[ ขาย ] ## นาฬิกา Vintage คุณภาพดี และ New Old Stock จาก ร้านโบราณจังครับ ##

ชื่อกระทู้: ## นาฬิกา Vintage คุณภาพดี และ New Old Stock จาก ร้านโบราณจังครับ ##

Talking ## นาฬิกา Vintage คุณภาพดี และ New Old Stock จาก ร้านโบราณจังครับ ##

สวัสดีครับ สมาชิก Thaiscooter ทุกท่าน

ร้านโบราณจังขอเปิดอีกกระทู้เพื่อเสนอนาฬิกา Vintage คุณภาพดี คัดสรร มาจาก collection ส่วนตัว และนาฬิกาใหญ่ค้างสต๊อค New Old Stock

นาฬิกาที่ร้านโบราณจังก่อนนำออกขาย ได้ผ่านขั้นตอนการ Overhaul ตามหลักวิชาการเหมืือนที่ส่งซ่อมตามศูนย์ฯซ่อมนาฬิกา มาตรฐาน โดยช่างผู้ชำนาญ มีขั้นตอนในการทำดังนี้

- ถอดชิ้นส่วนทุกๆชิ้นออกมาทั้งหมด นำไปล้างเอาคราบน้ำมันเก่าที่เสื่อมสภาพ หากมีอะไหล่ชิ้นไหนเสื่อมสึกตามอายุการใช้งานก็จะเบิ กอะไหล่ของแท้มาเปลี่ยน ไม่มีการมั่วหรือยำ หากมีอะไหล่ชิ้นไหนที่ไม่เดิมหรือเป็นของ After market ทางร้านก็จะแจ้งให้ทราบก่อนตามความเป็นจริง

- จากนั้นนำชิ้นส่วนทั้งหมด ที่ล้างคราบน้ำมันเก่าในน้ำมันเบนซินเรียบร้อยแล้ว ไปล้างในเครื่องล้างนาฬิการะบบ Ultrasonic เพื่อความสะอาดที่ล้ำลึก และำให้สีสรรของแท่นเครื่องใสปิ๊งเหมือนใหม่

- ประกอบทุกชิ้นส่วนกลับที่เดิม หยอดน้ำมันทุกจุด โดยใช้น้ำมันหล่อลื่นชนิด Synthetic ที่มีเกรดความข้นเหลวแตกต่างกันในแต่ละตำแหน่ง ตาม Spec ที่กำหนดไว้ในคู่มือการซ่อมหรือ Technicial Guide ของเครื่องแต่ละรุ่น

- ปรับตั้งความเที่ยงตรงด้วยเครื่องปรับเวลา Watch Timming Machine ของ Viborgrapf

- ขั้นสุดท้ายคือ ทดสอบการใช้งานตามสภาพใช้งานจริง ถ้าเป็นนาฬิกาออโต้ ก็นำขึ้นเครื่องหมุน Watch Winder จนมั่นใจแล้วจึงจะนำมาโพส em90

ดังนั้นท่านที่ซื้อนาฬิกาจากร้านโบราณจัง จะเชื่อมั่นได้เลยว่า นาฬิกาทุกเรือนได้ผ่านการบูรณะมาเรียบร้อย สามารถนำไปใช้ได้อย่างสบายใจโดยไม่ต้องมาลุ้นว่าซื้อ มาแล้วต้องเสียเงินเอาไปซ่อมอีก เพราะทางร้านซ่อมมาให้เรียบร้อยแล้ว
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย โบราณจัง : 22-06-2012 เมื่อ 00:46
    ร้านโบราณจัง จำหน่ายแว่นตาแนว Retro
    นาฬิกา Vintage คัดคุณภาพดี
    รับซ่อมและบูรณะนาฬิกาทุกชนิด ไม่ว่าจะเป็นรุ่นเก่าหรือใหม่
    โดยช่างผู้นาญ พร้อมอะไหล่แท้ NOS ที่หาซื้อไม่ได้ทั่วไปไว้บริการ
    บริการตัดเลนส์สายตา กันแดด โดยใช้ product คุณภาพดี รับซ่อมแว่นทุกชนิด

เชิญแวะชมสินค้าเพิ่มเติม ในเวปของร้านโบราณจังได้โดยการ search google โดยใช้คำสืบค้น : โบราณจัง retromanshop นะครับ

Click ที่นี่เพื่อไปยังหน้าขายแว่นตา

Click ที่นี่เพื่อไปยังหน้าขายนาฬิกา

สนใจสินค้าชิ้นไหนติดต่อสอบถามได้ อยู่กรุงเทพฯมาชมและทดลองใส่ได้นะครับ
    ต่างจังหวัดส่งไปรษณีย์ให้ฟรีนะครับ

โทรมาได้ตั้งแต่ สิบโมงเช้าถึงตีสองกว่าๆได้ทุกวันครับ
    081-818-3591 Benz [email protected]
    หรือทาง Whatsapp , Line ก็ได้เช่นกันครับ

Cool

ร้านโบราณจัง ได้เปิดบริการซ่อมและบูรณะนาฬิกาทุกรุ่น ทุกชนิดแบบ One Stop Service โดยช่างผู้ชำนาญ ไม่ว่าจะเป็นนาฬิกาข้อมือ vintage ทุกรุ่นทุกระบบ ไขลาน ออโต้ Quartz Tuningfork ฯลฯ นอกจากนาฬิกาเก่าๆ นาฬืการุ่นใหม่ Hi-tech หลายๆรุ่น ที่มีระบบการทำงานซับซ้อน เช่น kinetic Eco-drive ทั้งรุ่นธรรมดา Chronograph , Perpetual calendar , Auto relay etc. ทางร้านก็สามารถซ่อมได้ ซึ่งทางร้านเคยได้เข้ารับการ Training เทคนิคการซ่อมจากบริษัทผู้นำเข้า มี service manaul ของนาฬิกาเกือบทุกรุ่นสะสมไว้ ดังนั้นการซ่อมทุกอย่างจึงเป็นไปตามสเป๊คที่ผู้ผลิตก ำหนดทุกประการ ทั้งเบอร์ของน้ำมันหล่อลื่นที่หยอดในส่วนต่างๆที่ต้อ งการความข้นเหนียวที่แตกต่างกัน รู้อาการเสียของเครื่องแต่ละรุ่นและแก้ไขตรงจุด โดยไม่ต้องเอาของลูกค้ามาเป็นหนูทดลอง

- รับซ่อมแซม ขัดแต่ง ลบรอย ชุบทองไมครอน ตัวเรือนนาฬิกาและแว่นตาทุกชนิด

- นอกจากนี้ยังรับซ่อมนาฬิกาปลุก แขวน โบราณทุกชนิด เช่น ไหมซอ ลอนดอน 400 วัน สองลาน สามลาน ปารีส เยอรมัน ญี่ปุ่น เมกา ฯลฯ โดยซ่อมแบบ Overhaul คือการถอดชิ้นส่วนทุกชิ้นออกมาล้างทำความสะอาด ตรวจเช็คความสึกหรอ Overhaul เครื่องที่หลวมเนื่องจากการใช้งานมานาน ให้กลับมาฟิตปั๋งดังเดิม ใช้ได้ไปอีกนานนนนน ทางร้านจะไม่นิยมและต่อต้านการซ่อมที่ใช้วิธีซักแห้ง
    โดยเอาเครื่องมาล้้างหยอดน้ำมันโดยไม่ได้ถอดชิ้นส่วน มา overhaul หรือเอาน้ำมัน Sonax WD-40 มาฉีด เพราะใช้ได้สักระยะก็จะเสียอีก หรือไขลานอยู่ได้ไม่กี่วันก็หยุดเดิน เพราะเครื่องหลวมไม่ได้ฟิตเครื่องจึงไม่มีกำลังลานพอ จะให้เดินได้ครบตามกำหนด

เด๋วจะมาทำต่อนะครับ ขอแค่นี้ก่อน

มี stock อะไหล่ที่เก็บไว้นานปี บางชิ้นหาไม่ได้แล้วในปัจจุบัน ที่เห็นในกล่องนั้นมูลค่าหลักแสนบาทนะครับ อะไหล่บางชิ้นทางร้านสั่งมาจากตปท.โดยตรง เพราะร้่านอะไหล่ในไทยไม่มีขาย

หากนาฬิกาเรือนโปรด มีปัญหาร้านโบราณจังมีคำตอบให้เสมอ พร้อมรับประกันงานซ่อมหนึ่งปีเต็ม ปรึกษาได้โดยตรง หรือ PM หากมา Post ในกระทู้ขอความกรุณาหลังจากจบเรื่องแล้ว ลบข้อความที่ท่านมาโพสด้วยนะครับ ไม่งั้นกระทู้ผมจะยาวหลายหน้า ทำให้อ่านลำบาก

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย โบราณจัง : 27-01-2012 เมื่อ 11:26

Talking

เพิมความสะดวกให้กับลูกค้าและท่านที่สนใจ สินค้าและบริการของร้านโบราณจัง

จึงได้เปิด Fanpage สำหรับอับเดทความเคลื่อนไหว สินค้าใหม่ที่มีเข้ามา อีกทั้งยังมีเกร็ดสาระความรู้ดีๆ จากบทความที่จะจัดทำขึ้น

เพื่อให้ท่านที่สนใจ มือใหม่หัดเล่นหรืออยากหาข้อมูลเกี่ยวกับ นาฬิกาหลากหลายรุ่น ไม่ว่าจะเป็นกลไกระบบใดก็ตามที่มีในปัจจุบันนี้

ร้านโบราณจัง จะจัดทำบทความเล็กๆน้อยๆขึ้นมา เพื่อเป็นการเสริมให้กับท่านที่สนใจตามที่กล่าวข้างต ้น

แผนกแว่นตา จะนำเกร็ดเล็กเกร็ดน้อยเกี่ยวกับการใช้แว่นตา เลนส์กันแดดและเลนส์สายตาชนิดต่างๆ ให้เหมาะสมกับการใช้งาน

การเปิดหน้า Fanpage ของร้านโบราณจัง อาจจะไม่ได้เน้นขายของอย่างเดียว แต่เป็นการเสริมเกร็ดสาระ ความรู้ต่างๆเพิ่มเข้าไปด้วย

เนื้อหาที่นำมาลงอาจจะไม่ดูโปรเหมือนที่อ่านตามเวปต่ างๆ แต่บทความที่จัดทำขึ้นมานั้น เรียบเรียงขึ้นเองจากความเข้าใจและประสบการณ์ส่วนตัว

ผมไม่ชอบการไปก๊อปปี้เอาบทความ หรือสาระความรู้ที่ีลิขสิทธิ์ จากเวปอื่นโดยไม่ให้creditคนต้นเรื่อง มาแปะในกระทู้ของตนเอง

หากสำนวนหรือการเรียบเรียงไม่ดีพอก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่าน
    ร้านโบราณจัง

ขอเชิญท่าน ช่วยกันกด Like fanpage ของร้านโบราณจัง - retroman shop ด้วยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย โบราณจัง : 10-01-2012 เมื่อ 23:51
    ร้านโบราณจัง จำหน่ายแว่นตาแนว Retro
    รับซ่อมและบูรณะนาฬิกาทุกชนิด ไม่ว่าจะเป็นรุ่นเก่าหรือใหม่
    โดยช่างผู้นาญ พร้อมอะไหล่แท้ NOS ที่หาซื้อไม่ได้ทั่วไปไว้บริการ
    บริการตัดเลนส์สายตา กันแดด โดยใช้ product คุณภาพดี รับซ่อมแว่นทุกชนิด

เชิญแวะชมสินค้าเพิ่มเติม ในเวปของร้านโบราณจังได้โดยการ search google โดยใช้คำสืบค้น : โบราณจัง retromanshop นะครับ

Click ที่นี่เพื่อไปยังหน้าขายแว่นตา

Click ที่นี่เพื่อไปยังหน้าขายนาฬิกา

สนใจสินค้าชิ้นไหนติดต่อสอบถามได้ อยู่กรุงเทพฯมาชมและทดลองใส่ได้นะครับ
    ต่างจังหวัดส่งไปรษณีย์ให้ฟรีนะครับ

โทรมาได้ตั้งแต่ สิบโมงเช้าถึงตีสองกว่าๆได้ทุกวันครับ
    081-818-3591 Benz [email protected]
    หรือทาง Whatsapp , Line ก็ได้เช่นกันครับ

Red face

[FONT=Comic Sans MS]นาฬิกา Tissot รุ่น Seastar เครื่อง Automatic ตัวเรือนหุ้ม pinkgold ซึ่งหาชมได้ยากกว่า Yellowgold เป็นไหนๆ หน้าปัดลายใบตองสภาพเดิมๆ เครื่องตัวนี้ยังเป็นเครื่อง in-house cal.2481 ที่สั่งผลิตจากโรงงาน Lemania เครื่องแบบนี้จะมีใช้เฉพาะนาฬิกา Tissot และ Omega เท่านั้น (ถ้าเป็น omega จะใช้เบอร์ cal.1481) เม็ดมะยมคาดว่าเคยเปลี่ยนมาแล้ว แต่ก็เป็นสี pinkgold เช่นเดียวกับตัวเรือนซึ่ึ่งก็หายากเหมือนกัน เครื่องเดินดีไม่มีปัญหา ผ่านการ Overhaul มาเรียบร้อยแล้ว มาชมรูปกันเลยครับ

หน้าปีดสี silver ลายใบตอง หลักตัวเลขสี Pinkgold

ตัวเรือนยังอยู่ในสภาพดี pinkgold ที่หุ้มไว้ยังไม่มีการผุหรืออ้า ขนาดตัวเรือนไม่รวมเม็ดมะยมคือ 33mm ครับ

ล้างเครื่องหยอดน้ำมันเรียบร้อย

นาฬิกาเรือนนี้มีข้อติอยู่สองแห่งคือ เข็มนั้นเจ้าของเดิมเคยเปลี่ยนมา สังเกตุว่าสีจะไม่เหมือนกับหลักตัวเลข และสองคือเกลียวที่ฝาหลังสึก ปิดฝาสุดแล้วเกลียวหวาน แต่ไม่หลุดนะครับ

ขายแล้วครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย โบราณจัง : 27-07-2013 เมื่อ 22:49

Thumbs up Bulova selfwinding Boysize

Bulova selfwinding เรือนขนาด Boy size ขนาดกระจุ๋มกระจิ๋มน่ารัก เหมาะสำหรับชายข้อมือเล็กหน่อยหรือจะซื้อให้ผบ.ใส่ก็ จะดีไม่น้อย

นาฬิกา brand นี้ผมชอบเป็นพิเศษ มีเก็บไว้หลายเรือน เครื่อง Automatic ตัวเรือนเป็นแบบ 10k RGP. ( Rolled Gold Plate) เป็นเทคนิคการชุบทองของตัวเรือนนาฬิการุ่นเก่า ที่ชุบหนามากกว่านาฬิกายุคหลังถ้าเทียบเป็นความหนาก็ ประมาณ 40-60 micron ไม่มีการลอกตลอดอายุคนใช้ มีหลายคนจะเข้าใจผิดว่าเป็นทองหุ้ม มันไม่ใช่นะครับ

นาฬิกาเรือนนี้ที่ฝาหลังพิมพ์รหัส L2 นั่นหมายถึงนาฬิกาเรือนนี้ผลิตขึ้นในปี 1952 แสดงให้รู้ว่านาฬิกาเรือนนี้อายุ 57 ปี เก่าพอไหมครับ

ขนาดตัวเรือนคือ 31mm ไม่รวมเม็ดมะยม มีริ้วรอยแห่งกาลเวลาเล็กน้อย ตามประสานากาอายุ 57 ปี รุ่นนี้เป็นนาฬิกาที่ผลิตและจำหน่ายทางโซนเมกา จะไม่เหมือนของที่หาได้ในบ้านเราที่เป็นของสวิสครับ

ราคา 4500 ฿ ครับ สนใจหรืออยากทราบรายละเอียดเพิ่มเติม ติดต่อมาได้เลยครับ อยากดูของตัวเป็นๆก็ได้ ผมสะดวกที่ Bic C สาขาอิสรภาพ ใกล้สี่แยกบ้านแขกครับ

ปรับลดราคาเหลือ 4100 ฿ ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย โบราณจัง : 20-01-2012 เมื่อ 17:16

Thumbs up For Sale ครับ

FOR SALE สินค้าสำหรับขายนะครับ

คราวนี้งัดของสะสมใน Collection ส่วนตัว มาขายบ้างแก้เซ๊ง มีมาสองเรือนครัีบ

1 Omega Seamaster หุ้ม Pinkgold หน้าเดิมๆแบบทูโทน มีริ้วรอยตามกาลเวลา ขนาดตัวเรือนไม่รวมมะยม 34 mm เม็ดมะยมตัวนี้ก็ยังเป็นสี pinkgold เดิมๆ ซึ่งหายากมากๆ ส่วนใหญ่จะเป็นสี yellowgold กันทั้งนั้น ฝาหลังเป็นแบบกดไม่มีรอยร้าวใดๆทั้งสิ้น เครื่องออโต้เต็มแบบรอบ Cal.501 สภาพดีสียังแดงสดพร้อมใช้งาน ก่อนนำออกขาย ได้ผ่านการล้างเปลี่ยนถ่ายน้ำมันหล่อลื่น และ calibrate มาเรียบแล้ว รับไปใช้ทันทีไม่ต้องไปทำอย่างอื่นแล้วครับ
    ขายแล้วจ้า ขอบคุึณพี่ที่เดินทางมาสินค้าด้วยตัวเอง
    พร้อมอุดหนุนสายจรเข้อีกหนึ่งเส้นด้วยนะครับ

2 Longines Admiral หรือเรียกว่ารุ่น 5 ดาว เครื่องออโต้ หน้าปัดสีทองสวยๆ ขนาดตัวเรือนไม่รวมมะยม 35 mm ตัวเรือนชุบไมครอนสภาพยังสวย เครื่อง Cal. L636.3 สภาพพร้อมใช้งาน service มาเรียบร้อยแล้ว
    ราคา 8,900

นาฬิกาจากร้านโบราณจัง ซื้อไปใช้ไม่ต้องนั่งลุ้นกลัวว่าเครื่องจะมีปัญหา ผ่านการ service มาเรียบร้อยแล้ว เป็นอย่างดี โดยช่างผู้ชำนาญ ถ้าคิดเป็นค่าใช้จ่ายในการ overhaul ต้องหลักพันอัพ นาฬิกาของผมใช้เองครับไม่ใช่จับของที่อื่นมาขาย มันมีหลายเรือนใส่ไม่ทั่วถึง สนใจโทรสอบถามกันได้ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย โบราณจัง : 01-02-2012 เมื่อ 11:55

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ babangida อ่านข้อความ
    สอบถามหน่อยครับ ผมมี bulova หน้าคล้ายๆแบบนี้ แต่ด้านหลังเป็นสีทองนะครับ เปิดเครื่องด้านหน้า พอจะทราบว่าผลิตปีอะไรไหมครับ แต่ของผมมันเสียนะครับ แปลกตรงที่เวลาดึงเม็ดมะยมเพื่อปรับเวลา เข็มวิ มันจะเดินได้ แต่พอปล่อยมือมันก็หยุดเดิน
    อาการที่กล่าวมาอันหลัง ผมว่าลานขาดนะครับ

Question

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ babangida อ่านข้อความ
    สอบถามหน่อยครับ ผมมี bulova หน้าคล้ายๆแบบนี้ แต่ด้านหลังเป็นสีทองนะครับ เปิดเครื่องด้านหน้า พอจะทราบว่าผลิตปีอะไรไหมครับ แต่ของผมมันเสียนะครับ แปลกตรงที่เวลาดึงเม็ดมะยมเพื่อปรับเวลา เข็มวิ มันจะเดินได้ แต่พอปล่อยมือมันก็หยุดเดิน
    ปีผลิตของนากา Bulova จะแทนด้วยตัวหนังสือและตัวเลข L=50 M=60 N=70 ลงท้ายก็เป็นปี เช่น M5 หมายถึง 1965 ครับ

ส่วนนาฬิกาที่เสียนี่เป็นไขลานหรือออโต้ครับ เครื่องเสียปรึกษาผมได้ครับ ต้องลองเช็คดูว่าอะไรเสีย โดนน้ำมาหรือเปล่า ส่วนที่บอกว่าเครื่องไม่เดินแล้วทำไมตอนหมุนตั้งเวลา แล้วเข็มวิเดินได้ เป็นเพราะตอนที่เราหมุนเข็ม torque มากขึ้น เข็มมันเลยขยับหน่ะครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

เป็น bulova selfwinding แบบคล้ายๆในรูปนะครับ แต่ด้านหลังสีทอง

Smile

สายครับสาย สายเหล็กแท้ของ MIDO รุ่นยอดนิยม เป็นของใหม่ค้างสต๊อค New Old Stock ปัจจุบันนี้หาซื้อไม่ได้อีกแล้ว เดี๋ยวนี้มีแต่ของเทียมแท้ แถมราคาก็ยังแพงอีก em21

สายทั้งสามรุ่นนี้ใช้กับนาฬิกา MIDO รุ่นเก่าที่เราเห็นกันบ่อยๆ รุ่นปัจจุบันที่บ.ศรีทองฯเป็นตัวแทนจำหน่ายจะใส่กันไ ม่ได้นะครับ ถ้าเป็นสาย MIDO รุ่นปัจจุบัน ราคาเส้นนึงประมาณสี่พันนะครับ ใครที่ซื้อนากายุคที่ศรีทองฯจำหน่าย เวลาสายชำรุดนี้เจอราคาสายแทบเป็นลม

มีทั้งหมดสามรุ่นได้แก่

- รุ่น 8479 หรือ 8269 คือสายรุ่นสิบสองพลอย อมตะตลอดกาล (เส้นล่างสุด) ราคา 2200 ฿

- สายรุ่น 8439 ลายลูกปืนชนิดร้อยสปริงสาย ใช้ได้กับหลายๆรุ่นที่หูสายขนาด 18mm ใส่ได้หมด (เส้นกลาง) ราคา 2000 ฿

- สายรุ่น 5079 ลายลูกปืนแบบฝังในตัวเรือน หายากสุดๆเลยครับ สำหรับสายรุ่นนี้ เพราะเป็นสายสำหรับนาฬิการุ่นเก่า เลิกผลิตไปนานแล้ว สายของปลอมทั้งหลายก็ไม่มีเหมือนรุ่นสิบสองพลอย ใครมีตัวเรือนที่สายหย่อนยานแล้ว อยากได้สายฟิตปั๋งๆไปใส่ได้เลยครับ ถ้าหมด Lot นี้แล้วมีตังเท่าไหร่ก็หาซื้อไม่ได้แล้วครับ ราคา 2200 ฿

รูปขยายดูกันชัดๆอีกที เรียงจากซ้ายไปขวาคือรุ่น 8439 5079 8479 ตามลำดับ

รับประกันว่าเป็นของแท้ 100% Authentic ถ้าปลอมยินดีคืนเงินให้สองเท่า และไม่เอาของคืนด้วย สายทุกเส้นแถมสลักเสียบสายของแท้มูลค่า 150 ฿ ให้ด้วยหนึ่งคู่ ของมีจำนวนจำกัด หากสนใจโทรมาสอบถามรายละเอียดได้ หมดแล้วหมดเลยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย โบราณจัง : 20-01-2012 เมื่อ 17:31

Red face

นาฬิกา Alba Digital เท่ๆ แนวย้อนยุค เป็นของ New Old Stock ตั้งเวลาปลุก และจับเวลาได้ เรือนนี้ Made in Japan เลยนะครับ

ราคาไม่แพงเรือนสีดำทุกเรือน 750 ฿ เท่านั้น ยกเว้นเรือนสีเงิน 850 ฿ รวมค่าส่งไปรษณีย์แล้ว มีทั้งทรงเหลี่ยม และกลม เชิญเลือกได้เลยครับ หมดแล้วหมดเลย ในรูปที่ถ่ายนากายังไม่ได้ใส่ถ่านนะครับ ผมจะเปลี่ยนถ่านก้อนใหม่ให้ไปด้วย

Made in Japan เลยนะครับ

ปรับราคาเหลือ 600 ฿ ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย โบราณจัง : 21-10-2011 เมื่อ 00:08

Thumbs up

Vintage Rolex Datejust 16013 หน้า celluloid หน้าปัดลายผ้าหรือเสี้ยนทอง ตัวเรือนมีริ้วรอยจากการใช้งานเยอะหน่อย

เครื่องออโต้ ควิกเซ๊ทตั้งวันที่เร็วได้ ผ่านการ overhaul มาเป็นที่เรียบร้อย โดยร้านโบราณจัง ล้างเครื่อง เปลี่ยน celluloidเปลี่ยนลานและชิ้นส่วนที่สึกหรอเป็นที่เรีย บร้อย ใช้ต่อได้อีกนานโดย ไม่มีความเสี่ยงที่จะซื้อไปแล้วต้องซ่อม งบไม่บานปลาย นาฬิกา Rolex ไม่ได้ซ่อมถูกๆนะครับเพราะอะไหล่แพงมั๊กๆๆ หากเข้าซ่อมตามอาการดังที่ผมทำมาให้แล้ว ที่ศูนย์ซ่อมนาฬิกาชื่อดังตามห้างฯต่างๆ คชจ.ต้องมีหลักพันแก่ๆถึงหลักหมื่นเลยนะครับ ถ้าเข้า SAB ยิ่งสลบเหมือด

ตัวเรือน stanless + 18K gold Bezel อายุเกินสามสิบปี เลขตัวเรือนที่แปดล้านกว่าๆครับ

เหมาะสำหรับเป็นของขวัญแด่ผู้ใหญ่ที่เคารพหรือจะใส่เ องก็ได้อารมณ์ vintage ได้ไม่น้อย

ขายแล้วครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย โบราณจัง : 23-12-2011 เมื่อ 01:49

Junior Member suckone's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พี่ครับพอจะมีBulovaสายหนังแบบออโต้ขนาดสัก35 ขึ้นอ่ะคับราคาสัก3พันพอจะมีไหมคับเอาสภภาพตามราคาอะ คับจะใส่แพงๆก็กะไรอยู่เพราะต้องทำโปรเจคเดี๋ยวเรียน ไม่จบ อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย suckone : 01-09-2009 เมื่อ 00:05

Wink

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ suckone อ่านข้อความ
    พี่ครับพอจะมีBulovaสายหนังแบบออโต้ขนาดสัก35 ขึ้นอ่ะคับราคาสัก3พันพอจะมีไหมคับเอาสภภาพตามราคาอะ คับจะใส่แพงๆก็กะไรอยู่เพราะต้องทำโปรเจคเดี๋ยวเรียน ไม่จบ อิอิ
    มีเรือนนี้อ่ะครับ ขนาดเรือนตามที่ต้องการเลย แต่ราคาประมาณเรือน Boysize ที่ลงไว้ ทำเครื่องมาเรียบร้อยแล้ว อย่าไปเทียบกับนากาโนเนม หรือเกรดต่ำกว่า เช่น sandoz Pomar เพราะ Bulova คือเครื่อง In-house มีประวัติศาสตร์ยาวนาน และที่สำคัญเก่ากว่าเห็นๆ อย่างเรือนนี้อายุสี่สิบกว่าปี การชุบตัวเรือนดีมากๆใช้แล้วไม่มีลอก ชุบหนากว่าเยอะ ถ้าเทียบแล้วความหนาจะอยู่ที่ประมาณ 60 Microns สนใจติดต่อมาหลังไมค์มาคุยราคาได้

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย โบราณจัง : 09-07-2010 เมื่อ 23:05