วิธีการขโมยรถมีหลายวิธี...ข้อควรระวังไว้ ป้องกัน

ชื่อกระทู้: วิธีการขโมยรถมีหลายวิธี...ข้อควรระวังไว้ ป้องกัน

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มาป้องกัน"รถหาย"กันเถอะ

เห็นช่วงนี้ มันเริ่มฤดูรถหายกันอีกแล้ว

เชื่อมหูช้างยึด ให้ร้านเชื่อม เชื่อมให้ ราคาไม่ถึง 100 แลกกะ 35-120000 บาท
    Scooter สามารถต่อสายตรงได้เหมือนกัน ถึงคุณไม่รู้วิธีต่อตรง แต่ไอ้ชั่ว มันรู้วิธีครับ
    แต่วิธีนี้ใช้ไม่ได้กะการโดนยกน่ะ

- สำหรับพวกที่จอดตามคอนโด อพาร์ทเมนท์ ที่มียามเฝ้า หรือไม่มี(อันตรายๆ)
    เพราะ
    ยามมีความสามารถพิเศษในการหลับในเวลางานได้ กะไม่รู้ไม่เห็นเวลาของหาย
    หาผ้าคลุม มาคลุมก็ดีนะ และหมั่นดูรถบ่อยๆ

- เวลาอันตราย 02.00-04.00 น. จะพีคสุด เพราะช่วงฝันดีเลย
    ใครกลับจากที่เที่ยว เวลานี้ ถ้าเห็นรถกระบะ ขนรถเวลานี้ ก็ช่วยๆดูสีรถ ทะเบียน หน้าคนได้ยิ่งดี

- ไอ้ชั่ว มัน จะเลือก ขโมยรถที่ จอดทิ้งไว้ หรือไม่มีใครสนใจ
    ไม่ว่ารถคุณจะสี 100% หรือเน่าสุดๆ ก็มีสิทธิ์หายได้เท่าๆกัน

- ทั้งนี้ ทั้งนั้น อยู่ที่ความไม่ประมาทครับ

คิดไม่ออกแล้ว คิดได้ เดี่ยวมาโพสใหม่
    ใครมีวิธี ป้องกันดีๆก็บอกกันมั้งนะ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PORTH : 28-12-2005 เมื่อ 17:48

Member kvang's Avatar
    สถานที่
    mods made thai
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

เจ๋งคับว่าแต่ทำใวมั้ยคับ รอได้เลยอะป่าว พอดีจะออกแล้วอาทิตย์หน้าจะได้ไปทำเลย กลัวรถหายอะเก็บตั้งนานกว่าจะได้

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Exclamation เห็นด้วย และข้อห่วงใย

ข้อห่วงใย อย่ามั่นใจไป นะถึงจะล๊อก แต่มันก็อาจจะยก เพราะส่วนใหญ่ เท่าที่เขาบอกกันมา มันจะยกขึ้นรถ:: ...
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    1

อืมผมเคยเห็นรถฮอนด้าเอนเอสอาร์อะคับ เวลาจอดน้าของผมเขาจะเปิดเบาะดึงไฟสายออก มันจะคล้าย ๆ ที่เสียบอะคับดึงได้ แล้วก็ปิดเบาะ มันจะไม่มีไฟเลยคับทำไงก็สตาร์ดไม่ติด ถ้ารถไม่มีไฟก็วิ่งไม่ได้ต้องยกอย่างเดียว ว่าแต่ เวสป้าไม่รู้ทำได้ปะคับ ถ้าทำได้ประมาณเท่าไรอะคับ ถ้าใครพอมีความรู้เรื่องนี้บอกด้วยนะครับ

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kvang
    เจ๋งคับว่าแต่ทำใวมั้ยคับ รอได้เลยอะป่าว พอดีจะออกแล้วอาทิตย์หน้าจะได้ไปทำเลย กลัวรถหายอะเก็บตั้งนานกว่าจะได้
    ไม่นานหรอก ถ้าช่างว่าง 20 นาที ก็เสร็จ
    การล็อควิธีนี้.... ใช้ได้ดีกับไปจอดในที่เที่ยว ตามห้าง และอาบอบนวด เปนต้น
    มันคงไม่เอากระบะมายก ในสถานที่แบบนี้หรอกนะ

ใช่เลยท่าน lammania003
    เคยได้ยินมา รถจอดในบ้านจัดสรร มีรั้ว มันยังถอดรั้ว ยกไปเลย ::

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

ผมมีอีกวิธีครับ ผมใช้สลิงเส้นใหญ่ๆล็อคล้อหน้ากับรั้ว หรือเสา หรืออะไรก็ได้ที่มั่นคงหน่อย
    ถึงแม้ไม่ร้อยเปอร์เซ็นต์ แต่ก็น่าจะถ่วงเวลาพวกมันได้บ้าง
    เวลาจอดควรจอดในที่เห็นได้ชัดๆๆ จะได้มีคนช่วยดู
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Exclamation (((จริงๆไม่อยากบอกใครเด๋วมันรู้))))

บางทีเราคิดว่าไม่ปลอดภัย การป้องกันเบื้องต้น เมื่อจอดนานๆเช่นไปดูหนังหรือที่ไม่สะดวกกับการยกรถไ ป(สำหรับเรา) ปิดก๊อกน้ำมัน เปิดโช๊ค ดึงจุ๊บหัวเทียนออก (หรือหัวเทียน) หรือไม่ก็ดึงสายคอยไฟออก ก็ทำให้ขโมยงงไปบ้าง.. (((((อาจจะช่วยท่านได้บ้างวิธีที่ผมคิดมาเอง)))))/\ ก็นานพอควร ถ้าไม่ใช่เจ้าของ แต่ไม่เหมาะสำหรับพวกที่ชอบมีเรื่องหน้าร้าน(ผับ) หรือชอบแซวเมียชาวบ้าน.. (แต่ก็ไม่สามารถกันการขโมยแบบยกรถได้อยู่ดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lammania003 : 28-12-2005 เมื่อ 19:25
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    http://www.myspace.com/boylammania
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Senior Member GUNZA1's Avatar
    ขอบคุณ
    0

/\2 /\2

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking ขุนแผน แสนสะท้าน

ถ้าขโมยมีวิชาแบบขุนแผน สะดอะโซ่ คงเป็นขโมยสบายเลยผมว่า!!! แถมขโมยรถ เอาออกจาก ส.น. สบาย
    **** เอหิ เอหิ */-+๙๖djfhuttrojkerhud.;**""ฑีรยดก่** จงช่วยข้าจากเครื่องพันธนาการบัดเด๋วนี้***
    ไอ้พวกขโมยต้องโดนหัวตัดฟ้าฟื้น ...
    -- 003 --

ส่วนตัว
    hi5 กลุ่ม

ร่วมคิด ด้วยนะครับ
    เป็นธรรมดา ของที่มีราคาทุกชนิดบนโลก ยอมเป็นที่ต้องการ

การล๊อคเป็นการถ่วงเวลา....นิดหน่อย
    ยกรถเท่านั้น ที่ไม่มีหลักฐานทิ้งไว้เลย
    เป้าหมายคือการแยกอะหลั่ยเป็นชิ้นเป็นซาก แช่น้ำในลำคลองหรือที่เน่าๆ ไม่เป็นที่สังเกตุ ประมาณ1-2 ปี
    จากนั้น การเปิดกรุ จะเริ่มขึ้นเมื่อเวลาผ่านไป เหมือนฝากเงินไว้กับธนาคารความชั่ว ได้เวลาถอน เจ้าของเก่าลืม....

หาที่จอดดีๆ และไว้ใจได้ ก่อนที่จะเดิน จากรถคุณตลอดกาล....การฝาก การเสียเงินเช่าที่ จอด หรือ จ้าง
    บริเวณมีรั่วรอบขอบชิด เดินซักนิด อย่าขี้เกียจจะได้ไม่หาย

แนะนำ
    ทำกล่องเหล็ก หรือ ไม้ ยึดกับพื้นครอบรถเลย ราคาคงไม่เท่าไหร่ถ้าเทียบกับ ราคารถ(เป็นไปได้ไม๊นี้)

ถ่ายรูปหลักฐานเลขเครื่อง เลขรถ รถของคุณไว้ และทุกครั้งที่มีการตกแต่งใหม่/\2 แม้No-Bookก็ตาม

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    1

ใอ้หัวขโมยนี่มันชั่วจริง ๆ นะคับ เล่นยกรถตูเลยวันหลังผมจะไปขโมยรถกะบะมันจะได้มีมีมา ยกเราพวกเราอะดีมั้ย

มาตรฐาน vespa classic 64

so good idea man /\2
    BANGKOK BANK ณรงรัตน์ มะลิวงษ์
    เลขบัญชี 3094269911

Mobile 081-8889125 JOE

KOK's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถจักรยานยนต์โบราณจังหวัดกาฬสินธุ์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เจ๋งเลย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Oat 92
    ร่วมคิด ด้วยนะครับ
    เป็นธรรมดา ของที่มีราคาทุกชนิดบนโลก ยอมเป็นที่ต้องการ

การล๊อคเป็นการถ่วงเวลา....นิดหน่อย
    ยกรถเท่านั้น ที่ไม่มีหลักฐานทิ้งไว้เลย
    เป้าหมายคือการแยกอะหลั่ยเป็นชิ้นเป็นซาก แช่น้ำในลำคลองหรือที่เน่าๆ ไม่เป็นที่สังเกตุ ประมาณ1-2 ปี
    จากนั้น การเปิดกรุ จะเริ่มขึ้นเมื่อเวลาผ่านไป เหมือนฝากเงินไว้กับธนาคารความชั่ว ได้เวลาถอน เจ้าของเก่าลืม....

หาที่จอดดีๆ และไว้ใจได้ ก่อนที่จะเดิน จากรถคุณตลอดกาล....การฝาก การเสียเงินเช่าที่ จอด หรือ จ้าง
    บริเวณมีรั่วรอบขอบชิด เดินซักนิด อย่าขี้เกียจจะได้ไม่หาย

แนะนำ
    ทำกล่องเหล็ก หรือ ไม้ ยึดกับพื้นครอบรถเลย ราคาคงไม่เท่าไหร่ถ้าเทียบกับ ราคารถ(เป็นไปได้ไม๊นี้)

ถ่ายรูปหลักฐานเลขเครื่อง เลขรถ รถของคุณไว้ และทุกครั้งที่มีการตกแต่งใหม่/\2 แม้No-Bookก็ตาม
    /\2 เป็นความคิดที่ดี เป็นแนวทางครับ เยี่ยมๆๆๆ/\2
    ผ่านมาเมื่อไหร่ มีอะไรให้ช่วยเหลือ โทรฯมาเลยครับ
    08 - 6226 - 5565

[B]รถคันแรก ทำให้หลายๆคนรู้จักเรา
    รถคันต่อๆไป ทำให้เราออกไปรู้จักใครหลายๆคน

บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงไทยฯกาฬสินธุ์ ชื่อบัญชี ส.อ.ผดุงเดช บุญสวัสดิ์
    เลขที่ บ/ช 404 - 1 - 62467 - 3

ที่อยู่ส่งของ 70/1 ถ.โสมพะมิตร ต.กาฬสินธุ์ อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์ 46000

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

แล้วมันติดสัญญาณกันขโมยได้มั้ย/\6 /\6

Junior Member -M-A-I-Y-'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

เราก็อยากรู้เหมือนกันสงสารรถแล้วจะทำไงดีอ่ะกลัวอ่ะ ใครรู้ส่งมาบอกด้วยน่ะ

Bookmarks