ถึงพี่คิง

ชื่อกระทู้: ถึงพี่คิง

T-rex Big-Oad's Avatar
    สถานที่
    VESPA สายตุ๊ด
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถึงพี่คิง

ฝากขอบคุณ น้องคนที่ตั้งสายเกียร์ด้วยนะครับผมไม่รู้จักซื่อ แล้วถ้า2คันที่ตั้งอยู่
    ได้ฤกษ์ประกอบบอกด้วยนะครับ จะเข้าไปดูงาน ศึกษา ศึกษา

hooie's Avatar
    สถานที่
    รักตู๊ดดด Scooter-Club
    ขอบคุณ
    0

ไหนๆๆใครเป็นคนมาตั้งสายเกียรให้พี่เค้า
    รางานตัวด่วนเลย

แบบว่าต้องชม
    ------> http://www.youtube.com/watch?v=-ZrB0NwM-0c <----
    งานมากกูเบื่อ งานเหลือกูเกลียด
    งานละเอียดกูงง บอกตรง ๆ กูขี้เกียจ

Nang Nai Fun - นางในฝัน - PolsKiy's Avatar
    สถานที่
    Rayong Scooter Club !!!
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Big-Oad อ่านข้อความ
    ฝากขอบคุณ น้องคนที่ตั้งสายเกียร์ด้วยนะครับผมไม่รู้จักซื่อ แล้วถ้า2คันที่ตั้งอยู่
    ได้ฤกษ์ประกอบบอกด้วยนะครับ จะเข้าไปดูงาน ศึกษา ศึกษา

โอยย ไม่เป็นไรครับ พี่ ยินดี ครับ

ช่วยๆๆ กัน ครับ

ts01ts01ts01
    Ideology Faith Brutal.

Protect yourself at all time.

Contact with
    Or

Q_357's Avatar
    สถานที่
    Rayong scooter club
    ขอบคุณ
    0

Arrow คร๊าบ

ได้เลยครับหรือจะรอดูPx150ของเจ๊บี33ก็ได้นะครับ
    เพราะมันประกอบไม่เหมือนกันมันมีไฟเลี้ยวอ่ะ
    สายก็เยอะก่านิดหน่อยครับ
    ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ยิ่งชีพ
    ดูแลซึ่งกันและกัน

รับสักลาย,แก้ไขลาย,ลบรอยสัก,รับเจาะร่างกายทุกส่วนข องร่างกาย ยินดีให้บริการและให้คำปรึกษา
    สนใจติดต่อสอบถามได้ 094-159-2259:คิง

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

จะรอดูทุกรุ่นเลยครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เหตุเกิดจากความประมาทครับ เมื่อวันเสาร์ที่แล้ว ผมได้ทำการถอดหัวบนออกเพื่อทำการ
    เปลี่ยนหลอดไฟหรี่ พอถอดออกมาแทนที่จะถ่ายรูปไว้ว่าขั้วไฟมันต่อตรงไหนบ ้าง กลับไม่ทำ
    แล้วห้อยหัว(ฝาบน)ไว้เฉยๆโดยคิดว่าขั้วไฟมันแน่นคงไม ่หลุด(ขั้วไฟตรงที่เสียบกุญแจ)
    แล้วทำการถอดเปลี่ยนหลอดไฟตามปกติ แต่มือเจ้ากรรมดันไปปัดโดนทำให้ฝาบนหลุดไปกองอยู่กับ พื้น
    ตอนหยิบขึ้นมาจะประกอบใหม่เลยไม่รูว่าสายไหนเสียบเข้ าตรงไหน

ก็เลยเสียบไปมั่วๆปรากฎว่าสตาทติด ขี่ออกไปข้างนอก พอตอนจอดบิดกุญแจจะดับเครื่อง
    เครื่องก็ยังติดเหมือนเดิมต้องดึงโช๊คช่วยถึงจะดับ
    กลับมาถึงห้อง มาลองถอดสลับขั้วใหม่ สามารถใช้งานได้ตามปกติแต่ตำแหน่งสลับกันอีก จากตำแหน่งเปิดกลายเป็นตำแหน่งปิด
    จากปิดเป็นเปิด แถมด้วย เมื่อเวลาเปิดไฟเลี้ยวด้านซ้ายมือ ไฟด้านหน้าติด ด้านหลังไม่ติดแต่ไฟหน้าและไฟท้าย
    ก็กระพริบตามอีกต่างหาก เฮ้อ!เหนื่อย

hooie's Avatar
    สถานที่
    รักตู๊ดดด Scooter-Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ big-oad อ่านข้อความ
    เหตุเกิดจากความประมาทครับ เมื่อวันเสาร์ที่แล้ว ผมได้ทำการถอดหัวบนออกเพื่อทำการ
    เปลี่ยนหลอดไฟหรี่ พอถอดออกมาแทนที่จะถ่ายรูปไว้ว่าขั้วไฟมันต่อตรงไหนบ ้าง กลับไม่ทำ
    แล้วห้อยหัว(ฝาบน)ไว้เฉยๆโดยคิดว่าขั้วไฟมันแน่นคงไม ่หลุด(ขั้วไฟตรงที่เสียบกุญแจ)
    แล้วทำการถอดเปลี่ยนหลอดไฟตามปกติ แต่มือเจ้ากรรมดันไปปัดโดนทำให้ฝาบนหลุดไปกองอยู่กับ พื้น
    ตอนหยิบขึ้นมาจะประกอบใหม่เลยไม่รูว่าสายไหนเสียบเข้ าตรงไหน

ก็เลยเสียบไปมั่วๆปรากฎว่าสตาทติด ขี่ออกไปข้างนอก พอตอนจอดบิดกุญแจจะดับเครื่อง
    เครื่องก็ยังติดเหมือนเดิมต้องดึงโช๊คช่วยถึงจะดับ
    กลับมาถึงห้อง มาลองถอดสลับขั้วใหม่ สามารถใช้งานได้ตามปกติแต่ตำแหน่งสลับกันอีก จากตำแหน่งเปิดกลายเป็นตำแหน่งปิด
    จากปิดเป็นเปิด แถมด้วย เมื่อเวลาเปิดไฟเลี้ยวด้านซ้ายมือ ไฟด้านหน้าติด ด้านหลังไม่ติดแต่ไฟหน้าและไฟท้าย
    ก็กระพริบตามอีกต่างหาก เฮ้อ!เหนื่อย
    เชื่อมั้ย ถ้าพี่มั่วต่อไป ผมว่ายังไงก็ต้องใช้งานได้เป็นปกติแน่ครับ

เหอะๆๆๆ สู้ๆพี่ลองดูทำไปเรื่อยๆรับลองจำได้ขึ้นใจเลยนะพี่ เหอะๆๆ
    แบบว่าต้องชม
    ------> http://www.youtube.com/watch?v=-ZrB0NwM-0c <----
    งานมากกูเบื่อ งานเหลือกูเกลียด
    งานละเอียดกูงง บอกตรง ๆ กูขี้เกียจ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

กำลังพยายามอยู่ครับ วันนี้ก็เอาเอาไปลองเสียบใหม่ ไม่ติดครับก็เลยเอาเอากลับมาเสียบที่เดิมก่อน

Bookmarks