ภัสดุภัณฑ์ไทย....โดนเข้าแล้ว(ไว้ใจได้แค่ไหนครับ??)

ชื่อกระทู้: ภัสดุภัณฑ์ไทย....โดนเข้าแล้ว(ไว้ใจได้แค่ไหนครับ??)

Intrepid's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ภัสดุภัณฑ์ไทย....โดนเข้าแล้ว(ไว้ใจได้แค่ไหนครับ??)

ไม่ทราบว่าใครเคยมีประสบการณ์อย่างผมบ้าง??

เข้าเรื่องเลยครับ คือผม(น้ำ)ได้ตกลงทำการซื้อขายรถจักรยานราเลห์ 28 ญ คานโค้งคอยาวกับพี่สันติที่อยู่ จ.นนท์ ตกลงเข้าใจกันดีแล้วครับว่าจะได้อะไหล่ตัวนี้ๆไปนะ ซึ่งทุกอย่างก็จะตรงกับแต่ละส่วนที่ถ่ายให้ดูในรูปทุ กจุดเลย

ทีนี้มาถึงการส่งรถครับ ผมก็เลือกใช้ภัสดุภัณฑ์ไทยเพราะเห็นว่าพี่ๆหลายๆคนก็ เลือกใช้วิธีนี้ในการส่งรถกันเป็นคันๆ(ต้องขอออกตัวก ่อนว่าผมเองก็ไม่ได้ทำจักรยานเป็นงานหลักครับ แค่เป็นงานอดิเรกยามว่างเท่านั้น ผมเองก็ยังไม่เคยขายรถเป็นคันๆมาก่อน) แล้วรถคันนี้ก็อยู่ที่บ้านผมที่ใต้ ตกลงกับพี่สันติแกว่าเอาไงดี ก็ได้ข้อสรุปว่า จะส่งไปไว้ที่นนท์ซึ่งเป็นบ้านของแกก่อน(ตัวแกเองทำง านที่เชียงรายครับ นานๆกลับมาที) และก็ได้ทำการส่งทางภัสดุภัณฑ์ไป ซึ่งในวันศุกร์ของอาทิตย์นั้นรถก็ไปเข้าคลังที่กรุงเ ทพเรียบร้อย แต่ของถึงบ้านพี่แกล่าช้าไปสองสามวัน เพจากวันศุกร์ที่รถจอดนิ่งอยู่ในคลัง ต้องใช้เวลาถึงสามวันกว่าจะไปถึงบ้านพี่สันติ ซึ่งผมก็ไม่เข้าใจบริษัทเค้าเลยว่าทำไม

พอถึงบ้านปลายทางปรากฏว่าพี่สันติก็ยังไม่ได้กลับมาน นท์ครับเพราะแกต้องทำงาน ก็เลยเป็นน้องสาวของแกรับรถไว้ให้ ซึ่งเค้าก็เก็บไว้ในบ้านอย่างดี

แล้วทีนี้ครับ พี่สันติกด็กลับมาที่บ้านจึงได้รู้ว่า"ทับทิมท้าย Rl" หายไป!!! (ราคาแพงมาก)

ก็มีการโทรคุยกันครับ ผมเองก็ยืนยันได้ว่าตอนส่งไปน่ะมันครบทุกอย่าง ไม่ได้ถอดอะไรเก็บเอาไว้เลย ให้ไปหมด ทางพี่เค้าเองก็ยืนยันว่าน้องสาวเขาก็ไม่รู้เรื่องจั กรยานโบราณอะไรมากมายแต่ก็เก็บไว้ในบ้านไม่ได้ปล่อยใ ห้ใครมายุ่งเลย(คือได้รับมายังไงก็เก็บไว้อย่างนั้นร อพี่สันติกลับมา)

งั้นทางเดียวที่จะเป็นไปได้ก็คือ"ภัสดุภัณฑ์ไทย" นี่หละครับ

คือผมเองก็ยังไม่กล้ารับรองว่าเป็นบริษัท แต่มันก็น่าคิดเพราะว่าถ้าผมไม่มีปัญหา พี่สันติไม่มีปัญหา แล้วมันจะหายได้อย่างไร ก็อาจเป็นไปได้ เพราะรถไปจอดค้างที่นั่นหลายวัน แล้วพนักงานมีตั้งเยอะ จะมีพวกเล่นรถถีบเก่าบ้างรึเปล่าก็ไม่รู้ เสียความรู้สึกมากๆ นึกว่าจะไว้ใจได้แล้ว บริษัททางราชการด้วย ทำไมไม่ดูแลให้เราเลย แต่ครั้นจะให้ผมไปตามหาของ จะไปตามได้อย่างไร รถไปถึงมือผู้รับก็เดือนกว่าๆแล้ว เรื่องมันผ่านไปนาน แต่พี่เค้าเองก็พึ่งจะกลับมานนท์ถึงได้รู้ แล้วผมเองถึงจะพยายามแต่ก็ต้องยอมรับว่าจนปัญญาและยา กจะตามหาขโมยจริงๆ (เรื่องฉ้อโกง พี่สันติไม่ต้องกลัวครับ หน้าที่การงานอนาคตผมก็มี ผมคงไม่เอาชื่อเอาประวัติตัวเองมาเสื่อมเสียกับอีแค่ ทับทิมท้ายอันเดียวแน่ๆ)

ไม่ทราบว่ามีใครพอมีทางช่วยมั้ยครับ??

แล้วใครเคยโดนกรณีนี้บ้าง???

เสียใจจริงๆครับกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ไม่น่าทำกันได้เลยจริงๆ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    -----------------------

กระยอดินนรธา's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร/Roller Return
    ขอบคุณ
    0

เคยเจอกรณีของเสียหายครับแต่เป็นขนส่งของไปรษณีย์ ซึ่งตอนนั้นร.ส.พ. ได้ยกเลิกไป ผมได้สั่งซื้อบอดี้รถ vespa 180ss ทำสีแล้วเรียบร้อยจากอุดรธานี ซึ่งพี่พลพี่ผู้ใจดียังไปช่วยเช็ครถให้ผมเลยว่าโอเค แต่พอส่งมาถึงท้ายบุบทั้งแถบ เป็นการเสียหายตอนขนส่ง แล้วจะโทษใครละครับ ผมอุตส่าห์ซื้อเพราะเป็นบอดี้ทำสีแล้วคือกะว่าใส่เคร ื่องประกอบขี้เลยกลายเป็นว่าต้องมาทำสีใหม่อีก แล้วโทษใครก็ไม่ได้(เคยไปคุยกับทางไปรษณีย์ไทยแล้วเค ้าบอกง่ายๆไม่เกี่ยวกับเค้าเค้าไม่รับผิดชอบ เค้าหาว่าของพังแต่ต้นทาง)เป็นไงครับไปรษณีย์ไทย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย กระยอดินนรธา : 07-07-2009 เมื่อ 12:01
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูรhttp://ob-chan.forumotion.com/

Senior Member ranhakai's Avatar
    สถานที่
    UP TO Gu...
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ asuraguy อ่านข้อความ
    คงช่วยได้แค่บอกวิธีป้องกันครับ
    1. โดยปกติ ถ้าขายรถเป็นคัน(แพงๆ) จะให้ผู้ซื้อมารับเอาเอง ดูรถก่อนพอใจ ก็เอาไปได้เลย (วิธีนี้ดีที่สุดรับรถไปแล้วไม่มีปัญหาคาใจ ได้อะไหล่ครับ)
    2. ถ้ามารับเองไม่ได้ ให้ส่งให้ ก็ต้องถอดอุปกรณ์ตกแต่งออกให้หมด(ทับทิม กระดิ่ง ได ไฟหน้า ฯลฯ) แล้ว แพ็คใส่กล่องส่งให้ต่างหาก (ปลอดภัยไม่โดนจิ๊กของ)
    3.ถ้าทำแบบที่ 1และ2 ไม่ได้ ตอนส่งที่ไปรษณีย์ หรือ บริษัทพัสดุภัณฑ์ไทย ก็ต้องเขียนรายละเอียดส่วนประกอบให้มากที่สุด เช่น มีทับทิม แบบนี้ ไฟยี่ห้อนี้ ฯลฯ * วิธีนี้เสี่ยงมาก (สำหรับรถแพง ห้ามใช้วิธีนี้เด็ดขาด)

.........
    ขอให้ปัญหาที่เกิดจบลงด้วยดีนะครับ...เอาใจช่วย..

ผมว่าวิธีแบบพี่เค้าดีมากคับบ

ตัวเองผมเองเคยโดนล่าช้า คนละกรณีกัน สมมุติของมาถึงคลังกรุงเทพและ ถัดมาถ้ามันมืดไปหรือยังไง วันต่อมาเค้าต้องมาส่งให้เราเรย แต่นี้ไม่ส่งให้ พลัดวันประกันพรุ่งไปเรื่อย พอวันที่สามสี่ ผมเริ่มไม่ไหวและ วีนแตกกับพนักงานเรยคับ ในที่สุดเค้าก็มาส่งให้ แล้วยังมีหน้ามาบอกอีกนะคับ กะจะไม่มาแล้วววว กวน..... มากๆ บางทีก็แย่นะคับพวกนี้ เห็นแก่ตัวเองอะ ไม่ทำตามหน้าที่

Oleyou's Avatar
    สถานที่
    The oldenbicycle club Of korat
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผมก็เคยส่งนะ ช้าสุดๆๆเลย

เอาของไปดองไว้ไนโกดัง ไม่ยอมส่งเป็นอาทิยตย์ อ้างว่ารอของมาเยอะๆไปทีเดียวประหยัดน้ำมัน กรำ พักหลังเลยเปลี่ยน เป็น โลจิกโพส ของไปรษณีย์ไทยสบายใจขึ้นเยอะ รถเป็นคันรื้อแล้วใส่กล่อง ถ้าไม่เกิน 20 กิโลกรัม คิดแค่ 200 บาท หากเกินคิดบวกโลละ 20 ถ้าเป็นคันไม่รื้อ คิดคันละ 600 ทั่วไทย สบายใจกว่าเยอะครับ( รื้อ คิดเป็นอะไหล่จักรยาน 200 ไม่รื้อเป็น จักรยาน 600)

/\7/\7/\7/\7/\7

หันมาใช้โลจิกโพส สิครับพี่ (ห่อหุ้มดีๆๆพี่ เค้าจาจิ๊กไม่ได้)

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Oleyou : 07-07-2009 เมื่อ 12:30

yaitattoos's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ asuraguy อ่านข้อความ
    คงช่วยได้แค่บอกวิธีป้องกันครับ
    1. โดยปกติ ถ้าขายรถเป็นคัน(แพงๆ) จะให้ผู้ซื้อมารับเอาเอง ดูรถก่อนพอใจ ก็เอาไปได้เลย (วิธีนี้ดีที่สุดรับรถไปแล้วไม่มีปัญหาคาใจ ได้อะไหล่ครับ)
    2. ถ้ามารับเองไม่ได้ ให้ส่งให้ ก็ต้องถอดอุปกรณ์ตกแต่งออกให้หมด(ทับทิม กระดิ่ง ได ไฟหน้า ฯลฯ) แล้ว แพ็คใส่กล่องส่งให้ต่างหาก (ปลอดภัยไม่โดนจิ๊กของ)
    3.ถ้าทำแบบที่ 1และ2 ไม่ได้ ตอนส่งที่ไปรษณีย์ หรือ บริษัทพัสดุภัณฑ์ไทย ก็ต้องเขียนรายละเอียดส่วนประกอบให้มากที่สุด เช่น มีทับทิม แบบนี้ ไฟยี่ห้อนี้ ฯลฯ * วิธีนี้เสี่ยงมาก (สำหรับรถแพง ห้ามใช้วิธีนี้เด็ดขาด)

.........
    ขอให้ปัญหาที่เกิดจบลงด้วยดีนะครับ...เอาใจช่วย..
    ผมก็เห็นด้วยกะ คุณสุระ ครับเป็นวิธีที่ดีมากๆ
    เที่ยวเมืองไทย ไม่ไปไม่รู้ http://www.travel.lakkai.com

phanumat si-udomteakun
    S.C.B.bank ธานาคารไทยพาณิชย์ เลขที่บัญชี 854-210671-8
    นาย ภาณุมาศ สีอุดมธีรกุล
    ร้านกาลครั้งหนึ่ง ณ จันทบูร 2552
    เลขที่ 894 ถ.ท่าแฉลบ ต.ตลาด
    อ.เมือง จ.จันทบุรี 22000
    TEL 099-3626-415

[email protected] :: ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร http://ob-chan.forumotion.com/

ฮักคลาสสิค's Avatar
    สถานที่
    โดดเดี่ยว เดินคนเดียวครับ
    ขอบคุณ
    0

ก็แกะของที่สำคัญ แยกใส่กล่องแล้วส่งดิครับ หรือไม่ก็ห่อรถดิครับแล้วพันที่สำคัญให้แน่นๆดิครับ ปัญหาจะไม่ตามมาภายหลังครับ
    ฮักคลาสสิค ฮักลำปาง

087-5464120 Dtac บูม

Facebook http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001962443513

ชื่อบัญชี นาย วรปรัชญ์ ทรายใจ เลขบัญชี 503-0-38388-3 กรุงไทยลำปาง

สินค้าที่ลงขายจะมีรูป ถ้าขายไปแล้วผมจะเอารูปออกนะครับ ถ้ารูปยังอยู่แสดงว่า รถที่ขายดังรูปยังอยู่ครับ
    ซื้อของกับผม กันเอง ซื่อสัตย์ คุยง่าย ไม่คดโกง ขายของตามเนื้อจริง ส่งตามนัด ขอบคุณครับ !!!!! มั่นใจได้

ขออภัยที่ไม่สดวกลงรูปในกระทู้นะครับ เพื่อลดพื้นที่ของหน้ากระดาน และความสดวกที่จะได้พบเจอพูดคุยกับผู้ขายตัวจริงเลยค รับ

สุรแผน เพชรน้ำไหล's Avatar
    สถานที่
    ปุ๊ด-ซี-แลน Scooter แก๊งค์
    ขอบคุณ
    0

ถ้าชิ้นส่วน จุกจิก เช่นไฟหน้า ทับทิม มือเกียร์ ทุกๆอย่างที่คิดว่าเราแกะง่าย (โจรมันก็แกะง่ายด้วย)

ผมก็จะ แกะใส่กล่อง แพ๊คแน่นหนา เหมือนส่งพัสดุ แล้วมัดกับตัวรถ ครับ

ซึ่งผมก็ไม่แน่ใจว่า มันจะได้ผลกับคนอื่นหรือปล่าว เพราะ ในชีวิต เคย ส่งรถเป็นคัน แค่3คันครับ แต่ยังไม่มีปัญหา

น่ะครับ
    /\8ชมรมกอดลมไว้อย่าให้หงอย ปี2 กับโจรไพรใจทรามนาม สุรแผน 089-4312309
    [email protected]
    อะไหล่ จักรยานโบราณ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=195664

อะไหล่มอไซค์ รวมรถแม่บ้าน-วิบาก ประเภทมือ 2 ล้วนๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UTNcSqIz3zk

อะไหล่ SUZUKI kawasaki วิบาก/สปอร์ต/แท้/เทียม
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...55#post7788455

อะไหล่มอไซค์ HONDA ล้วนๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=401798

อะไหล่ YAMAHA ล้วนๆ สำหรับปี 2556 ล่าสุด
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UTNc1qIz3zk

นายชัยภัทร วงค์คำ
    547-147-322-1 กรุงไทย สาขาข่วงสิงห์ เชียงใหม่
    286-2-43966-2 กสิกรไทย สาขา สารภี เชียงใหม่
    ส่ง ไปรษณีย์ ไทย แต่ไม่รับส่ง ทาง พกง โปรดเข้าใจ
    ไม่มีหน้าร้านครับ ขายทางอินเทอร์เนต อย่างเดียว
    เงื่อนไขอื่นๆ เจรจากันได้ครับ โปรดเข้าใจครับ
    line ID surapan-parts

ถ้ามุลค่ารถมีราคาสุงๆ แนะนำว่า รื้อห่อกระดาษใส่กล่องดีกว่าครับ ผมเคยส่งหลายคัน คันนึง 3-4 หมื่น รถสีเดิม ไม่คุ้มกับความเสียหายครับ ส่วนอุปกรณ์ตกแต่งถอดออกหมด แยกใส่กล่องห่อกระดาษอีกตางหาก เพียงแค่เครียกับผู้รับดีๆว่า เราจะส่งยังไงรื้อ ยังไง ประกอบเองได้ไหม ทำนองนั้นครับ
    ขอแลดงความเสียใจด้วยนะครับ
    ประหยัด อดออม เพื่อวันข้างหน้า

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ส่วนตัวเวลาผมส่งรถมักจะ ห่อบับเบิ้ลตามด้วยกระดาษลูกฟูกอีกชั้น หรือไม่ก็ห่อกระดาษหนังสือพิมพ์จนมิดพันจนขยับรถแทบไ ม่ได้เหลือแต่วงล้อนิดหน่อย ไม่ให้เห้นว่าเป็นรถจักรยานแบบไหนยี่ห้ออะไร ปิดจาน ปลอกแฮนด์ หลักไฟ เพลต บังโคลน บังโซ่ ปิดหมด ดุมหน้าหลัง บันไดก็ห่อมิดชิด อย่างน้อยรายละเอียดของอะไหล่ที่ตอกหรือเขียนชื่อ ยี่ห้อ โรงงานไว้จะได้รอดพ้นสายตาได้ ส่งมา4คันแล้วไม่มีปัญหาใดใดเลยครับ พรางให้ ดูกลมกลืนสุดๆ เบาะหนังก็ห่อกระดาษตามด้วยห่อด้วยถุงพลาสติกอีกชั้น กันน้ำ ผมว่าอุ่นใจดีครับรถจะราคาเป็นหมื่น หรือสองร้อยเสียหายหรือสูญหาย แล้วก้คงไม่ต่างอะไรกัน อีกอย่างรถก็ไม่ถลอกเป็นรอยจากการขนส่ง ดูเรียบร้อย จริงๆถ้าถอดล้อและอะไหล่ใหญ่ๆกินพื้นที่เยอะออก แล้วยัดใส่ลังใบโตๆได้ยิ่งดีครับ ส่วนอะไหล่ของแต่งชิ้นเล็กๆก็ห่อบับเบิ้ลอีกครั้ง กันการกระแทก หรือกดทับ เพราะการขนส่งเน้นความคุ้มค่าที่การขนส่งได้ปริมาณเย อะ ใช้พื้นที่ คุ้มค่า ผมคิดว่า เสียเวลาหน่อยดีกว่าส่งเป็นคันเปลือยๆ ให้ใครต่อใครได้เห็น ล่อตาล่อใจ เพลตของผมเคยหักไปอันนึงจากการส่งทางรถไฟซึ่งเจ้าของ เดิมไม่ห่ออะไรมาเลย ส่งมาแล้วก็จบไป กลายเป็นทุกวันนี้ผมยังหาเพลตแบบเก่าไม่ได้เลยครับ มักง่ายก็ง่ายกับคนอื่นเหมือนกัน ครับ
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

เมื่อประมาณปีที่แล้วผมได้สั่งรถจากทางเหนือโดยสั่งร ถของคุณ สุพัตร (ขออณุญาติเอ่ย
    นาม ครับ) ผมยังประทับใจการเพ็ครถที่ส่งมาให้เลยครับ ชิ้นส่วนหลัก ที่ราคาแพง
    เค้าจะเพ็คไว้ในกล่องผูกติดกับอานท้ายรถ ห่อด้วยกระดาษและติดทับด้วยกระดาษกาว
    อย่างแน่น ที่สะดุดตาคือ ตรงไหนที่เป็นหัวน๊อต แกพันด้วยกระดาษกาวหมดทุกจุด
    และบางอย่างที่ดูว่าถอดง่าย และบริเวณที่เสี่ยงต่อการกระแทก หรือจุดสำคัญของรถ
    จะรองกระดาษ และเก็บงานเป็นอย่างดี ทุกวันนี้ยังประทับใจในการส่งเลยครับ คนรับอาจจะรู้สึกเหนื่อยหน่อยเวละแกะออกเท่านั้นเอง กระดาษห่อเกือบเป็นกิโล ครับ....
    ขอชื่นชมการทำงาน

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เห็นด้วยกับทุกๆความเห็นครับ โดยส่วนตัวแล้วจะใช้วิธีห่อด้วยกระดาษแข็งหนาๆโดยเฉพ าะบังโซ่จะใช้แผ่นฟิวเจอร์บอร์ดตัดให้ได้ความยาวแล้ว ก็ห่อโดยเอาโฟมยัดด้านในอีกชั้นแล้วจึงเอาผ้าเทปพันห ลายๆรอบเพื่อกันการเสียหายจากการกระแทกหรือเบียดเสีย ดจากสินค้าอื่นๆ
    เพื่อนเคยส่งรถมาให้ ก็บอกให้เข้าเฝือกไม้รอบคันเพื่อกันกระแทก แกะยากหน่อยแต่ก็สบายใจดีครับ
    ส่วนประกอบอื่นๆเช่นทับทิม เพลทหน้า หลักไฟ บันได ก็จะห่อจนมิดเช่นกัน นอกจากนั้ก้จะถ่ายรูปเก็บไว้ตั้งแต่ก่อนห่อ ห่อเสร็จ และตอนที่อยู่พัสดุภัณฑ์ไทยแล้ว
    นอกจากนี้ก็จะไม่ลืมถามวันที่คาดว่าน่าจะส่งไปถึง รวมทั้งเบอร์โทรสาขาที่ส่งไป
    ส่วนรายละเอียดของที่ส่งนั้น เค้าจะเขียนไว้เฉยๆว่าจักรยานหรือโครงจักรยานเท่านั้ นเอง อะไหล่ที่เราคิดว่ากลัวหาย น่าจะถอดแยกส่งออกมาต่างหากนะครับ ใส่กล่องส่งแบบems ไปเลย เพราะหากหายไปแล้วเค้าชดใช้ค่าเสียหายก็คงไม่คุ้มเนื ่องจากมีวงเงินเพดานการชดใช้อยู่

รูป รูป    
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

...

ของหาย ยังไม่เคย และยังไม่อยาก ...

แต่ของพัง มีบ่อยมาก .. แล้วก็ไม่รู้จะทำยังไง
    ทุกวันนี้ก็ยังเจอปัญหาแบบนี้อยู่

ได้แต่จ๋อย แบบ เงียบๆ

em87

Member gniyevol's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ต้องระวังกันหน่อยครับ em87

Senior Member jimjan's Avatar
    สถานที่
    หาอยู่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oleyou อ่านข้อความ
    เอาของไปดองไว้ไนโกดัง ไม่ยอมส่งเป็นอาทิยตย์ อ้างว่ารอของมาเยอะๆไปทีเดียวประหยัดน้ำมัน กรำ พักหลังเลยเปลี่ยน เป็น โลจิกโพส ของไปรษณีย์ไทยสบายใจขึ้นเยอะ รถเป็นคันรื้อแล้วใส่กล่อง ถ้าไม่เกิน 20 กิโลกรัม คิดแค่ 200 บาท หากเกินคิดบวกโลละ 20 ถ้าเป็นคันไม่รื้อ คิดคันละ 600 ทั่วไทย สบายใจกว่าเยอะครับ( รื้อ คิดเป็นอะไหล่จักรยาน 200 ไม่รื้อเป็น จักรยาน 600)

/\7/\7/\7/\7/\7

หันมาใช้โลจิกโพส สิครับพี่ (ห่อหุ้มดีๆๆพี่ เค้าจาจิ๊กไม่ได้)
    ดีคับ แต่มันไม่ดีตรงที่ของมาถึงที่ไปรณีย์ เจ้าหน้าที่ไม่โทรบอกผมให้ผมตรัสรู้เอง เซ็ง เลย เฝ้ารอตั้งนานว่าทำไมของยังไม่มาที่ไหนมาแล้ว แต่นอนแช่อยู่ ถามเจ้าหน้าที่ให้คำตอบว่า ต้องรู้กันเองระหว่างผู้ส่งกับผู้รับ เห้อ ชีวิต!!!!

รถด่วน's Avatar
    สถานที่
    Seoul
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    เมื่อประมาณปีที่แล้วผมได้สั่งรถจากทางเหนือโดยสั่งร ถของคุณ สุพัตร (ขออณุญาติเอ่ย
    นาม ครับ) ผมยังประทับใจการเพ็ครถที่ส่งมาให้เลยครับ ชิ้นส่วนหลัก ที่ราคาแพง
    เค้าจะเพ็คไว้ในกล่องผูกติดกับอานท้ายรถ ห่อด้วยกระดาษและติดทับด้วยกระดาษกาว
    อย่างแน่น ที่สะดุดตาคือ ตรงไหนที่เป็นหัวน๊อต แกพันด้วยกระดาษกาวหมดทุกจุด
    และบางอย่างที่ดูว่าถอดง่าย และบริเวณที่เสี่ยงต่อการกระแทก หรือจุดสำคัญของรถ
    จะรองกระดาษ และเก็บงานเป็นอย่างดี ทุกวันนี้ยังประทับใจในการส่งเลยครับ คนรับอาจจะรู้สึกเหนื่อยหน่อยเวละแกะออกเท่านั้นเอง กระดาษห่อเกือบเป็นกิโล ครับ....
    ขอชื่นชมการทำงาน
    อันนี้ขอยืนยันอีกคนครับ ว่าแกใส่ใจในการแพ็คเป็นอย่างมาก
    ใครเคยสั่งรถกับแกจะรู้ครับ

อะไหล่ราคาแพงๆ ควรถอดแล้วแยกใส่กล่องไว้จะดีที่สุดครับ
    ถ้าส่งไปพร้อมกับตัวรถเลย เสี่ยงที่จะถูกถอดออกแบบกรณีของพี่น้ำครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jimjan อ่านข้อความ
    ดีคับ แต่มันไม่ดีตรงที่ของมาถึงที่ไปรณีย์ เจ้าหน้าที่ไม่โทรบอกผมให้ผมตรัสรู้เอง เซ็ง เลย เฝ้ารอตั้งนานว่าทำไมของยังไม่มาที่ไหนมาแล้ว แต่นอนแช่อยู่ ถามเจ้าหน้าที่ให้คำตอบว่า ต้องรู้กันเองระหว่างผู้ส่งกับผู้รับ เห้อ ชีวิต!!!!

ที่จริงทางไปรษณีย์จะต้องมีใบแจ้งว่าของมาถึงแล้วนะค รับ
    ของพี่ไม่มีส่งไปแจ้งหรอครับว่า ของมาถึงแล้ว
    ส่วนไปรษณีย์แถวบ้านผมนี่...โทรแจ้งเลยครับว่าของมาถ ึงแล้ว บริการเยี่ยมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รถด่วน : 07-07-2009 เมื่อ 20:23
    박가희 & 손담비

Bookmarks