ทริปแห่เทียนเข้าพรรษาวัดงอมถ้ำ- MC THAMAI uttaradit 8/7/2552

สวัดดี เพื่อนๆ ชาวสองล้อทุกท่าน ช่วงนี้ฤดูฝน ถึงจะมีอุปสรรค ในการเดินทาง กลุ่มของพวกเราก็ฝ่าอุปสรรค เจอทั้งฝน แดด ระยะทาง ในการเดินทางเพื่อไปทำบุญและ ได้นำภาพทำกิจกรรม ทำบุญแห่เทียนไปทวาย ณ วัดวังถ้ำ และของใช้ที่จำเป็น เช่น สี ทาไม้ และเงินบริจากจำนวนหนึ่งที่ชาวสองล้อสมาชิกในกลุ่มร่ วมกันบริจาก มอบให้แก่วัดมาให้ชมกัน
(CLASSIC อยู่ที่ใจไม่ใช่แฟร์ชั้น)

เชิญชม
รูปแรกคับก่อนเดินทาง ต้องรอให้ฝนหยุดตก em87
THAPLA CLASSIC CLUP
MC THAMAI 2007
uttaradit

รวมตัวหน้าร้านเสี่ย กอล์ฟ (ร้านวชิรา) อิอิ

เริ่มออกเดินทาง ช่วงสายหน่อยคับ ต้องรอให้(ฝน)พี่แกหยุดตก

นำขบวน โดย พี่ วิษณุ และรถคู่ใจ C92

สมาชิกในกลุ่ม ยาวววววววววววววววววววววไป

ตามด้วย พี่ สมหวัง กับ CG โครงแดง แรงทะลุโลก

แวะรับเพื่อนในกลุ่ม แล้วเดินทางต่อกัลอีก

ขับไป สภาพอากาศเป็นใจมากเลยคับ บรรยากาศดีจริงๆ

และแล้วเหตุการณ์ระทึกใจก็เกิดขึ้น...................................... ...รถพัง

เป็นรถของช่างในชมรม เรานี้เอง C100 เกิด งอแง (แต่ไม่ใช่ปัญหา)ถอดซ่อมแมร้งเลย

ระหว่างซ่อม พวกเราก็ได้พักผ่อนกัน เวลาผ่านไปครึ่งชั่วโมง เท่านั้น C100 ก็กับมาแว้นนนนนน แล้วหายลับตาไปตามถนนมุ่งหน้าสู่เป้าหมายที่ตั้งไว้

ช่วงนี้คับขับไปเลื่อยๆ ด้วยความระมัดระวัง เพราะคนเราอยู่ได้ด้วยความไม่ประมาท

และที่สำคัญในการเดินทางก็คือ อุปกรณ์ป้องกันความปลอดภัย หมวก กันน๊อค

พังไปอีก1คันC70 ยกขึ้นรถยนต์ไปเลยยยยยยยยยยย

และแล้วก็ถึงเป้าหมาย หมู่ บ้าน งอมถ้ำ

ภาพต่อไปจะพาชมบรรยากาศภายในวัด คับ
ได้มีผู้ใหญ่บ้าน และชาวบ้านมาคอยต้อนรับมาร่วมทำบุญพร้อมกันคับ

ผู้ใหญ่บ้านกล่าวต้อนรับคับ

พี่ วิษณุ ประธานกลุ่ม ขึ้นมากล่าวจุดประสงค์ ของการ มาทำบุญถวายเทียน และบริจากสิ่งของพร้อมเงินจำนวนหนึ่ง

น้องๆสมาชิกในกลุ่ม ถวายเทียน มอบสิ่งของ

ต่อไปเป็นหน้าที่พระทำพิธี

ไหว้พระ ดูทุกคนตั้งใจกันมากเลยคับ หวังว่าความดีจะติดตัวไปทุกแห่งหน กันทุกคนคับ

เป็นอันเสร็จพิธีการ มาเที่ยวชมบริเวรรอบๆวัดกัลบ้างว่ามีอะไรกันบ้าง

ร่วมรับประทานอาหารที่บ้านผู้ใหญ่บ้าน

ได้เวลากลับบ้านกันแล้วล่ะสิ ขอเก็บภาพก่อนกลับสักนิด
น้องกิ๊ฟ em87

น้องหวานem87

กลุ่มของพวกเรา ต้องขอขอบคุณ ผู้ใหญ่บ้านและชาวบ้านที่ให้ความร่วมมือในการทำกิจกร รมครั้งนี้อย่างสูง ขอบคุณจากใจจริง

เดินทางกลับ

หากมีเวลาและโอกาศที่ดี แน่นอนคับจะต้องมีครั้งต่อไปที่จะร่วมทำบุญกันอีกครั ้ง ทริปต่อไปติดตามชมกันนะคับจะลงให้ชมกันเต็มๆ