ดูยังไงครับว่าเลขเครื่องแท้หรือตอกมาครับ

ชื่อกระทู้: ดูยังไงครับว่าเลขเครื่องแท้หรือตอกมาครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ดูยังไงครับว่าเลขเครื่องแท้หรือตอกมาครับ

ดูยังไงครับว่าเลขเครื่องแท้หรือตอกมาครับ เห็นบางคันเลขเครื่องมันสูงๆตำๆ
    ไม่เท่ากัน แต่ของผมมันตรงกันอย่างนี้แท้ไหมครับ ของผม vbb1m มันเป็นเครื่องปีอะไรครับ

รูป รูป  

Member pxmang's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ของคุณน่าจะแท้นะครับ

ผมก็เคยเห็นบางคันเลขสูงๆต่ำก็ยังแท้เลยครับบางทีดูท ี่ตัวเลขกะความเนียนดีกว่าครับการปลอมแปลงมีหลายวิธี อะครับท่าเป็นการตอกเลขเครื่องที่ผิดกดหมายจะดูง่ายห น่อยมีทั่งการตัดเลขเครื้องมาใส่คันใหม่แล้วพอกแต่งแ ล้วไปยิงทรายมีทั้งการเจียรหน้าเลขออกแต่งหน่อยตอกเล ขแล้วไปยิงทราย พวกนี้มีการทำหลายวิธีแต่ที่ซวยสุดคงจะเป็นเรา ท่าเข้าขนส่งแล้วไม่ผ่านขึ้นมาอาจโดนตีเป็นรถหมดสภาบ เลยก็ได้ แต่การทำอยู่ที่ช่างละครับว่าเก่งแค่ไหน ทั้งนี้อยู่ที่เราละครับว่าจะตรวจสอบรถคันนี้ได้มากน ้อยแค่ไหน แต่ขนส่งเขาก็มีการดูของเขาละครับท่าเจ่าหน้าที่สงสั ยรถคุณละก้อเข้าจะตรวจละเอียดเลยละครับ
    สุดท้ายซื้อรถกะคนที่ไว้ใจได้ดีกว่าครับ เพราะคนทำกับคนดูมันต่างกันครับ

Bookmarks