รถมันสั่นอ่ะคับ

ชื่อกระทู้: รถมันสั่นอ่ะคับ

Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รถมันสั่นอ่ะคับ

คือผมขี่รถกลับมหาลัย

แต่ด้วยความที่เคยขี่แต่รถญี่ปุ่น เลยไม่รู้ความรู้สึกของเวสป้าอ่ะ

รู้สึกว่ามันวิ่งเร็วๆหน่อย รถมันสั่นอ่ะคับ

สั่นขึ้นมาที่มือ แบบพอรู้สึกได้เลย

อยากรู้ว่าปัญหามันอยู่ที่ตรงหนาย แล้วต้องแก้ไขไงอ่ะคับ

ลืมบอกว่า รถผม สปริ้นท์วีคับ

piezaa007's Avatar
    สถานที่
    ทุกที่ทุกเวลาถ้ามีเพื่อน
    ขอบคุณ
    0

ลองเปลี่ยนยางแท่นเครื่องดูครับ
    การรอคอย...เวลาทัมมัยมันช่างเดินช้า
    การรอคอย...มันก้อคงเหมือนกับความเหงา
    .
    .
    ความเหงา...ไม่มีรัยทัมมันก้อน่าเบื่อ
    ความเหงา...เวลามานก้อเดินช้า
    ความเหงา...มันก้ออคงเหมือนกับการรอคอยอารัยบางสิ่งบ างอย่าง
    .
    .
    แต่ถ้ามีอารัยทัมในเวลาที "รอ"...และเวลาที่ "เหงา"
    มานก้อคงดีสิน้ะ

Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตอบให้

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vinzel อ่านข้อความ
    คือผมขี่รถกลับมหาลัย

แต่ด้วยความที่เคยขี่แต่รถญี่ปุ่น เลยไม่รู้ความรู้สึกของเวสป้าอ่ะ

รู้สึกว่ามันวิ่งเร็วๆหน่อย รถมันสั่นอ่ะคับ

สั่นขึ้นมาที่มือ แบบพอรู้สึกได้เลย

อยากรู้ว่าปัญหามันอยู่ที่ตรงหนาย แล้วต้องแก้ไขไงอ่ะคับ

ลืมบอกว่า รถผม สปริ้นท์วีคับ
    คือว่าจากประสบการนะครับ ที่มัน สั่น นี้อาจจะเป็นระบบช่วงหน้า ด้วยก็มีส่วนนะครับ

เพราะ รถที่เรา ซื้อมาจากคนอื่นหรือ รถคนรู้จักกัน เราไม่รู้ ว่าเค้าเคยล้ม หรือ ชนมาก่อน

(อันนี้ผมเจอมานะ) คือแบบว่า ตรงใต้บังโคลนหน้า พอมองลอดเข้าไป จะเห็นแกนล้อ

ตรงที่ยึดน๊อตบังโคนจะเป็น แผ่นกลมนะ ถ้ามีรอยเชื่อมมา ก็อาจจะมีส่วนทำให้รถคุณส่าย

หรือ อีกกรณีหนึ่งที่เครื่องครับ ถ้าเช็คดู จากด้านหลังรถ ถ้ารถของคุณดูลักษณะล้อ ออกซ้าย

หรือขวา คือเครื่องเบี้ยวว่างั้น ก็คือเสียศูนย์ทำให้ระบบ รถสั่นสะเทือนมาก และอีกอย่างคือ

ยางแท่น เครื่องก็มี ส่วนนะครับ em94
    __________________________________________________ __

Mon[S]ter Vespa^

Bookmarks