางทีราคาก็แสนต่ำเหลือเกิน บางทีผมยังได้รับน้ำใจจาก หลายๆท่านได้มาฟรีก็บ่อย ถ้าอย่างนั้นคงไม่มีค่าเลยซิของฟรี ราคาไม่ใช่เครื่องชี้วัด คุณค่าทางจิตใจต่างหากที่ทำให้เป็นสุข ยิ่งได้ของฟรีมาก็ยิ่งตระหนักในคุณค่าว่าที่ได้มาก้ไ ด้มาจากใจ ถึงใจ

ถ้าใช้ชื่อศรีธัญญาก็ไปรวมตัวในศรีธัญญากันเลยเพราะเ ราก้ได้ชื่อว่าบ้ารถถีบกันอยู่แล้ว ไปทางกระทรวงสาธารณสุขก่อนแล้วค่อยปั่นเข้าทาง กพ.หรือจะยกรถข้ามสะพานไม้แบบ รางเลื่อน เพื่อเข้าไปในโรงพยาบาลก็ได้ ข้างในร่มรื่นดูเป็นชนบทครับ มีไร่ข้าวโพด สระน้ำ และนักเรียนพยาบาล(เน้นเลย) วิวสวย ปั่นรอบใหญ่ๆก็ได้เหงื่ออยู่ครับ จะเห็นผู้ป่วยพักฟื้นเลี้ยงไก่ปลูกผัก เพลินดีครับรถไม่เยอะ ชื่อกลุ่มอะไรก้ได้ครับ

Intrepid's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

พี่ crank พี่ปาล์ม พี่ๆ จ.นนท์ทุกท่านครับ

ผมจะเอารถไปถอดแยกโครงถอดอะไหล่ออกครับ(จะถอดหุ้มโซ่ จานโซ่ เบรก ถอดหมดทุกอย่าง)เพื่อจะเอามาทำความสะอาดใหม่ + ซ่อมทาน้ำมันแล้วขึ้นรถอีกทีครับ ไม่ทราบว่ามีร้านไหนแถวนนท์ที่มีช่างฝีมือดีๆ พอไว้ใจได้บ้างครับพี่

(ปล. ผมเคยครั้งนึงครับเอาโครงรถฟิลลิปส์คานโค้งไปให้เค้า ถอดให้ ร้านจำชื่อไม่ได้แต่อยู่แถวๆเลยสี่แยกไป ที่มีเสือภูเขาเยอะๆกับรถทรง 26 บ้างเล็กน้อย ตัวโครงรถฟิลลิปส์ติดมากับแฮนด์ฟิลลิปส์แท้ ช่างถามผมว่าถอดออกหมดมั้ย ผมบอกถอดหมดเลยเอาแฮนด์ออกด้วย ไอ้เราก็นึกว่าจะไว้ใจได้เห็นท่าทางทะมัดทะแมงเผลอแป ๊บเดียวพี่แกจับโครงรถหงายเอาค้อนตอกใต้แฮนด์ตุ้มๆๆ พอแฮนด์หลุดส่งมาให้ผมแทบร้องไห้ แฮนด์ฟิลลิปส์โดนตีด้านใต้ยุบเกือบครึ่งอ้ะ จากเดิมก่อนทำสภาพสวยๆ

แล้วมีดุมล้อหลังเป็นดุมฟิลลิปส์แท้แต่ใส่ฟรีของจีนม า เค้าถามผมอีกว่าเอาออกจากกันมั้ยฟรีกับดุม ผมก็บอกว่าเอาออก(เพราะผมจะเก็บดุมฟิลลิปส์ไว้) ปรากฏพี่แกเอาปากกาหนีบดุมฟิลลิปส์แท้ๆแตกกระเจิงลูก ปืนกระจายกว่าจะถอดฟรีออกได้ แล้วแกก็บอกว่า ไอ้น้องสงสัยดุมเสียซะแล้วว่ะ แต่ยังไงก็ได้ฟรีหลังนะ พูดจบพี่แกก็ยื่นฟรี"จีน"ส่งมาให้ผมแล้วเอาดุมฟิลลิป ส์โยนลงถังขยะ ) วันนั้นเศร้าเลยครับ เข็ดขยาดกลับบ้านเลย
    -----------------------

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Red face

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ intrepid อ่านข้อความ
    พี่ crank พี่ปาล์ม พี่ๆ จ.นนท์ทุกท่านครับ

ผมจะเอารถไปถอดแยกโครงถอดอะไหล่ออกครับ(จะถอดหุ้มโซ่ จานโซ่ เบรก ถอดหมดทุกอย่าง)เพื่อจะเอามาทำความสะอาดใหม่ + ซ่อมทาน้ำมันแล้วขึ้นรถอีกทีครับ ไม่ทราบว่ามีร้านไหนแถวนนท์ที่มีช่างฝีมือดีๆ พอไว้ใจได้บ้างครับพี่

(ปล. ผมเคยครั้งนึงครับเอาโครงรถฟิลลิปส์คานโค้งไปให้เค้า ถอดให้ ร้านจำชื่อไม่ได้แต่อยู่แถวๆเลยสี่แยกไป ที่มีเสือภูเขาเยอะๆกับรถทรง 26 บ้างเล็กน้อย ตัวโครงรถฟิลลิปส์ติดมากับแฮนด์ฟิลลิปส์แท้ ช่างถามผมว่าถอดออกหมดมั้ย ผมบอกถอดหมดเลยเอาแฮนด์ออกด้วย ไอ้เราก็นึกว่าจะไว้ใจได้เห็นท่าทางทะมัดทะแมงเผลอแป ๊บเดียวพี่แกจับโครงรถหงายเอาค้อนตอกใต้แฮนด์ตุ้มๆๆ พอแฮนด์หลุดส่งมาให้ผมแทบร้องไห้ แฮนด์ฟิลลิปส์โดนตีด้านใต้ยุบเกือบครึ่งอ้ะ จากเดิมก่อนทำสภาพสวยๆ

แล้วมีดุมล้อหลังเป็นดุมฟิลลิปส์แท้แต่ใส่ฟรีของจีนม า เค้าถามผมอีกว่าเอาออกจากกันมั้ยฟรีกับดุม ผมก็บอกว่าเอาออก(เพราะผมจะเก็บดุมฟิลลิปส์ไว้) ปรากฏพี่แกเอาปากกาหนีบดุมฟิลลิปส์แท้ๆแตกกระเจิงลูก ปืนกระจายกว่าจะถอดฟรีออกได้ แล้วแกก็บอกว่า ไอ้น้องสงสัยดุมเสียซะแล้วว่ะ แต่ยังไงก็ได้ฟรีหลังนะ พูดจบพี่แกก็ยื่นฟรี"จีน"ส่งมาให้ผมแล้วเอาดุมฟิลลิป ส์โยนลงถังขยะ ) วันนั้นเศร้าเลยครับ เข็ดขยาดกลับบ้านเลย
    คุณน้ำผมว่าร้านนั้นน่าจะเป็นร้านแสงทองนะ เลยแยกเลี่ยงเมืองทางเข้าเมืองนนท์เน้นขายเสือภูเขา ผมก็มีเรื่องชวนให้หัวเสียและเสียใจหลายเรื่องกับช่า งที่ทำของผมเสียทั้งคุณค่าและรูปแบบเดิมๆ ร้องไห้ได้ร้องไปแล้ว น้าแกเอาลูกหมูเจียรถ้วยคอในตัวรถผมซะ***นเลยแถมตอกถ ้วยใหม่มาให้ก่อนทำไม่เคยถามไม่เคยบอกว่าทำได้ไม่ได้ อธิบายงานก้ไม่อยากฟัง พอทำออกมาแล้ว เจ๊งได้แต่เก็บความข่มขื่นไปทิ้งแม่โขงครับ

ตอนนี้ร้านในเมืองนนท์ถ้าประกอบซ่อมผมไม่ชื่อมั่นร้า นใดเลยครับ แต่ถ้าซ่อมโครงนี่ยังฝากผีฝากไข้กับเฮียอ๋าแกได้ แต่ขึ้นรถคงออกนอกพื้นที่ข้ามถิ่นไปนางเลิ้ง(ป.ชัยวั ฒน์)หรือไม่ก็รามอินทรา(กม.8จักรยาน)เลย ยังไม่มีร้านไหนที่โดนใจนะ เอาเป็นว่าผมไม่แนะนำร้านในเมืองนนท์นะเดี๋ยวจะปวดใจ เสียตังค์ไม่ว่าแต่เสียความรู้สึกนะซิ คงต้องลองกันต่อครับแต่ถ้าเจอแล้วเดี๋ยวจะแจ้งให้พี่ น้องรับทราบครับ จะได้ไม่ซ้ำรอยกันครับ ทำเองได้ก้ดี แต่ข้อจำกัดหลายประการทำให้บางทีไม่สะดวกที่จะทำอะไร เองได้ทุกอย่าง คงต้องพึ่งความสามรถและความชำนายเฉพาะทางของช่างที่ช ำนาญอย่างเดียว

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Sunbeam ใช้ไหมฮะ.......
    ร้านแสงทองช่างดูถนัดถสมัยใหม่...มากกว่ารถเก่าไม่แน ะนำอย่างแรงเสือูเขาพอได้อยู่

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Red face

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เสี่ยปาล์ม อ่านข้อความ
    Sunbeam ใช้ไหมฮะ.......
    ร้านแสงทองช่างดูถนัดถสมัยใหม่...มากกว่ารถเก่าไม่แน ะนำอย่างแรงเสือูเขาพอได้อยู่
    แล้วเสี่ยปาล์ม ทำร้านไหนครับ เห็นอยู่กระทู้kmitnb ด้วยเรียนที่นั่นหรือครับ ผมก็ศิษย์เก่าที่นั่นครับ
    .................................................. .................................................. .................................................. ......................

แสงทองเสือภุเขา แต่สิงห์โตทอง อีกฝั่งถนน น่ะซิ ยังไม่เคยซ่อม อะไหล่พอมีเหมือนกันนะครับ ต้องให้เฮียก็ค้นๆๆดูครับ

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

เสี่ยปาล์ม ขายรถแล้วจะเอารถอะไรมาปั่นกันละ ห้ามขับเบนซ์มานะครับ เดี๋ยวเพื่อนๆปั่นตามไม่ทัน555
    เห็นปล่อยไปหลายคันแล้ว แซวกันพอขำๆครับ
    .................................................. .................................................. ..................................................
    ตอนนี้แถวนนท์ไม่ค่อยเห็นใครใช้จักรยานโบราณกันเลย ครับท่านสมาชิกท่าทางจะซุ่มทำรถกันอยู่แน่ๆๆครับ ดีครับใช้จักรยานกันเยอะ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crank อ่านข้อความ
    เสี่ยปาล์ม ขายรถแล้วจะเอารถอะไรมาปั่นกันละ ห้ามขับเบนซ์มานะครับ เดี๋ยวเพื่อนๆปั่นตามไม่ทัน555
    เห็นปล่อยไปหลายคันแล้ว แซวกันพอขำๆครับ
    .................................................. .................................................. ..................................................
    ตอนนี้แถวนนท์ไม่ค่อยเห็นใครใช้จักรยานโบราณกันเลย ครับท่านสมาชิกท่าทางจะซุ่มทำรถกันอยู่แน่ๆๆครับ ดีครับใช้จักรยานกันเยอะ
    เหอๆๆ ยังมีอยู่อีกหลายคันจ้า......ไม่ต้องห่วง...ครับ

เมื่อวานได้มีโอกาศดีอยู่บ้านนนท์ช่วงเย็นๆ ปั่นจักรยานเล่นที่ริมถนนพระราม 5 ทะลุซ.วัดกำแพง เจอจักรยาน 28 คันนึงสีเขียวทำใหม่ มีวัยรุ่นชายปั่นอยู่ มีตะเกียงหน้า (คิดว่าเป็นตะเกียงอินเดีย มองไม่ทันเพราะปั่น 180 ซม/ชม) ถ้าเป็นใครในเว๊ป รายงานตัวด้วยจ้า..... แต่ปั่นไม่ทันไร เจอน้องฝนเลยติดฝนอยู่ในซอยนัน้นแหละครับ.....

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crank อ่านข้อความ
    แล้วเสี่ยปาล์ม ทำร้านไหนครับ เห็นอยู่กระทู้kmitnb ด้วยเรียนที่นั่นหรือครับ ผมก็ศิษย์เก่าที่นั่นครับ
    .................................................. .................................................. .................................................. ......................

แสงทองเสือภุเขา แต่สิงห์โตทอง อีกฝั่งถนน น่ะซิ ยังไม่เคยซ่อม อะไหล่พอมีเหมือนกันนะครับ ต้องให้เฮียก็ค้นๆๆดูครับ

ครับอดีตเคยเรียน ปัจจบันออกแล้ว เพราะว่าแก่เกิน อายุครับพี่ Crank ผมเด็ก TTM ครุเครื่องกล รหัส 42 พี่เด็กไหนครับ

ร้านสิงค์โตทองไปมาเมื่อวาน เกลี้ยงแล้วครับ........ขาดซี่ลวดล้อ 26 ยังไม่มีเลยครับ
    ส่วนทำรถ ก็จะทำเองในบางครั้ง ถ้ามีเวลาว่าง ถ้าเรื่องเกียร์+มีรถที่อะไหล่ขาดในบางชิ้นแล้วขี้เก ียจหาอะไหล่รถจะหาเฮียอ๋า ซ.สามัคคี ถ้าวันไหนมีสังสรรค์กันเพื่อนฝูง ก็จะยกไปทำที่บางใหญ่ บ้านลุงสัน (ลุงแกซ่อมมอไซด์) แต่อยากซ่อมเกียร์เป็นมากเลยตอนนี้

แบบว่าMainหลักผมเป็นเด๊กแว๊นซ์ครับ เพิ่งจะขี่จักรยาน ตอนที่เริ่มมีคนมีซื้อรถที่เก็บติดมาตอนไปทำงานที่ตจ วบ้านไปนี้แหละ เลยเริ่มชอบละและก็เริ่มจนละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เสี่ยปาล์ม : 08-07-2009 เมื่อ 08:30

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 52 102 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks