เงียบ ๆ ๆ ๆ มาช่วยกันเล่านิทานดีฟ่าคร้าบ.................

ชื่อกระทู้: เงียบ ๆ ๆ ๆ มาช่วยกันเล่านิทานดีฟ่าคร้าบ.................

Member jackjack's Avatar
    สถานที่
    รถเก่าสาธุประดิษฐ์
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน เงียบ ๆ ๆ ๆ มาช่วยกันเล่านิทานดีฟ่าคร้าบ.................

เนี่องจากบอร์ดของเราชาวสาธุเงียบมากเงียบเกินไป เลยหาอะไรสนุกๆ มาให้ทำกันครับพี่น้อง เพียงแค่ร่วมกันสร้างนิทานข้นมา ๑ เรื่อง(ตอนจนช่างมันไม่มี) เรียงร้อยต่อๆ กันไปเรื่อยๆ มาเริ่มกันเลยดีกว่าคร้าบ.......................... .........

+++ ณ ดินแดนอันไกลโพ้น ต้องเดินทางข้ามน้ำ ข้ามทะเล นั้งเครื่องบินข้ามประเทศ ต่อเรือข้ามฟาก ต่อรถเข้าในเมือง ต่อ ๒ แถวมานอกเมือง ขี่ช้างเข้าป่า.................................... .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. ......ได้มีแมลงตัวหนึ่ง เกาะอยู่บนจมูกกระต่าย............................. ..........................(ช่วยต่อให้ด้วยพี่น้อง)
    แต่สิ่งหนึ่งซึ่งไทยร้าวใจเหลือ คือเลือดเนื้อเป็นหนอนคอยบ่อนใส้
    บ้างหากินบนน้ำตาประชาไทย บ้างฝักใฝ่ลัทธิชั่วน่ากลัวเกรง
    ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
    ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Life is not always the party we expected to be
    but as long as we are here, we should smile and be grateful.

ไม่ว่าเราจะทำอะไร ก็มีคนคอยติเตียนวิจารณ์เสมอ
    ดังนั้นหากเรารู้ว่าทำในสิ่งที่ถูก.....ก็ทำไปเถาะ

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

อารมณ์สุนทรีย์จริ๊ง.....พ่อคู้น..............

ในสังคมปากกัดตีบถีบ...แก่งแย่งชิงดีชิงเด่น..จนจะฆ่ ากันตายอยู่แล้ว.... ยังมีอารมณ์มีแก่ใจอีกเนาะ??.. ts23

ว่างๆอย่างนี้... เรื่องรูปของน้าไปถึงไหนแล้ว...หึ๊?!! em99

BIKE HERO DISCO POWER.

Member jackjack's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน ...

จากนั้นก็มีชายคน 1 ไปเจอเจ้ากระต่ายตัวนี้เข้า จึงถามมันว่า
    ชายคน1 "ไอเจ้ากระต่ายนายเจ้าทำรูปให้น้าเสร็จยังฮะ"
    กระต่าย "แหะ ๆ ๆ จายเย็นนะจ๊ะน้า ใกล้ละจ้าาาาาา"
    ts23ts23ts23
    แต่สิ่งหนึ่งซึ่งไทยร้าวใจเหลือ คือเลือดเนื้อเป็นหนอนคอยบ่อนใส้
    บ้างหากินบนน้ำตาประชาไทย บ้างฝักใฝ่ลัทธิชั่วน่ากลัวเกรง
    ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
    ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Life is not always the party we expected to be
    but as long as we are here, we should smile and be grateful.

ไม่ว่าเราจะทำอะไร ก็มีคนคอยติเตียนวิจารณ์เสมอ
    ดังนั้นหากเรารู้ว่าทำในสิ่งที่ถูก.....ก็ทำไปเถาะ

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jackjack อ่านข้อความ
    จากนั้นก็มีชายคน 1 ไปเจอเจ้ากระต่ายตัวนี้เข้า จึงถามมันว่า
    ชายคน1 "ไอเจ้ากระต่ายนายเจ้าทำรูปให้น้าเสร็จยังฮะ"
    กระต่าย "แหะ ๆ ๆ จายเย็นนะจ๊ะน้า ใกล้ละจ้าาาาาา"ts23ts23ts23

แล้วกระต่ายจะถูกยิง...แล้วโดนถลกหนัง.. ถ้ารูปยังไม่เสร็จ!!!!!

Junior Member bBiErEtRh_2005's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าสาธุประดิษฐ์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ""

อย่างน้อยกระต่ายตัวนี้
    ไม่ตายง่ายๆๆเพราะว่าจะมีเจ้าชายสุดหล่อ
    ขี้ม้าขาวมาช่วยยย
    จากนั้นเจ้าชายจุมพิษกระต่ายน้อยได้กลาย
    เป็นเจ้าหญิงผิวขาวดุจดังไขมุก ผมยาวสะหยาย
    อยู่ดีๆนางฟ้าก็โผล่มา ให้พรเจ้าชายที่ทำให้กระต่ายกลายเป็นเจ้าหญิงได้ 1ข้อ
    ช่วยคิดต่อเเล้วกันนะว่าเจ้าชายจะขออารัย

Senior Member bk_design's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าสาธุประดิษฐ์ (+^o^+)
    ขอบคุณ
    0

ขอเสริมนิดนึงครับ

เจ้าชายมีนามว่า อาเจโปะ

เจ้าหญิงมีนามว่า อากิ๊ เหนะ

อยากรุ้มั้ยว่าชื่อทั้งสองหมายความว่ายังไง
    ท่านก็ขอพรจากนางฟ้าสิครับ
    _ไม่จำเป็นที่รถจะต้องสุดยอด_
    ถึงรถคุณสุดยอดความสัมพันธคุณไม่สุดยอด
    _รถคุณก็เป็นแค่รถธรรมดาเท่านั้นเอง_

_สองล้อเหมือนกัน_
    _รถล้มก็ตายห่าเหมือนกันแหละ_

_อย่าดูถูกผู้ที่ด้อยกว่า_
    เพราะถ้าวันหนึ่งผู้ที่ด้อยกว่า
    สามารถทำได้มากกว่าคุณหลายเท่า
    _คุณจะเอาหน้าไปไว้ไหน_

http://044851203037.hi5.com

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bBiErEtRh_2005 อ่านข้อความ
    อย่างน้อยกระต่ายตัวนี้
    ไม่ตายง่ายๆๆเพราะว่าจะมีเจ้าชายสุดหล่อ
    ขี้ม้าขาวมาช่วยยย
    จากนั้นเจ้าชายจุมพิษกระต่ายน้อยได้กลาย
    เป็นเจ้าหญิงผิวขาวดุจดังไขมุก ผมยาวสะหยาย
    อยู่ดีๆนางฟ้าก็โผล่มา ให้พรเจ้าชายที่ทำให้กระต่ายกลายเป็นเจ้าหญิงได้ 1ข้อ
    ช่วยคิดต่อเเล้วกันนะว่าเจ้าชายจะขออารัย
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bk_design อ่านข้อความ
    ขอเสริมนิดนึงครับ

เจ้าชายมีนามว่า อาเจโปะ

เจ้าหญิงมีนามว่า อากิ๊ เหนะ

อยากรุ้มั้ยว่าชื่อทั้งสองหมายความว่ายังไง
    ท่านก็ขอพรจากนางฟ้าสิครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อืม มีเรื่องอยากจะถาม ครับว่าตอนนี้ยังไปรวมตัวกันอยู่หรือเปล่าครับ วันเสา ที่โลตัส อะผมไปมา 2ทีแล้วแต่ไม่เจอ เลยเจอแต่ เคเอสอาร์ อะ ยังไงก็ ตอบด้วยนะครับ อยากเข้าไปหา ความรู้เรื่อง รถหน่อยอะครับ

Senior Member mooc65's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ยังรวมกันเหมือนเดิมครับ

ทุกคืนวันเสาร์ ลานจอดรถโลตัส เวลา 21.30 น.ไปแล้ว

ถ้ามาไม่เจอ รบกวนรอหน่อยครับ เพราะพวกเรากว่าจะมาครบก็ดึก

แต่เสาร์ที่ผ่านมาพวกเราไม่ได้เข้าไป เพราะนัดเช็คเรตติ้งนอกสถานที่

เสาร์นี้ลองเข้ามาดูครับ .................

Senior Member mooc65's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ใครหน๋อ.............นัดเรามา2เสาร์แล้ว

บอกว่าจะมา จะมา แล้วก็ เงียบหายไปกับสายลม

เสาร์ที่ผ่านมา บอกว่าจะมากินหมูกะทะที่ฮาเล็มด้วย

เล่นเอาน้องๆสาธุ อุสาห์ไปล้มหมูมาเพิ่ม1ตัว

ไปเหมาไข่ไก่มาหมดเล้า ไปกว้านชื้อผักมาหมดสวน

กลัวว่าเมื่อทั่นพี่มาจะกินไม่อิ่ม แต่ที่ไหนได้

ไม่ได้ยินเสียงตอบรับจากปลายท่อพระยาราช..........ที ่ทั่นเรียก

..............เขาเป็นใครหนอ...เขามาจากไหน......... ......เขาเป็นใครกัน........

.55555555555555555555....อย่ามาให้เจอแถวๆสาธุนะ(จะ ปล่อยลมยางเสียให้หมด))

Senior Member bk_design's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าสาธุประดิษฐ์ (+^o^+)
    ขอบคุณ
    0

up up up up up
    _ไม่จำเป็นที่รถจะต้องสุดยอด_
    ถึงรถคุณสุดยอดความสัมพันธคุณไม่สุดยอด
    _รถคุณก็เป็นแค่รถธรรมดาเท่านั้นเอง_

_สองล้อเหมือนกัน_
    _รถล้มก็ตายห่าเหมือนกันแหละ_

_อย่าดูถูกผู้ที่ด้อยกว่า_
    เพราะถ้าวันหนึ่งผู้ที่ด้อยกว่า
    สามารถทำได้มากกว่าคุณหลายเท่า
    _คุณจะเอาหน้าไปไว้ไหน_

http://044851203037.hi5.com

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mooc65 อ่านข้อความ

บอกว่าจะมา จะมา แล้วก็ เงียบหายไปกับสายลม

เสาร์ที่ผ่านมา บอกว่าจะมากินหมูกะทะที่ฮาเล็มด้วย

เล่นเอาน้องๆสาธุ อุสาห์ไปล้มหมูมาเพิ่ม1ตัว

ไปเหมาไข่ไก่มาหมดเล้า ไปกว้านชื้อผักมาหมดสวน

กลัวว่าเมื่อทั่นพี่มาจะกินไม่อิ่ม แต่ที่ไหนได้

ไม่ได้ยินเสียงตอบรับจากปลายท่อพระยาราช..........ที ่ทั่นเรียก

..............เขาเป็นใครหนอ...เขามาจากไหน......... ......เขาเป็นใครกัน........

.55555555555555555555....อย่ามาให้เจอแถวๆสาธุนะ(จะ ปล่อยลมยางเสียให้หมด))

หลังจากวางสาย..โอบามาก็โทรเข้ามา..
    แล้วพี่ต้องไปพบฮาโตยามาที่นัดเจอเป็นการส่วนตัวที่โ รงแรมแห่งหนึ่ง...
    แถมยังต้องไปคุยกับเควิน รัดด์ที่แอบน้อยใจอยู่..
    ยังต้องไปเคลียร์กับ โทนี่แบลร์อีก...
    คืนนั้นวุ่นทั้งคืนครับ... เลยทำให้ไม่มีโอกาสปลีกตัวไปได้เลยน่ะน้อง..
    ต้องขอพระอภัยมณีสินสมุทรสุดสาครดอนเจดีย์ศรีโสภณกัน ไว้ตรงนี้ด้วยนะครับ...

รอบหน้าเอาใหม่เน้อ!!... อิอิ..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

[color="blue"]

เจ้าชาย อาเจโปะ ผู้เลิศเลอไปด้วยความงาม...ร่ำรวยไปด้วยเงินทอง ได้บอกกับเจ้าหญิง อากิ๊ เหนะ ว่า
    เจ้าไปอยู่กับเราเถอะเราจะเลี้ยงดูท่านเป็นอย่างดี เรามีกิจการสละลอยแก้วอยู่แถวๆย่านรัชดา
    ผู้หญิง ผู้ชาย กระเทย เกย์ รู้จักและล่ำลือเราไปหมดว่าหล่อที่สุดในตลาดรัชดา
    แม้กระทั่งเพื่อนของแฟนคนที่กำลังเล่าอยู่ยังคลั่งเจ ้าชาย อาเจโปะ มากๆ ไม่รู้ว่ามีดีตรงไหน
    หรือว่าเจ้าชายผู้นี้มีดีที่ อาเจโปะ จิงๆ

มาต่อด้วยเด้อ อย่าปล่อยให้เงียบเหงา[/color]

Bookmarks