+++เตือนภัยชาว2ล้อ+++ ระวังสรรพสามิต...ล่อซื้อมอไซค์อินวอยครับ +++

ชื่อกระทู้: +++เตือนภัยชาว2ล้อ+++ ระวังสรรพสามิต...ล่อซื้อมอไซค์อินวอยครับ +++

Member onepark1's Avatar
    สถานที่
    Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน +++เตือนภัยชาว2ล้อ+++ ระวังสรรพสามิต...ล่อซื้อมอไซค์อินวอยครับ +++

พ อ ดี ไ ป อ่ า น เ จ อ จ า ก เ ว ป m o c y c . c o m อ่ ะ คั บ เ ห็ น ว่ า เ ป น ป ร ะ โ ย ช น์ กั บ เ พื่ อ น ๆ เ ล ย เ อ า ม า ใ ห้ อ่ า น กั น ซั ก ห น่ อ ย

http://www.mocyc.com/store/view.php?idclassified=167990

http://www.cm-club.com/vb/showthread.php?t=96095

เตือนๆกันไว้ครับ มันมาอีกแล้ว แต่แนวใหม่ครับ ( สรรพสามิต )
    ระวังสรรพสามิต...ล่อซื้อมอไซค์อินวอยครับ

อ้างถึง กระทู้ [ หมายเลข 167990 ] แนะนำ : ระวังสรรพสามิต...ล่อซื้อมอไซค์อินวอยครับ ( www.mocyc.com )

ระวังพวกมัน มันมาล่อซื้อรถในเน็ตแล้ว หลังจากที่พวกมันกวาดล้างรถอินวอยทั้งภาคเหนือ และกรุงเทพ ตาม

ร้านมอไซค์ต่างๆ มันหันมาล่อซื้อในเวปมอไซค์แล้วครับ ผมโดนมาแล้ว แพงสาดดด ค่าปรับปัจจุบันมันใช้ตาม

เกณ์มาตราฐานการนำเข้า ค่าปรับ 400cc ประมาณ 30000-50000 บาทครับ มันเล่นกันแบบนี้แล้วครับ กรณี

ของผมโดนรถ NC30 ตกลงขายให้มัน37000 มันโฮนเงินมามัดจำก่อน 15000 ผมก็สบายใจพอมันมาเอารถ

เท่านั้นหล่ะ มันเอารถไปแล้วบอกให้ผมตามมาจ่ายค่าปรับภาษีสรรพสามิ ตที่สำนังงานมันค่าปรับเห็นแล้วผม

ตกใจมาก มันสามารถซื้อรถผมได้อีกหนึ่งคันเลยครับ ตอนนี้รถผมยังไม่ได้เอาออกครับเพราะไม่มีเงินเอาออก

พวกพี่ๆน้องๆ ท่านใด พอมีคำแนะนำบ้างครับช่วยด้วยครับ

http://www.mocyc.com/store/view.php?idclassified=167990

ข้อความที่2

ระวังพวกมัน มันมาล่อซื้อรถในเน็ตแล้ว หลังจากที่พวกมันกวาดล้างรถอินวอยทั้งภาคเหนือ และกรุงเทพ ตาม

ร้านมอไซค์ต่างๆ มันหันมาล่อซื้อในเวปมอไซค์แล้วครับ ผมโดนมาแล้ว แพงสาดดด ค่าปรับปัจจุบันมันใช้ตาม

เกณ์มาตราฐานการนำเข้า ค่าปรับ 400cc ประมาณ 30000-50000 บาทครับ มันเล่นกันแบบนี้แล้วครับ กรณี

ของผมโดนรถ NC30 ตกลงขายให้มัน37000 มันโฮนเงินมามัดจำก่อน 15000 ผมก็สบายใจพอมันมาเอารถ

เท่านั้นหล่ะ มันเอารถไปแล้วบอกให้ผมตามมาจ่ายค่าปรับภาษีสรรพสามิ ตที่สำนังงานมันค่าปรับเห็นแล้วผม

ตกใจมาก มันสามารถซื้อรถผมได้อีกหนึ่งคันเลยครับ ตอนนี้รถผมยังไม่ได้เอาออกครับเพราะไม่มีเงินเอาออก

พวกพี่ๆน้องๆ ท่านใด พอมีคำแนะนำบ้างครับช่วยด้วยครับ

ยังไงก็ดูๆๆช่วยกันหน่อยนะครับ
    ผ่านไปอ่านเจอ^^"
    รับหุ้มล้อ จักรยานฟิกเกียร์ งานดี ราคาถูก 600-
    083-3323234 ตั๊กครับ

Member onepark1's Avatar
    สถานที่
    Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

ขออณุญาติเจ้าของกระทู้เดิมด้วยนะครับ
    ช่วยแบ่งปัน
    เพื่อป้องกันและระวังพวกนี้ช่วยกัน
    รับหุ้มล้อ จักรยานฟิกเกียร์ งานดี ราคาถูก 600-
    083-3323234 ตั๊กครับ

Bookmarks