ถ้าเหตุการณ์นี้เกิดขึ้นกับคุณ คุณจะรู้สึกอย่างไร

ชื่อกระทู้: ถ้าเหตุการณ์นี้เกิดขึ้นกับคุณ คุณจะรู้สึกอย่างไร

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน ถ้าเหตุการณ์นี้เกิดขึ้นกับคุณ คุณจะรู้สึกอย่างไร

ผมมีการตกลงซื้อขายรถ3 tvกับบุคคลหนึ่งที่อยู่อาศัยทางภาคใต้คนหนึ่งซึ่งมีก ารตกลงราคากันเป็นที่เรียบร้อยแล้วซึ่งผมมีการบอกกับ ทางเจ้าของว่าผมจะดูว่าผมจะลงไปเอารถเองแต่ยังไม่ได้ ระบุวันที่แน่นอนจนผมมีการตกลงเรื่องรถที่จะไปรับรถ มีการนัดกับทางพี่ ๆ ที่จะไปเป็นเพื่อนกับผม มีการลางานเพื่อจะไป(ตัวผมอยู่กรุงเทพฯ)จนได้วันเวลา และได้โทรไปนัดกับทางเจ้าของรถแต่สิ่งที่ผมได้ยินกลั บกลายเป็นว่าทางเจ้าของบอกว่าเพื่อนของเค้าจะมาดูรถผ มถามเค้าไปว่าแล้วตกลงคุณจะเอาอย่างไร เจ้าของรถตอบแบบไม่มีอะไรเกิดขึ้นว่า"นั้นผมขอขายให้เพื่อนผมแล้วกัน" เด่อ!....เลยครับ ผมอยากได้รถผมจึงยอมเสียค่าโทรศัพท์ไปคุย ผมเสียเวลาเพื่อติดต่อพี่ ๆ ให้ไปเป็นเพื่อน ขอบคุณมากครับ
    ขอบคุณที่คุณอ่านตั้งแต่ต้นจนจบ
    เสียชีพอย่าเสียสัตย์ครับพี่น้องชาวไทย
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

ถือซะว่า ถ้าไปถึงที่อาจจะเจอเหตการณ์ที่ ไม่คาดคิดมากกว่านี้นะครับ ใจเย็น ๆ แล้วรถมันจามาเองครับ
    BANGKOK BANK ณรงรัตน์ มะลิวงษ์
    เลขบัญชี 3094269911

Mobile 081-8889125 JOE

บางเลน's Avatar
    สถานที่
    สกู๊ตเตอร์คลับนครปฐม
    ขอบคุณ
    0

พูดยากครับคนขายก็อยากขายรถ คนซื้อก็อยากเห็นรถก่อนก็ถูกต้องแล้วซื้อรถต้องลองก่ อน ยังไม่จ่ายเงินหรือมัดจำการซื้อขายไม่เกิดครับ มีแต่สัญญาลูกผู้ชายที่จะตกลงกันครับ เห็นใจทั้งคู่ใจเขาใจเราเฮ้อ......

Junior Member mr.pa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หารถคันใหม่ดีกว่าครับ

ผมเห็นใจคนที่อยากซื้อนะครับผมเป็นคนหนึ่งที่รักมากเ วสป้าครับตอนนี้ผมได้สมใจแล้วถึงมันจะเป็นสปริ้นท์หั วเหลี่ยมก็ตามพี่ที่ขายก็ใจดีมากครับผมตกลงจะเอาวันน ี้แกล็อครถไว้ให้เลยแกไม่ขายให้คนอื่นเลยแกรอผมเป็นอ าทิตย์ถึงกำหนดจะไปเอารถเงินผมไม่พอก็ขอเลื่อนไปอี3ว ันแกใจดีมากครับแกบอกไม่เป็นไรเงินไม่พอไม่ต้องกู้นะ รอเงินพร้อมก่อนก็ค่อยมาเอารถพอถึงวันรับรถจริงผมก็ไ ปเอาแกคุยดีมากครับแกชอบลูกค้าแบบผมง่ายๆแกบอกผมว่าร ถคันนี้ชุดโอนไม่มีนะผมบอกแกว่าชุดโอนไม่มีผมจะเอาขอ แค่มีทะเบียนแค่นั้นผมไปตามชุดโอนคนเดียวพี่คนนี้ชื่ อ (แจ๊ค) ครับ ถ้าได้ซื้อกับแกรับรองครับไม่ผิดหวังจริงๆ แกทำงานอยู่สนามบินสุวรรณภูมิครับ

Senior Member idcampza's Avatar
    ขอบคุณ
    0

คิดซะว่าดีกว่าโดนโกงนะคับ

มันคงจะแย่กว่านี้
    oo

ทำใจให้สบายครับ

เจ้ารถคันนั้นอาจไม่ได้เลือกคุณ หรือถ้ามันเืลือกคุณ คุณก็จะได้ครอบครองมันเองครับ ...
    ขี่ไป .... มีชีวิตก็ขี่ไป

คุณเป็นใคร ...
    คุณเป็นคุณ ไม่ใช่เพราะงานที่คุณทำ คุณเป็นคุณ ไม่ได้ขึ้นอยู่กับเงินในธนาคารของคุณ คุณเป็นคุณ ไม่ได้อยู่ที่ว่า คุณมีเงินในกระเป๋าเท่าไร คุณเป็นคุณ ใช่ว่าเพราะคุณสวมใส่เสื้อผ้าอะไร บี่รถ ขับรถอะไร ...
    ทุกสิ่งทุกอย่างที่คุณครอบครองอยู่นั้น ท้ายที่สุดแล้วพวกมันก็จะครอบงำคุณเสีย แต่ถ้าหากคุณสูญสิ้นทุกสิ่งเมื่อใด คุณก็จะกล้าทำอะไรต่อมิอะไรได้อย่างไร้กังวลตลอดไป

1964 todremo's Avatar
    สถานที่
    HUA HIN UNDER LIMIT TEAM
    ขอบคุณ
    0

สู้ๆ คับ ผมเข้าใจคับ

อย่าไปเครียดๆ

hi 5 : todremo.hi5.com

TODTI 1964 HUAHIN UNDER LIMIT TEAM
    !! I don't love vespa for my life But vespa is my life !!

safetyy's Avatar
    สถานที่
    ขี่กับเพื่อนนั้นแหละ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ใจเย๊นๆครับ

เนื้อคู่ คุณยังไม่เกิด รอ โอกาส เหมาะ กว่านี้หน่อย เผลอๆ คุณอาจได้ 3TV รถ กทม ใกล้ๆไปเลย
    Bajaj...Auto....Ltd.ผุ้สนับสนุนหลักอย่างเป็นทางการ

Seniority SpecialGS's Avatar
    สถานที่
    Besotted Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

Talking

คิดเล่นๆ นะ มันอาจไม่ใช่เนื้อคู่ของคุณก็ได้

ผมเองนั้นโชคดี เจอเจ้าของใจดี รอได้ เพราะ แม่บอกว่า ฤกษ์ซื้อรถไม่ใช่เดือนนี้ ผมต้องรอ สองเดือนกว่าจะได้รถ

เจ้าของเองก็ใจดี รอได้ แลมสาม สเปเชียล ดุมดิสก์ เรื่องผ่านมาปีกว่าๆ และ

ถ้าคู่กันแล้ว คงได้ป่ะกันอยู่แล้ว
    Besotted Scooter Club
    เงียบ เงียบ นิ่ง นิ่ง

Lambretta series III Special Silver 150 cc.
    Vespa Gran Sport Mark II 160 cc.

จงใช้ชีวิต อย่างมีเหตุและมีผล ลำดับความสำคัญมันให้ถูก ชีวิตจะมีความสุข

ถ้าเหนื่อยนัก ก็พักซักหน่อยดีกว่า

E-KA CAFEINE's Avatar
    สถานที่
    Maleelai scooter No CLuB ( sport touring 2XX )
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mint555 อ่านข้อความ
    ผมมีการตกลงซื้อขายรถ3 tvกับบุคคลหนึ่งที่อยู่อาศัยทางภาคใต้คนหนึ่งซึ่งมีก ารตกลงราคากันเป็นที่เรียบร้อยแล้วซึ่งผมมีการบอกกับ ทางเจ้าของว่าผมจะดูว่าผมจะลงไปเอารถเองแต่ยังไม่ได้ ระบุวันที่แน่นอนจนผมมีการตกลงเรื่องรถที่จะไปรับรถ มีการนัดกับทางพี่ ๆ ที่จะไปเป็นเพื่อนกับผม มีการลางานเพื่อจะไป(ตัวผมอยู่กรุงเทพฯ)จนได้วันเวลา และได้โทรไปนัดกับทางเจ้าของรถแต่สิ่งที่ผมได้ยินกลั บกลายเป็นว่าทางเจ้าของบอกว่าเพื่อนของเค้าจะมาดูรถผ มถามเค้าไปว่าแล้วตกลงคุณจะเอาอย่างไร เจ้าของรถตอบแบบไม่มีอะไรเกิดขึ้นว่า"นั้นผมขอขายให้เพื่อนผมแล้วกัน" เด่อ!....เลยครับ ผมอยากได้รถผมจึงยอมเสียค่าโทรศัพท์ไปคุย ผมเสียเวลาเพื่อติดต่อพี่ ๆ ให้ไปเป็นเพื่อน ขอบคุณมากครับ
    ขอบคุณที่คุณอ่านตั้งแต่ต้นจนจบ
    เสียชีพอย่าเสียสัตย์ครับพี่น้องชาวไทย
    เบื่อพวกไม่รักษาคำพูดเจอมาเยอะคับกับสัญญาปากเปล่าแ ต่พอเจอดีกว่ากลับเปลี่ยนซะ
    ธนาคาร
    SCB 029-440739-9 ออมทรัพย์ เอกภพ มาลีลัย
    k-BANK 762-223016-4 ออมทรัพย์ เอกภพ มาลีลัย
    E-MAIL [email protected]
    เอกภพ มาลีลัย
    299/146 (หมู่บ้านวิตต้าปาร์ค)
    ถ.วิภาวดีรังสิต แขวงตลาดบางเขน เขตหลักสี่ กทม. 10210

TEL. 089-8855560
    ผมใช้นี ้เบอร์เดียวน่ะคับ 089-8855560

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

เสียใจด้วยครับ ผมก้อเคยเจอ ผมมัดจำแล้ว พอไปเอารถ คนขายเค้าคืนมัดจำผมเฉยเลย บอกว่าลูกค้าอีกคนให้ราคาดีกว่า (ถ้าอย่างนั้นจะมัดจำทำไม) เงินง้างคนจำพวกนี้ได้ ยอมกลืนน้ำลายตัวเอง เห็นแก่ผลประโยชน์ที่มากกว่า เพราะเค้าไม่มีศักดิ์ศรี ก้อคิดซะว่า วัดใจคนละกัน
    Singhadum Racingสามแยกไฟฉาย กทม 085 - 138 - 6176 [email protected]
    ของแต่ง+อะไหล่เวสป้า http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=209551
    ยางสกูตเตอร์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=79007

Rally 2 แรง's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ...

เคยเจอเหมือนกันคับ...พวกไม่รักษาคำพูดตกลงกันซื้อขา ยกันเรียบร้อยพอไปรับรถบอกไม่ขายซะงั้น...เซ็งเป็ด
    [email protected] 084-6554080 ทัศ

รถลุลุบ่เกยจุ๊ไผ๋'s Avatar
    สถานที่
    อยู่กลุ่มอินทรีตอนเรียนลูกเสือ
    ขอบคุณ
    0

เคยเจอเหมือนกันคับพวกไม่รักษาคำพูดบอกว่าซื้อรถค่าซ ่อมจะเป็นคนออกเองผมเลยขายให้ในราคาถูกแถมเข้าเนื้ออ ีกต่างหาก
    แต่กลับไม่ยอมจ่ายค่าซ่อมให้ผมจ่ายให้อีก เหอๆบทเรียนบทหนึ่ง

นาย วรวุฒิ ยิ่งโสภณวณิชย์
    75/4 บ้านสบสม ต.เวียง
    อ.เชียงของ จ.เชียงราย 57140

เลขที่บัญชี.746-216633-9
    สาขา.เชียงของ ออมทรัพย์
    TEL 084-0123897 (Woody)
    Wed : www.vespaphrae.com
    Email : [email protected]

Member
    สถานที่
    194 scooter club Khon-Kaen
    ขอบคุณ
    0

เจอแบบนี้ผมคงหัวเสียมากเลยอ่ะ

Senior Member keng_k's Avatar
    สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เคยเจอเหมือนกันครับ

เคยเจอเหมือนกันครับตกลงกันไว้อย่างดีทีแรกจะขอมัดจำ ก่อนแต่ตอนนั้นผมไม่ได้ให้ไปแต่ก็คุยกันokนะผมเลยหาว ันว่างแล้วก็จ้างรถขึ้นไปเพราะไม่คุ้นทางพอใกล้วันจะ ไปรับรถไม่รับโทรศัพท์ซะงั้น โทรไปอีกเบอร์เจอพี่เค้ารับเค้าบอกว่าขายไปแล้ว เซ็งเลย ดีนะที่คนที่จะพาไปเค้าเข้าใจไม่งั้นเสียค่ารถอีกเพร าะเราไปล็อคคิวเค้ามาแล้ว

Bookmarks