ชาลีใส่เครื่องไรดีคับ

ชื่อกระทู้: ชาลีใส่เครื่องไรดีคับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ชาลีใส่เครื่องไรดีคับ

ว่าจะใส่เวฟ110 หรืออันไหนดีem95

Mag-Alone Mc_Classic_km7's Avatar
    สถานที่
    K.M.7
    ขอบคุณ
    0

แล้วแต่ท่านแล้วล่ะครับอันนี้
    Tel : 089-5556335 (One-2-call)
    -------------------------------
    773-016-6925
    Mr.FUANGWICHA PACHAROEN
    Krungthai Bank.

chaly01's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เครื่องไรก็ได้ครับ ที่มันเป็นยูบล๊อคอะครับ เวฟ ดรีม ไนท์ ไรฟาน ไทเกอร์ ก็สุดจะแล้วแต่เลือกถ้าโอกาสเหมาะสมแต่ถ้าให้ดี ก็สามตัวแรกอะครับของผมก็ใช้อยู่ชาลี ดีจริงๆ ตั้งแต่ทำมาไม่เคยงอแงเลย ขนาดซื้อดรีมเน่าๆ มาทั้งคัน มาควานใหม่ อัดปลอกลิ้น เปลี่ยนลูก เปลี่ยนลูกเบี้ยว ปาดบ่าวาวล์ ใส่คาร์บูเดิมติดรถมา ก็วิ่งดีนะครับ อัดสามขึ้นสะพานสบาย พ่อแม่ลูก ปล.ถ้าได้มาแบบเดิมๆจะดีมากเลย ของผมได้มามันปาดมันแต่เจียรแคม แต่เห็นเขาว่านะ ถ้าเปลี่ยนเป็นแคมแต่งมันจะวิ่งดีกว่าเดิมเยอะ ส่วนเวฟ กับ ไนท์ยังไม่เคยใส่ แต่คิดว่า เครื่องเวฟก็ดีไม่แพ้กันครับ เพราะมันมีขับทั่วบ้านทั้วเมืองถ้าไม่ดีมันคงมีไม่เย อะ อิๆ ดรีมมันอึดเพราะมันเกิดมาคู่กับสิ่งนี้(ซาเล็ง)
    เวฟมันได้แรงมั่งเวลาแต่งสะดวก ไทเกอร์ กับไรฟาน รู้สึกจะมีปํญหาเรื่องระบบไฟมั่งครับ มีเพื่อนซื้อไทเกอร์มาใช้ มันบอกว่าสต๊าดติดยาก หรือสต๊าดไม่ค่อยติดประมาณเนี้ย แต่ผมว่าคุณคงมี2ตัวให้เลือกก็คือ ดรีม กับ เวฟ เพราะค่อนข้างหาง่าย ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chaly01 : 24-09-2009 เมื่อ 14:07

ขึ้นคล่อมรถเก่า ขับไปเดี๋ยวเบรคสบัด

คลัชเสียเกียร์หลุดเครื่องสดุด เพลาหัก
    สลักหายหัวเทียนห่างยางแฟ้บแหนบตาย
    ไฟไม่จ่าย ไดร์ไม่ชาร์ คันสต๊าดพัง

งีพังดังวิ่ง รักรก่าจริ
    วันวิ่ สี่วัซ่
    ต่ก็ชอบจะขี่มั

+++++เล่นรถเก่าต้องเข้าใจ+++++
    ******Alone Classic Club******
    บ/ช 784-2-00052-6 นางมาลี รักเจริญ
    กสิกรไทย สาขาสีลม ซอย1
    (อาคารซีลลิคเฮ้าส์)

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตอนนี้ผมหาเครื่องดรีมสตาทมือได้พี่ว่างัย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chaly01 อ่านข้อความ
    เครื่องไรก็ได้ครับ ที่มันเป็นยูบล๊อคอะครับ เวฟ ดรีม ไนท์ ไรฟาน ไทเกอร์ ก็สุดจะแล้วแต่เลือกถ้าโอกาสเหมาะสมแต่ถ้าให้ดี ก็สามตัวแรกอะครับของผมก็ใช้อยู่ชาลี ดีจริงๆ ตั้งแต่ทำมาไม่เคยงอแงเลย ขนาดซื้อดรีมเน่าๆ มาทั้งคัน มาควานใหม่ อัดปลอกลิ้น เปลี่ยนลูก เปลี่ยนลูกเบี้ยว ปาดบ่าวาวล์ ใส่คาร์บูเดิมติดรถมา ก็วิ่งดีนะครับ อัดสามขึ้นสะพานสบาย พ่อแม่ลูก ปล.ถ้าได้มาแบบเดิมๆจะดีมากเลย ของผมได้มามันปาดมันแต่เจียรแคม แต่เห็นเขาว่านะ ถ้าเปลี่ยนเป็นแคมแต่งมันจะวิ่งดีกว่าเดิมเยอะ ส่วนเวฟ กับ ไนท์ยังไม่เคยใส่ แต่คิดว่า เครื่องเวฟก็ดีไม่แพ้กันครับ เพราะมันมีขับทั่วบ้านทั้วเมืองถ้าไม่ดีมันคงมีไม่เย อะ อิๆ ดรีมมันอึดเพราะมันเกิดมาคู่กับสิ่งนี้(ซาเล็ง)
    เวฟมันได้แรงมั่งเวลาแต่งสะดวก ไทเกอร์ กับไรฟาน รู้สึกจะมีปํญหาเรื่องระบบไฟมั่งครับ มีเพื่อนซื้อไทเกอร์มาใช้ มันบอกว่าสต๊าดติดยาก หรือสต๊าดไม่ค่อยติดประมาณเนี้ย แต่ผมว่าคุณคงมี2ตัวให้เลือกก็คือ ดรีม กับ เวฟ เพราะค่อนข้างหาง่าย ครับ
    ไม่รุ้จักมันเป็นยังไงหรอคับดรีมสตาทมืออะ

Bookmarks