เดือนตุลานี้ มอไซค์ใหญ่ถูกห้ามขึ้นเขาใหญ่ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: เดือนตุลานี้ มอไซค์ใหญ่ถูกห้ามขึ้นเขาใหญ่

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pup87 อ่านข้อความ
    เรื่องสามจังหวัด ลองถามน้องกอล์ฟลิงบาบูดูครับ บ้านเขาอยู่ปัตตานี

แต่ถ้าขี่เที่ยวช่วงนี้ แนะนำป่าทางตะวันตก เมืองกาจน์ ราชบุรี เพชรบุรี แก่งกระจาน ประจวบ กำลังสวยครับ
    ขับรถไปกินข้าวที่กาญฯบ่อยครับช่วงนี้ ฝนตกตลอดเลย

ไปเย็น กลับค่ำๆ ไม่ค่อยเห็นวิวอะไรเท่าไหร่

แต่ช่วงนี้แหละ เห็ดโคนกำลังออก..........อร่อย เหอๆๆๆ
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

Member tor-19's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ashira อ่านข้อความ
    อยากขี่รถไปเที่ยวใต้นี่ต้องปรึกษาใครอ่ะปั๊บ
    คือคิดๆไว้ว่าอยากขี่ไปเที่ยว สามจังหวัดใต้น่ะ
    ไม่รู้จะเป็นไปได้รึป่าว หาๆข้อมูลอยู่
    รอดูรถด้วยแหละ ไม่รู้ว่าทำจบแล้วมันจะไหวมั๊ย
    ถ้าเครื่องมันไหวก้อว่าจะลุยๆดู สนใจไปด้วยกันป่ะ
    ขี่รถมันส์ๆซักสี่ห้าวันก้อพอ เหอๆๆๆ
    ผมอยู่หาดใหญ่ครับ อย่างไรมาได้เลยครับ ปลอดภัยมากที่นี้ อย่างไรก็แจ้งมาได้นะครับ เดี๋ยวดูแลให้ครับ
    มากันเยอะๆๆนะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tor-19 อ่านข้อความ
    ผมอยู่หาดใหญ่ครับ อย่างไรมาได้เลยครับ ปลอดภัยมากที่นี้ อย่างไรก็แจ้งมาได้นะครับ เดี๋ยวดูแลให้ครับ
    มากันเยอะๆๆนะครับ
    ขอบคุณครับผม
    แจ๋วเลยครับหาดใหญ่ ประตูสู่สามจังหวัดใต้
    ยังไงเข้ามาคุยกันในบอร์ดบ่อยๆนะครับ
    เงินพร้อม รถพร้อม ข้อมูลพร้อม ผมไปแน่ๆ แต่จะมีใครไปด้วยรึป่าวยังไม่รู้เลย
    ...ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ/แซ็กครับ
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

"เรารักในหลวง" My Lam.'s Avatar
    สถานที่
    "แก็งค์ห้ามดื้อ"
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ashira อ่านข้อความ
    เห็นแล้วอยากไปขี่รถเล่นมั่งจัง

ไม่รู้ว่าหญ้าแถวเขาแผงม้า ยังเขียวชะอุ่ม น่ากินอยู่มั๊ยครับ 555+

ปีนี้ถ้าอดขึ้นก้อไม่เป็นไรครับ ขับอ้อมเอาก้อได้ คิดถึงหญ้าที่เขาแผงม้า

แต่ท่านใดอย่างเล่นโค้ง.....แม่แจ่ม-ขุนยวม ซิครับ แจ่มสุดๆ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sup148 อ่านข้อความ
    เรื่องบทสรุปยังไม่ทราบยังงัยเหมือนกันครับเจต
    แต่ก็มีหลายกระแสตอบรับ ทั้งเห็นด้วยและไม่เห็นด้วย
    ซึ่งค่อนข้างเป็นกระทู้ที่ร้อนแรงในเว็ปบอร์ดของพันท ิพ
    โดยผู้ใช้ยานยนต์ส่วนใหญ่ก็เริ่มใช้ความเร็วลดลง (เพราะ
    ลูกระนาดมันเยอะ) แต่บางกลุ่มก็ยังคงยึดเอาถนนบนเขาใหญ่
    เป็นที่ประลองความเร็ว เรื่องนี้ยังไม่ทราบเหมือนกันว่าผู้ใหญ่
    ที่ดูแลเค้าจะเอายังงัย

ว่าแต่ว่า วิวหน้าเขื่อนตรงนี้นี่ยังคงสวย น่าไปเยือนอีกหลายๆรอบจริงๆ
    ตอนนี้สองข้างทางของถนนสายนี้ช่วงเขาแผงม้าถึงอ่างเก ็บน้ำลำพระเพลิงเนี่ยเต็มไปด้วยรีสอร์ต
    มีทั้งเล็กทั้งใหญ่ กำลังพัฒนากันสุดตัว ถนนก็มีเสียหายบ้างตามการใช้งานครับ
    ส่วนบนเขาใหญ่ลูกระนาดเริ่มมีการขูดออกเกือบหมดแล้ว
    เหลือไว้ก็แต่เฉพาะช่วงจุดท่องเที่ยวสำคัญให้รถชลอคว ามเร็วครับ

หญ้าแถวเขาแผงม้า ยังเขียวชะอุ่ม น่ากินอยู่มั๊ย.....ไม่แน่ใจครับ
    อันนี้คงต้องยอนกลับไปถามแซ็ค อย่างที่ปั๊บบอกไว้
    แต่ถ้าโคลน....หวานๆมันๆใช้ได้เลย 555+

บางครั้งคนเราก็ต้องมีกระทบกระทั่งกันบ้าง...... "ห้ามดื้อ"
    http://www.lovemylifeclub.is.in.th /

รอยขี้โคลนนี่ดีดเอง หรือคันหน้าดีดให้ครับเนี่ย 5555+

Bookmarks