รถสต้าดไม่ติดอะครับทำไงดี

ชื่อกระทู้: รถสต้าดไม่ติดอะครับทำไงดี

Member pis_za's Avatar
    สถานที่
    ตูดเหล็ก
    ขอบคุณ
    0

Talking รถสต้าดไม่ติดอะครับทำไงดี

คือว่าเมื่อวานขับรถประมาณ 50 กิโลได้อะครับกลับมาที่หออาบน้ำยังดีๆ อยู่เลย
    แล้วขับไปร้านพี่อะครับประมาณ ห้าทุ่ม จอดทิ้งไว้ตอนเช้าก้อสต้าดไม่ติดเลยอะครับ
    สต้าดยังไงก้อไม่ติดอยากรู้สาเหตุว่าเป็นที่อะไรอะคร ับ...จะลองเช็กด้วยตัวเองดูก่อนอะครับ
    ขอบคุณมากครับ...

piezaa007's Avatar
    สถานที่
    ทุกที่ทุกเวลาถ้ามีเพื่อน
    ขอบคุณ
    0

ดูที่คาร์บู กะไฟอะครับ เช็คหัวเทียนดูว่ามีประกายไฟป่าวคอยจุดระบิดอาจจะเสี ย

ลองดุหลายๆๆอย่างครับ
    การรอคอย...เวลาทัมมัยมันช่างเดินช้า
    การรอคอย...มันก้อคงเหมือนกับความเหงา
    .
    .
    ความเหงา...ไม่มีรัยทัมมันก้อน่าเบื่อ
    ความเหงา...เวลามานก้อเดินช้า
    ความเหงา...มันก้ออคงเหมือนกับการรอคอยอารัยบางสิ่งบ างอย่าง
    .
    .
    แต่ถ้ามีอารัยทัมในเวลาที "รอ"...และเวลาที่ "เหงา"
    มานก้อคงดีสิน้ะ

ก็ว่า เห็นจอดอยู่เช้ายันค่ำ ผ่านไปกี่ทีก็เจออยู่ที่เดิม ยังไงเข็นเข้าอู่บูล1100กับฮาย200ได้เลยครับ
    คนเล่นจริงมีอยู่ครับ ม.น.พะเยา
    อู่อยู่ที่หอแสนสุขห้องริมเน้อ5555
    นายอนุพงค์ น้ำใส
    ธนาคารกรุงไทย
    เลขบัญชี 498-0-11859-3

โทร 0827623938
    [email protected]

สถานที่
    ตูดเหล็ก
    ขอบคุณ
    0

Red face เช็กไฟละคร้าบบบบบ

ไฟที่ไปเลี้ยงคอล์ยสตาร์ไม่มา ยังไงดี

Rally...Pinky Pinky...Angel's Avatar
    สถานที่
    kmit'nb
    ขอบคุณ
    0

ทองขาวปล่าว เชคดีๆๆ นะ ลืม จ๊ะ
    เรื่องเครื่องยนต์นะพี่พอรู้...แต่เรื่องเจ้าชู้พี่ไม่รู้จะทำยังไง

เบอร์ใหม่จ้าพี่น้อง ARM (พิ้งกิ้) 0894947688
    (เพื่อน)"รับสมาชิก กลุ่ม Kmitnb Scooter ครับ Add Msn facebook คุยกัน"

www.Scooter-Service.co.cc NewUpdate เม.ย 55

สถานที่
    ตูดเหล็ก
    ขอบคุณ
    0

Talking cdi ครับผม

เครื่อง px ครับผม...ระบุจุดแก้ พร้อมที่เปลี่ยนว่าต้องเปลี่ยนไรบ้าง
    แล้วราคา ประมาณด้วยนะครับ
    หรื่อว่าวิธีที่ถูกที่สุดอะครับ
    ขอบคุณนะครับ

v_v2's Avatar
    สถานที่
    THUNDERCAT, UDG in Bangkok
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pis_za อ่านข้อความ
    ไฟที่ไปเลี้ยงคอล์ยสตาร์ไม่มา ยังไงดี
    หากไม่ใช่ที่สายไฟ ส่วนใดส่วนหนึ่งขาด หรือหลุด, สวิทช์ ปิด-เปิด ปกติ

และมีอาการตามที่ว่ามา ตัวแรกที่น่าสงสัยที่สุดคือ ปิ๊กอัพสตาร์ท (ภาษาช่าง)
    ตัวนี้จะอยู่ที่แผงไฟ (ตัวสี่เหลี่ยม สีดำๆ) ต้องถอดจานไฟออกก่อน ถึงจะดูได้ครับ
    ถ้าตัวนี้เสียจริงๆ ต้องเปลี่ยนใหม่ ค่าใช้จ่ายน่าจะประมา 500 บาทครับ

ขอย้ำว่าเดาตามหลักการเท่านั้นนะครับ ไม่ใช่คำตอบที่ถูกที่สุด เพราะไม่เห็นของจริงน่ะครับ

สถานที่
    ตูดเหล็ก
    ขอบคุณ
    0

Talking ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ...

คือมันจะมีปัญหา อย่างอื่นอีกอะเปล่าครับ บอกมาให้หมดเลยก้อได้ครับ
    เออ อีกอย่างคอร์ย ตัวในเคยเสียครั้งนึงอะครับ...แต่เปลี่ยนละครับได้ปร ะมาณ 7 เดือนละ
    แต่อาการจอดทิ้งไว้อยู่ดีๆ ก้อสต้าดไม่ติดเฉยเลยเช็กไฟ ไปเลี้ยงคอยสต้าด ก้อไม่มี
    แต่ผมไม่ได้เช้กไฟหัวเทียนนะครับ ถ้าไฟตรงคอยสต้าดไม่มา ตรงหัวเทียนก้อไม่มาใช่เปล่าครับ
    อันนี้ผมพึ่งเป็นมือใหม่ยังไม่รู้อะไรเลย บางครังรถเป็นอะไรอยากรู้อยากทำเองมากกว่าถ้าไม่ได้จ ริงๆ ก้อต้องไปหาช่างอะครับ ยังไงผู้รู้บอกหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

Rally...Pinky Pinky...Angel's Avatar
    สถานที่
    kmit'nb
    ขอบคุณ
    0

งืม รู้สึก ไฟมันจะ มีหลายเส็น ที่เข้า คอล์ย รู้สึกจะ เป็น สีแดง ถ้า นะถ้าไม่มี ไฟ ที่บอก น่าจะคอล์ยในแหละ คงไหม้
    ตั้งไฟแก่ ไปหรือปล่าว ครับผม
    เรื่องเครื่องยนต์นะพี่พอรู้...แต่เรื่องเจ้าชู้พี่ไม่รู้จะทำยังไง

เบอร์ใหม่จ้าพี่น้อง ARM (พิ้งกิ้) 0894947688
    (เพื่อน)"รับสมาชิก กลุ่ม Kmitnb Scooter ครับ Add Msn facebook คุยกัน"

www.Scooter-Service.co.cc NewUpdate เม.ย 55

Senior Member kling65's Avatar
    สถานที่
    saturday scooter club nonthaburi
    ขอบคุณ
    0

ผมเคยเกือบตกม้าตายแล้วสตาร์ทไม่ติดไฟไม่มายืนงงซักพ ักเหลือบไปเห็นปุ่มดับเครื่องมันค้างอยู่งัดๆออกมาลอ งสตาร์ททีเดียวขี่กลับบ้านสบายเลย

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pis_za อ่านข้อความ
    คือมันจะมีปัญหา อย่างอื่นอีกอะเปล่าครับ บอกมาให้หมดเลยก้อได้ครับ
    เออ อีกอย่างคอร์ย ตัวในเคยเสียครั้งนึงอะครับ...แต่เปลี่ยนละครับได้ปร ะมาณ 7 เดือนละ
    แต่อาการจอดทิ้งไว้อยู่ดีๆ ก้อสต้าดไม่ติดเฉยเลยเช็กไฟ ไปเลี้ยงคอยสต้าด ก้อไม่มี
    แต่ผมไม่ได้เช้กไฟหัวเทียนนะครับ ถ้าไฟตรงคอยสต้าดไม่มา ตรงหัวเทียนก้อไม่มาใช่เปล่าครับ
    อันนี้ผมพึ่งเป็นมือใหม่ยังไม่รู้อะไรเลย บางครังรถเป็นอะไรอยากรู้อยากทำเองมากกว่าถ้าไม่ได้จ ริงๆ ก้อต้องไปหาช่างอะครับ ยังไงผู้รู้บอกหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ
    สงสัยจะไปโดนคอย์ลในของอินเดีย เกือบทุกตัวมีปัญหาหมดเลยครับ ใช้ไปได้ไม่นานอยู่ดีๆไฟก็จะหายไป เคยเอามา 3 ตัวใส่ให้ลูกค้า ใช้ได้ไม่กี่เดือน ไฟหายไปดื้อๆเลย แนะนำจะใช้ยาวๆ ละก็ของแท้ไปเลยครับ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

สถานที่
    ตูดเหล็ก
    ขอบคุณ
    0

Talking -*-

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ djboatbeat อ่านข้อความ
    สงสัยจะไปโดนคอย์ลในของอินเดีย เกือบทุกตัวมีปัญหาหมดเลยครับ ใช้ไปได้ไม่นานอยู่ดีๆไฟก็จะหายไป เคยเอามา 3 ตัวใส่ให้ลูกค้า ใช้ได้ไม่กี่เดือน ไฟหายไปดื้อๆเลย แนะนำจะใช้ยาวๆ ละก็ของแท้ไปเลยครับ
    อันเท่าไหร่ครับ...ขอบคุณครับ

Bookmarks