ปัญหาเร่งเครื่องไม่ขึ้น

ชื่อกระทู้: ปัญหาเร่งเครื่องไม่ขึ้น

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ปัญหาเร่งเครื่องไม่ขึ้น

ผมขับ เวสป้า พีเเอ็ก 150 e จอดทิ้งไว้ ๒ เดือน เมื่อวานเอาออกมาสตาร์ท ปรากฏว่าสตาร์ทติด แต่เร่งไม่ขึ้น พอจะเข้าเกียร์ เครื่องดับ หรือถ้าพอสตาร์ติด เร่งเครื่องก็ดับ จะเอารถไปตรวจสภาพเพื่อต่อทะเบียนก็เลยยังไม่ได้ไปขอ คำแนะนำด้วยครับ ขอรายละเอียดหน่อยนะครับเพราะไม่ใคร่จะมีความรู้เรื่ องเครื่อง หรือระบบ ผมอยู่ รัชดา ๓๖ แนะนำช่างด้วยก็ดีครับ เบอร์โทรศัพท์ก็ได้ เบอร์ของผม 084-120-3815 จิระศักดิ์

piezaa007's Avatar
    สถานที่
    ทุกที่ทุกเวลาถ้ามีเพื่อน
    ขอบคุณ
    0

ลองดูกรองอาก่ศตันป่าวครับเอามาล้าง ล้างคารูบูด้วยก้อดีครับจูนใหม่แก้ไขเบื้อยงต้นไปก่อ นครับ
    การรอคอย...เวลาทัมมัยมันช่างเดินช้า
    การรอคอย...มันก้อคงเหมือนกับความเหงา
    .
    .
    ความเหงา...ไม่มีรัยทัมมันก้อน่าเบื่อ
    ความเหงา...เวลามานก้อเดินช้า
    ความเหงา...มันก้ออคงเหมือนกับการรอคอยอารัยบางสิ่งบ างอย่าง
    .
    .
    แต่ถ้ามีอารัยทัมในเวลาที "รอ"...และเวลาที่ "เหงา"
    มานก้อคงดีสิน้ะ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ต้องขอขอบคุณ ร้านมานะยนต์ พลับพลาไชย ครับโทรไปที่ร้านขอคุยกับช่าง ชื่อชัย ตอนเที่ยง พอบ่ายก็มาบริการที่บ้าน ตอนนี้เอาไปแล้ว หลังจากพยายามปลุกปั้นที่บ้าน บริการเขาดีเหนือชั้นจริง ๆ ผมประทับใจ ก่อนหน้านี้รถผมก็เคยเสียที่ สำนักงานก็โทรไปเรียกมาดูก็ได้รับบริการที่ดีครับ ผมเคยเอารถไปทำที่มานะยนต์ พลับพลาไชย ก็ได้พูดคุยกับเจ้าของ อัธยาศัยก็ดีครับ อะไหล่ก็ครบ ไม่ต้องรอนาน เพื่อน ๆ ที่ใช้ Vespa ลองดูนะครับ

Bookmarks