ช่วยทีครับผม

ชื่อกระทู้: ช่วยทีครับผม

Senior Member Architecture's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยทีครับผม

ตือเมือวันแม่ที่ผ่านมาผมขี่รถไปหาแม่มา
    แล้วที่นี่เครื่องวูบแล้วก็ดับไปเข็นหาร้านซ่อมได้
    แต่เป็นร้านรถธรรมดา ช่างบอกว่ากล่องไฟเสีย
    ก็เปลี่ยนกล้องไฟให้ใหม่โดยใส่กล่องไฟ เมด 80 หรือ 100นี่แหลครับ ไม่แน่ใจ
    หลังจากนั้นรถก็วิ่งไม่ออก บิดแล้วรอบไม่จัดเลย แถมกินน้ำมันกว่าเดิมอีก
    จะขายไปเล่น4จังหวะก็ตัดใจขายไม่ลง ขี่มา4-5ปี แล้ว ถามผู้ที่รู้เรื่องที่ครับว่าเป็นอะไรผมกังวลมาก
    เพราะไม่ได้กลับบ้านเลยไม่ได้เอาไปให้ร้านประจำดู ไม่กล้าไปร้านอื่นกลัวซ่อมไม่ถูกจุดแล้วจะบานไปกันให ญ่
    ขอบคุณครับ

Senior Member kom's Avatar
    สถานที่
    Club K
    ขอบคุณ
    0

เป็นรถอะไรครับ ถ้าk125 มันไม่มีกล่องไฟนี่คับ ถ้าไงลองๆโทรคุยกันคับ
    083-9222197 คมคับ หรือโทรหาช่างเลยก้อได้คับ
    ช่างแซม 085-4950040 จรัญ35
    ช่างต้น 02-5512877 รามอินทรา กม.4
    เดี๋ยวเล็ก เดี๋ยวใหญ่ แต่ไงก็รักเอ็งนะ มอไซร์

Senior Member Architecture's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ..

ไม่มีหรอครับ
    แต่รถผมเป็นcdi แล้วนะ
    งงเลย
    หรือช่างมันมัวกันแน่
    ยังไงก็ขอบคุณมากครับ

moomink's Avatar
    สถานที่
    MUTU Classic Bangkok
    ขอบคุณ
    0

ขอถามคุณคมหน่อยนะครับ

พอดีว่า รถผม k เหมือนกัน ทองขาวนะ

เสาร์ ที่ผ่านมา ขี่ไปกลับรัชดา-ฝั่งธน รถลื่นๆสบายๆเลยครับ

แต่พอมาจอดที่พระราม8 ได้สัก ช.ม กว่า พอมาสต๊าดก็ไม่ติด น้ำมันก็มีอยู่ ลองถอดสายแล้ว น้ำมันก็ไหลยอกๆเลย เอาหัวเทียนมาดู ก็แห้งเลยนะครับ ไม่มีไรน่าเป็นจุดที่ทำให้สต๊าดติดยาก

แล้วพอดี มีพี่ในกลุ่ม บอกให้ บีบสายน้ำมันแล้วสต๊าดดู มันกลับติดครับ สาเหตุเป็นเพราะไรเหรอครับ

เคยเจอมั้ยครับปัญหานี้ ต้องบีบสายน้ำมัน ทุกทีไม่เคยบีบเลยครับ

เกี่ยวกับรถมันร้อนป่าวปะ หรือว่า ผสมอ๋อโต้ลุบน้อย ไป หรือจะเป็นที่ หน้าทองขาวเคลื่อนครับ

รบกวนทีคัรบ!!

พบกัน รักกัน สัมพันธ์ ยั่งยืน

ธนาคาร กสิกรไทย
    *ได้ผ่านการยืนยันตัวตนว่ามีอยู่จริง*
    - Mr. mink (มิ้งค์) -
    - Tle 085-448-6710 -
    - Email = [email protected] -

ราคา รวมส่งแล้ว ถ้า EMS ขอเพิ่ม 50 บาท นะครับ !!

Senior Member kom's Avatar
    สถานที่
    Club K
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Architecture อ่านข้อความ
    ไม่มีหรอครับ
    แต่รถผมเป็นcdi แล้วนะ
    งงเลย
    หรือช่างมันมัวกันแน่
    ยังไงก็ขอบคุณมากครับ

โทดทีคับ นึกว่ายังเดิมๆทองขาว เป็น cdi มีคับเป็นชุดกล่อไฟcdi ถ้าเป็นไปได้ผมว่าเปลี่ยนมาใช่ชุด cdi ของเคดีกว่าคับ ส่วนอาการอื่นๆ (วิ่งอั้นไม่มีแรงแถมกินน้ำมัน) ผมแนะนำให้ดูในส่วนของคาร์บูเพิ่มเติมด้วย จัดการล้างทำความสะอาด ดูนมน้องหนูด้วย อิอิอิ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ moomink อ่านข้อความ
    ขอถามคุณคมหน่อยนะครับ

พอดีว่า รถผม k เหมือนกัน ทองขาวนะ

เสาร์ ที่ผ่านมา ขี่ไปกลับรัชดา-ฝั่งธน รถลื่นๆสบายๆเลยครับ

แต่พอมาจอดที่พระราม8 ได้สัก ช.ม กว่า พอมาสต๊าดก็ไม่ติด น้ำมันก็มีอยู่ ลองถอดสายแล้ว น้ำมันก็ไหลยอกๆเลย เอาหัวเทียนมาดู ก็แห้งเลยนะครับ ไม่มีไรน่าเป็นจุดที่ทำให้สต๊าดติดยาก

แล้วพอดี มีพี่ในกลุ่ม บอกให้ บีบสายน้ำมันแล้วสต๊าดดู มันกลับติดครับ สาเหตุเป็นเพราะไรเหรอครับ

เคยเจอมั้ยครับปัญหานี้ ต้องบีบสายน้ำมัน ทุกทีไม่เคยบีบเลยครับ

เกี่ยวกับรถมันร้อนป่าวปะ หรือว่า ผสมอ๋อโต้ลุบน้อย ไป หรือจะเป็นที่ หน้าทองขาวเคลื่อนครับ

รบกวนทีคัรบ!!
    อาการนี้เคยเจอคับ ทั้งๆที่ตอนขับมาดีดี ขากลับ ดันพยศ แต่ของผมเป็นที่คาร์บูนะ คือมีเศษผงไปค้างในคาร์บู ทำให้น้ำมันลูกลอยค้าง พอลูกลอยค้างน้ำมันท่วมเลยคับ เลยต้องปิดก็อกวิ่ง ตอนขับก้อคอยป่อยน้ำมันเป็นช่วงๆ (โครตทรมานเลย) พอได้ร้านก้อจบคับล้างคาร์บูหายคับ
    ส่วนในกรณีของคุณลองดูคาร์บูก่อนคับว่าโอเคหรือป่าว สำหรับความร้อนไม่น่ามีส่วนเท่าไร่นะคับ เพราะเคมันเป็นรถที่ไม่ค่อยจุกจิกเรื่องความร้อนเท่า ไหร่เพราะเป็นรบบที่ระบายความร้อนด้วยอากาศด้วย (ผ่านครีบระบายความร้อน) ส่วนออโต้ลูปเป็นไปได้หาร้านทำปั๊มดีกว่าคับ หรือถ้าอยู่ใกล้ร้านใดร้านหนึ่งของช่างประจำคลับ ไปที่ร้านเลยครับ จบๆดี แต่ถ้าหาร้านไม่ได้จิงยังต้องผสม ถ้าวิ่งใน กทม ไม่ได้ไปไหนไกลเท่าไร่ ผสมอัตราส่วนถังน้ำมันละสามถึงสี่ฝาพอครับไม่เยิ้มเห ินไป ถ้าออกทางไกล ไปทริปก้อเติมมากหน่อย เพิ่มไปอีกซักฝาสองฝา พกติดตัวเลยคับ (ออโตลูปอ่ะนะ)
    เดี๋ยวเล็ก เดี๋ยวใหญ่ แต่ไงก็รักเอ็งนะ มอไซร์

Bookmarks