คนรักกล้องมาลงชื่อกันครับ - หน้า 3

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 11 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: คนรักกล้องมาลงชื่อกันครับ

Member ThaiiahT's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมชื่อ อาร์ม ครับผม

ชอบดูงานภาพถ่ายทุกชนิดครับ ส่วนตัวยังถ่ายไม่ค่อยเก่งจะเล่นไปทางกล้องโลโม่มากก ว่าอะครับ ยังไงขอรายงานตัวด้วยคนครับผม

Senior Member รถเต่าเมืองแป้'s Avatar
    สถานที่
    รถเฒ่าเมืองแป้
    ขอบคุณ
    0

ขอร่วมด้วย..ชอบคับ
    ..................มีสองล้อเป็นม้าคู่ใจ...มีกล้องเป ็นอาวุธคู่กาย เจอเป็นยิง
    ..........................................ขี่และยิ งตามที่ตัวเองชอบ...ดีไม่ดีคงไม่ว่ากัน....คนมันชอบอ ่ะ
    ร ถ เ ฒ่ า เ มื อ ง แ ป้
    081-7967656
    คิดคลาสสิค ทำคลาสสิค คบคลาสสิค ชีวิตมีแต่คลาสสิค
    พวกเรา คือ ผีเสื้อแห่งท้องถนน
    บอร์ด กลุ่มรถเฒ่าเมืองแป้

t2studio's Avatar
    สถานที่
    w650ridersclub
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kla_vespa อ่านข้อความ
    โอ้ๆๆๆๆ พี่มาช่วยเขียนพวกบทความให้หน่อยจิครับเพื่อแชร์ให้น ้องๆได้เรียนรู้การถ่ายรูป
    ขอมัลติพลายด้วยจิพี่

เรื่องขีดๆ เขียนๆ เนี่ย ไม่เก่งครับ แต่ถ้าจะจัดเป็นทริปถ่ายภาพ แบบ studio อันนี้พอได้ครับ
    มัลติพลายผมไม่ได้ใช้นะครับ

Member Leoshin's Avatar
    สถานที่
    Freedom
    ขอบคุณ
    0

Talking

คนรักกล้องขอลงชื่อด้วยนะครับ
    เห็นคุณกล้าถ่ายภาพมาสวยๆทั้งนั้นเลยครับ
    ..ผมชื่อเวสป้านะครับ..เปนสาวกกล้องฟิล์ม..เพราะยังไ ม่มีตังซื้อดิจิตอล+555+
    อาวุธคู่กาย Leica M6 & Rolleiflex 2.8F with Xenotar ตอนนี้เก็บเข้ากรุ
    ปัจจุบัน Yashica 635 & FM2 ครับใช้บ่อย ชอบขาวกะดำมากๆครับ
    เยี่ยมเยียนกันได้ที่ www.flickr.com/photos/myleoshin ครับ
    ยินดีที่ได้รู้จักสำหรับคนร้กกล้องในไทบสะกู๊ดดดเตอร ์ครับ...em90
    พวกเราเชื่อว่าแลมทุกคันบินได้

รถด่วน's Avatar
    สถานที่
    Seoul
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Leoshin อ่านข้อความ
    คนรักกล้องขอลงชื่อด้วยนะครับ
    เห็นคุณกล้าถ่ายภาพมาสวยๆทั้งนั้นเลยครับ
    ..ผมชื่อเวสป้านะครับ..เปนสาวกกล้องฟิล์ม..เพราะยังไ ม่มีตังซื้อดิจิตอล+555+
    อาวุธคู่กาย Leica M6 & Rolleiflex 2.8F with Xenotar ตอนนี้เก็บเข้ากรุ
    ปัจจุบัน Yashica 635 & FM2 ครับใช้บ่อย ชอบขาวกะดำมากๆครับ
    เยี่ยมเยียนกันได้ที่ www.flickr.com/photos/myleoshin ครับ
    ยินดีที่ได้รู้จักสำหรับคนร้กกล้องในไทบสะกู๊ดดดเตอร ์ครับ...em90
    อาวุธคู่กายพี่นี่ไม่ธรรมดาเลยนะครับ Leica กับ Rolleiflex เนี่ย
    ว่างๆเอารูปที่ถ่ายจากกล้องสองตัวนี้ ลงให้ชมมั้งนะครับ
    박가희 & 손담비

Member Leoshin's Avatar
    สถานที่
    Freedom
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ รถด่วน อ่านข้อความ
    อาวุธคู่กายพี่นี่ไม่ธรรมดาเลยนะครับ Leica กับ Rolleiflex เนี่ย
    ว่างๆเอารูปที่ถ่ายจากกล้องสองตัวนี้ ลงให้ชมมั้งนะครับ

ขออนุญาติลงให้ดูรูปนึงนะครับ..เด๋วชุดเต็มๆจะหาเวลา ไปถ่ายมาฝากครับ
    แต่คงจะลดมาใช้แค่ 635 นะครับ ส่วน Flex ขึ้นหิ้งไปแล้วครับ
    รูปนี้ถ่ายเมื่อต้นปีครับ..นามาก..มุมเดียวกับ 635 ครับ..แบบว่าจัดเป๊ะเลย
    Rolleiflex 2.8F
    D76 developer 11 นาทีครึ่ง
    8800 scaner
    อาจเปนเพราะล้างโทนเลยออกมาไม่สวยครับ...ฝากคุณ รถด่วนชมด้วยครับ

รูป รูป  
    พวกเราเชื่อว่าแลมทุกคันบินได้

Junior Member sampoerna's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up อ้วนวัดป่า

ดีคับผมก้อชอบเล่นกล้อง ถ่ายรูปem90
    THE BEST OF
    ตัวโลนๆๆๆๆ

Member la mela's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ร่วมลงชือด้วยคนครับ วุฒิ ชอบถ่ายรูป ขับเวสเทียวตามป่าตามดอยครับ

Member สกาขาม้า's Avatar
    สถานที่
    หริภุญชัย คลับ CosA สาย บ้าสกา โหด ลุยทุกที่ที่มันส์(ม่วน) และทุกที่ที่หนุกหนาน
    ขอบคุณ
    0

หวัดดีปี้น้องงงง กู้คนเน้อ ผม จื่อ มัส ฮักและ ฮุ่ม กล้อง ขนาด ตึง วัน นี้ ใจ้ สหายรัสเซีย zennit 125 s ละก่อ Diana+ Fish eye2 แล้วก่อ กล้อง ทอย จ่ะใดขอฝากเนื้อฝากโต๋ต่วยคนเน้อคับปี้น้องงงงงงงงงง ง ฮิ้วววววววววววววววววววววว
    ท่ามกลางสารพัดสาเหตุที่ผมชอบดนตรีสกา มีเหตุผลหนึ่งทีรู้สึกว่ามันทำให้ สกามีเสน่ห์ยิ่งนักจะด้วยแก่นของดนตรี หรือด้วยเปลือกของวัฒนธรรมต้นกำเนิดก็ตาม ดูจะเป็นดนตรีที่ไม่แบ่งแยก ไม่ว่าด้วยเชื้อชาติ หรือ ชนชั้น
    สกา สามารถผสมข้ามสายพันธุ์ได้มากมาย]สามารถเข้าถึงผู้คนได้ทุกหย่อมหญ้าเช่นเดียวกับสามช่ าที่เข้าถึงใจคนไทยได้หมดทุกคน
    [email protected] 0876615136

Junior Member maiiam's Avatar
    สถานที่
    LAMORE
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับ ชื่อใหม่ครับ ตอนนี้ใช้น้องฟูอยู่ กำลังจะอัพเกรด แต่ตอนนี้ขออัพเกรดฝีมือตัวเองก่อน

เข้าไปติชมได้น่ะครับ แต่ห้ามด่า
    >>>>>> http://thanikthon.multiply.com

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maiiam : 30-08-2009 เมื่อ 11:20

ผมเจี่ยครับ อดีดเคยถ่ายรูปอยู่ เมื่อยุค 10 กว่าปี ที่แล้ว(หนังสือที่อ่านสมัยนั้นก็หนังสือ photos อะครับ อิอิ) ก็ยังจำได้หมด เทคนิคการถ่ายหลายแบบ รวมถึงการล้างภาพ ขาวดำ ถ่ายไฟกลางคืน(วัดแสงยังไงให้แม่น) ถ่ายภาพบุคคลก็พอได้(สมัยเรียนหากินกับมันอยู่) ว่างๆจะค้นฟิลม์ที่ถ่ายๆไว้ออกมาให้ดู แต่ไม่รู้ว่ายังมีรูปดีๆอยู่ไหมเพราะมันโดน........ไ ปหมด
    เจี่ย โรงแลมบริการ 0863202341

Senior Member m_lam34's Avatar
    สถานที่
    Ayutthaya Project
    ขอบคุณ
    0

หวัดดีคับ
    ผมเอ็มคับ ใช้400d
    กำลังฝึกฝนฝีมืออยู่คับ
    ยังไงก็ช่วยแนะนำด้วยนะคับ

แนบเอกสาร 1266523

"เรารักในหลวง" My Lam.'s Avatar
    สถานที่
    "แก็งค์ห้ามดื้อ"
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับ ผมเจฏครับ

ขออนุญาตเข้ามากอบโกยประสบการณ์และความรู้จากบอร์ดนี ้ด้วยครับ
    บางครั้งคนเราก็ต้องมีกระทบกระทั่งกันบ้าง...... "ห้ามดื้อ"
    http://www.lovemylifeclub.is.in.th /

Senior Member GUNZA1's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมกันครับ
    อุปกรณ์ก็แล้วแต่จะมีใครให้ยืมครับไม่มีเป็นของตัวเอ ง แวะไปดูรูปของผมได้ที่
    http://gunvespa.multiply.com/

รักคนอ่าน's Avatar
    สถานที่
    nolimit club
    ขอบคุณ
    0

ผมชื่อโก้ครับ กล้องตัวเก่าขายไปละ กำลังเก็บตังซื้อตัวใหม่อยู่ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนเด้อ

บัญชีธนาคารกสิกรไทย 4442313151

ธนเศรษฐ บูรณธนิต

094-093-4159

ID Line : kobankok

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 11 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks