รบกวนสอบถามขนาดยางหน่อยครับ

ชื่อกระทู้: รบกวนสอบถามขนาดยางหน่อยครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รบกวนสอบถามขนาดยางหน่อยครับ

พอดีจะลงยางให้ล้อซี่ลวด หน้า 1.85หลัง2.15คับขอบ17นะครับ
    ติดใจอยู่ว่าจะเล่นขนาดไหนดี ที่ใช้ทางตรงได้ดีและเล่นโค้งก็ได้เช่นกัน

รบกวนผู้รู้หน่อยคร้าบ em95
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kim_monkey : 31-07-2009 เมื่อ 12:23

ขอบคุณ
    0

ไม่มีใครตอบให้เรย แหะๆ

Senior Member ~๐ สนิมซาก ๐~'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

ถ้าใส่ล้อหน้า 2.25 หลัง 2.50 หน้าไม่เล็กเกินไป เล่นโค้งปลอดภัยกว่าครับ

ถ้าล้อและหน้ายางเล็กกว่านี้เหมือนพวกรถฟีโน่ เด็กแว๊นซ์ ล้อเล็กๆ อันตรายคับ ผมเห็นกลิ้งทุกราย

ส่วนใหญ่จะเข้าใจว่า ล้อยิ่งเล็ก ความเร็วยิ่งดี น้ำหนักมันลดลงไม่เท่าไหร่หรอกคับ

แถมยังอันตรายมากขึ้นอีกต่างหาก คับ

แค่นี้แหละครับผม รอท่านต่อไปคับ em95
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~๐ สนิมซาก ๐~ : 31-07-2009 เมื่อ 17:20
    เรามันขวานผ่าซาก

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับ แต่หน้า ขนาด1.85/2.15นี่ไม่แว๊นแล้วนะครับ แหะๆ

ถือว่าใหญ่แล้วครับผม อยากทราบขนาดที่จะใส่ให้สวยอ่ะครับem95

Senior Member t-t-and-t's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบังคลาสสิคคลับ & ก้านกระทุ้งคลาดสิกคลับ
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kim_monkey อ่านข้อความ
    พอดีจะลงยางให้ล้อซี่ลวด หน้า 1.85หลัง2.15คับขอบ17นะครับ
    ติดใจอยู่ว่าจะเล่นขนาดไหนดี ที่ใช้ทางตรงได้ดีและเล่นโค้งก็ได้เช่นกัน

ไม่ทราบเอาไปใส่รถรุ้นไหนคับ แล้วขนาดเครื่องกี่ซีซี คับ...........
    แต่ถ้าเอาไปใส่รถพวกcg jx gl wing ถ้าขนาดกำลังดี ก้ล้อหน้า 17-1.85 ยางก็ 90/80-17 หรออาจจะ 100/80-17 นะคับ ส่วนล้อหลังก้ 17-2.15 ยางก้ 100/80-17 หรออาจจะ 110/80-17 นะ ขนาดกำลังดี ไม่ใหญ่ไม่เล็กเกินไปคับ ไม่กินกำลังเครื่องมากด้วยคับ ถ้าเอาไว้เล่นโค้งนะ เพราะถ้าใส่ยางที่มันใหญ่กว่ากะทะล้อมากเกิน ยางมันจะกลมคับ ทำให้เข้าโค้งไม่ดีนะ
    รถผม cg125 ก้ใส่ยางไซค์ประมาณเนี่ยคับ...
    ส่วนถ้าเปนรถรุ้นอื่นก้ต้องมาว่ากันอีกทีคับ .......em95

ทางลัดเข้าบอร์ด ชมรมก้านกระทุ้งคลาดสิกคลับ ยินดีต้อนรับคับ..
    www.thaiscooter.com/club/kktcc
    ปล.ก้านกระทุ้งอยู่ตรงนี้ เราพร้อมที่จะแบ่งให้กับทุกคนเข้ามาอยู่ด้วยกันครับ ถึงจะเบียดเสียดแออัด แต่ก็อบอุ่นนะจ๊ะ(ออกจะร้อนนิดๆด้วย) ถึงจะ มาใหม่ มาเก่า มาแล้วมาอีก มาๆหายๆ มาบ้างไม่มาบ้าง มาประจำ มาจนเบื่อ มาจนรำคาญ มาแบบเหงาๆ มาแบบเกย์ๆ(อันนี่พาดพิง ถึงคนที่คุณก็รู้ว่าใคร) มาแบบไม่เมา(แต่กลับแบบเม๊าเมา กูเอง) มาแบบซุยๆ มาแบบไหนดีว่ะ พอเหอะ ถึงจะมาแบบไหนก็ไม่เป็นไรครับ ถ้าคุณเป็นชาวก้านจิงๆ ยังไงพี่ก็รักทุกคนเลย(สำเนียง+ท่า ป้าเบิร์ด)

Senior Member ~๐ สนิมซาก ๐~'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kim_monkey อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับ แต่หน้า ขนาด1.85/2.15นี่ไม่แว๊นแล้วนะครับ แหะๆ

ถือว่าใหญ่แล้วครับผม อยากทราบขนาดที่จะใส่ให้สวยอ่ะครับem95

คับผมขออภัยเน้อบางทีผมใช้คำสื่อความหมายผิด อิอิ em95 ขออภัยครับ

ตามด้านบนเลยคับ
    เรามันขวานผ่าซาก

RescueC70's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ดัน

คำถามดี ดันไว้ครับ

55++55
    นายกีรติ ระดิ่งหิน
    ธ.ไทยพาณิชย์ สาขา นนทบุรี

เลขที่บัญชี 302-2-52451-7
    บัญชีออมทรัพย์

พูดดีอย่างไร ก็สู้ทำดีไม่ได้

084-095-9805

Mag-Alone Mc_Classic_km7's Avatar
    สถานที่
    K.M.7
    ขอบคุณ
    0

ใส่หน้า2.50 หลัง2.00 ไปเล๊ย ฮ่าๆๆๆๆๆ ฮาดี มันเป็นสูตร ฮ๋าๆๆๆๆๆๆ
    Tel : 089-5556335 (One-2-call)
    -------------------------------
    773-016-6925
    Mr.FUANGWICHA PACHAROEN
    Krungthai Bank.

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณทุกคนนะครับสำหรับคำตอบ

ต้องขอบอกก่อนว่าเมื่อก่อนผมเล่นJX คาเฟ่อยู่น่ะครับแต่ตอนนี้ต้องใช้งานทางไกลบ่อยๆ
    จึงต้องตัดใจขายแล้วออกรถใหม่ครับ แต่ใจยังรักทรงคลาสสิคนะ อิอิ ที่ผมจะลงล้อให้คือเจ้า cbr150 ครับ เป็นโรคจิตไม่ชอบแม็ค แหะๆ ชอบล้อลวดกาบโตๆน่ะครับ
    เลยมาขอคำปรึกษาในนี้ ครับผม รถของทุกๆท่านในนี้แต่ละแนว สวยๆหล่อๆกันทุกคันเลยครับผม

ขอบคุณอีกครั้งคร้าบบ em95

ขอบคุณ
    0

รบกวนอีกรอบครับพี่คือจากที่มาถามขนาดยังที่จะใช้ในล ้อซี่ 185และ2.15/17

พอดีผมจะลงให้เจ้า cbr 150 นะครับแต่บางคนบอกว่าหลัง110หรือ120จะกลมไป

ใหญ่ไปโค้งจะกลิ้งเอาประมาณนี้แต่เท่าที่ผมดูในนี้ผม เห็นบางท่านใส่ยางได้ใหญ่ๆทั้งนั้นเลย

โดยที่กระทะล้อ1.85/2.15ทั้งนั้น เลยอยากรบกวนพี่หารูปรถที่ใช้หลัง2.15ยาง110/120ให้ผมดู
    เพื่อเป็นการตัดสินใจหน่อยเถอะค้าบ

RescueC70's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อัพ++

ขอบคุณทุกคนนะครับสำหรับคำตอบ

ต้องขอบอกก่อนว่าเมื่อก่อนผมเล่นJX คาเฟ่อยู่น่ะครับแต่ตอนนี้ต้องใช้งานทางไกลบ่อยๆ
    จึงต้องตัดใจขายแล้วออกรถใหม่ครับ แต่ใจยังรักทรงคลาสสิคนะ อิอิ ที่ผมจะลงล้อให้คือเจ้า cbr150 ครับ เป็นโรคจิตไม่ชอบแม็ค แหะๆ ชอบล้อลวดกาบโตๆน่ะครับ
    เลยมาขอคำปรึกษาในนี้ ครับผม รถของทุกๆท่านในนี้แต่ละแนว สวยๆหล่อๆกันทุกคันเลยครับผม

ขอบคุณอีกครั้งคร้าบบ em95
    มีเมลป่ะครับ อย่แถวไหนอ่าครับเนี่ย

อยากปรึกษาเรื่องแต่งรถอ่ะครับ

Jx110
    นายกีรติ ระดิ่งหิน
    ธ.ไทยพาณิชย์ สาขา นนทบุรี

เลขที่บัญชี 302-2-52451-7
    บัญชีออมทรัพย์

พูดดีอย่างไร ก็สู้ทำดีไม่ได้

084-095-9805

Senior Member t-t-and-t's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบังคลาสสิคคลับ & ก้านกระทุ้งคลาดสิกคลับ
    ขอบคุณ
    0

รบกวนอีกรอบครับพี่คือจากที่มาถามขนาดยังที่จะใช้ในล ้อซี่ 185และ2.15/17

พอดีผมจะลงให้เจ้า cbr 150 นะครับแต่บางคนบอกว่าหลัง110หรือ120จะกลมไป

ใหญ่ไปโค้งจะกลิ้งเอาประมาณนี้แต่เท่าที่ผมดูในนี้ผม เห็นบางท่านใส่ยางได้ใหญ่ๆทั้งนั้นเลย

โดยที่กระทะล้อ1.85/2.15ทั้งนั้น เลยอยากรบกวนพี่หารูปรถที่ใช้หลัง2.15ยาง110/120ให้ผมดู
    เพื่อเป็นการตัดสินใจหน่อยเถอะค้าบ
    ต้องดูที่การใช้งานนะคับ ถ้าใช้งานทั่วไป ไม่ทิ้งโค้งมาก ดูเต็ม ก็จะใส่กัน หน้า90-100 หลังก็110-120 ประมาณเนี่ยคับ แต่ถ้าเน้นเล่นโค้งทิ้งโค้งแบนไปเกือบสุดอารายประมาร เนี่ย เหมือนรถสนามก็ยางที่ใช้เลยขนาดไม่ใหญ่มากคับ หน้ายางมันจะขึ้นเต็ม จะอยู่ที่ประมาณ หน้า90/80-17 หลัง 100/80-17 ประมารเนี่ยคับ ส่วนรายละเอียดต่างๆมันมีมากกว่านี้คับ กำลังเครื่อง การวิ่งของเรา การเซ็ตรถนะคับ แล้วค่อยมาดูว่าใส่ยางขนาดไหนดีคับ
    รายละเอียดจากประสบการณ์นะคับ ผิดถูกไงก็ขออภัยด้วยนะคับ
    รถผมใส่หน้า 17-1.85 ยาง 90/80-17 หลัง 17-1.85 ยาง 100/80-17 ยังหาล้อหลังขนาด17-2.15 ไม่ได้นะคับ ยางหลังมันเลยดุกลมๆๆหน่อยนะคับ. เวลาเข้าโค้งแรงๆๆ ก้มีอาการส่ายๆบ้างนะคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย t-t-and-t : 03-08-2009 เมื่อ 01:11
    ทางลัดเข้าบอร์ด ชมรมก้านกระทุ้งคลาดสิกคลับ ยินดีต้อนรับคับ..
    www.thaiscooter.com/club/kktcc
    ปล.ก้านกระทุ้งอยู่ตรงนี้ เราพร้อมที่จะแบ่งให้กับทุกคนเข้ามาอยู่ด้วยกันครับ ถึงจะเบียดเสียดแออัด แต่ก็อบอุ่นนะจ๊ะ(ออกจะร้อนนิดๆด้วย) ถึงจะ มาใหม่ มาเก่า มาแล้วมาอีก มาๆหายๆ มาบ้างไม่มาบ้าง มาประจำ มาจนเบื่อ มาจนรำคาญ มาแบบเหงาๆ มาแบบเกย์ๆ(อันนี่พาดพิง ถึงคนที่คุณก็รู้ว่าใคร) มาแบบไม่เมา(แต่กลับแบบเม๊าเมา กูเอง) มาแบบซุยๆ มาแบบไหนดีว่ะ พอเหอะ ถึงจะมาแบบไหนก็ไม่เป็นไรครับ ถ้าคุณเป็นชาวก้านจิงๆ ยังไงพี่ก็รักทุกคนเลย(สำเนียง+ท่า ป้าเบิร์ด)

ขอบคุณ
    0

อ่อรับทราบคับ งั้นผมว่าเอาแหวกๆแนวชาวบ้านดักว่า

เอาหน้า100/80หลัง120/80 อิอิ เน้นอลังการไม่เอาแรง

เวลาโค้งก็ค่อยๆแบนเอา แหะๆ ขอบคุณนะค้าบem95

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RescueC70 อ่านข้อความ
    มีเมลป่ะครับ อย่แถวไหนอ่าครับเนี่ย

อยากปรึกษาเรื่องแต่งรถอ่ะครับ

Jx110
    ไม่ได้แต่งแล้วอ่ะคับตอนี้ ทำซีบีอย่างเดียวเลย แหะๆ
    แต่ใจยังรักทรงคลาสสิคนะ คาเฟ่ กะโมตาดเนี่ย ในดวงใจเรย อิอิ

ไว้เบื่อทรงสปอร์ตแล้วว่าจะแปลงซีบีเป็นคาเฟ่ ไม่ก็โมตาด ทางเรียบ คับผม em95

Bookmarks