ณ.ลานพระบรมรูปทรงม้า. - หน้า 6

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 70 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 56 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ณ.ลานพระบรมรูปทรงม้า.

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ รถเต่าเมืองแป้ อ่านข้อความ
    เห็นว่าจะมีแขกมาร่วมกันเยอะ แดงทั้งนั้น
    .............................หากมีที่สำรองไว้ก็น่า จะดี ตีตั๋วรถแล้วอ่ะ...
    ................คิดเห็นกันเป็นประกาศใด ประกาศด่วน..ครับเฮีย.
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hotmail123 อ่านข้อความ
    ก็วันนั้นนัดใส่เสื้อแดงเลยท่าน ts01 จะได้ดูเนียน

อ่าย่อเล่นคับ
    พี่เค้าคุยๆ อยู่ ถ้ามันเกิดวันนั้นเราจะไปที่ไหนกันดี

พี่เดี่ยวให้คำตอบด้วย
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ รถเต่าเมืองแป้ อ่านข้อความ

จากสถานการณ์ความวุ่นวายทางการเมืองที่อาจจะเกิดขึ้น ในวันเสาร์ที่5กันยาที่จะถึงนี้...
    สำหรับผมเองยังอยากจะให้มีต่อไปครับ.. แม้จะต้องเสี่ยงโดยไม่จำเป็นกับความวุ่นวายที่จะเกิด ขึ้น.. เบื้องต้นในตอนนี้.. ถ้าเราไปใช้พื้นที่ลานพระบรมรูปฯไม่ได้จริงๆ.. เราอาจจะต้องไปพบกันที่ท้องสนามหลวงก่อนครับ.. ยอมรับครับว่าห่วงความรู้สึกพี่ๆน้องๆชาวคลาสสิคทุกท ่านที่จะมา.. แต่ความปลอดภัยนั้นก็เป็นสิ่งสำคัญ.. แม้ว่าพวกเราอาจจะโดนเพ่งเล็งไปด้วย..ทั้งที่ไม่ได้เ กี่ยวข้อง..
    อย่างไรก็ตาม.. อยากบอกทุกท่านที่จะไปไว้ก่อนตรงนี้ว่า.. อย่าทำหรือใช้..หรือใส่อะไรที่อาจเป็นสื่อสัญลักษณ์ท ี่จะเกี่ยวข้องในการชุมนุมทางการเมืองในครั้งนี้นะคร ับ..
    ถ้ายังไงแล้ว.. สำหรับท่านที่จะไป..ในช่วงอาทิตย์สัปดาห์นี้โปรดติดต ามที่กระทู้นี้อย่างใกล้ชิดนะครับ.. อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงเกิดขึ้นได้ตลอดเวลาครับ..

ด้วยความห่วงใย..
    เดียว Bike Heroฯ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 30-08-2009 เมื่อ 20:13

BIKE HERO DISCO POWER.

สาวก ราชดำเนิน ake พัฒนาการ's Avatar
    สถานที่
    Rajdumnern classic
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

ถ้าไม่รังเกียจ มาราชดำเนินก็ได้นะครับน้า อิอิ ยาวไป ยาวไป

โอ..ราชดำเนิน..เธอสวยเหลือเกิน..ดำเนินของพี่
    ธ.กรุงไท 082-0-32581-3 สาขาหัวตะเข้ (ลาดกระบัง)
    โทร.080-083-0569 1-2 call , 089-135-9092 true

hotmail123's Avatar
    สถานที่
    NO WAR Classic Club Nakhonsri
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ake พัฒนาการ อ่านข้อความ
    ถ้าไม่รังเกียจ มาราชดำเนินก็ได้นะครับน้า อิอิ ยาวไป ยาวไป
    คาดว่ามีรถร่วมครั้งนี้ สัก พันคัน ts01
    กลัวที่จอดไม่พอสิ ราชดำเนินง่ะ
    วันเสาร์ที่ 4 ก.พ. 55 โปรเจคใหญ่ต้อนรับปี 2012 เอาใจคนที่หลงรักและชื่นชอบความ classic,ดนตรี และ กิจกรรม x-treme ในโคลงการ ลีวัฒนา retro night classic & vintage market ตลาดนัดพบปะ คน classic ทุกๆวันเสาร์ เลือกชมสินค้าจากกลุ่ม,ชมรม ต่างๆ คนตรี แและกิจกรรมโชว์สุดมัน!!! และทุกๆ เสาร์สุดท้ายของเดือนพบกับ raggea ska party by eat more fruit โดย ศิลปินชั้นนำ การออกร้านและกิจกรรมจากกลุ่ม สมาชิก พร้อมเปิดตัวเสาร์แรกของเดือนกุมภาพันธ์ 2012 ณ ตลาดลีวัฒนา อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช

Senior Member รถเต่าเมืองแป้'s Avatar
    สถานที่
    รถเฒ่าเมืองแป้
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หนามหลวงก็ดี

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KM RD V3 อ่านข้อความ
    จากสถานการณ์ความวุ่นวายทางการเมืองที่อาจจะเกิดขึ้น ในวันเสาร์ที่5กันยาที่จะถึงนี้...
    สำหรับผมเองยังอยากจะให้มีต่อไปครับ.. แม้จะต้องเสี่ยงโดยไม่จำเป็นกับความวุ่นวายที่จะเกิด ขึ้น.. เบื้องต้นในตอนนี้.. ถ้าเราไปใช้พื้นที่ลานพระบรมรูปฯไม่ได้จริงๆ.. เราอาจจะต้องไปพบกันที่ท้องสนามหลวงก่อนครับ.. ยอมรับครับว่าห่วงความรู้สึกพี่ๆน้องๆชาวคลาสสิคทุกท ่านที่จะมา.. แต่ความปลอดภัยนั้นก็เป็นสิ่งสำคัญ.. แม้ว่าพวกเราอาจจะโดนเพ่งเล็งไปด้วย..ทั้งที่ไม่ได้เ กี่ยวข้อง..
    อย่างไรก็ตาม.. อยากบอกทุกท่านที่จะไปไว้ก่อนตรงนี้ว่า.. อย่าทำหรือใช้..หรือใส่อะไรที่อาจเป็นสื่อสัญลักษณ์ท ี่จะเกี่ยวข้องในการชุมนุมทางการเมืองในครั้งนี้นะคร ับ..
    ถ้ายังไงแล้ว.. สำหรับท่านที่จะไป..ในช่วงอาทิตย์สัปดาห์นี้โปรดติดต ามที่กระทู้นี้อย่างใกล้ชิดนะครับ.. อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงเกิดขึ้นได้ตลอดเวลาครับ..

ด้วยความห่วงใย..

เดียว Bike Heroฯ

.............................ว่าแต่รถผมแดงทั้งคัน วันนั้นมิต้องพอกแป้งไปรึ เอิ๊กกกกกก
    .................................................เ ป็นกำลังใจครับ จะอย่างไรก็ตาม ผมไปแน่
    ร ถ เ ฒ่ า เ มื อ ง แ ป้
    081-7967656
    คิดคลาสสิค ทำคลาสสิค คบคลาสสิค ชีวิตมีแต่คลาสสิค
    พวกเรา คือ ผีเสื้อแห่งท้องถนน
    บอร์ด กลุ่มรถเฒ่าเมืองแป้

Senior Member MUTU_Classic's Avatar
    ขอบคุณ
    0

.............................ว่าแต่รถผมแดงทั้งคัน วันนั้นมิต้องพอกแป้งไปรึ เอิ๊กกกกกก
    .................................................เ ป็นกำลังใจครับ จะอย่างไรก็ตาม ผมไปแน่

พบกันที่ สะพานพระราม 8 คับพี่น้อง

พบกัน รักกัน สัมพันธ์ ยั่งยืน

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ake พัฒนาการ อ่านข้อความ
    ไม่รังเกียจหรอกหราน... แต่หวาดเสียวน่ะ.. ts23
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hotmail123 อ่านข้อความ
    คาดว่ามีรถร่วมครั้งนี้ สัก พันคัน ts01
    กลัวที่จอดไม่พอสิ ราชดำเนินง่ะ

นี่ก็พิมพ์เกินไป....

ขอบคุณครับพี่.. แล้วเจอกันที่สะพานพระราม8นะครับ..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ MUTU_Classic อ่านข้อความ
    พบกันที่ สะพานพระราม 8 คับพี่น้อง

แล้วเจอกันครับ..

Eako-GB400 eako's Avatar
    สถานที่
    ClubMan ขับมันส์
    ขอบคุณ
    0

หน้าศาลาว่าการ กรุงเทพฯ ผมว่ามีเนื้อที่พอจอดได้นะ
    พระรามแปดก็ดี แต่จอดได้เฉพาะด้านนอก

ลองดูละกันครับ

สนามหลวงวันนั้นประชาชนคนล้นหลามน่าดู อาจจะมีเวทีเสียงดัง คุยไม่รู้เรื่องแน่เลย
    Clubman.....เชิญทางนี้ 26 ธันวาคม Meeting ชาวคลับแมน ครับ

สาวก ราชดำเนิน ake พัฒนาการ's Avatar
    สถานที่
    Rajdumnern classic
    ขอบคุณ
    0

ตรงสวน สาธารณะปะครับ ถ้าใช้ ตรงนั้นไปกินเหล้าบ่อย เด๋วพี่จอมเลี้ยงเอง 555+ ขอบคุณมากนะครับพี่จอม

โอ..ราชดำเนิน..เธอสวยเหลือเกิน..ดำเนินของพี่
    ธ.กรุงไท 082-0-32581-3 สาขาหัวตะเข้ (ลาดกระบัง)
    โทร.080-083-0569 1-2 call , 089-135-9092 true

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

จากสถานการณ์ความวุ่นวายที่อาจจะเกิดขึ้นในวันเสาร์ท ี่5กันยานี้.. เพื่อความปลอภัยของทุกท่านที่จะมาพบกันในการนี้.. ผมขออนุญาตแจ้งเปลี่ยนสถานที่..ให้มาพบกันที่ใต้สะพา นพระราม8(บริเวณที่กลับรถใต้สะพานแถวสนามบาส)ฝั่งอรุ ณอัมรินทร์กันก่อนนะครับ.. เพื่อเป็นการหลีกเลี่ยงภาวะความวุ่นวายจากสถานที่ที่ เราจะนัดพบกัน(ลานพระบรมรูปฯ)... เพราะผมไม่อยากต้องเลื่อนนัดสำคัญครั้งแรก(ของการกลั บมาฯ)ครั้งนี้ของพวกเราออกไป.. มันเป็นการเริ่มต้นที่แม้จะมีอุปสรรค.. แต่ผมเชื่อว่ามันจะต้องผ่านพ้นไปได้ด้วยดีครับ.. ผมขอหัวใจทุกท่านที่สะดวกมาพบกันนะครับ..

ป.ล.1 ในวันนั้นอาจมีการตั้งจุดตรวจ หากท่านใดที่รถไม่พร้อม.. ก็ขอให้มาแต่ตัวกันดีกว่านะครับ.
    ป.ล.2 ขอบคุณชาว2ล้อพระราม8ทุกท่าน.. กับการแนะนำครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 01-09-2009 เมื่อ 15:37

B E R S A T U mr.kk's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าแร้งคอย
    ขอบคุณ
    0

การเดินทางเข้ากรุงครั้งนี้นั้นยากยิ่งแสนลำบากนัก (สำหรับเด็กบ้านนอก นานๆเข้ากรุงซักครั้ง)
    แต่ยังไงจะพยายามไม่ให้พลาด

ฮือ ฮือ ใครก็ได้ช่วยด้วย จากสุขาภิบาล3 ไปสะพานพระราม8 ยังไง ช่วยด้วย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ km rd v3 อ่านข้อความ
    จากสถานการณ์ความวุ่นวายที่อาจจะเกิดขึ้นในวันเสาร์ท ี่5กันยานี้.. เพื่อความปลอภัยของทุกท่านที่จะมาพบกันในการนี้.. ผมขออนุญาตแจ้งเปลี่ยนสถานที่..ให้มาพบกันที่ใต้สะพา นพระราม8(บริเวณที่กลับรถใต้สะพานแถวสนามบาส)ฝั่งอรุ ณอัมรินทร์กันก่อนนะครับ.. เพื่อเป็นการหลีกเลี่ยงภาวะความวุ่นวายจากสถานที่ที่ เราจะนัดพบกัน(ลานพระบรมรูปฯ)... เพราะผมไม่อยากต้องเลื่อนนัดสำคัญครั้งแรก(ของการกลั บมาฯ)ครั้งนี้ของพวกเราออกไป.. มันเป็นการเริ่มต้นที่แม้จะมีอุปสรรค.. แต่ผมเชื่อว่ามันจะต้องผ่านพ้นไปได้ด้วยดีครับ.. ผมขอหัวใจทุกท่านที่สะดวกมาพบกันนะครับ.. Pic06900

ป.ล.1 ในวันนั้นอาจมีการตั้งจุดตรวจ หากท่านใดที่รถไม่พร้อม.. ก็ขอให้มาแต่ตัวกันดีกว่านะครับ.
    ป.ล.2 ขอบคุณชาว2ล้อพระราม8ทุกท่าน.. กับการแนะนำครับ

ชุมทางแร้งคอย สระบุรี
    นา - วี - ตา - มู - กา - ตอ - กี - ตอ - กา - เซะ - กา - มู

ปักษ์ใต้รูเมาะฮ์กีตอ

...เรานี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด...

เราชาวนครฯ อยู่เมืองพระ มั่นอยู่ในสัจจะ ศีลธรรม กอปรกรรมดี มีมานะพากเพียร ไม่เบียดเบียน ทำอันตรายผู้ใด

ขอบคุณ WEBMASTER THAISCOOTER.COM ศูนย์รวมข้อมูลข่าวสารที่ทำให้เรารู้จักกัน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mr.kk อ่านข้อความ
    การเดินทางเข้ากรุงครั้งนี้นั้นยากยิ่งแสนลำบากนัก (สำหรับเด็กบ้านนอก นานๆเข้ากรุงซักครั้ง)

ฮือ ฮือ ใครก็ได้ช่วยด้วย จากสุขาภิบาล3 ไปสะพานพระราม8 ยังไง ช่วยด้วย
    ไปเรื่อยๆ ก็ถึงคับคุณก้อง
    วันเสาร์ที่ 4 ก.พ. 55 โปรเจคใหญ่ต้อนรับปี 2012 เอาใจคนที่หลงรักและชื่นชอบความ classic,ดนตรี และ กิจกรรม x-treme ในโคลงการ ลีวัฒนา retro night classic & vintage market ตลาดนัดพบปะ คน classic ทุกๆวันเสาร์ เลือกชมสินค้าจากกลุ่ม,ชมรม ต่างๆ คนตรี แและกิจกรรมโชว์สุดมัน!!! และทุกๆ เสาร์สุดท้ายของเดือนพบกับ raggea ska party by eat more fruit โดย ศิลปินชั้นนำ การออกร้านและกิจกรรมจากกลุ่ม สมาชิก พร้อมเปิดตัวเสาร์แรกของเดือนกุมภาพันธ์ 2012 ณ ตลาดลีวัฒนา อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน จัดไปปปปปปปป

ตรงสวน สาธารณะปะครับ ถ้าใช้ ตรงนั้นไปกินเหล้าบ่อย เด๋วพี่จอมเลี้ยงเอง 555+ ขอบคุณมากนะครับพี่จอม
    ว่าไปนั้น

Senior Member รถเต่าเมืองแป้'s Avatar
    สถานที่
    รถเฒ่าเมืองแป้
    ขอบคุณ
    0

ยังไม่เจอกันยังมันขนาดนี้...พี่น้อง
    ...........ปะกันตัวเป็น ๆ จะขนาดไหน....
    .............เฮีย ตกลงไม่เลื่อนไม่ย้ายอีกแล้วนะ 5โมง 5กันยาที่พระราม 8
    .............ลองเลื่อนดิ เจอความมั่นคงแน่ อิอิ ( โทษฐานทำให้เหล่าสมาชิกอารมย์ค้าง)
    ร ถ เ ฒ่ า เ มื อ ง แ ป้
    081-7967656
    คิดคลาสสิค ทำคลาสสิค คบคลาสสิค ชีวิตมีแต่คลาสสิค
    พวกเรา คือ ผีเสื้อแห่งท้องถนน
    บอร์ด กลุ่มรถเฒ่าเมืองแป้

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ยังไม่เจอกันยังมันขนาดนี้...พี่น้อง
    ...........ปะกันตัวเป็น ๆ จะขนาดไหน....
    .............เฮีย ตกลงไม่เลื่อนไม่ย้ายอีกแล้วนะ 5โมง 5กันยาที่พระราม 8
    .............ลองเลื่อนดิ เจอความมั่นคงแน่ อิอิ ( โทษฐานทำให้เหล่าสมาชิกอารมย์ค้าง)
    ใครจะกล้าทำล่ะคับ รถเต่าเมืองแป้มาทั้งที ts01

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mr.kk อ่านข้อความ

นี่เลยน้อง.. วิ่งเส้นลาดพร้าว...มาเข้าจตุจักร..ผ่านอ.ต.ก.ตรงยาว บนถ.พระราม6จนไปถึงแยกตึกชัย(แล้วเลี้ยวขวา..เพื่อหล ีกเลี่ยงการชุมนุม)แล้วตรงยาวไปทางม.ราชภัฏสวนดุสิต. .ข้ามสะพานซังฮี้..ไปถึงสี่แยกไฟฉายแล้วเลี้ยวซ้าย.. มุ่งหน้าท่าพระ.. ถึงแยกปิ่นเกล้าเลี้ยวซ้ายอีกที..จะเจอแยกอรุณอัมริน ทร์..เลี้ยวซ้ายอีกครั้งไปทางสะพานพระราม8..สังเกตดู ป้ายกลับรถ(ใต้สะพาน)ให้ไปตามป้ายกลับรถ..พอกลับรถแล ้วสนามบาสจะอยู่ทางซ้ายมือครับ..ชัดพอมั๊ย??..

ไปเรื่อยๆ ก็ถึงคับคุณก้อง
    นี่ก็ว่าไปนั่น..

ไม่แล้วครับพี่... ลงตัวชัดเจน..และก็แน่นอนแล้วครับ.. ฟันธง!!!!....
    ใครจะกล้าทำล่ะคับ รถเต่าเมืองแป้มาทั้งที ts01

รถเฒ่าน้อง...รถเฒ่า..

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 70 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 56 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks