วิธีการถ่ายพระเครื่อง

ชื่อกระทู้: วิธีการถ่ายพระเครื่อง

รถด่วน's Avatar
    สถานที่
    Seoul
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

มาตรฐาน วิธีการถ่ายพระเครื่อง

พอดีผมต้องถ่ายรูปพระเครื่องส่งอาจารย์ เลยsearchหาข้อมูลวิธีการถ่ายดู ไปเจอเวบนี้พอดี
    อุปกรณ์ที่ใช้ในการถ่าย ก็ไม่แพง สามารถหาได้ตามร้านเครื่องเขียนทั่วไป เลยเอามาแบ่งกัน
    เผื่อพี่ๆเพื่อนๆอาจจำเป็นต้องใช้ ครับ
    http://www.doartdee.com/hpp.htm

เครดิต : พันธ์ชัย บุญญผลานันท์ (จูน)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รถด่วน : 14-08-2009 เมื่อ 08:41
    박가희 & 손담비

Senior Member suphatchol's Avatar
    ขอบคุณ
    0

นานๆจะเจอคอเดียวกันสักคน บนเวบนี้เพราะส่วนใหญ่คนที่สะสมพระมักจะชอบอะไรๆที่ค ลาสิคๆนอกจากพระแล้ว รถ ก็เป็นอีกหนึ่งอย่างที่ชอบและสะสมกัน ส่วนตัวผมไม่ค่อยมีความรู้เกี่ยวกับเทคนิคการถ่ายรูป มากนัก เวลาถ่ายรูปพระก็อาศัยเพื่อนถ่ายให้ ( ตามตัวอย่าง ) ตอนนี้กำลังมองๆกล้องอยู่เหมือนกัน
    ขอบคูณครับสำหรับการแบ่งปันem90em90em90em90em90em90 em90ว่างๆโทรมาคุยกันบ้างก็ได้นะครับ ผมชื่อ เชษฐ์ 086-2097894 , 055-591449 อยู่ตากครับ

รูป รูป    

Senior Member suphatchol's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อีกหนึ่งรูปครับ

รูป รูป    

รถด่วน's Avatar
    สถานที่
    Seoul
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

ผมไม่ค่อยมีพระดังๆกับเค้าหรอกครับพี่ ส่วนใหญ่ผมสะสมแต่พระเหรียญที่แจกตามงานมากกว่าครับ
    ถ้าเอาวิธีที่ผมลงไปใช้ครับ รับรองชัดเจนขึ้นเยอะครับ สามารถส่องเห็นรายละเอียดได้ชัดเจนทีเดียว

ในบอร์ดของสะสม ผมเห็นมีพี่คนนึงก็รับถ่ายพระเครื่อง ชื่อพี่ kok ครับ
    พี่เค้าใช้วิธีการถ่ายแบบที่ผมเอามาลงไว้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รถด่วน : 14-08-2009 เมื่อ 10:23
    박가희 & 손담비

KOK's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถจักรยานยนต์โบราณจังหวัดกาฬสินธุ์
    ขอบคุณ
    0

Talking อิอิอิ ท่านประธานครับ ผมขอใช้สิทธิ์พาดพิงครับ อิอิอิ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ รถด่วน อ่านข้อความ
    ผมไม่ค่อยมีพระดังๆกับเค้าหรอกครับพี่ ส่วนใหญ่ผมสะสมแต่พระเหรียญที่แจกตามงานมากกว่าครับ
    ถ้าเอาวิธีที่ผมลงไปใช้ครับ รับรองชัดเจนขึ้นเยอะครับ สามารถส่องเห็นรายละเอียดได้ชัดเจนทีเดียว

ในบอร์ดของสะสม ผมเห็นมีพี่คนนึงก็รับถ่ายพระเครื่อง ชื่อพี่ kok ครับ
    พี่เค้าใช้วิธีการถ่ายแบบที่ผมเอามาลงไว้เหลือครับ
    น้องเค้าบอกว่าผมถ่ายรูปพระสวยครับ อิอิอิ
    จริงๆแล้ว she ผมก็รับถ่ายครับ ฮ่าๆๆๆ ผมชื่อ ก๊อก ครับ ยินดีๆๆๆๆๆ

ผ่านมาเมื่อไหร่ มีอะไรให้ช่วยเหลือ โทรฯมาเลยครับ
    08 - 6226 - 5565

[B]รถคันแรก ทำให้หลายๆคนรู้จักเรา
    รถคันต่อๆไป ทำให้เราออกไปรู้จักใครหลายๆคน

บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงไทยฯกาฬสินธุ์ ชื่อบัญชี ส.อ.ผดุงเดช บุญสวัสดิ์
    เลขที่ บ/ช 404 - 1 - 62467 - 3

ที่อยู่ส่งของ 70/1 ถ.โสมพะมิตร ต.กาฬสินธุ์ อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์ 46000

[email protected]

KOK's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถจักรยานยนต์โบราณจังหวัดกาฬสินธุ์
    ขอบคุณ
    0

Talking เดี๋ยวๆๆๆ หาตัวอย่างก่อนครับ

น่ะ เจอแล้วครับ มาชมกัน

ผ่านมาเมื่อไหร่ มีอะไรให้ช่วยเหลือ โทรฯมาเลยครับ
    08 - 6226 - 5565

[B]รถคันแรก ทำให้หลายๆคนรู้จักเรา
    รถคันต่อๆไป ทำให้เราออกไปรู้จักใครหลายๆคน

บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงไทยฯกาฬสินธุ์ ชื่อบัญชี ส.อ.ผดุงเดช บุญสวัสดิ์
    เลขที่ บ/ช 404 - 1 - 62467 - 3

ที่อยู่ส่งของ 70/1 ถ.โสมพะมิตร ต.กาฬสินธุ์ อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์ 46000

[email protected]

Bookmarks