รวมตัวพลร่มครับ

ชื่อกระทู้: รวมตัวพลร่มครับ

Member snof5's Avatar
    สถานที่
    the oldden bicycle club of korat
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รวมตัวพลร่มครับ

ห้องนี้เคยคิดในใจ แล้วก็คุยกับพี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ หลายคน ว่าน่าจะรวบรวมเหล่าพลร่มที่มีอยู่ในไทย แล้วก็ใช้เลขหางหลังเป็นตัวกำหนด ว่าใครเป็นใคร ตลอดจนนำรถที่มีอยู่ตลอดจน อะไหล่ ที่คิดว่าน่าจะใช่ หรือมีรถไม่สมบูรณ์ แต่อยากได้อะไหล่ ใครมีสะสมไว้ จะแบ่งปันกัน หรือ สำเนาขึ้นมาใหม่ก็จะได้นำเอาอะไหล่ที่มีมาลงรูปให้ดู กัน ส่วนรายละเอียดเพิ่มเติมจากนี้เดี๋ยว พี่ตุ๊ กัยคุณเค ตลอดจนพี่ๆที่มีรถคงจะทยอยเอามาให้ชมกันในโอกาสต่อไป ครับ

รูป รูป  

สถานที่
    the oldden bicycle club of korat
    ขอบคุณ
    0

แยกร่าง

รูป รูป  

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

นึกแล้วขำตอนเปิดห่อ ทำอะไรไม่ถูก จะจับจะใส่
    กลัวสีถลอก เดี๋ยวลายน้ำเลอะ เดี๋ยวน็อตเยิน (คันนี้น็อตเหลี่ยมยังกริ๊ปทุกตัวครับ)...
    เผลอแผล็บเดียว แยกร่างซะแล้ว ...

Ps. ซุปเนื้อ+น้ำพริกฝีมือคุณแม่ภรรยาอร่อยขั้นเทพ
    เดี๋ยวเสาร์นี้จะทำตามสูตร แต่ว่าจะเปลี่ยนเป็นหมูสไลด์แทน

หัวโป่'s Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ snof5 อ่านข้อความ
    ห้องนี้เคยคิดในใจ แล้วก็คุยกับพี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ หลายคน ว่าน่าจะรวบรวมเหล่าพลร่มที่มีอยู่ในไทย แล้วก็ใช้เลขหางหลังเป็นตัวกำหนด ว่าใครเป็นใคร ตลอดจนนำรถที่มีอยู่ตลอดจน อะไหล่ ที่คิดว่าน่าจะใช่ หรือมีรถไม่สมบูรณ์ แต่อยากได้อะไหล่ ใครมีสะสมไว้ จะแบ่งปันกัน หรือ สำเนาขึ้นมาใหม่ก็จะได้นำเอาอะไหล่ที่มีมาลงรูปให้ดู กัน ส่วนรายละเอียดเพิ่มเติมจากนี้เดี๋ยว พี่ตุ๊ กัยคุณเค ตลอดจนพี่ๆที่มีรถคงจะทยอยเอามาให้ชมกันในโอกาสต่อไป ครับ
    อยากจะขอรบกวนพี่ๆน้องๆ ชาวรถถีบโบราณทั้งหลาย ที่มีรถถีบ BSA Airborne หรือ BSA Para bike หรือ BSA Folding หรือ BSA พับได้ และหลายๆชื่อ ไว้ในครอบครอง ผมมีความคิดที่ว่า น่ารวบรวมรถถีบรุ่นนี้เฉพาะที่มีอยู่ในประเทศไทย ณ ตอนนี้ จัดทำเป็นทะเบียนไว้ จุดประสงค์เพื่อถ้าสมาชิกในทะเบียนต้องการเลือกเปลี่ ยนความคิดเห็น – ซื้อ – ขาย - แลกเปลี่ยนอะไหล่ จะได้รู้แนวทางรวมถึงอะไหล่ตัวไหนแท้หรือทำขึ้นทดแทน ซึ่งแนวคิดนี้ผมเห็นที่เมืองนอกเขาทำกัน เขาสามารถรวมกลุ่มจัดงานประจำปีขึ้นมาได้ มามองเมืองไทยเราแล้ว ผมว่าศักยภาพเรามีเยอะนะ เพียงแต่ยังไม่เกิดขึ้นเท่านั้น
    วิธีการง่ายๆครับ
    1.ขอให้มีรถก่อน (อันนี้ไม่ง่าย) สภาพไหนก็ได้ ผุ-ปะ-ซ่อม-แค่โครง-กำลังทำ-แท้แต่โครง-เต็มคัน ขอให้มีอยู่เถอะ
    2.ช่วยถ่ายรูปเต็มคันและตรงบริเวณหางปลาด้าน (ตามรูป) จะมีหมายเลขเฟรมตอกติดอยู่ จะขึ้นต้นด้วย Rxxxxxx จะกี่รูปก็ได้ครับแต่ขออย่างน้อย 2 รูป ตามที่บอก หลายรูปก็จะดีมากเผื่อเป็นแนวทางศึกษา ของดโพสต์รูปรถคนอื่น ยกเว้นเจ้าของเขาจะยินยอม หรือการรูปโพสต์จากเวปนอก ควรบอกว่าเป็นรูปจากเวปอื่นเพื่อการศึกษา จะได้ไม่เข้าใจผิดกันครับ
    3.ชื่อเจ้าของ ที่อยู่ เบอร์โทรติดต่อ อีเมล์ อันนี้หากท่านใดไม่สะดวก ติดต่อหลังไมค์ได้ครับ ส่งมาที่นี่ [email protected] หรือ 087-5794931
    หากรวบรวมได้มากแล้ว จะจัดทำเป็นทะเบียนส่งแจกจ่ายตามที่อยู่ที่แจ้งไว้ งานนี้ไม่มีค่าใช้จ่ายครับ เป็นแค่สื่อกลางให้
    ท่านที่ลงรูปไม่เป็น ไม่ได้ ส่งมาที่เมล์ผมเลย [email protected]

คุณโอ๋ ติดยศเป็นพลร่มแล้ว ส่วนผมยังพลทหารบ้านนอกอยู่เลย

รูป รูป    
    "ถ้าชอบ ก็ทำเถิด แต่อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะลูก"

9026's Avatar
    สถานที่
    เพียงเพื่อน
    ขอบคุณ
    32

เห็นด้วยอย่างแรงครับเอาใจช่วย
    นายวีรพันธ์ บุญช่วยชาติ
    บ้านเลขที่ 6 ซอย 5
    ถนนสันติเกษม ตำบลแสนสุข
    อำเภอเมือง จังหวัดชลบุรี 20130
    (085-9171321 wee)
    เลขบัญชี 640-241878-2
    ธนาคารไทยพาณิช สาขาบางแสน
    "แค่ทำในสิ่งที่ชอบและเป็นอยู่"

birdshow's Avatar
    สถานที่
    หัวโบราณ
    ขอบคุณ
    0

Cool

เห็นด้วยคับ คุณพี่em90
    นาย สันติภาพ ชัยเวทย์
    144/95 ถนนผังเมือง 4 ซอย 10 ตำบลสะเตง
    อำเภอเมือง จังหวัดยะลา 95000
    087-3943878-0849638080
    เลขที่บัญชีธ กรุงไทย 9321396489

em87รักจริง จริงใจ มีเวลาให้ แต่ไม่มีตังค์em87

yaitattoos's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร
    ขอบคุณ
    0

ผมก็เห็นด้วยครับคุณ Kem90DDDDD
    เที่ยวเมืองไทย ไม่ไปไม่รู้ http://www.travel.lakkai.com

phanumat si-udomteakun
    S.C.B.bank ธานาคารไทยพาณิชย์ เลขที่บัญชี 854-210671-8
    นาย ภาณุมาศ สีอุดมธีรกุล
    ร้านกาลครั้งหนึ่ง ณ จันทบูร 2552
    เลขที่ 894 ถ.ท่าแฉลบ ต.ตลาด
    อ.เมือง จ.จันทบุรี 22000
    TEL 099-3626-415

[email protected] :: ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร http://ob-chan.forumotion.com/

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หัวโป่ อ่านข้อความ

คุณโอ๋ ติดยศเป็นพลร่มแล้ว ส่วนผมยังพลทหารบ้านนอกอยู่เลย
    ฟามลับนะครับคุณหัวโป่ ...
    เมื่อวานตอนเปิดกล่อง พอดีมีเด็กส่งของมาที่บ้านโอ๋ ...
    เค้าก็ซักโน่นซักนี่ ตามประสาคนสนใจใคร่รู้ ....
    ตอนบอกว่า เป็นรถที่พับหนีบอกตอนโดดร่มลงสนามรบ ...
    เซียนโอ๋ เห็นว่าทำหน้าไม่เชื่อมั๊ง ... ก็เลยพับให้ดู
    แถมหนีบอกด้วย บอกว่าเค้าหิ้วอย่างนี้ อย่างนี้ ... ไม่ค่อยเห่อเล้ย ....ย

หัวโป่'s Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

ยังรอผู้ประเดิมอยู่ครับ
    "ถ้าชอบ ก็ทำเถิด แต่อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะลูก"

Senior Member PH_UD's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หัวโป่ อ่านข้อความ
    อยากจะขอรบกวนพี่ๆน้องๆ ชาวรถถีบโบราณทั้งหลาย ที่มีรถถีบ BSA Airborne หรือ BSA Para bike หรือ BSA Folding หรือ BSA พับได้ และหลายๆชื่อ ไว้ในครอบครอง ผมมีความคิดที่ว่า น่ารวบรวมรถถีบรุ่นนี้เฉพาะที่มีอยู่ในประเทศไทย ณ ตอนนี้ จัดทำเป็นทะเบียนไว้ จุดประสงค์เพื่อถ้าสมาชิกในทะเบียนต้องการเลือกเปลี่ ยนความคิดเห็น – ซื้อ – ขาย - แลกเปลี่ยนอะไหล่ จะได้รู้แนวทางรวมถึงอะไหล่ตัวไหนแท้หรือทำขึ้นทดแทน ซึ่งแนวคิดนี้ผมเห็นที่เมืองนอกเขาทำกัน เขาสามารถรวมกลุ่มจัดงานประจำปีขึ้นมาได้ มามองเมืองไทยเราแล้ว ผมว่าศักยภาพเรามีเยอะนะ เพียงแต่ยังไม่เกิดขึ้นเท่านั้น
    วิธีการง่ายๆครับ
    1.ขอให้มีรถก่อน (อันนี้ไม่ง่าย) สภาพไหนก็ได้ ผุ-ปะ-ซ่อม-แค่โครง-กำลังทำ-แท้แต่โครง-เต็มคัน ขอให้มีอยู่เถอะ
    2.ช่วยถ่ายรูปเต็มคันและตรงบริเวณหางปลาด้าน (ตามรูป) จะมีหมายเลขเฟรมตอกติดอยู่ จะขึ้นต้นด้วย Rxxxxxx จะกี่รูปก็ได้ครับแต่ขออย่างน้อย 2 รูป ตามที่บอก หลายรูปก็จะดีมากเผื่อเป็นแนวทางศึกษา ของดโพสต์รูปรถคนอื่น ยกเว้นเจ้าของเขาจะยินยอม หรือการรูปโพสต์จากเวปนอก ควรบอกว่าเป็นรูปจากเวปอื่นเพื่อการศึกษา จะได้ไม่เข้าใจผิดกันครับ
    3.ชื่อเจ้าของ ที่อยู่ เบอร์โทรติดต่อ อีเมล์ อันนี้หากท่านใดไม่สะดวก ติดต่อหลังไมค์ได้ครับ ส่งมาที่นี่ [email protected] หรือ 087-5794931
    หากรวบรวมได้มากแล้ว จะจัดทำเป็นทะเบียนส่งแจกจ่ายตามที่อยู่ที่แจ้งไว้ งานนี้ไม่มีค่าใช้จ่ายครับ เป็นแค่สื่อกลางให้
    ท่านที่ลงรูปไม่เป็น ไม่ได้ ส่งมาที่เมล์ผมเลย [email protected]

มีDahon P8 ได้ไหมครับ........
    ล้อเล่นน่ะ
    เวลาติดต่อ 08.00-18.00น.
    .
    .
    จำหน่ายจักรยานยนต์BMW R50 R60 R69S

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=268516

###########ขายอะไหล่ BMW Pre1969###########

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=370731

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ยังรอผู้ประเดิมอยู่ครับ
    ยังไม่ได้ถ่ายเลขหางเลยครับแต่ เลขสวยมากๆเลยครับ เป็ยเบอร์ตองซะด้วย ผมชอบมากเลยอะไรที่เป็นเบอร์ตองเนี้ย ขอบคุณพี่พลอีกทีครับสำหรับน้องเบอร์ตองคันนี้ แต่ความจริงแล้วน่าจะเรียก พ่อใหญ่ เบอร์ตองมากกว่า

รูป รูป  

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ snof5 อ่านข้อความ
    น้องเบอร์ตองคันนี้ แต่ความจริงแล้วน่าจะเรียก พ่อใหญ่ เบอร์ตองมากกว่า
    เออ เลขไรอะ วันนั้นก็ลืมดู ... หมู่นี้เลขเบิ้ลมาบ่อยด้วยดิ

Congreatulation on your BSA parabike Krab, OH.
    Can not type in Thai, have some problem with my computer. Chat

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chat อ่านข้อความ
    Congreatulation on your BSA parabike Krab, OH.
    Can not type in Thai, have some problem with my computer. Chat
    ขอบคุณครับพี่ชัช คันนี้ต้องยกเครดิตให้พี่พลคนเดียวเลยครับไม่งั้นคงไ ด้แต่เก็บข้อมูลอย่างเดียวแหงๆครับ ประเดิมนะครับ R 42 888

รูป รูป    

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

โอ๋ ... รูปมันเขียวใบตองไปหรือเปล่า ...
    ของจริงไม่เขียวอย่างนี้อะ แฟลชแรงไปมั๊ง

Bookmarks