ข้อตกลงในการสมัครสมาชิก

ชื่อกระทู้: ข้อตกลงในการสมัครสมาชิก

webmaster's Avatar
    ขอบคุณ
    310
    Blog Entries
    6

Post ข้อตกลงในการสมัครสมาชิก

ข้อตกลงในการสมัครสมาชิก

ข้อบังคับ
    1. ห้ามมิให้ Post ข้อความหรือรูปภาพ พาดพิงถึง สถาบัน ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์
    2. ห้าม Post รูปภาพโป้ หรืออนาจาร ไม่เหมาะสม
    3. ห้ามลงโฆษณา ประเภท MLM สร้างรายได้ ,สมัครงาน, ผลิตภัณฑ์เพื่อสุขภาพต่างๆ, ระบบการทำงานจากที่บ้าน ยกเว้นผู้ที่ลงโฆษณาไว้กับเวบไซด์
    4. ห้าม Post ข้อความโจมตี ดูหมิ่น หรือกล่าวร้ายผู้หนึ่งผู้ใด ในทางเสียหาย ทางเวบจะไม่พิสูจน์หรือตรวจสอบ ว่าผิดหรือถูก โดยจะลบออกทันที
    5. ห้ามกระทำการใดๆ ที่เข้าข่ายการหลอกลวง หลงเชื่อ หรือทำให้ผู้อื่นเสียทรัพย์ ตรวจพบ จะถูกระงับการใช้ถาวร
    6. ควรใช้ข้อความที่สุภาพ ไม่หยาบคาย

กรณีการโพสข้อความ
    1. ห้ามลงข้อความซ้ำ ตรวจพบลบออกทันที
    2. การลงขายต้องลงราคาด้วย ตรวจพบลบออกทันที
    3. การลงขาย ควรลงรายละเอียด และเบอร์ติดต่อหรือ อีเมลล์ หากพบข้อความใด ไม่ลงรายละเอียด หรือเบอร์ติดต่อหรือ อีเมลล์ ไว้ ลบออกทันที
    4. สมาชิกต้อง Post ข้อความให้ตรงกับหมวด
    5. ทางเวบไซด์ของสงวนสิทธิ์ที่จะไม่อนุญาตให้ ทำLink หรือ Post ชื่อเวบไซด์ ที่เห็นว่าไม่เหมาะสม
    6. การประกาศข่าวใดๆ ควรแจ้งให้ผมเจ้าของเวบทราบทุกครั้งก่อน และลงชื่อ นามสกุล เบอร์โทรศัพท์ ผู้แจ้งด้วย หากไม่ปฏิบัติตาม จะลบออกไปก่อน

ค่าใช้จ่ายในการใช้เวบบอร์ด
    - สมาชิกทั่วไปสามารถใช้ได้โดยไม่เสียค่าใช้จ่าย
    - สมาชิกที่เข้ามาทำการค้าขายรถหรืออะไหล่ จำนวนมาก ต้องแสดงความจำนงในการเสียค่าสมาชิก 300 บาทตลอดชีพ ยกเว้น sponsor member เดิม (ตรวจพบจะขอลบออกไปก่อน)
    - การเปิดใช้บอร์ดย่อยของกลุ่ม ต้องเสียค่าบอร์ด 100 บาทต่อปี

*** เพิ่มเติม

ข้อมูลในการสมัครสมาชิก (ทางผู้ดูและจะทำการลบผู้ใช้นั้นทันที หากฝ่าฝืน และจะไม่ทำการเตือน)
    1. ต้องใช้ข้อมูลจริงในการสมัคร เช่น ใช้ email ที่ใช้ได้จริง เพราะจะทำให้มีปัญหากับระบบ ภายหลังหาก email นั้นไม่มีจริง (ทางผู้ดูและจะทำการลบผู้ใช้นั้นทันที)
    2. ชื่อที่ใช้ต้องที่เหมาะสม ไม่เป็นชื่อหยาบคาย หรือลามก (ทางผู้ดูและจะทำการลบผู้ใช้นั้นทันที)

ถ้าคุณคลิกสมัครสมาชิกที่ด้านล่างนี้ ถือว่าคุณได้ยอมรับทุกเงื่อนไขที่กล่าวมาแล้ว.

ผู้ดูแล Thaiscooter.com Forums ขอสงวนสิทธิ์ที่จะลบ แก้ไข เคลื่อนย้าย หรือปิดกระทู้ไหนก็ได้ โดยเหตุผลใดๆก็ตาม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย webmaster : 08-08-2008 เมื่อ 08:52

Junior Member `OriginaL's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ก่าจาสมัครได้ t(-*-t)

Senior Member บั้นท้ายดินระเบิด's Avatar
    สถานที่
    EMMANUELLE ENTERTAINMENT
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอแจ้งการเปิดใช้บอร์ดย่อยครับ

- การเปิดใช้บอร์ดย่อยของกลุ่ม ต้องเสียค่าบอร์ด 100 บาทต่อปี

ผมได้โอนเงินจำนวน 100 บาทเรียบร้อยแล้วครับ
    ขอใช้ชื่อกลุ่มว่า ...... Phetchburi Scooter Club .....
    ผม ...บั้นท้ายดินระเบิด.... เป็นผู้ดูแลกลุ่มครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บั้นท้ายดินระเบิด : 18-12-2005 เมื่อ 20:27
    สวรรค์ชั้น7 Secret Paradise

*~Honourable Utopia~* ~-:-~ป๊อกกี้จีนแดง!'s Avatar
    สถานที่
    ~White Line Scooter Club~
    ขอบคุณ
    0

รับทราบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ~White Line Scooter Club~

ขอสนับสนุนโครงการ "เมาไม่ขับ หลับเกาะกลางถนน"

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สร้างชื่อ กลุ่ม ลงบอร์ด

ผม ขอสร้างชื่อกลุ่ม ลง ชื่อว่า Fossil classic clup lopburi (รถเก่าเมืองละโว้)
    เมื่อผมส่งข้อความไปแล้ว จะโอนเงินไปให้นะครับ ......../\2 ..........

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากเปิดครับ

/\2 ผม ขอสร้างชื่อกลุ่ม ลง ชื่อว่า Fossil classic clup lopburi (รถเก่าเมืองละโว้)
    เมื่อผมส่งข้อความไปแล้ว จะโอนเงินไปให้นะครับ ......../\2 ..........

Member Crazy Bike's Avatar
    สถานที่
    SLAM BOYS (อ.ประโคนชัย)
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถึงคุณประวิทย์

ผมได้โอนเงินไปให้แล้วนะครับวันที่ 4/12/49เป็นเงิน 200 บาท

โซนภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
    ขอใช้ชื่อกลุ่มว่า Crazy bike classic (ประโคนชัย)

ผมพันครับ 089-0517718 ผู้ดูแลบอร์ด

ลูกเจ้าพ่อหลักเมืองกุดชุม off-rider's Avatar
    สถานที่
    กุดชุม-ยโสธร
    ขอบคุณ
    0

Talking

รับทราบคร๊าฟผมem99
    บักหำน้อย ยโสธร...........

มาตรฐาน ทำไมตั้งกระทู้ไม่ได้คะ

ช่วยตรวจสอบให้ทีนะคะ สมัครสมาชิกแล้ว แต่พอคลิ๊กที่ New thread ทำไมมันขื้นว่า ไม่อนุญาติให้ตั้งกระทู้อ่ะ em87

Bookmarks