คุณคิดอย่างไรกับ Honda CLUB110i & Tiger Retro C110 ที่ทำมาขายใหม่?

ชื่อกระทู้: คุณคิดอย่างไรกับ Honda CLUB110i & Tiger Retro C110 ที่ทำมาขายใหม่?

Exclamation คุณคิดอย่างไรกับ Honda CLUB110i & Tiger Retro C110 ที่ทำมาขายใหม่?

คุณคิดอย่างไรครับ?

Honda SUPERCLUB110i & Tiger Retro C110 ที่ทำมาขายใหม่?

เชิญแสดงความคิดเห็น ..................

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย banky99 : 12-06-2009 เมื่อ 23:12

รถด่วน's Avatar
    สถานที่
    Seoul
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

honda super cub ไม่ใช่หรอครับ
    แต่ผมว่าก็ดีนะ เป็นระบบหัวฉีดด้วยไม่ใช้หรอครับ
    อะไหล่กับการเซอร์วิสจะง่ายขึ้น

แต่ถ้าถามถึงความclassic มันก็คงไม่classic แล้วล่ะ เพราะมันเพิ่งผลิตใหม่

ผมว่ามันดีกว่าการที่เอารถเก่าไปลงเครื่องรุ่นใหม่ๆน ะ เพราะนอกจากจะไม่classicแล้วยังโดนตำรวจจับอีก

นี่ก็กะว่าจะซื้อให้แม่ผมใช้เหมือนกันครับ
    박가희 & 손담비

Senior Member Manman699's Avatar
    สถานที่
    Kohchang classic club
    ขอบคุณ
    0

em98
    "กำลังหารถดีดีขี่สักคัน"

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เอ่อ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ banky99 อ่านข้อความ
    คุณคิดอย่างไรครับ?

Honda SUPERCLUB110i & Tiger Retro C110 ที่ทำมาขายใหม่?

เชิญแสดงความคิดเห็น ..................
    ผมว่ากระแสมันเงียงบยัไงพีกล

Senior Member Valkyries_Classic's Avatar
    สถานที่
    Born To Ride
    ขอบคุณ
    0

Talking สุดท้ายก็ว่างขายเรียบร้อย

Tiger Retro 110 ทีนี้แหละคนที่ไม่รู้จักวงการคลาสสิค

จะแยกไม่ออกแล้วรถไหนใหม่แบบไหนเก่า 555+

ใครสนใจรถใหม่รูปทรงคลาสสิค ลองไปชมดู

เห็นร้านย่าน สะพานใหม่ วางขายหน้าร้านแล้ว

ปล*ผมเห็นด้วยกับคำว่า 110 cc แล้วถูก กฏหมาย ไม่ลงเครื่องเถื่อน

มาขี่โชว์เท่ห์กันแล้ว............................. .......................................

รูป รูป  
    In Come Back...กลับมาแว้วววว

Senior Member Valkyries_Classic's Avatar
    สถานที่
    Born To Ride
    ขอบคุณ
    0

Talking ส่วน Honda Super Cupi

รถรูปทรงคลาสสิค เครื่องหัวฉีด จากค่าย Honda ต้นฉบับ

รออีกไม่นานเท่าไร เดี๋ยวก็จะวางขาย ตอนนี้ Honda เปิดทางให้

Scoopy ก่อนเพื่อมาแข่งกับ ฟีโน่

ใครชอบของฮอนด้ารอไปก่อน หรือไปดาวน์ ไทเกอร์มาขี่เล่นๆก็ได้

เห็นในโบชัวร์ บิ๊กซี ผ่อนเดือนละ 1250 บาทได้

รูป รูป  
    In Come Back...กลับมาแว้วววว

Junior Member nottomanv1's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมไม่ชอบนะงับ

เหอะๆมันทำมาเรียนแบบ รถ Classic เหมือโดนหยามไงก็ไม่รู้

ไม่ชอบงับ

เพราะทรงเหมือนกันเลย

ผมขออะไหล่ C70 มายากมาก

มันมา Coppy กับเลย

ไม่ชอบงับ บอกตามตรง

__________________________________________________ __________________

นอต ๐

RescueC70's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ได้ไปเห็นมาแล้วครับ

บอกได้คำเดียวว่า

ทางใครทางมัน

55++55
    นายกีรติ ระดิ่งหิน
    ธ.ไทยพาณิชย์ สาขา นนทบุรี

เลขที่บัญชี 302-2-52451-7
    บัญชีออมทรัพย์

พูดดีอย่างไร ก็สู้ทำดีไม่ได้

084-095-9805

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

Talking ผมว่าดีออก..

เป็นการพัฒนาเทคโนโลยีสมัยใหม่เข้าไปแต่ยังคงรูปลักษ ณ์ภายนอกแบบเดิมอยู่ ถ้าออกมาคิดว่าอยากจะซื้อไว้ขี่ซื้อกับข้าวซักคัน(ถ้ าราคาไม่แรวเกินไปนะ)เพราะดีอย่างเอาไว้ใช้งานไม่ต้อ งซ่อม ส่วนคลาสสิครูปแบบเดิมเทคโนโลยีเก่าก็เอาไว้สะสมเก็บ ไว้ใช้แต่ไม่บ่อยเพราะอ่ะหลั่ยเดิมๆแท้ๆหายากครับ...
    Freedom Bike Chachoengsao
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

Senior Member the_araamboy's Avatar
    สถานที่
    the aramboy club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แล้วแต่ความพอใจครับ

มันเป้นเรื่องของธุรกิจนะครับ ดูตามตลาดครับ ต้องมีอะไรใหม่เพื่อ เป้นแรงดึงดูด กลุ่มลูกค้าครับ จะทำอะไรก็ต้องดูแนวโน้มตลาดด้วยครับ ตอนนี้คนกำลังนิยมอะไรที่ออกดูย้อนยุดนะครับ ดูอย่างแฟชั่นการแต่งตัวดิ ผู้หญิงนิยมนุงกางเกงขาสั่น เคยดูละคลอนปริศนาไหมครับ ก็เป็นอะไรที่เคยมีมาแล้วในอดีตเหมือนกันครับ มันธรรมดาครับ แต่ผมเองชอบครับเดี่ยวจะรอ Honda ออกมาก่อนจะเอาสักคัน ถ้าจะประหยัดดีครับ
    รองเท้ายังมีคู่
    ต่างหูมีสองข้าง
    ตะเกียบมีสองอัน
    ส่วนตัวฉันคู่กับเธอ

[email protected]

Member
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยกับการที่บอกว่ามันเป็นเรื่องของธุรกิจ hondaน่าจะมองแล้วว่าcเป็นรถที่วัยรุ่นนิยมเลยเอาเทค โนโลยีใหม่ม่ผสมกับรูปลักษณ์เก่าๆคนเราเมื่อขึ้นถึงจ ุดๆหนึงก็อยากกลับมาสู่ของเก่าๆ แต่ที่ผมกลัวคือ บรรดาเด็กแว้นนะสิจะเอาไปโมทำแรงแล้วมาแข่งกันรับรอง คราวนี้คนไม่รู้จะนึกว่าCวิ่งแซงรถเก่ง 55555

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ชอบของเก่ามากกว่าครับเล่นมาตั้งแต่สมัยมัฆวานแล้วก้ ยังเป็นคันเดิมอยู่

Member Grandfather's Avatar
    สถานที่
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณจังหวัดตรัง
    ขอบคุณ
    0

ความเก่าและความเก๋า มันเป็นตำนานแทนกันมิได้
    ยังไงก็ขับปลอดภัยไว้ก่อน
    *****LIFE = HOPE & TRY = FINISH*****
    มนต์เสน่ห์แห่งความคลาสสิคไม่เคยลืมเลือน

-
    สถานที่
    ขี่คนเดียวสบายใจ
    ขอบคุณ
    0

เดี๋ยวพวกเอามายกล้อแน่
    ของไหม่
    - เครื่องดีทันสมัย หมดปัญหาในการซ่อมและอะไหล่ รวมทั้งเรื่องทะเบียน ผ่อนได้ด้วย
    - เหมาะสำหรับคนที่ชอบความคลาสสิคย้อนยุค
    - ของแต่งมีเยอะเดี๋ยวคงมีไฟมอสแบบเวสป้าแหละ
    - อะไรอีกล่ะ นึกไม่ออก
    ของเก่า
    - คงความคลาสสิค ไม่ว่าจะนานเท่าได
    - การซ่อมและอะไหล่ ขีดจำกัดในการใช้ กรณีเครื่องเดิมๆ
    - คนที่เป็นเจ้าของต้องศึกษารถตัวเองถึงข้อดีข้อเสีย และวิธีการใช้มาบ้าง ไม่งั้นอาจจะมีปัญหาตามมา
    - ปัญหาจุกจิกอื่นๆที่อาจเกิดขึ้นตามมาจากความที่เป็นข องเก่า
    ผมว่าต้องแยกให้ออกระหว่าง ของเก่ากับของไหม่ ใอ้คนที่พอรู้เรื่องรถยังพอเข้าใจได้ แต่สำหรับใครอีกหลายๆคนคงแยกไม่ออก ทีนี้แหละความสับสนจะเกิดขึ้น ส่วนน้อยที่จะเอาของเก่ามาแต่งซิ่ง ลงเครื่องแล้วแว๊นกวนชาวบ้าน ดูอย่างฟีโน่นะ มันเอามายกล้อออกตัวไปแดงกันเป็นว่าเล่น ความสับสนมันจะอาจจะทำให้คนที่เค้ามีใจรักในความเก่า คลาสสิคโดนหางเลขไปด้วยในสายตาชาวบ้าน เชื่อผมเถอะคับ ว่ามันเอามายกล้อแข่งกับฟีโน่แน่ๆ
    * เป็นทัศนะคติลึกๆส่วนตัวนะคับ ไม่ได้มุ่งหวังที่ไม่ดีต่อใครทั้งนั้น และถ้ามันไปโดนใจใครบางคนก็ขออภัยด้วยนะคับ *

Senior Member bk_design's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าสาธุประดิษฐ์ (+^o^+)
    ขอบคุณ
    0

คันละ29000เงินสดหรือยังไงนี่แหละครับ
    เห้นเพื่อนผมไปถามมา
    _ไม่จำเป็นที่รถจะต้องสุดยอด_
    ถึงรถคุณสุดยอดความสัมพันธคุณไม่สุดยอด
    _รถคุณก็เป็นแค่รถธรรมดาเท่านั้นเอง_

_สองล้อเหมือนกัน_
    _รถล้มก็ตายห่าเหมือนกันแหละ_

_อย่าดูถูกผู้ที่ด้อยกว่า_
    เพราะถ้าวันหนึ่งผู้ที่ด้อยกว่า
    สามารถทำได้มากกว่าคุณหลายเท่า
    _คุณจะเอาหน้าไปไว้ไหน_

รถเก่าสาธุประดิษฐ์

http://044851203037.hi5.com