คือว่าเสตอของผมตรงเครื่องอะ

ชื่อกระทู้: คือว่าเสตอของผมตรงเครื่องอะ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คือว่าเสตอของผมตรงเครื่องอะ

มันโยกอะครับต้องซ่อมวิธีไหนหรอครับคอแบบว่าผมไปซ่อม กะร้านนึงคือผมซื้ออะไหล่ส่งให้เขาคิดแต่ค่าแรไม่รู้ จะซื้อของถูกปล่าว เสตอตัวเล็กที่มันอยู่ตรงเครื่องออะครับ โยกมาก ต้องเปลี่ยนเสตอหรือเปแล่ยนทั้งแกนครับหยั่งงี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย honda c92 classic : 02-08-2009 เมื่อ 12:45

สเตอร์หน้า กับแกนร่องฟัน มีระยะให้ขยับนิดหน่อยอยู่แล้วนะครับ ผมคิดว่า ถ้าไม่ได้ใส่โซ่มันก็จะดูหลวมๆครับ

พอใส่โซ่ไปมันก็ต้องมีระยะกระชากแรงเวลาใส่เกียร์ จึงต้องมีพื้นที่ให้ขยับ ก๊อกแก๊ก อาจจะดูคิดว่าหลวมได้

แต่พูดไม่ได้ครับ เพราะผมไม่ได้เห็นด้วยตาครับ แกนอาจะจะสึก แต่ เหล็กแกนนี้เหล็กเนื้อแกร่งมากนะครับ ถ้าสึกก็แสดงว่าเจ้าของเก่าใช้งานโหดมาก

tong_28ie's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณมหาวิทยาลัยนเรศวร "อุตสาตาเหลี่ยม"
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ honda c92 classic อ่านข้อความ
    มันโยกอะครับต้องซ่อมวิธีไหนหรอครับคอแบบว่าผมไปซ่อม กะร้านนึงคือผมซื้ออะไหล่ส่งให้เขาคิดแต่ค่าแรไม่รู้ จะซื้อของถูกปล่าว เสตอตัวเล็กที่มันอยู่ตรงเครื่องออะครับ โยกมาก ต้องเปลี่ยนเสตอหรือเปแล่ยนทั้งแกนครับหยั่งงี้
    ลองดูสเตอของคาวาซกิ ar ผมจำไม่ได้ แต่น่าจะใช่นะ มันจะฟิตกว่าของแดสหน่อยใส่แล้วแน่นดีครับ
    [CENTER][FONT=Century Gothic][COLOR=darkred][SIZE=5][COLOR=blue]โทร

..น้oJ xมู llดJ
    ขตย-111
    พิษณุโลก

......................

Bookmarks