ท่องเที่ยวแนวบ้านๆ กับ bmw บ้านๆ ปี '09 - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ท่องเที่ยวแนวบ้านๆ กับ bmw บ้านๆ ปี '09

Watchy's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

144. เดินทางขึ้นไปด้านบน ของเขื่อนศรีนครินทร์
    เส้นทางจะเป็นแบบนี้ครับ

145. แวะจอด ชื่นชมบรรยากาศ ที่สะพานนี้ก่อนครับ

146. วิวสวยๆบรรยากาศดีๆ กับเพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ ชาวใบพัดฟ้าขาว

147. ชุ่มช่ำ เย็นสบาย สีเขียวของต้นไม้สวยงามมากๆ
    (ยกเว้นนายแบบ)

148. นานๆจะเห็นนายแบบ ช็อปRider ลงจากรถมายืนถ่ายรูป

149. เอก กระทุ่มแบน เห็นบรรยากาศดีๆ อย่างนี้มันน่านัก........

150. เลย์ BMW ยังต้องเหลียวมามองวิวเลย เพราะมันสวยจริงๆ
    ธรรมดา ชอบแต่เหลียวอย่างอื่น.......

151.ไข่ 5 ขัน โพสท่าไว้เต็มที่ เห็นบอกปีหน้า จะลงแข่ง AF

เดี๋ยวเราขึ้นไปสันเขื่อนกันต่อครับ

152. แดดแทบไม่มี อากาศเย็นๆสบายๆ เหมาะแก่การพักผ่อน

153. อ่างเก็บน้ำเหนือเขื่อน เป็นไงหล่ะ...พวกกลับก่อน...อิจฉาอ่ะดิ

154. เสี่ย เจ ขอชื่นชมบรรยากาศ และเก็บความรู้สึกไว้

155. บันทึกภาพไว้เป็นความทรงจำ

156. หันหน้ามาคุยกันเถอะ อย่างหันหลังให้กันแบบนี้เลย......
    เอิ้ก..ๆ...ๆ...ๆ...ๆ

157. ดูๆไปแล้วช็อป Rider นี่ก็หล่อเหมือนกันนะเนี่ย
    พอๆกับรถที่ ช็อป ขี่เลย.....

158.นี่ซิหล่อของจริง......รถนะ....ไม่ใช่คน......

159. บรรยากาศดีมากๆ เสียอย่างเดียว เราขึ้นมาช้าไม่หน่อย
    และที่สำคัญ ไม่มีเครื่องดื่มมาด้วย..................เฮ่อ....

160. พักผ่อนกันตามอัธยาศัย หลังงานเหนื่อยหน่ายกับการงาน

161. ได้ พบปะเพื่อนฝูง คอเดียวกัน และไปกับ รถสีดำเหมือนกัน

162. นั่งใกล้กันหน่อยก็ได้ ทำเป็นเหินห่าง........

163. อ้าว..........จะรีบไปไหนหล่ะพ่อหนุ่ม

164. ...เย้..เย้....จะได้ไปกินข้าวแล้ว................. ....

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Watchy : 27-08-2009 เมื่อ 22:14

ไปดูสินค้าทั้งหมดที่ผมขายได้ที่http://www.watchy.lnwshop.com

ท่านใด สนใจ หรือต้องการติดต่อสอบถาม ติดต่อผมได้โดยตรง ที่
    โทร.: 089-177-1717 และ E-mail : [email protected]

ติดต่อ-พบปะพูดคุยกับผมผ่านFacebook ได้ที่
    <<< กดเลย

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ขออภัย ที่ไม่อาจลงภาพตั้งแต่ช่วงเวลาเย็นจนถึงค่ำได้
    เนื่องจากมีปัญหาทางเทคนิคบางประการ

ไปดูสินค้าทั้งหมดที่ผมขายได้ที่http://www.watchy.lnwshop.com

ท่านใด สนใจ หรือต้องการติดต่อสอบถาม ติดต่อผมได้โดยตรง ที่
    โทร.: 089-177-1717 และ E-mail : [email protected]

ติดต่อ-พบปะพูดคุยกับผมผ่านFacebook ได้ที่
    <<< กดเลย

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ตัดมาตอนเช้าเลยละกันครับ

165. ธรรมดาของคนขี่รถ ตื่นมาตอนเช้า
    ขอดูรถกันก่อนว่าเรียบร้อยหรือเปล่า

166. ดูแลตามสมควรสำหรับการเดินทาง
    (..ดูท่าติดเครื่อง เสี่ย เจ ซะก่อน.....ผมทำไม่ได้ว่ะ..)

167. เป็นไงครับกับ บรรยากาศ อ่างเก็บน้ำเหนือเขื่อน

168. นี่เป็นบ้านพัก ในเขื่อนแบบเป็นหลัง สะอาด
    สะดวก ปลอดภัย (แต่เราไม่ได้พักบ้านเป็นหลังนะครับ)

169. ที่เหลือบางส่วน ก็เอารถออกไปวอร์มกัน
    ชมบรรยากาศยามเช้ากันครับ

170. นี่..เสี่ยต้อง กับ อุ๊ ก็แอบไปตลาดมาแต่เช้า
    .....ไม่เคยมาชวนกันเลย........

171. พี่อำนาจ ชุมแสง ก็ตื่นแต่เช้า ก็เอารถออกมาวิ่งสูดอากาศ

172. เสี่ย นิน กำลังเห่อของใหม่
    เหมือนเห่ออะไรน้า........ที่ช่วงแรกต้องขี่ทุกวัน...

173. เขาแหล่ะ เจ้าของ วาทะ
    ..."...ไอ้เรา...มัน...คนขี่บีเอ็ม....บ้านนอก..".. .

174. คันนี้เจ้าของพื้นที่ ออกมาแจมแต่เช้าเช่นกัน

175. ขี่ไปถ่ายรูปริมอ่างเก็บน้ำกันครับ
    แต่ไม่ต้องขี่ลงน้ำกันนะ....รถนะไม่ใช่เรือ....

176. ว่าแล้ว...แต่ละคนก็เก็ก กันเต็มที่ ......อ้าย บี้......

177. อ้ายเอก ทำไมต้องแอ่นและบิดขนาดนั้นว่ะ....ดูแปลกๆเว้ย..

178. แหม......วัยรุ่น สายญี่ปุ่น จากชุมแสง ก็ไม่หยอกเลย นะ

179. เฮ้ย.....แจ็ค บาดาล ก็มา สงสัย จะมาลงอ่างเก็บน้ำ..

180. เสี่ย เจ ขอเดี่ยว...........

181. ไอ้..เอก...รูปนี้ คุณบิด+แอ่น อีกแล้ว......เอาไงแน่เนี่ย...

182. เสี่ยเจ บอก ขออีก เที่ยวนี้ ขอคู่........

183. ของไม่ไปขาย....แอบหนีเที่ยว...แอบอยู่บ้านตลอด

184. พยานชี้เป้า " ตัวใหม่ " ของ "เสี่ย นิน ซูซี่"/\

185. จัดขบวนเพื่อบันทึกภาพ

186. จัดไปจัดมา ได้แค่นี้แหล่ะ

187. ด้วยลีลา แบบนี้ ถึงได้ฉายา ว่า "แจ๊ค บาดาล"

188. เอ้ย.....ลีลามากแบบนี้ระวังเป็นแบบ รูปด้านบนนะ...ขอบอก

189. รูปรวมๆ ริมอ่างเก็บน้ำอีก ซักรูป สองรูป
    ขาดบางท่าน เพราะติดภาระกิจ ทำอาหารเช้าให้ครอบครัว

190. เสี่ยจ๊อบ กับ เสี่ยบี้

เริ่มหิวละ เดี๋ยวไปกินข้าวเช้ากัน

187. แล้วเราก็ไปนั่งรับประทานอาหารเช้ากัน
    ที่ร้านอาหารของตัวเขื่อน

188. ทานอาหารไปก็คุยกันไปด้วยความสนุกสนาน

189. บรรยากาศ มองออกไปจาก ที่เรานั่งทานอาหารกัน

190. สำหรับทัศนียภาพสวยๆ

191. สวนหย่อมด้าล่างของร้านอาหารฯ

192. อิ่มหน่ำ สำราญกับอาหารเช้าแล้ว ก็เตรียมตัวกกลับไปที่พัก

193. รถพวกเราเป็นที่คนใจพอสมควร จากเจ้าหน้าที่ของเขื่อน
    และนักท่องเที่ยว ที่มาพักผ่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Watchy : 31-08-2009 เมื่อ 23:21

<<< กดเลย

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

กลับมาถึงที่พัก ก็อาบน้ำอาบท่า เตรียมเก็บข้าวของเพื่อเดินทางกลับ

194. บุคคลที่พร้อมเดินทางแล้วก็มา กองกัน หน้า ห้องพัก

195. บางคน ขอชักภาพเดี่ยวชัดๆ ก่อนกลับบ้าน (อันนี้...เสี่ย ต้อง)

195. สุดหล่อ ดูคาตี้...( นิน ซูซี่ )

196.
    เดินทางกลับ ออกจากเขื่อนศรีนครินทร์

เป็นปกติของ การเดินทางขากลับ ซึ่งไม่ค่อยจะมีรูปเท่าไหร่นัก.....
    เพราะเป็นช่วงเวลาแห่งการประลองกำลังกัน....
    จึงมิอาจชักภาพได้.....เพื่อความปลอดภัย...

197. ขากลับก็ไม่มีอะไรมากครับ ก็ไปกันตามประสา เพียงแต่ว่า
    จะใช้ความเร็วมากกว่า ขาไปครับ

198. เสี่ย ไข่5ขัน เพิ่งมาเร็วเอาตอนขากลับนี่แหล่ะครับ
    หลังจากขี่รถถนอมมาตลอด

199. ขากลับก็มีขลุกขลัก เล็กน้อย มีรถตัวแรง ลูกปืนล้อหลังแตก.....
    แก้ไขได้ก็แก้ไขกันเลยครับ ไม่รอเวลาให้ลุกลามปานปลาย

200. แล้วทุกๆคนทุกๆคันก็เดินทางกลับโดยสวัสดิภาพ โดยถ้วนหน้า
    เสียอย่างเดียว ขี่อ้อมกันไปหน่อย......

แล้วทริปนี้ก็จบลงด้วย ความสุข-รอยยิ้ม-และมิตรภาพที่ดี
    ไว้โอกาสต่อไปคงได้มีโอกาส มาขี่รถไปท่องเที่ยวร่วมกัน
    อีกนะครับ พี่ๆน้องๆเพื่อนๆทุกคน

ขอขอบคุณทุกท่านที่สละเวลามาเยี่ยมชมกระทู้นี้
    หากผิดพลาดประการใดผม ขออภัยไว้ ณ.ที่นี้ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ.

<<< กดเลย

Member เรก6เเรง's Avatar
    สถานที่
    ฺBMW GANGSTER THAILAND
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณครับ

ขอขอบคุณพี่น้องเพื่อนๆกับมิตรภาพดีๆ ที่มีให้กันตลอดเส้นทาง ปีหน้าต้องมันกว่านี้ เเน่นอน ครับ

194. บุคคลที่พร้อมเดินทางแล้วก็มา กองกัน หน้า ห้องพัก

195. บางคน ขอชักภาพเดี่ยวชัดๆ ก่อนกลับบ้าน (อันนี้...เสี่ย ต้อง)

195. สุดหล่อ ดูคาตี้...( นิน ซูซี่ )

196. เดินทางกลับ ออกจากเขื่อนศรีนครินทร์

เป็นปกติของ การเดินทางขากลับ ซึ่งไม่ค่อยจะมีรูปเท่าไหร่นัก.....
    เพราะเป็นช่วงเวลาแห่งการประลองกำลังกัน....
    จึงมิอาจชักภาพได้.....เพื่อความปลอดภัย...

197. ขากลับก็ไม่มีอะไรมากครับ ก็ไปกันตามประสา เพียงแต่ว่า
    จะใช้ความเร็วมากกว่า ขาไปครับ

198. เสี่ย ไข่5ขัน เพิ่งมาเร็วเอาตอนขากลับนี่แหล่ะครับ
    หลังจากขี่รถถนอมมาตลอด

199. ขากลับก็มีขลุกขลัก เล็กน้อย มีรถตัวแรง ลูกปืนล้อหลังแตก.....
    แก้ไขได้ก็แก้ไขกันเลยครับ ไม่รอเวลาให้ลุกลามปานปลาย

200. แล้วทุกๆคนทุกๆคันก็เดินทางกลับโดยสวัสดิภาพ โดยถ้วนหน้า
    เสียอย่างเดียว ขี่อ้อมกันไปหน่อย......

แล้วทริปนี้ก็จบลงด้วย ความสุข-รอยยิ้ม-และมิตรภาพที่ดี
    ไว้โอกาสต่อไปคงได้มีโอกาส มาขี่รถไปท่องเที่ยวร่วมกัน
    อีกนะครับ พี่ๆน้องๆเพื่อนๆทุกคน

ขอขอบคุณทุกท่านที่สละเวลามาเยี่ยมชมกระทู้นี้
    หากผิดพลาดประการใดผม ขออภัยไว้ ณ.ที่นี้ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ.

[/quote]
    BMW STATION C&C SERVICE MODIFY AND PARTS CLASSIC AND CUSTOM
    https://www.facebook.com/pages/Bmw-S...6550?pnref=lhc

" ถ้าคุณอยากมีความสุขในวันนี้ คุณต้องดื่ม

ถ้าคุณอยากมีความสุขในตลอดทั้งปีนี้ คุณต้องแต่งงาน

ถ้าคุณอยากมีความสุขในตลอดชีวิตของคุณ คุณต้องขี่รถ bmw "

ผมขอขอบคุณรถ bmw ที่ทำให้ผมได้เจอโลกแบบนี้em90

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

คอยพบกับรูปทริปเล็กๆ
    กรุงเทพฯ-ชุมแสง-พิจิตร
    เร็วๆ นี้........./\3

<<< กดเลย

น่าอิจฉาจังเลยช่วงนี้ขอเก็บตัวก่อนครับ ไม่รู้เป็นไรโดนแต่ละดอกหนักๆทั้งนั้นแต่ก็ไม่เป็นไร ตายเป็นตายครับท่าน เดี๋ยวสี้นปีนี้เจอกันแน่ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boy_classicbike : 18-09-2009 เมื่อ 22:13

งานนี้ขอบคุณ เพื่อนๆพี่น้องทุกคนด้วยครับ มาด้วยใจจริงๆครับ ขอบคุณมากครับ

รูป รูป  

Bookmarks