ชมรมรถโบราณกรุงเทพฯ virus classic club เเวะมาทักทายครับ

ชื่อกระทู้: ชมรมรถโบราณกรุงเทพฯ virus classic club เเวะมาทักทายครับ

Member dew123456's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณกรุงเทพvirus classicclub
    ขอบคุณ
    0

Cool ชมรมรถโบราณกรุงเทพฯ virus classic club เเวะมาทักทายครับ

สบายดีกันนะครับพี่พี่สามพราน

ดิว ไวรัสคลาสสิคครับ

72 ปี "จิตร ภูมิศักดิ์" sampran night's Avatar
    สถานที่
    Sampran Classic Club
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

ซำบายดีกันทุกคนครับ ขอบคุณครับที่แวะมาทักทาย...
    ร่วมรำลึกการจากไป 43 ปี

จิตร ภูมิศักดิ์
    ปราชญ์แห่งแผ่นดินและอุดมการณ์เพื่อคนจน
    --------------------------------------------------------

เพื่อลบรอย คราบน้ำตา ประชาราษฎร์
    สักพันชาติ จักสู้ม้วย ด้วยหฤหรรษ์
    แม้นชีพใหม่ มีเหมือนหวัง อีกครั้งครัน
    จักน้อมพลี ชีพนั้น เพื่อมวลช

จิตรภูมิศักดิ์ แปลจากบทกวีของอาเวตีก อีสาก กวีประชาชนแห่งอารเมเนี

จิตรภูมิศักดิ์ ปราชญ์ผู้ยิ่งใหญ่ที่สุดท่านหนึ่งของแผ่นดิน แม้จะมีอุดมการณ์ทางการเมืองที่แตกต่าง แต่ตลอดชีวิตของท่านได้แสดงเนื้อแท้แห่งอุดมการณ์ เพื่อช่วยคนยากจนอย่างแท้จริง
    5 พ.ค.2509 ท่านได้เสียชีวิตลงที่จังหวัดสกลนคร ขอรำลึกถึงท่านด้วยจิตรคารวะและกราบขอบพระคุณที่ได้เ ขียนงานอันทรงคุณค่ามากมาย เพิ่มพูนสติปัญญาและหลักคิดเชิงสังคมแก่กระผม...
    ------------------------------------------------------------------------------------

[ สูงสุดคืนสู่สามัญ ]

Bookmarks