ช่างบอกค่าทำช่วงล่างใหม่ทั้งหมด . . . . ประมาณ หมื่นต้น ๆ แทบจะเป็นลม !!!!! - หน้า 3

ชื่อกระทู้: ช่างบอกค่าทำช่วงล่างใหม่ทั้งหมด . . . . ประมาณ หมื่นต้น ๆ แทบจะเป็นลม !!!!!

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kunagron อ่านข้อความ
    พอจะแนะนำ กระบะท้าย 620 เดิมมีที่ใหนขายบ้างคับ ราคา อยู่ประมาณเท่าไหร่ คือจะซื้อ 620 แต่เจ้าของเก่าดันเปลี่ยนใส่กระบะ 720 แนะนำหน่อยคับ (หัวกับเครื่อง 620 แต่กระบะ 720)
    มีครับผมพึ่งสั่งของใหม่ทั้งลูกเลยครับ ราคา15000ถ้าสนใจบอกได้ครับ เลยมีของเก่าอยู่ครับ เอามั้ยครับ มีโป่งด้วยพร้อม แก้มหหน้าเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ake_kaka : 29-08-2010 เมื่อ 02:54

Senior Member shelby1967's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ake_kaka อ่านข้อความ
    มีครับผมพึ่งสั่งของใหม่ทั้งลูกเลยครับ ราคา15000ถ้าสนใจบอกได้ครับ เลยมีของเก่าอยู่ครับ เอามั้ยครับ มีโป่งด้วยพร้อม แก้มหหน้าเลยครับ
    ทำไมสั่งแพงจัง ผมสั่งร้านแถวพระรามสองไฟนอนลูกละเก้าพันบาทเอง

Senior Member shelby1967's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ inline-6 อ่านข้อความ
    พี่บานครับ..รบกวนช่วยวาดแผนที่ไปที่ร้านโชว์จุ่งหน่ อยครับ...จะเอารถไปทำ..ไปไม่ถูก..
    กับรบกวนเรื่องรายละเอียดราคาอะไหล่+ค่าแรงที่ซ่อมไป ด้วยคร้าบ
    ร้านโชว์จุ่งลูกหมากเบอร์โทร 022585843 ราคาถูกและดีสุดๆ

Junior Member BOY_620's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ shelby1967 อ่านข้อความ
    ร้านโชว์จุ่งลูกหมากเบอร์โทร 022585843 ราคาถูกและดีสุดๆ
    ผมไปมาแล้วครับทางร้านแจ้งว่าถ้าทำต้องทิ้งรถใว้ประม าณ 3 วันครับ...งงเลยกลับออกมาตั้งหลักก่อนสรุปยังไม่ได้ท ำเลยครับ...ร้านไปไม่ยากครับตอนนี้ร้านย้ายออกมาอยู่ เกือบจะปากซอยแล้วประมาณ 30 เมตรจากซอยแสนสบาย ถ.พระราม4 ว่าแต่คุณอยู่ที่ไหนครับจะได้เริ่มบอกทางถูก..ลองโทร สอบถามก่อนเข้าไปจะดีกว่าครับ

รูป รูป    

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BOY_620 อ่านข้อความ
    ผมไปมาแล้วครับทางร้านแจ้งว่าถ้าทำต้องทิ้งรถใว้ประม าณ 3 วันครับ...งงเลยกลับออกมาตั้งหลักก่อนสรุปยังไม่ได้ท ำเลยครับ...ร้านไปไม่ยากครับตอนนี้ร้านย้ายออกมาอยู่ เกือบจะปากซอยแล้วประมาณ 30 เมตรจากซอยแสนสบาย ถ.พระราม4 ว่าแต่คุณอยู่ที่ไหนครับจะได้เริ่มบอกทางถูก..ลองโทร สอบถามก่อนเข้าไปจะดีกว่าครับ
    สงสัยต้องรื้อของเดิมไปบิ้วนะครับ เข้าใจว่าน่าจะต้องใช้เวลาครับ ถ้าสามารถถอดไปให้ร้านได้น่าจะไวครับ เพราะร้านนี้ทำดีไม่แพงครับ ผมกะว่าทำตัดผุทำสีใหม่จะเอาเข้าไปทำเหมือนกัน ตอนนี้ใช้โตโยต้าไทยเกอร์ทำที่นี่มาเกือบสามปีแล้วยั งไม่มีอาการช่วงล่างหลวมเลยครับ

inline-6's Avatar
    สถานที่
    saraburi zone
    ขอบคุณ
    0

ผมอยู่สระบุรี...คร้าบ

แต่ว่าวันนั้นผมโทรไปถาม...ทางร้านบอกว่า 1 วันก็เสร็จ..งงแหะ
    อะไหล่ MINI ฯลฯ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...1#post11900401

อะไหล่ datsun อื่นๆๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...3#.VakqSKSqqko

Return To Retro

doe's inlinesix : facebook

inline-6's Avatar
    สถานที่
    saraburi zone
    ขอบคุณ
    0

ไปทำมาแล้วครับ...ที่ร้านโชว์จุ่ง...ขับจากสระบุรี-กล้วยน้ำไทย

ของผมทำทั้งหมดหน้า-หลัง

บูชปีกนกเปลี่ยนใหม่-บูชยางหัวโช๊ค-ยางหูแหนบ-ลูกหมากทั้งหมดทำใหม่

ค่าแรง+ค่าของ...ทั้งหมด 6,590 บาท (เติมน้ำมันจากสระบุรี-ร้านฯ 1,000 บ. เหลือกลับบ้านเกือบครึ่งถัง ของผมเครื่อง z16 + ค่าทางด่วนประมาณ 300 บ.)

+ ค่าตั้งศูนย์ถ่วงล้อที่คอกพิท 500....รวมทั้งหมดประมาณ 8,000 บาท

ผมไม่รู้ว่าถูกหรือแพง..แต่ผมว่างานเขามีคุณภาพนะครั บ

แนะนำนะครับ...ถ้าจะไปทำช่วงล่างแล้วจะโหลดด้วย...แน ะนำให้ซื้อกล่องโหลด+ชุดโหลดไปด้วยนะครับ..เพราะทางร ้านเขาไม่มีขายครับ...เดี๋ยวจะเหมือนผม..เสียเวลารอก ล่องโหลดเกือบครึ่งวัน..ไม่งั้นเสร็จนานแล้ว

ปล.ขอบคุณพี่บาน..ที่แนะนำร้านดีๆๆให้เราครับ
    อะไหล่ MINI ฯลฯ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...1#post11900401

อะไหล่ datsun อื่นๆๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...3#.VakqSKSqqko

Return To Retro

doe's inlinesix : facebook

shooter_one's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ shelby1967 อ่านข้อความ
    ทำไมสั่งแพงจัง ผมสั่งร้านแถวพระรามสองไฟนอนลูกละเก้าพันบาทเอง
    มีเบอร์ร้านนี้ไหมครับสนใจกะบะใหม่อ่ะ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ shooter_one อ่านข้อความ
    มีเบอร์ร้านนี้ไหมครับสนใจกะบะใหม่อ่ะ
    0866557660 ลองโทรดูครับ

Senior Member gob_clubza's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมมีร้านราคาส่งครับมีช่วงล่างทุกชิ้นครับ
    พี่บอย620 เตรียมปรับแต่งช่วงล่างแย้ว

ของผม
    ทำไป 30000 แทบ ช๊อคเลยครับ
    ผมทำที่ มวกเหล็ก สระบุรีคับ
    โดนอะไรก้ไม่รู้.......
    กะอักเลือดเลย
    monchai manboonmak

Pattaya city

Tel. 082-1316460 หนึ่ง

Bookmarks