ลังเลใจซื้อดีไหมครับ vlb1t แปลงมาครับ

ชื่อกระทู้: ลังเลใจซื้อดีไหมครับ vlb1t แปลงมาครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ลังเลใจซื้อดีไหมครับ vlb1t แปลงมาครับ

ผมสนใจรถเวสป้ามานาน5-6 ปีแล้ว เก็บเงินมาเรี่อยอยากได้ 64 สักคัน
    และในที่สุดก็ได้ไปดูรถคันแรก เจ้าของบอกว่าเป็น 64 สีประมาณ 90 % เครื่อง sprint ชุบโครเมียมมา ล้อ 8 นิ้ว
    ราคา 6 หมื่นกว่าครับ โอนได้ ทะเบียนตรงกับตัวถังจริงครับ แต่ว่าเลขตัวถังดันขึ้นต้น VLB1T xxxxxxx
    และผมก็สงสัยอีกเนื่องจากจดทะเบียนปี 2514 วันนี้ก็เลยลองไปเช็คดูที่เวบ www.scooterhelp.com
    ปรากฏว่า sprint หัวเหลี่ยม 1970

อยากถามเซียนว่าจะซื้อคันนี้คุ้มไหม ผมไม่เกี่ยงว่าเป็นมักกะโรนีหรือโรตี ยังไงก็ scooter เหมือนกัน
    ถ้าเป็นsprint แปลงมาจริง คันนี้ราคาควรอยู่ที่เท่าไรครับ

หรือว่ารอเนื้อคู่คันต่อไปดีครับ????

กรูมันเกรียน commontime's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สำหรับผม ผมว่า 60000 สปริ้นแปลงเนี่ยมันแพงไปหน่อยนะครับ

แต่ตอนนี้สปิ้นแท้ๆ จบแล้วก้อ 45000 - 50000 แล้ว

ถ้าคุณชอบ ถูกชะตา และไม่คิดมาก ก็จัดเลยครับ

แต่ถ้าอยากได้ 64 แท้ๆ ก็ควรรอต่อไปครับผม ใจเย็นๆไม่ต้องรีบ ไม่ต้องร้อน
    อ้าซ์.....ผมเริ่มหลงใหล Vespa จริงจังแล้วล่ะ
    ต๋งหมงเหมียวขื่อ!!

Seniority SpecialGS's Avatar
    สถานที่
    Besotted Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

ผมว่ามันอยู่ที่ตัวคุณเองนั่นแหละครับ

ถ้าพอใจก็ซื้อเลย แต่ไม่ถูกใจก็อย่าดีกว่าเดี๋ยวจะมาเสียใจทีหลัง

ปล. สำหรับผม เจ้าของน่าจะบอกแต่แรกว่าเป็นสปิ้นแปลงมาทั้งคัน ดูไม่ค่อยจริงใจเท่าไหร่.

ความเห็นส่วนตัวผิดพลาดประการใดขออภัย
    Besotted Scooter Club
    เงียบ เงียบ นิ่ง นิ่ง

Lambretta series III Special Silver 150 cc.
    Vespa Gran Sport Mark II 160 cc.

จงใช้ชีวิต อย่างมีเหตุและมีผล ลำดับความสำคัญมันให้ถูก ชีวิตจะมีความสุข

ถ้าเหนื่อยนัก ก็พักซักหน่อยดีกว่า

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากครับที่ช่วยในการตัดสินใจ

ผมคงรอไปคันอื่นดีกว่าครับ

-mooton-'s Avatar
    สถานที่
    Volentieri
    ขอบคุณ
    0

ใจเย็นๆน่ะครับ ลองหาดูไปเยอะๆครับ เดวก็เจอของดีเองครับ
    ผมได้ 62 แท้โอนได้ เครื่องดี สีก็ดี 6หมื่นเองครับ

Senior Member l3OW&l3ALL's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ SpecialGS อ่านข้อความ
    ผมว่ามันอยู่ที่ตัวคุณเองนั่นแหละครับ

ถ้าพอใจก็ซื้อเลย แต่ไม่ถูกใจก็อย่าดีกว่าเดี๋ยวจะมาเสียใจทีหลัง

ปล. สำหรับผม เจ้าของน่าจะบอกแต่แรกว่าเป็นสปิ้นแปลงมาทั้งคัน ดูไม่ค่อยจริงใจเท่าไหร่.

ความเห็นส่วนตัวผิดพลาดประการใดขออภัย
    ตรง ปล. โดนใจสุดๆ เห็นด้วยครับ ...อยู่ที่ตัวนายล่ะครับ
    ขอให้คิดไว้อย่างเดียวว่า "คันนี้ Spec ของเราจริงๆ แน่น่ะ!" ถ้าตอบทันทีได้เลยว่าใช้ ลุยเลย ถ้ายัง
    อยากให้ลองนั่งคิด สัก 3 วัน ทบทวน เวลาที่ผ่านมายาวนาน... ในขณะที่เก็บตังมา ว่าเราต้องการอะไร ...
    ถ้าคุยกับตัวเองจบ ... ทุกอย่างโอเค ... เอาใจช่วยครับ/\7
    ความฝันเกิดขึ้นได้จากความ "อดทน และพยายาม"

aew_64
    สถานที่
    freedom
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สุๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kengology อ่านข้อความ
    ผมสนใจรถเวสป้ามานาน5-6 ปีแล้ว เก็บเงินมาเรี่อยอยากได้ 64 สักคัน
    และในที่สุดก็ได้ไปดูรถคันแรก เจ้าของบอกว่าเป็น 64 สีประมาณ 90 % เครื่อง sprint ชุบโครเมียมมา ล้อ 8 นิ้ว
    ราคา 6 หมื่นกว่าครับ โอนได้ ทะเบียนตรงกับตัวถังจริงครับ แต่ว่าเลขตัวถังดันขึ้นต้น VLB1T xxxxxxx
    และผมก็สงสัยอีกเนื่องจากจดทะเบียนปี 2514 วันนี้ก็เลยลองไปเช็คดูที่เวบ www.scooterhelp.com
    ปรากฏว่า sprint หัวเหลี่ยม 1970

อยากถามเซียนว่าจะซื้อคันนี้คุ้มไหม ผมไม่เกี่ยงว่าเป็นมักกะโรนีหรือโรตี ยังไงก็ scooter เหมือนกัน
    ถ้าเป็นsprint แปลงมาจริง คันนี้ราคาควรอยู่ที่เท่าไรครับ

หรือว่ารอเนื้อคู่คันต่อไปดีครับ????

ซื้อรถผิดคิดจนตัวตายนะครับ...
    เก็บเงินมาทั้งที 6หมื่น หา แหล่มๆได้สบายๆคับ 64
    ในความคิดผมนะคับสำหรับผม ถ้ารัก 64 รักความเดิม ก็หาเดิมๆอะคับ
    เพราะถ้าสปริ้นแปลงมา เปน 64 โครงรถ หรือสมดุลอาจเสียถ้าช่างฝีมือมะดี ถึงเครื่องจะดีกว่าก็จริง
    1.ตัดตะเกียบให้สั้นลง 2. ตีบังลมให้กว่างขึ้น ครึ่งนิ้วหรือ1 ไม่แน่ใจจำไม่ได้ (64บังลมกว่างกว่าสปริ้นห่ะ) ถ้าช่างไม่เก่งไม่เกบรายละเอียดตรงนี้ก็ -*- 3. ตัดแปะช่วงหลังนิดหน่อย
    4. เปลี่ยนดั้ง

แต่ถ้าคันนั้นคุณคิดว่าใช่ อะไรก็ขวางคุณลำบากครับ
    ขอให้เจอรถดีๆครับ (โอกาสมีมาให้คุณอยู่เสมอ ใจเย็นๆละดูนานๆ)

Senior Member
    สถานที่
    คนใช้แรงงาน
    ขอบคุณ
    0

ศึกษาก่อนแล้วค่อยซื้อจะดีกว่าครับ..6หมื่นได้64ดีๆเ ลยครับ ปล.โกดังบังที่รังสิตมีแต่รถอินเดียนำเข้ามา...แล้วก ็พ่อค้าก็เอาไปขายกันในเมืองทั้งนั้น.....อิตาลีจะมี ซักกี่เปอร์เซ็นละครับเนี้ย....em23
    ..........................รังสิต.................. ...................................

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

ถ้าไม่ซีเรียสก็แล้วแต่ครับ บางคันแปลงเอาอะไหล่อิตารี่ใส่ทั้งคันโดยหมอมือ1จากย ันฮี
    อันนี้ก็น่าสนอยู่ บางครั้งก็สวยกว่าแท้ๆอีกน๊ะ
    เป็นผมไม่ซีเรียสหรอกได้หมดล่ะ คน สัตว์ สิ่งของ

รถน๊ะ อย่าเห็นเป็นอย่างอื่นทะลึ่งกันจริงๆเด็กสมัยนี้

My Bike running on LPG