เขาบอกว่าใส่ท่อสูตรเเล้วเครื่องพังเเร็วจริงไหมครับ

ชื่อกระทู้: เขาบอกว่าใส่ท่อสูตรเเล้วเครื่องพังเเร็วจริงไหมครับ

ROKKOR Man Mephistophelezz's Avatar
    ขอบคุณ
    1

มาตรฐาน เขาบอกว่าใส่ท่อสูตรเเล้วเครื่องพังเเร็วจริงไหมครับ

เเล้วท่อป๊องกับท่อติดรถมันต่างกันยังไ
    งครับ
    ใส่ท่อป๊องเเล้วรถวิ่งเร็วขึ้นไหมหรือว่าต่างกันเเค่ เสียง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mephistophelezz : 23-07-2009 เมื่อ 10:25

Member •MaNiaC•'s Avatar
    สถานที่
    ไว้ลาย!! สายล้อ8
    ขอบคุณ
    0

อาจเกี่ยวครับ
    เพราะใส่แล้วรถจะแรงขึ้น
    ทีนี้คุณก็จะใช้ความเร็วในการขับมากขึ้น
    คุณก็จะชอบขับรถด้วยความเร็วมากขึ้น
    ส่งผลให้เครื่องสึกหรอเร็วขึ้น
    รถก็จะพังเร็วขึ้นครับ 555+

พูดเล่นครับ จริงๆไม่เกี่ยวหรอก
    * WhitE LinE สายร๊อค *

> ChiAnG rAi WhitE LinE GanGsteRs <

Miszile แบงค์ px150's Avatar
    สถานที่
    MisZile Scooter
    ขอบคุณ
    0

นิดนึง ถ้าท่อรถคุนโล่งเกิ๊นไปก็จะกินแหวน แหวนลูกสูบก็สึกเร็วขึ้น

เมืองทองคะนองเดช

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แบงค์ px150 อ่านข้อความ
    นิดนึง ถ้าท่อรถคุนโล่งเกิ๊นไปก็จะกินแหวน แหวนลูกสูบก็สึกเร็วขึ้น
    ตามนี้เลยคับท่าน

Senior Member Mutu Lam's Avatar
    สถานที่
    เทพา
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผมว่า

ผมว่า
    แค่แหวนหรอก
    เปลี่ยนง่าย
    ไม่แพง
    อย่าไปซีเรียส
    <---------------------------------------------------------------------------------------------------->
    ติดต่อผมได้ทางอีเมล์ : [email protected]

หรือโทร 089-926-9425

เลขบัญชี 9280-3185-51 ธ.กรุงไทย(ออมทรัพย์) สาขานาทวี ชื่อบัญชี อาหาหมัด สีระโก(AHAMUD SEERAKO)

<---------- LAMBRETTA PARKING ONLY ---------->

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

ท่อมีผลนิดหน่อยครับ ถ้าบิดมากๆ ดังนั้นต่อให้แต่งแรงขนาดไหน คุณเอามาขี่40-60อวดสาวเรื่อยๆชิวชิว ไม่พังง่ายๆหรอกครับ

My Bike running on LPG

Junior Member
    สถานที่
    ล้อเล็กเวียงโกศัย
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mutu Lam อ่านข้อความ
    ผมว่า
    แค่แหวนหรอก
    เปลี่ยนง่าย
    ไม่แพง
    อย่าไปซีเรียส
    น่าจะแค่แหวนนะคับผม

Member dogplayray's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน modsพาเพลิน

ผมว่าน่ะ แหวนลวมเพราะท่อคุนโล่งก็ถูก

แต่ถ้าท้อสูทคุนไล่ดีก็ไม่หลวมน่ะคับ

อีกอย่างโอโต้ลูบคุนเติมพอดีกับการขับของคุน ก็ไม่มีผล

แรงกว่าท่อป้องแน่นอนคับเพราะ

ท้อไล่มาจากรอบเครื่องรถเราคับ

Vespa_S_พัทลุง vespa_fever's Avatar
    สถานที่
    ZiGGy AntZ
    ขอบคุณ
    0

รถผมท่อสูตรออกขวาใส่ปลายป๊อง เครื่องเป็น 2 พอต แต่คว้านเสื้อลงลูก 60 มิลแล้ว

เวลาขับเสียงท่อดังปกติดี แต่จะมีเสียงตอดถี่ ๆ ดังตามบางจังหวะ เวลามีเสียงตอดก้อจะเร่งหนีเสียง

เสียงตอดก้อจะหายไป เป็นเสียงท่อปกติ พอได้รอบสักพักก้อจะมีเสียงตอดถี่ดังตามมาอีก

มันจะมีผลอะไรต่อรถมั้ยคับ อาการอย่างนี้ต้องแก้ไขยังไง แล้วถ้าเกิดผมจะเอาปลายสูตรของ

ฮอนด้า เทน่ามาใส่แทนได้มั้ยคับ เผื่อมันจะระบายอากาศและรีดเสียงได้ดีกว่า

ส่วนรถผมแรงต้นปกติคับ ไม่ได้แรงอะไร แต่ปลายไหลหลับ เด่วผมจะเอารูปท่อที่ผมใส่มาให้ดูคับ
    การใช้ชีวิต อย่ายึดติดกับหน้าตา

" มีแล้ว มีอีกได้ "
    เมียตาย ไม่เสียดายเท่าเบียร์หก

aew_64
    สถานที่
    freedom
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ท่อ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mephistophelezz อ่านข้อความ
    เเล้วท่อป๊องกับท่อติดรถมันต่างกันยังไ
    งครับ
    ใส่ท่อป๊องเเล้วรถวิ่งเร็วขึ้นไหมหรือว่าต่างกันเเค่ เสียง

ปกติที่ใส่ท่อสูตรเพราะช่วยเพิ่มความแรงคับ
    ท่อสูตรจะไปช่วยเพิ่มแรงอัดในเสื้อสูบ ทำให้รถมากำลังมาขึ้นคับ ผมว่าท่อสูตรเลือกดีๆ แรงกว่าท่อป๊องแน่นอนคับ

Senior Member vannessz's Avatar
    สถานที่
    THINK POSITIVE
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ^^

ขอถามเพิ่มเติมครับ........
    แล้วท่อสูตรออกซ้าย แบบรถขนส่งผ้าทั่วไป ที่เสียงเหมือนรถตลอด
    มันใส่แล้ววิ่งดีกว่ามั๊ย ไหลปลายมั๊ย....หรือว่าต้องออกขวา แบบโพลินี่อย่างเดียวอะครับ
    ในกรณีที่เครื่องเดิมลูกเดิม 58 มิล ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    web site --- > http://vannessz.multiply.com <----

บริการถ่ายภาพ
    - Graduation
    DIGITAL/FILM นอกรอบ,เต็มวัน,ครึ่งวัน
    - Event
    DIGITAL งานพิธี,งานบริษัท
    - Wedding Ceremony
    DIGITAL /FILM pre wedding,งานพิธี
    - Profile portrait
    DIGITAL /FILM อัลบัมส่วนตัว,แฟชั่น

ติดต่อที่ 089-0388732 (นายแวน)
    E mail: [email protected]

,

Member pxmang's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ท่อออกซ่ายต่องวิ่งดีกว่าอยู่แล้วครับเพราะไอเสียออก ได้รวดเร็วกว่าครับ
    ท่อออกขวามันมีการโค้งงอมากกว่าไอเสียเลยออกได้ช้ากว ่าครับทั้งนี้อยู่ที่การปรับจูนด้วยครับ

การใส่ท่อสูตรนั้นเวลาเราใส่ทำให้รอบต้นรถเราหายไปคร ับแย่กว่าท่อธรรมดาอีก
    แรงม้าจะออกมาในรอบสูงซะมากกว่าซึ่งจะสูงกว่าท่อธรรม ดาด้วยท่าเป็นคนที่ขับรถเร็วก็อาจทำให้รถพังเร็วขึ้น ด้วยครับแต่ก็ไม่ต่างกันมากเท่าไหร่ในท่อสูตรเดิมๆ
    ในข้อแม้ว่าไม่ผ่าห่องสูตรในท่อออกนะครับท่าผ่าออกจะ ทำให้รถมีแรงขึ้นรอบมาเร็วขึ้นปลายดีขึ้น
    ก็จะทำให้การสึกหลอมาขึ้นตามครับเพราะท่าไม่ผ่าท่อออ กจะอั้นรถไม่มีกำลังหรือไม่แมซกะ
    เครื่องที่ทำมาลูกโตไอเสียก็ต่องออกเยอะกว่าเป็นธรรม ดา
    ก็ท่าไม่ผ่าห้องไนท่อไอเสียออกความทนทานก็ไม่ต่างกัน ครับ
    รถแรงอยู่อู่รถหรูอยู่บ้าน

Senior Member vannessz's Avatar
    สถานที่
    THINK POSITIVE
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ^^

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pxmang อ่านข้อความ
    ท่อออกซ่ายต่องวิ่งดีกว่าอยู่แล้วครับเพราะไอเสียออก ได้รวดเร็วกว่าครับ
    ท่อออกขวามันมีการโค้งงอมากกว่าไอเสียเลยออกได้ช้ากว ่าครับทั้งนี้อยู่ที่การปรับจูนด้วยครับ

การใส่ท่อสูตรนั้นเวลาเราใส่ทำให้รอบต้นรถเราหายไปคร ับแย่กว่าท่อธรรมดาอีก
    แรงม้าจะออกมาในรอบสูงซะมากกว่าซึ่งจะสูงกว่าท่อธรรม ดาด้วยท่าเป็นคนที่ขับรถเร็วก็อาจทำให้รถพังเร็วขึ้น ด้วยครับแต่ก็ไม่ต่างกันมากเท่าไหร่ในท่อสูตรเดิมๆ
    ในข้อแม้ว่าไม่ผ่าห่องสูตรในท่อออกนะครับท่าผ่าออกจะ ทำให้รถมีแรงขึ้นรอบมาเร็วขึ้นปลายดีขึ้น
    ก็จะทำให้การสึกหลอมาขึ้นตามครับเพราะท่าไม่ผ่าท่อออ กจะอั้นรถไม่มีกำลังหรือไม่แมซกะ
    เครื่องที่ทำมาลูกโตไอเสียก็ต่องออกเยอะกว่าเป็นธรรม ดา
    ก็ท่าไม่ผ่าห้องไนท่อไอเสียออกความทนทานก็ไม่ต่างกัน ครับ
    รถแรงอยู่อู่รถหรูอยู่บ้าน

ขอบคุณมากครับ
    พอดี 64 ผม อยากวิ่งไหลๆ แต่ไม่อยากลงล้อ 10 ก็เลยคิดว่าจะลงท่อ สูตร ธรรมดาๆ ดู
    web site --- > http://vannessz.multiply.com <----

บริการถ่ายภาพ
    - Graduation
    DIGITAL/FILM นอกรอบ,เต็มวัน,ครึ่งวัน
    - Event
    DIGITAL งานพิธี,งานบริษัท
    - Wedding Ceremony
    DIGITAL /FILM pre wedding,งานพิธี
    - Profile portrait
    DIGITAL /FILM อัลบัมส่วนตัว,แฟชั่น

ติดต่อที่ 089-0388732 (นายแวน)
    E mail: [email protected]

,

ขอบคุณ
    0

จะให้ไหลต้องลงล้อ10ครับยังไงก็สู้ล้อ10ไม่ได้ครับ
    ใส้แต่ท่อไม่ต่างกันเท่าไหร่ครับเท่าทีเคยขับมานะครั บไม่รู้ว่าช่างคนอื่นทำยังไงอาจจะไหลก็ได้
    ลงท่ออย่างเดียวยังไม่ไหลหลอกครับอาจจะต่องเปลี่ยนเฟ รืองขับของpx200ด้วยอะครับอาจจะ
    ไหลปลายบ่างอะครับยังไม่เคยลองกะล้อ8อะครับเคยแต่ล้อ 10เปลี่ยนแล้วดีขึ้นอะครับไหล

ขอบคุณ
    0

เอออีกอย่างใส้ท่อไทยไม่ใส้ดีกว่าอะครับทำมาไม่ได้สู ตรเลยสู้โพลินี่ไม่ได้เลยลองมาแล้วครับท่อไทยกินแหวน ด้วยท่อโพลินี่วี่งดีกว่ามากครับหรือไม่ก็สั่งตีท่อเ ลยครับให้เข้าวางกลวยด้วยนะเดียวท่อจะโล่งเกินท่อตีจ ะเหมาะกะรถเรามากกว่าให้เข้าวัดลูกสูปรถคุณเลยครับ

Bookmarks