รถจดทะเบียนปี 2514เป็นรุ่นอะไรครับ

ชื่อกระทู้: รถจดทะเบียนปี 2514เป็นรุ่นอะไรครับ

มาตรฐาน รถจดทะเบียนปี 2514เป็นรุ่นอะไรครับ

รถจดปี 14 เป็นรถรุ่นอะไรครับ

เป็นไปได้มั้ย ที่ รุ่น 64 จะลากจดจนถึงปี 2514

ขอบคุณครับ

Junior Member หนึ่งในตองอู's Avatar
    สถานที่
    มิคกี้เมาส์สกู๊ตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

รหัสเครื่อง รหัสบอดี้ เช็ในเว็บสกู๊ตเตอร์เฮลล์เลยครับ 2514 น่าจะไม่ใช่ 64 แล้วล่ะครับ ลากจดทะเบียนก็เป็นไปได้ยากครับ ที่รู้มาสมัยก่อนส่วนมากจะเป็นชื่อศูนย์บริการ หรือ ร้านที่เป็นผู้จัดจำหน่ายก่อนเลย แล้วถึงโอนเป็นชื่อผู้ซื้อครับ ลากจดไม่เหมือนในสมัยนี้ในเรื่องของการซื้อ-ขายรถให้ได้ราคา ได้เลขสวยๆนะครับ ประเด็นนี้ตัดออกไปได้เลยครับ

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

ในกรณีนี้เป็นไปได้ครับ แบบว่าร้านต่างจังหวัดสั่งเวสป้า64มาขายตอนปี2507 แต่รถขายไม่ออก เวลาล่วงเลยไป7ปี แล้วก็ยังขายไม่ออก เจ้าของร้านเลยจะเอาใว้ใช้เองก็เลยไปไปจดทะเบียนในปี 2514 แล้วก็เอามาใช้งาน ถ้าเป็นแบบนี้ก็มีโอกาศครับ แล้วถ้าเป็นแบบนี้แล้วก็มีคนมาค้านว่ายังไง64ก็ต้องจ ดทะเบียน 07-09 เท่านั้น ผมก็อยากจะถามต่อไปว่าถ้าเราจดทะเบียนรถช้าแล้วตัวรถ จะกลายเป็นสปริ้นไปได้ไหมครับ ลองคิดด้วยเหตุผล

บางเลน's Avatar
    สถานที่
    สกู๊ตเตอร์คลับนครปฐม
    ขอบคุณ
    0

ผู้ตั้งกระทู้น่าจะอยากถามว่าเป็นซุปเปอร์ใช่ไม๊คับ ถ้าใช่ก็ลองเช็ค**scooterhelp**ดูลองเปลี่ยนจากvbb2t เป็นvbc1tดูถ้าเจอทั้งคู่ก็ชั่งใจเอาคับ เลขมันเปลี่ยนกันได้คับ
    ***ความคิดเห็นส่วนตัวนะไม่ใช่อวดรู้***/\/\/\
    http://www.scooterhelp.com/serial/ve...l.numbers.html
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บางเลน : 13-08-2009 เมื่อ 20:46

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อันดับแรกดูเลขเครื่องเลขตัวถังก่อนว่าไม่มีการตอกมา ใหม่ ถ้าไม่ตอกแล้วแน่นอน รหัสรุ่นตรงกะปีของตัวรถ แล้วก็เอาเลขพร้อมรหัส ไปเช็คที่เวป http://www.scooterhelp.com/serial/ve...l.numbers.html แค่นี้ก็พอแล้ว รถจะจดปีไหนก็เรื่องของมันครับ เพราะว่ารถซื้อมาแล้วไม่ได้ขายหมดภายในปี2509ทุกคันน ี้ครับ

aew_64
    สถานที่
    freedom
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน *-*

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สาวก VESPA & LAM อ่านข้อความ
    อันดับแรกดูเลขเครื่องเลขตัวถังก่อนว่าไม่มีการตอกมา ใหม่ ถ้าไม่ตอกแล้วแน่นอน รหัสรุ่นตรงกะปีของตัวรถ แล้วก็เอาเลขพร้อมรหัส ไปเช็คที่เวป http://www.scooterhelp.com/serial/ve...l.numbers.html แค่นี้ก็พอแล้ว รถจะจดปีไหนก็เรื่องของมันครับ เพราะว่ารถซื้อมาแล้วไม่ได้ขายหมดภายในปี2509ทุกคันน ี้ครับ

ถูกต้องเลยค๊าบ... เครียๆ กันไปem90

oung's Avatar
    สถานที่
    Maeklong Classic Club
    ขอบคุณ
    0

ถูกต้องครับผม การจดทะเบียน ไม่จำเป็นต้องตรงปีนะครับ
    ถ้าแยกไม่ได้ ว่า Nos กับ Repro ต่างกัน อย่ามาเล่นสกูตเตอร์เถอะน่ะ...
    ขี่ รถเทพๆ กินข้าวแกง แต่... ขี่ รถบ้านๆ กิน MK

ความศรัทธามันยังคงอยู่ถ้า...คุณยังเป็นคนดีของสังคมนี้
    "อัง"
    08-1116-1600
    08-7508-7744

[email protected]
    Rachata Tippayasotayan
    ธ.กรุงไทย 74800-62400

เยี่ยมชม Maeklong Classic Club

[/CENTER]