รถหายไปได้ปีกว่า วันนี้เจอแล้ว แต่ทำอะไรไม่ได้ เวปมาสเตอร์และสมาชิกช่วยคิดหน่อยครับ

ชื่อกระทู้: รถหายไปได้ปีกว่า วันนี้เจอแล้ว แต่ทำอะไรไม่ได้ เวปมาสเตอร์และสมาชิกช่วยคิดหน่อยครับ

TheGang's Avatar
    สถานที่
    เชียงใหม่
    ขอบคุณ
    0

Angry รถหายไปได้ปีกว่า วันนี้เจอแล้ว แต่ทำอะไรไม่ได้ เวปมาสเตอร์และสมาชิกช่วยคิดหน่อยครับ

ผมเคยลงประกาศรถหายพร้อมแนบรูปภาพไว้เมื่อประมาณปลาย เดือนก.พ.2551ครับ ตอนนี้ผมพบรถของผมที่หายแล้ว มันได้ถูกนำไปประกาศขายในเวปแห่งหนึ่ง (ไม่ใช่ thaiscooter) ยังอยู่สภาพเดียวสีเดียวสารรูปเดียวกับตอนที่หายไป แต่กระทู้เก่าของผมที่เคยประกาศแจ้งรถหายไว้ได้ถูกย้ ายไปอยู่ใน Archive แล้ว และไม่สามารถเข้าชมได้ ทีนี้รถคันที่หายไปก็เป็นรถ 50cc No-Book แล้วผมเองก็ดันไม่ได้ขูดเลขเครื่องเลขโครงไว้ซะด้วย พอไม่มีกระทู้เก่าที่เคยประกาศไว้ก็เลยไม่มีหลักฐาน มีแต่พยานบุคคล ซึ่งเป็นเจ้าของคนเดิมที่เคยนำรถคันนี้มาประกาศขายใน เวปนี้

เลยอยากขอเรียนถามว่า กระทู้ที่ถูกย้ายไปอยู่ใน Archive นั้น ทางเวปมาสเตอร์ได้มีการ backup ไว้หรือเปล่าครับ พอจะกู้หลักฐานคืนมาได้ไหมครับ ทางตำรวจเองก็อยากได้หลักฐานจะได้ดำเนินการสืบค้นให้ ถึงต้นตอของขบวนการลัก รถน่ะครับ

เพื่อนสมาชิกมีอะไรจะแนะนำบ้างไหมครับ หรือว่าผมควรจะไปคุยกับผู้ที่นำรถมาประกาศขายแบบตรงๆ เลยดีไหม คนเล่นรถเก่าเหมือนกันน่าจะเข้าใจกันได้ แต่ใจนึงก็กลัวจะมีคนไหวตัวทันแล้วนำรถไปซ่อนแล้วทำล ายหลักฐานต่างๆ

dog88 in the name of dog's Avatar
    ขอบคุณ
    0

หาหลักฐานว่ารถเคยเป็นของเราเช่นรูปถ่ายคู่กับรถ แล้วก็ใบแจ้งความครับ แล้วไปหาตำรวจบอกว่ารถที่ขายอยู่เป็นคันที่หายไป แล้วโทรไปขอดูรถหรือขอซื้อเลยครับนัดที่นัดเวลา แล้วพาตำรวจนอกเครื่องแบบไปด้วยครับ ล้อมจับเลยครับ หลังจากนั้นเรื่องส่วนตัวครับ(กระทืบครับ) ผมเคยทำได้ผลครับ ส่วนเรื่องรถNo-Bookคุยกับพี่ตำรวจดีๆครับเขาน่ าจะเห็นใจ
    COLOR="red"]มีvespa เน่าๆดี กว่ามีเพื่อนหมาๆ [/COLOR]

สถานที่
    เชียงใหม่
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ in the name of dog อ่านข้อความ
    หาหลักฐานว่ารถเคยเป็นของเราเช่นรูปถ่ายคู่กับรถ แล้วก็ใบแจ้งความครับ แล้วไปหาตำรวจบอกว่ารถที่ขายอยู่เป็นคันที่หายไป แล้วโทรไปขอดูรถหรือขอซื้อเลยครับนัดที่นัดเวลา แล้วพาตำรวจนอกเครื่องแบบไปด้วยครับ ล้อมจับเลยครับ หลังจากนั้นเรื่องส่วนตัวครับ(กระทืบครับ) ผมเคยทำได้ผลครับ ส่วนเรื่องรถNo-Bookคุยกับพี่ตำรวจดีๆครับเขาน่ าจะเห็นใจ
    ขอบคุณครับ ยินดีเป็นอย่างยิ่งที่ได้รับความเห็นใจจากเพื่อนสมาช ิก ตอนนี้ตำรวจยินดีช่วยเต็มที่ครับ และผมได้ทำการโทรไปติดต่อขอดูรถแล้ว แต่ผู้ขายบอกว่ารถไม่อยู่แล้ว สายสืบนอกเครื่องแบบเลยได้แต่เดินสำรวจด้อมๆมองๆจากน อกบ้านของเป้าหมายน่ะครับ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ทั้งผมและทางตำรวจมีความเห็นตรงกัน ว่าผู้ที่นำรถมาประกาศขายน่าจะไม่ใช่ผู้ที่ลงมือขโมย มา น่าจะเป็นการซื้อต่อกันมาเป็นทอดๆมากกว่า ทางตำรวจเลยคิดว่าจะเข้าไปคุยกันดีๆ ไม่ได้ไปจับ แค่ไปขอความร่วมมือสอบปากคำถึงเบาะแสที่มาของรถน่ะคร ับ

ขอบคุณครับ และผมเป็นกำลังใจให้เพื่อนสมาชิกท่านอื่นๆที่รถหายด้ วยครับ อย่าเพิ่งหมดหวัง ผมอดทนรอมาปีครึ่ง หวังอยู่เสมอว่าวันหนึ่งเมื่อคนร้ายชะล่าใจว่าเรื่อง เงียบแล้วจะนำรถออกมา และวันนี้ผมก็เจอจนได้

Senior Member ถนนสรงประภา's Avatar
    สถานที่
    Origin Classic Club
    ขอบคุณ
    0

+++

เป็นกำลังใจให้ครับบ
    Origin Donmuang

Senior Member ~๐ สนิมซาก ๐~'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอให้ประสบผลสำเร็จ ทุกประการครับ สาธุ ts32
    เรามันขวานผ่าซาก

Member งงไม่งง's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

เข็นมันกลับมาให้ได้

เอาใจช่วยครับ
    ไม่เครียดครับ ไม่เครียด

เอ้y80's Avatar
    สถานที่
    เขื่อนพระราม 6 / อยุธยาชาลี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เป็นกำลังใจให้ครับ

คนทำดี ได้ดีครับ
    เป็นกำลังใจให้ครับem90

ขายอะไหล่ yamaha mate y80 หลายรายการ คลิ๊กลิ้งค์นี้เลยครับ
    เฟสบุ๊คครับสั่งอ่ะไหล่ง่ายกว่าเดิมด้วยช่องทาง FACE BOOK
    ทางไลน์ก็มีนะครับ LINE ID : 0878300295

Senior Member BankInMyLab's Avatar
    สถานที่
    เมาล์กริบ 110 ดีกรี
    ขอบคุณ
    0

คนขโมยย่อมได้รับกรรมที่ก่อไว้

ขอให้ได้รถคืนเร็วๆนะคับ
    ก็ซ่อมเอง งบไม่ถึง ทำไงได้ เครื่องดัง แต่วิ่ง

เงียบพัง ดังวิ่ง !!!!

คำเตือน : ไม่ควรขับเกิน 80 กิโลเมตร/ชั่วโมง อาจจะทำให้รถเบรคไม่อยู่ และเสียหลัก บางเจ็บได้

Honda Steed 400 Old School

C92-95 Thailand Club

Clubman Thailand Club
    (Honda Clanman 400)

MAOGRIB 110 DEGREE

ยังไงขอให้ได้รถคืนเร็วๆนะครับพี่ เอาใจช่วยครับ

โปรโมชั่น ผ้าเบรก ลด 20 %
    สั่งยาง Deestone IRC
    http://www.ircthailand.com/ircthaila...20SPORT%20TIRE
    ขายอะไหล่ ชาลี, ยาง ฯลฯ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=109151
    ขายอะไหล่ Yamaha โมโน, DT, kawasaki
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=90773
    ผ้าเบรก เบนดิก & ร็อคบลู Rokbul เบรค_(ลด 20%)
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...93#post5680693
    โทร
    084 + 807 8975 จันทร์-ศุกร์ โทรเวลา 7.00-22.00น.
    เสาร์+อาทิตย์ได้ตลอดครับ
    ธีรากร ไชยวรรณ์
    ธนาคารกรุงเทพ สาขาหนองแค สระบุรี
    494-0-68300-8
    [email protected]
    MSN
    [email protected]

+กด..กด+
    www.facebook.com/dkshopping.bendixandrokbul

thawatchai2510's Avatar
    สถานที่
    แบดมินตันสุราษฎร์ธานี
    ขอบคุณ
    0

ขอให้ได้รถคืนไวๆนะครับ เอาใจช่วยครับ จาก อ.ธวัชชัย สุราษฎร์ครับ

Member Anonymous's Avatar
    สถานที่
    AMATA NAKORN
    ขอบคุณ
    0

ขอให้ได้รถคืนด้วยนะครับ เอาใจช่วยเต็มที่ครับ
    ขี่ด้วยใจ ไม่ตามกระแส[/COLOR]

Senior Member mon_mcphonthong's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ขอให้ได้รถคืนไวๆนะครับ เอาใจช่วยครับ

Junior Member klang601's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สู้ ๆ ครับ เอาใจช่วยครับ

สถานที่
    เชียงใหม่
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณทุกท่านที่ห่วงใยครับผม ทุกวันนี้ก็ยังเห็นรถที่ถูกขโมยไปจอดอยู่ในบ้านคนอื่ น จอดไว้เฉยๆน่ะครับ ดูท่าจะไม่เคยสตาร์ทเลยด้วยซ้ำ (กุญแจยังอยู่ที่ผมอยู่เลย) ยางแบนแต้บ ปัญหาคือเป็นรถมินิไบค์No-Book ตำรวจก็ไม่กล้าเข้าไปเอา เห็นบอกว่ากลัวโดนฟ้องกลับ

Senior Member MUTU_Classic's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TheGang อ่านข้อความ
    ผมเคยลงประกาศรถหายพร้อมแนบรูปภาพไว้เมื่อประมาณปลาย เดือนก.พ.2551ครับ ตอนนี้ผมพบรถของผมที่หายแล้ว มันได้ถูกนำไปประกาศขายในเวปแห่งหนึ่ง (ไม่ใช่ thaiscooter) ยังอยู่สภาพเดียวสีเดียวสารรูปเดียวกับตอนที่หายไป แต่กระทู้เก่าของผมที่เคยประกาศแจ้งรถหายไว้ได้ถูกย้ ายไปอยู่ใน Archive แล้ว และไม่สามารถเข้าชมได้ ทีนี้รถคันที่หายไปก็เป็นรถ 50cc No-Book แล้วผมเองก็ดันไม่ได้ขูดเลขเครื่องเลขโครงไว้ซะด้วย พอไม่มีกระทู้เก่าที่เคยประกาศไว้ก็เลยไม่มีหลักฐาน มีแต่พยานบุคคล ซึ่งเป็นเจ้าของคนเดิมที่เคยนำรถคันนี้มาประกาศขายใน เวปนี้

เลยอยากขอเรียนถามว่า กระทู้ที่ถูกย้ายไปอยู่ใน Archive นั้น ทางเวปมาสเตอร์ได้มีการ backup ไว้หรือเปล่าครับ พอจะกู้หลักฐานคืนมาได้ไหมครับ ทางตำรวจเองก็อยากได้หลักฐานจะได้ดำเนินการสืบค้นให้ ถึงต้นตอของขบวนการลัก รถน่ะครับ

เพื่อนสมาชิกมีอะไรจะแนะนำบ้างไหมครับ หรือว่าผมควรจะไปคุยกับผู้ที่นำรถมาประกาศขายแบบตรงๆ เลยดีไหม คนเล่นรถเก่าเหมือนกันน่าจะเข้าใจกันได้ แต่ใจนึงก็กลัวจะมีคนไหวตัวทันแล้วนำรถไปซ่อนแล้วทำล ายหลักฐานต่างๆ
    ผมกลัวอันหลังนี่สิ.........แยกชิ้นส่วน อย่างไรเป็นกำลังใจช่วยคับเร่วหาหลักฐาน เร็วๆนะคับ

พบกัน รักกัน สัมพันธ์ ยั่งยืน

Bookmarks