เพื่อนแท้เอามาจากเมลครับ อ่านดูเอาเถอะ

ชื่อกระทู้: เพื่อนแท้เอามาจากเมลครับ อ่านดูเอาเถอะ

Cz1964's Avatar
    สถานที่
    Saphanmai classic
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เพื่อนแท้เอามาจากเมลครับ อ่านดูเอาเถอะ

โลกกลมๆ ใบนี้ไม่มีอะไรได้มาฟรี ๆ
    ของฟรีไม่เคยมี ของดีไม่เคยถูก
    อยู่ให้ไว้ใจ ไปให้คิดถึง
    คนเราต้องเดินหน้า เวลายังเดินหน้าเลย
    ไม่ต้องสนใจว่าแมวจะสีขาวหรือดำ ขอให้จับหนูได้ก็พอ
    ยิ่งมีใจศรัทธา ยิ่งต้องมีสายตาที่เยือกเย็น
    ในโลกกลม ๆ ใบนี้ ไม่มีคำว่า }แน่นอน~
    คนเราเมื่อ ตัวตายก็ต้องลงดิน
    ท้อแท้ได้ แต่อย่าท้อถอย อิจฉาได้ แต่อย่าริษยา พักได้ แต่อย่าหยุด
    เหตุผลของคน ๆ หนึ่ง อาจไม่ใช่ของคน อีกคนหนึ่ง
    ถ้าไม่ลองก้าว จะไม่มีวันรู้ได้เลยว่า ข้างหน้าเป็นอย่างไร
    หนทางอันยาวไกลนับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกก่อนเสมอ
    ปัญหาทุกอย่าง อยู่ที่ตัวเราทั้งสิ้น
    จะเห็นค่าของความอบอุ่น เมื่อผ่านความเหน็บหนาวมาแล้ว
    อันตรายที่สุดคือ การคาดหวัง

เริ่มต้นดีแล้ว ลงท้ายก็ต้องดีด้วย
    อย่ายอมแพ้ ถ้ายังไม่ได้พยายามอย่างเต็มที่
    จงใช้สติ อย่าใช้อารมณ์
    เบื้องหลังความเข้มแข็ง สมควรมีความอ่อนโยน
    ไม่มีคำว่า บังเอิญ ในเรื่องของความรัก มีแต่คำว่า ตั้งใจ
    ยินดีกับสิ่งที่ได้มา และยอมรับกับสิ่งที่เสียไป

หลังพายุผ่านไป ฟ้าย่อมสดใสเสมอ
    หลังผ่านปัญหา จะรู้ว่าปัญหานั้นเล็กนิดเดียว
    ไม่เป็นขุนนางนะ ได้ แต่ไม่เป็นคนไม่ได้
    มีแต่วันนี้ที่มีค่า ไม่มีวันหน้า วันหลัง
    เมื่อวานก็สายเกินแล้วพรุ่งนี้ ก็สายเกินไป
    อย่าหวังว่าจะได้รับความรัก จากคนที่คุณรัก
    เพราะคนที่คุณรัก ไม่ได้รักคุณ หมดทุกคน

เพื่อนทั่วไป ไม่เห็นคุณร้องไห้
    เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้คอยซับน้ำตาให้
    เพื่อนทั่วไป ถือขวดไวน์ติดมือมางานปาร์ตี้ของคุณ
    เพื่อนแท้ จะมาแต่หัววันเพื่อช่วยเตรียมงาน
    เพื่อนทั่วไป คาดหวังให้คุณเคียงข้างเขาเสมอ
    เพื่อนแท้ คาดหวังที่จะอยู่เคียงข้างคุณตลอดไป
    เพื่อนทั่วไป เข้าหาผลประโยชน์ ที่ได้รับจากเรา
    {{{{{{{{{{{{{{{{

เพื่อนทั่วไปอ่านแล้วทิ้ง เพื่อนแท้จะส่งต่อๆ ไป
    ส่งผ่านให้ใครก็ได้ที่คุณห่วงใย
    หากคุณได้รับคือ หมายถึง คุณได้พบเพื่อนแท้แล้ว
    {{{{{{{{{{{{{{{{

***อ่านแล้วรู้สึกยังงัยครับ คุ้นๆกันบ้างไหม บังเอิญรึป่าว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Cz1964 : 14-07-2009 เมื่อ 10:35
    benten : 0899683136
    facebook : https://www.facebook.com/benten9

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ก่อนอื่นก็คง งง ว่าทำไมกระทู้ติดหมุดหายไปหมดเหลือกระทู้นี้กระทู้เด ียว
    อยากให้อ่านกระทู้นี้ แล้วคิดตามกันและจะเพิ่มเติมอะไรอีกสักนิดหน่อย
    [u]****ในการจะก้าวต่อของเรา ต้องใช้ทุนทรัพย์ซึ่งเกิดจากความสมัครใจ
    เราไม่ได้บังคับให้ใครต้องจ่าย แต่ย้ำถึงผลประโยชน์ที่สมาชิกจะได้รับ
    อย่างเช่น เสื้อกลุ่ม ก็จะถามย้ำว่า สั่งตัวเดียวพอไหม เพราะกว่าจะสั่งอีกครั้ง
    ไม่รู้ว่าจะได้สั่งอีกเมื่อไหร่ และส่วนหนึ่งต้องควักกระเป๋าตัวเองออกให้ก่อน
    ก็ไม่ว่ากัน และอาร์มกลุ่ม เราไม่ได้บังคับว่าต้องจ่ายทุกคน
    เราบอกว่าถ้าจ่ายเท่านี้ ตอนนี้ จะได้อะไรกลับมาบ้าง และถ้าหลังจากที่อาร์มออกมาแล้ว
    ท่านจะต้องซื้อในราคาเท่าไหร่ เราไม่ได้บังคับให้ซื้อเป็นสิทธิ์ของท่าน
    ซึ่งเราจะไม่หยุดอยู่แค่นี้ ถ้าใคร..............
    ไม่อยากไปต่อ ก็ไม่ต้องไป ถ้าอยู่ต่อพร้อมที่จะก้าวไปด้วยกัน
    แค่ขอให้มีใจเหมือนกันอย่าได้แบ่งแยก แตกแยก ต้องอยู่ร่วมกัน
    ถ้าเข้าใจตามนี้ได้ งานใหญ่ของเรา รออยู่ ถ้าคุณพร้อม
    ผมรออยู่ โครงการของเราก๋จะเกิดขึ้นอีกครั้งแน่นอนครับ

***แล้วอย่าลืมวกขึ้นไปอ่านความหมายของคำว่าเพื่อนแท ้ด้วยน๊ะ ยามที่ลำบากใครที่เคยคอยช่วยเหลือกัน***
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Cz1964 : 14-07-2009 เมื่อ 11:44
    facebook : https://www.facebook.com/benten9

k.torres400 k-torres29's Avatar
    สถานที่
    LINE AGE TO SIP
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน งานชมรมปะครับ

เมื่อรัยแจ้งด้วยพี่ ...ที่ไหน
    ผมย้ายไปปทุมธานี อาทิตย์นี้.......
    ขอบคุณครับ.

Junior Member YaI NeVeR-DuN V.100's Avatar
    สถานที่
    Spm Classic&Bigbike Club
    ขอบคุณ
    0

ทีไหนเมื่อไรก้อบอกด้วยนะ จะพยายามหาเวลาไปนะครับ

ช่วงนี้งานเยอะนะครับem87
    Spm Classis&Bigbike Club
    YaI NeVeR-DuN v.100

ดันทุกที ขับขี่ทั่วไทย ขับรถปลอดภัย
    ไมตรีแจ่มใส มีใจเอื้อเฟื้อ
    เพื่อ สังคมและส่วนรวม
    {แนวทางอนุรักษ์และรักษาธรรมชาติ}

YaI NeVeR-DuN v.100
    ดันทุกที่ ที่มีรถเสีย
    เพื่อส่วนรวมและการเดินทาง

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ที่โพสไม่ได้หมายถึง เรื่องจัดงาน แต่หมายถึงความสามัคคีในกลุ่มครับ ถ้ารักที่จะอยู่ก็ให้ทำตามที่โพสบอกไว้อ่ะ แค่นั้น

k.torres400 k-torres29's Avatar
    สถานที่
    LINE AGE TO SIP
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ก็ต้องจัดอะนะ...

ครับปฏิบัติตามนั้น ดีที่สุด..

Junior Member Bomkub's Avatar
    สถานที่
    SpM
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผมก็ว่าพวกเราเงียบกันนะ

ทำไมพวกเราเงียบหายไปไหนกัน
    แต่ช่วงนี้แฮะแฮะ งานผมเข้าเยอะเลยจะพยายามเข้าไปนะครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ดีดีดี
    ไม่ได้เงียบน๊ะ แต่ต้องตามข่าวจากพวกๆเราครับ วันนี้ไป รวมใจไบค์เกอร์ ถวายพระพรที่สนามหลวงมา
    แล้วไปบางมด กลับมาต่อที่ใต้ตึก แบตหมดยังงัยก็ติดตามข่าวกันมาน๊ะน้องทั้งหลาย ***********--------***********

Bookmarks