อันเนืองมาจาก....

ชื่อกระทู้: อันเนืองมาจาก....

Senior Member โคกคูณตระกูลแลม's Avatar
    สถานที่
    สหกรณ์ Taxi
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อันเนืองมาจาก....

คุณรู้สึกไหมว่าเด๋วนี้คนเริ่มหันมาขี่ แลมมากขึ้นนะคับ หรือว่าผมรู้สึกคนเด๋วว้า
    .
    .
    ..:: เลิก Mods ชั่วคราว ::..

webmaster's Avatar
    ขอบคุณ
    310
    Blog Entries
    6

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โคกคูณตระกูลแลม อ่านข้อความ
    คุณรู้สึกไหมว่าเด๋วนี้คนเริ่มหันมาขี่ แลมมากขึ้นนะคับ หรือว่าผมรู้สึกคนเด๋วว้า
    บางครั้งที่เรากำลังสนใจอะไร อาจจะทำให้รู้สึกว่า มีคนสนใจเหมือนเรา
    เช่น
    กำลังสนใจแลมอยู่ ขี่แลมอยู่ ก็จะเจอแต่ พวกสนใจแลม ขี่แลมเต็มไปหมด

ถ้าลองเปลี่ยนไปใช้รุ่นอื่นดู เรื่องแลม จะดูเงียบไปเลย ทีเดียว

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

กระแสแลมมาตั้งนานแล้ว....อ่ะ

สังเกต ที่เข้ามาเล่นใหม่ก็แลมพี่แลม

แต่ก็นะ เดี๋ยวนี้ ทำจบ มันก็เปนตัวเลือกอีกทางเหมือนกัน
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Smile จะบอกว่า

ส่วนมากอ่ะ คนที่ไม่เล่น หรือ พวก ไม่สนจัยง่ะ ********มันรู้จักหรอกแลมง่ะ

ส่วมมากจะรู้จักแต่เวสป้า

แลมเป็นยังไง ครับ แล้วเวสป้าเป็นญาติ กับแลมปะครับ
    เป็นวัยรุ่น มันไม่ใช้ งานง่ายง่าย

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

ต่างจิต ต่างใจ ต่างสไตล์ ต่างยี่ห้อ มองๆไปก็ น่าลองซักคน...... เอ้ย ซักคัน/\4
    อยากลองบั้นท้ายรีบๆมั่งฮะ อิอิ ผมพูดถึงรถน๊ะ ไม่ใช่คน

My Bike running on LPG

NongparewA's Avatar
    สถานที่
    Slim Style Scooter - Bkk
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผมคิดว่า....

แล้วแต่คนชอบอะครับ .. ผมคนนึง ที่ชอบ Lam
    เริ่มเล่นก็จะเล่นรุ่นที่ธรรมดาๆ ไปก่อน ....พอนานไปได้ศึกษา แล้วก็เปลี่ยนเป็นรุ่นที่ดีกว่าเดิม พอได้รุ่นที่ฝันแล้วก็ภูมิใจ ( เพราะว่าการเราฝันว่า ครั้งหนึ่งเราต้องได้ SX 200 มาเป็นของตัวเอง แล้วเราตอนนี้ขี่ Li อยู่ เราก็พยายามหารถไปเรื่อยๆ ใจเย็น พร้อมกับเก็บเงินวันละเล็กวันละน้อย วันนึงเจอรถในฝัน เราก็ซื้อได้ครับ ความพยายามอยู๋ที่ไหน ความสำเร็จอยู่ที่นั้นครับ ) ช้าๆ ได้พล้าเล่มงาม... ช้าไปก็อดเหมือนกัน
    คิ ด ถึ ง เ มื่ อ ไ ห ร่ ก็ โ ท ร ม า . . . 0 8 6 - 8 1 4 - 6 6 5 1

ไ ท ย พ า ณิ ช ย์ : 1 1 9 - 2 4 0 - 4 6 9 5 : ปิ ย ะ ณั ฐ . . ค ง สุ ว ร ร ณ

" เงิน...ไม่สามารถซื้อบันได เพื่อเดินขึ้นไปที่สูงได้ ถ้าสะกดคำว่า เพื่อนและมิตรภาพที่แท้จริงไม่เ​ป็น !!! "

. . . . S L I M . . S T Y L E . . S C O O T E R . . . .

Senior Member FATBOY555's Avatar
    สถานที่
    ไม่ค่อยได้ขี่ ส่วนใหญ่จะทำงาน
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ yamapee1234 อ่านข้อความ
    แลมเป็นยังไง ครับ แล้วเวสป้าเป็นญาติ กับแลมปะครับ
    แลมมันเป็นพี่เขยน้องเมียเพี่อนปู่ของเวสป้าอ่ะครับ อิอิล้อเล่นครับสนุกสนานสไตล์คลาสสิกครับ
    81 scootergang

Junior Member daijero's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมก้อขับ Px นะ แล้วก้อชอบ Px ด้วยนะแต่ทำมั้ยทำมัย ไม่ค่อยเห็นมีคัยขับ Px เลย จะเห็นก้อมีแต่คนที่ขับส่งผ้าแถว โบ๋เบ๋ แต่ก้อนึก อมยิ้มในใจว่าเราก้อมีเพื่อนที่เก่งแถมทรงพลัง หนักเอา เบาไม่ชอบ อิอิ

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

Talking

ไม่รู้เหมือนกันนะครับ.........รู้แต่ว่า ผมก็เป้นอีกคนที่คลั่งไคล้.. แลมเบรตต้า..
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Talking

ส่วนกลุ่มผม นั้น คงไม่ต้องพูด ถึง เลยว่า ชอบ แลมเบร็ตต้าไหม...
    เมื่อ ก่อน ก็ได้ยินสาวๆ อะไรก็เวสป้า .... กลุ่ม เวสป้า .....
    "แล้ว แลมเบร็ตต้า หล่ะ" ก็เกิด ความน้อยใจ อะไรๆ ก็เวสสะป้า

เลยต้องการให้ ใครๆ รู้จัก แลม เลยตั้งกลุ่ม แลมเบร็ตต้า ล้วนๆ

ให้ คนที่ไม่รู้ จัก รู้ จัก แลมมากขึ้น... ว่า "ไอ้ ยาวๆ ใหญ่ๆ นั้นมันอะไรกัน" ไม่ใช่ผมนะ (รถ)

ไม่ได้ คัดสันว่าต้องสวย แค่ แลมเบร็ตต้า ก็พอ (ไม่ใช่อย่างที่คนอื่นเข้าใจกัน ว่า ต้องสวย)

แต่ไม่มีใคร อยากให้รถตัวเอง อยู่หางๆ หรอก เลยต้องแต่งแข่งกันเองใน แก๊ง
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

จะอ้วนสั้น ใหญ่ยาว มันก็ดูดีมีเสน่ห์หมดละครับ จริงมั้ยคร้าบพี่น้อง

Junior Member daijero's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Vespa ก้อ เล็กสั้นขยันซอย นะคร็บบบบบ!!!!!!
    จะมีอะไรที่ภูมิใจไปมากกว่าความสำเร็จ

Member huregan's Avatar
    สถานที่
    Lammania...มอสสายแข็ง
    ขอบคุณ
    0

ตอนผมขี่แลมใหม่ยังมีคนเขาเรียกรถผมว่าแลมเวสป้าเลย. ........แต่ไคจาเรียกยังไงผมก้อรักของผมนะ
    เรดบีคือกุ้งที่สวยที่สุดในโลก...

Lammania โว๊ย หนุ่มหัวฟู's Avatar
    สถานที่
    Lammania Lambretta Gang
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ huregan อ่านข้อความ
    ตอนผมขี่แลมใหม่ยังมีคนเขาเรียกรถผมว่าแลมเวสป้าเลย. ........แต่ไคจาเรียกยังไงผมก้อรักของผมนะ
    ก็เรารักของเราเนอะ
    WE ARE LAMMANIA
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    LAMMANIA029
    [email protected]

Bookmarks