การเปลี่ยนเครื่อ150 >>>200

ชื่อกระทู้: การเปลี่ยนเครื่อ150 >>>200

Puncho's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน การเปลี่ยนเครื่อ150 >>>200

ไม่ทราบว่าทางขนส่งจาอนุยาตมั้ยอะคับ ถ้าเปลี่ยนเครื่อง 150 เปน 200
    หรือเปลี่ยนเครื่อง200 แต่แจ้งว่าเปนเครื่อง150 สามารถมั้ย

แป๊ะตง_888's Avatar
    สถานที่
    มิคกี้เมาส์สกู๊ตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

Smile ข้อมูลจากรถยนต์สู่เวสป้านะครับ แต่ยังไม่เคยแจ้งสักที แต่ไม่น่าจะมีปัญหาครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Puncho อ่านข้อความ
    ไม่ทราบว่าทางขนส่งจาอนุยาตมั้ยอะคับ ถ้าเปลี่ยนเครื่อง 150 เปน 200
    หรือเปลี่ยนเครื่อง200 แต่แจ้งว่าเปนเครื่อง150 สามารถมั้ย
    ต้องมีใบอินวอย หรือ เอกสารเป็นที่มาของเครื่อง ก็สามารถแจ้งที่ขนส่งในจังหวัดท่านได้เลยครับ ปล.ดำเนินการคล้ายเปลี่ยนเครื่องรถยนต์นั่นล่ะครับ ยกเครื่องใหม่ใส่รถ เข้าตรวจสภาพ ขูดเลขเครื่องยนต์ และ เครื่องเก่าก็ถ่ายเอกสารแจ้งทั้งลงเล่ม และ หน้าบันทึกเจ้าหน้าที่ เซ็่นต์เอกสารเหมือนซื้อขายทั่วไป มอบอำนาจ โอนกรรมสิทธิ์เครื่องนี้ ก็สามารถที่จะขายเครื่องเก่าได้ด้วยในเวลาด้วยกันครั บผม
    <><><><> MiCkEy MoUsE ScOoTeR ShOp <><><><>

นายชานนท์ กุลชาติชัย
    เลขบัญชี 360 - 0 - 87777 - 7
    บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์
    ธนาคารกรุงเทพจำกัด(มหาชน)
    สาขาวังทอง ( จ.พิษณุโลก )
    Tel.084 - 6886 - 456
    เว็บไซต์ตรวจเช็คสิ่งของ และ พัสดุไปรษณีย์ไทยครับ

http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++
    Copy light @ Made In Thailand.

เวสป้า พีเอ็ก๑๕๐'s Avatar
    สถานที่
    อุดรธานีสกูตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน .....

ได้แน่นอนครับเพราะแจ้งเปลี่ยนมาแล้วเสียตังค์ไม่กี่ บาทเองด้วยครับ แต่สำหรับเครื่องที่มีอินวอยต้องไปขอคัดอินวอยหรือขอ แจ้งใช้ก่อนครับ(ไม่แน่ใจเหมือนกัน) สามารถทำได้ที่ ขนส่งเขตจตุจักรครับเสียค่าคัด5บาทแล้วก็นำใบนั้นมาข อแจ้งเปลี่ยนเครื่องที่ขนส่งได้เลย สำหรับที่อุดรรถในกลุ่มแจ้งมา 2 คัน คันแรกให้ไปยกเครื่องแล้วขี่มาให้ดู ส่วนคันที่ 2 ยกเครื่องขึ้นให้ดูที่ขนส่งเลย เพราะเจ้าหน้าที่อยากดูว่าในการเปลี่ยนเครื่องมีการด ัดแปลงบอดี้รถรึเปล่า แต่ที่ขนส่งอื่นไม่รู้ว่าจะเหมือนกันรึเปล่านะครับ ส่วนเครื่องลูกเก่าก็สามารถขายและคนที่ซื้อไปก็สามาร ถนำไปแจ้งเปลี่ยนเครื่องได้เหมือนกันสำหรับรถที่มีทะ เบียนเหมือนที่คุณ แปะตง_888 ว่าไว้ครับ
    087-6666-407 joe

Bookmarks