ขอคำตอบทีครับ

ชื่อกระทู้: ขอคำตอบทีครับ

Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอคำตอบทีครับ

ถ้ารถอะครับ มีทะเบียนมีเล่ม
    แต่ไปเปลี่ยนเอาเครื่องอื่นมาใส่
    จะผิดกฏหมายไหมครับ

เช่นc65 มีทะเบียนแต่ไปเปลี่ยนเครื่องเปงเครื่องดรีมอะ
    จะต่อ พรบ.ได้ไหม

แล้วก้อ กรณีที่2

ตัวรถNo-Bookแต่เครื่องมีทะเบียน เราจะเอาทะเบียนเครื่องมาเปงทะเบียนรถได้ไหมครับ
    เช่น

c65No-Bookเครื่องดรีมมีทะเบียน แล้วสวมทะเบียนดรีม จะต่อ พรบ.ได้ไหมครับ

ขอคำตอบด้วยนะครับๆ

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pongsasit อ่านข้อความ
    ถ้ารถอะครับ มีทะเบียนมีเล่ม
    แต่ไปเปลี่ยนเอาเครื่องอื่นมาใส่
    จะผิดกฏหมายไหมครับ

เช่นc65 มีทะเบียนแต่ไปเปลี่ยนเครื่องเปงเครื่องดรีมอะ
    จะต่อ พรบ.ได้ไหม

แล้วก้อ กรณีที่2

ตัวรถNo-Bookแต่เครื่องมีทะเบียน เราจะเอาทะเบียนเครื่องมาเปงทะเบียนรถได้ไหมครับ
    เช่น

c65No-Bookเครื่องดรีมมีทะเบียน แล้วสวมทะเบียนดรีม จะต่อ พรบ.ได้ไหมครับ

ขอคำตอบด้วยนะครับๆ
    1.ผิดครับ แต่ก็ไม่หนักเท่าไร ถ้าเครื่องก็มีเล่มทะเบียนครับ แต่ถ้าเครื่องNo-Book ลบเลขเครื่อง อ่ะซวยหนักแน่
    2.ทำแบบนั้น เอาทะเบียนเครื่องมาเป็นทะเบียนรถไม่ได้หรอกครับ โดนจับก็ แสดงหลักฐานอันเป็นเท็จแก่เจ้าพนักงาน หนักอยู่นะครับ มีโททั้งจำและปรับ แต่ส่วนใหญ่จะปรับครับ

Member
    ขอบคุณ
    0

ไม่ครับๆๆๆๆ กรณีที่2ผมหมายถึง ถอดมาจากดรีมที่บ้านทั้งเครื่อง ทั้งทะเบียนอะครับ

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pongsasit อ่านข้อความ
    ไม่ครับๆๆๆๆ กรณีที่2ผมหมายถึง ถอดมาจากดรีมที่บ้านทั้งเครื่อง ทั้งทะเบียนอะครับ
    ก็ใช่ไง เรามีซี100 1คันNo-Book แล้วเราเอาเครื่องรถดรีม (เรามีทั้งรถทั้งทะเบียน)พร้อมทะเบียนรถดรีมมาใส่ ซี100 แบบนี้ใช่ไหม ถ้าใช่ก็ผิดครับ แสดงหลังฐานอันเป็นเท็จแก่เจ้าพนักงาน ประมาณว่าเราจะหลอกเค้านั้นแหละ โดนครับ แต่จะส่งฟ้องหรือไม่อยู่ที่เจ้าหน้าที่ตำรวจ พูดกันดีๆก็คงแค่ปรับ แต่โทษถึงจำคุกครับ

Bookmarks