ความรู้สึกของคนที่กำลังเก็บเงินซื้อรถ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ความรู้สึกของคนที่กำลังเก็บเงินซื้อรถ

piezaa007's Avatar
    สถานที่
    ทุกที่ทุกเวลาถ้ามีเพื่อน
    ขอบคุณ
    0

เงินเก็บมานานจะออกทั้งทีใจเย็นๆๆนะครับเห็นรถอย่าพึ ่งใจร้อนดูดีๆๆครับ

เก็บมาตั้งนานออกทั้งทีออกมีทะเบียนไปเลยนะครับจะได้ ขับแบบสบายๆคุ้มกับเงินที่เงินมานาน

สู้ๆ
    การรอคอย...เวลาทัมมัยมันช่างเดินช้า
    การรอคอย...มันก้อคงเหมือนกับความเหงา
    .
    .
    ความเหงา...ไม่มีรัยทัมมันก้อน่าเบื่อ
    ความเหงา...เวลามานก้อเดินช้า
    ความเหงา...มันก้ออคงเหมือนกับการรอคอยอารัยบางสิ่งบ างอย่าง
    .
    .
    แต่ถ้ามีอารัยทัมในเวลาที "รอ"...และเวลาที่ "เหงา"
    มานก้อคงดีสิน้ะ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Smile

สู้ๆๆนะครับ

ผมก็เก็บอยู่

เเล้วก็รอทางบ้านอีกนิดหน่อย

สงใสจะไม่นิด

ZeaN_nd's Avatar
    สถานที่
    กูเก่า 2548
    ขอบคุณ
    0

Smile

เก็บตังรอคอยซื้อรถ

พอได้ตังที่กำหนอ

รถราคาขึ้น ตังไม่พอ

..

เติมดีกรีบางๆ คลางดนตรีเบาๆ

หยอกเย้ามิตรสหาย เป็นเจ้าชายไม่รู้เหงา ..

มาตรฐาน ..

ระวังนะครับ มีตังค์ไม่มีรถ มีรถไม่มีตังค์ ยังไงก็เก็บตังค์ไว้ให้ดีนะครับ อย่าเอาไปใช้หมด
    ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

Senior Member Tsun@mi's Avatar
    สถานที่
    มั่วๆในลำปาง
    ขอบคุณ
    0

ผมรอเหมือนกันเลยครับ

2ปี

ซื้อมาแล้วก็ขาย 5555+

safetyy's Avatar
    สถานที่
    ขี่กับเพื่อนนั้นแหละ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผมก็เก็บอยู่คับ

ขายคันเก่าไป เก็บจะโดนคันใหม่อยู่ แต่เกิดปัญหานี้สิครับทางบ้านไม่ไห้ซื้อ แย่เลย
    Bajaj...Auto....Ltd.ผุ้สนับสนุนหลักอย่างเป็นทางการ

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

เป็นความรู้สึกที่ดีคับ คุณไม่ได้เอาเงินไปไร้สาระ รถแพงเท่าไรมันก็อยู่กะคุณนั่นหล่ะ....
    เป็นกำลังใจให้น๊ะ

My Bike running on LPG

aew_64
    สถานที่
    freedom
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน *-*

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ piezaa007 อ่านข้อความ
    เงินเก็บมานานจะออกทั้งทีใจเย็นๆๆนะครับเห็นรถอย่าพึ ่งใจร้อนดูดีๆๆครับ

เก็บมาตั้งนานออกทั้งทีออกมีทะเบียนไปเลยนะครับจะได้ ขับแบบสบายๆคุ้มกับเงินที่เงินมานาน

สู้ๆ

เห็นด้วยเลยคับ ศึกษาเรื่องทบ. ด้วยนะคับ จะได้ไม่ผิดหวัง กำตังไว้... เงินย่อมมีค่ากว่ารถคับ
    อย่าไปยึดว่ารถมีค่ากว่าเอาคันไหนก็ได้ รอรถดีๆอย่าใจร้อนนะคับ... เผลอๆอีก 3เดือนเงินครบ แต่ต้องรอดูรถไปอีก 4-5 เดือนกว่ารถดีๆจะออกมาครับ
    ศึกษาเรื่อง ทบ. +การดูรถไว้นะคับ.. เรื่องซ่อมมีรถเด๋วก็ซ่อมเป็นเองครับ เพราะใจมันอยากขี่...
    เอาใจช่วยคับ ปีใหม่นี้ได้ขับหล่อเลย

กัน กำแพงเพชร's Avatar
    สถานที่
    นครชากังราวคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

เอา ใจ ช่วย ครับ

เคย เป็น เหมือนกัน

แต่เด่วนี้ก็เป็นเหมือนเดิม
    จำหน่าย... หัวเชื้อ ไตรโคเดอร์มา บิวเวอร์เรีย เมตตาไรเซียม และเชื้อ ราสด ทุกชนิด และอุปกรณ์ ทำเชื้อ ราทุกชนิด 9ล9
    ใช้ได้กับพืชไร่และพืชสวนเป็นอย่างดี
    ไม่ว่าจะเป็น ข้าว อ้อย และมันสะปะหลัง และพืชผักทุกชนิด
    จำหน่ายทั้งปลีก - ส่ง
    ยินดีให้คำปรึกษาเกี่ยวกับศัตรูพืชทุกชนิด

ข้อมูลเชื้อไตรโคเดอร์มา
    http://www.phtnet.org/news/view-news.asp?nID=177
    บิวเวอร์เรีย
    http://www.sotus.co.th/article_1.html
    เมตตาไรเซียม
    http://pmc04.doae.go.th/Metarhizium/Meta1.htm

สนใจติดต่อและให้ความรู้ฟรี กับผู้ที่เชี่ยวชาญด้านนี้เป็นพิเศษ
    08-197-34296 อาจารย์ ศักดาดิ์
    08-603-10922

Hanoomarn's Avatar
    สถานที่
    HPC Club [ PX and Rally Touring ],,1968 Volkswagen T2 Double Cab Pickup
    ขอบคุณ
    0

เรื่องแบบนี้เข้าใจและเข้าใจอย่างลึกซึ้งเลยครับ เก็บเงินเพื่อซื้อในสิ่งที่หวั่งและรักหลงไหลในความค ลาสสิค เกี่ยวกับตัวผมแชร์ๆกันนะครับ ชอบเวสป้าเนี้ยมาตั้งแต่อายุได้ 15 ปีก็พยายามเก็บเงินเก็บทอง เพื่อหวั่งว่าจะได้มาครอบครองซักคันหนึ่ง ตอนนั้นคันแรกได้มาคือ รถซี เล่นได้อยู่นานพอสมควร แต่ก็ยังไม่สุดๆเพราะเรารักเวสป้ามากกว่า ก็พยายามเก็บเงินไปเรื่อยๆ ทำงานในช่วงซัมเมอร์ ไปเป็นคนทำพิซซ่าอยู่เดอะพิซซ่าคอมปานี ไปรับจ้างเสริฟอาหารร้านอาหารทั่วไป เป็นช่างไฟรับติดตั้งเดินไฟในโรงงาน รับจ้างแกะมะพร้าวลูก 25 สตางค์ ออกสลากจับรางวัลผู้โชคดี และ รับซ่อมคอมพิวเตอร์ทุกอาการ ทำมาทุกอย่างเพื่อให้ได้เงินมาซื้อเวสป้า จนสะสมได้เงินอยู่จำนวนหนึ่งซึ่งพอเหมาะ กับมีเวสป้า64ในเวบขายพอดี ซึ่งก่ะว่าโดนแน่คันนี้ เพราะเราศึกษามานานพอสมควร ถึงแม้จะNo-Bookแต่คันนี้ถูกใจเหลือเกิน ก็นัดแนะขอดูรถ ขายรถซีและกำเงินที่สะสมไปจ่ายเพื่อได้รถเวสที่ใฝฝัน มานานมาครอบครอง และตอนนั้น มีความคิดว่าทำไมรถคันนี้No-Book ตอนไปซื้อกับเจ้าของบอกว่าใช้รถคันนี้มาเกือบ 5 ปี ไอ้เราก็คิดว่ารถคงไม่มีปัญหาเลยลองเสี่ยง เอารถไปตรวจสภาพ ขูดเลขโครงเลขเครื่องให้เจ้าหน้าที่ตรวจดู ปรากฏว่า เจอเจ้าของครับ อยู่จังหวัดเดียวกันอีกต่างหาก โชคดีมากๆ ก็เลยทำการตามทะเบียน แต่ไปถึงบ้านเจ้าของ ปรากฏว่าเจ้าของตายไปกว่า 10 กว่าปีแล้ว รถคันนี้ก็ขายมากว่า 20 กว่าปี ก็เลยตามเรื่องอีกว่าจะทำยังไงได้บ้าง ก็มีนายทะเบียนช่วย เค้าให้ทำเรื่องการมอบมรดกให้ทายาท แล้วให้ทายาทโอนรถให้เรา ทำเรื่องนี้กว่าจะจบ หมดเงินไปเยอะพอสมควร กว่า 3 เดือนที่ตามเรื่องนี้ คุ้มค่ามากครับ รักรถคันนี้มาก แต่แล้ววันหนึ่งไปเที่ยวต่างอำเภอระยะทางกว่า 100 โล ขากลับ ประสบอุบัติเหตุ รถแฉลบ เศร้ามากครับ แต่ก็ทำอย่างไรได้ในเมื่อเราประมาทก็ เข้าอู่ครับส่งซ่อมตามระเบียบ แต่แล้วเรื่องไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น วันนั้นไปเที่ยวงานรวมรถที่เชียงใหม่ ก็ไปเจอกับเพื่อนในงาน เค้าแจ้งข่าวร้ายให้เราฟังว่า ร้านที่เราเอารถไปซ่อมเค้าปิดร้านหนีไปแล้ว ตอนนั้นยังไม่ปักใจเชื่อ คิดว่าพี่คนซ่อมคนนี้ ชอบย้ายร้าน เพื่อนเราคงไม่รู้ว่าเค้าย้ายร้านอีก ก็เลยลองโทรไปหา ปรากฏว่าโทรไม่ติดครับ ก็ยังไม่เอะใจ เพราะปกติจะโทรติดยากอยู่แล้ว และพึ่งคุยกับเค้ามา ไม่กี่วันมานี้เอง เค้าพึ่งบอกว่า เครื่องกำลังยกลง กำลังซ่อม ก็เลยไม่ได้ใส่ใจกับเรื่องนี้มาก แต่แล้วก็ผ่านไปได้ ซัก1 อาทิตย์เพื่อนคนเดิม ก็โทรมาบอกอีกว่า เรือ่งจริงๆนะเว้ย มันปิดร้านหนีไปแล้ว คร่าวนี้ลองโทรศัพย์ก็ไม่ติดจริงๆครับ เลยไปดูที่ร้าน ปิดครับ ปิดจริงๆด้วย ช้ำใจมากครับ ไม่มีคำบรรยายใดๆ รถ 64 ที่รัก เฝ้าทนุถนอม หาอะไหล่ของแท้ลงตั้งแต่หัวจรดตูด อะไหล่เทพๆที่รอลง ทุกอย่างพังทลายหมด พึ่งขี่ได้ไม่ถึง 2 ปี รถหายไปแล้ว อีกไม่พอยังรู้ตัวการอีกว่าใครทำ มันน่าเจ็บช้ำมากครับ รีบไปแจ้งความ พบเจ้าทุกข์มากมาย อยู่บนโรงพัก คดีลักรถครั้งนี้ มีเจ้าทุกข์กว่า 40 กว่ารายที่เป็นรถมีทะเบียนและโดนอุ้มลักษณะเดียวกับผ ม และยังมีรถที่No-Bookอีกมากมาย ที่ไม่สามารถแจ้งความได้ รวมทั้งยังมีคดีฉ้อโกง ที่ช่างคนนี้ทำอีก ไม่นึกไม่ฝันเลยครับ เสียใจมากแต่ก็ได้แต่ปลง ทุกวันนี้ ทำงานแล้ว ก็เลยคว้า PX มาเชยชม ดามหัวใจเรียบร้อยแล้วครับ ไม่อยากคิดอะไรมาก แชร์กันเล่นๆนะครับ อยากให้ทุกคนไม่ประมาท หมั่นคอยเช็คดูแลรถตัวเองให้ดีๆ อย่าไว้ใจใครให้มากเหมือนผม ขอบคุณมากครับ ปวดมือ พิมพ์มันจริงๆ

Bale Rally 210 Lamphun

Seniority SpecialGS's Avatar
    สถานที่
    Besotted Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hanoomarn อ่านข้อความ
    เรื่องแบบนี้เข้าใจและเข้าใจอย่างลึกซึ้งเลยครับ เก็บเงินเพื่อซื้อในสิ่งที่หวั่งและรักหลงไหลในความค ลาสสิค เกี่ยวกับตัวผมแชร์ๆกันนะครับ ชอบเวสป้าเนี้ยมาตั้งแต่อายุได้ 15 ปีก็พยายามเก็บเงินเก็บทอง เพื่อหวั่งว่าจะได้มาครอบครองซักคันหนึ่ง ตอนนั้นคันแรกได้มาคือ รถซี เล่นได้อยู่นานพอสมควร แต่ก็ยังไม่สุดๆเพราะเรารักเวสป้ามากกว่า ก็พยายามเก็บเงินไปเรื่อยๆ ทำงานในช่วงซัมเมอร์ ไปเป็นคนทำพิซซ่าอยู่เดอะพิซซ่าคอมปานี ไปรับจ้างเสริฟอาหารร้านอาหารทั่วไป เป็นช่างไฟรับติดตั้งเดินไฟในโรงงาน รับจ้างแกะมะพร้าวลูก 25 สตางค์ ออกสลากจับรางวัลผู้โชคดี และ รับซ่อมคอมพิวเตอร์ทุกอาการ ทำมาทุกอย่างเพื่อให้ได้เงินมาซื้อเวสป้า จนสะสมได้เงินอยู่จำนวนหนึ่งซึ่งพอเหมาะ กับมีเวสป้า64ในเวบขายพอดี ซึ่งก่ะว่าโดนแน่คันนี้ เพราะเราศึกษามานานพอสมควร ถึงแม้จะNo-Bookแต่คันนี้ถูกใจเหลือเกิน ก็นัดแนะขอดูรถ ขายรถซีและกำเงินที่สะสมไปจ่ายเพื่อได้รถเวสที่ใฝฝัน มานานมาครอบครอง และตอนนั้น มีความคิดว่าทำไมรถคันนี้No-Book ตอนไปซื้อกับเจ้าของบอกว่าใช้รถคันนี้มาเกือบ 5 ปี ไอ้เราก็คิดว่ารถคงไม่มีปัญหาเลยลองเสี่ยง เอารถไปตรวจสภาพ ขูดเลขโครงเลขเครื่องให้เจ้าหน้าที่ตรวจดู ปรากฏว่า เจอเจ้าของครับ อยู่จังหวัดเดียวกันอีกต่างหาก โชคดีมากๆ ก็เลยทำการตามทะเบียน แต่ไปถึงบ้านเจ้าของ ปรากฏว่าเจ้าของตายไปกว่า 10 กว่าปีแล้ว รถคันนี้ก็ขายมากว่า 20 กว่าปี ก็เลยตามเรื่องอีกว่าจะทำยังไงได้บ้าง ก็มีนายทะเบียนช่วย เค้าให้ทำเรื่องการมอบมรดกให้ทายาท แล้วให้ทายาทโอนรถให้เรา ทำเรื่องนี้กว่าจะจบ หมดเงินไปเยอะพอสมควร กว่า 3 เดือนที่ตามเรื่องนี้ คุ้มค่ามากครับ รักรถคันนี้มาก แต่แล้ววันหนึ่งไปเที่ยวต่างอำเภอระยะทางกว่า 100 โล ขากลับ ประสบอุบัติเหตุ รถแฉลบ เศร้ามากครับ แต่ก็ทำอย่างไรได้ในเมื่อเราประมาทก็ เข้าอู่ครับส่งซ่อมตามระเบียบ แต่แล้วเรื่องไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น วันนั้นไปเที่ยวงานรวมรถที่เชียงใหม่ ก็ไปเจอกับเพื่อนในงาน เค้าแจ้งข่าวร้ายให้เราฟังว่า ร้านที่เราเอารถไปซ่อมเค้าปิดร้านหนีไปแล้ว ตอนนั้นยังไม่ปักใจเชื่อ คิดว่าพี่คนซ่อมคนนี้ ชอบย้ายร้าน เพื่อนเราคงไม่รู้ว่าเค้าย้ายร้านอีก ก็เลยลองโทรไปหา ปรากฏว่าโทรไม่ติดครับ ก็ยังไม่เอะใจ เพราะปกติจะโทรติดยากอยู่แล้ว และพึ่งคุยกับเค้ามา ไม่กี่วันมานี้เอง เค้าพึ่งบอกว่า เครื่องกำลังยกลง กำลังซ่อม ก็เลยไม่ได้ใส่ใจกับเรื่องนี้มาก แต่แล้วก็ผ่านไปได้ ซัก1 อาทิตย์เพื่อนคนเดิม ก็โทรมาบอกอีกว่า เรือ่งจริงๆนะเว้ย มันปิดร้านหนีไปแล้ว คร่าวนี้ลองโทรศัพย์ก็ไม่ติดจริงๆครับ เลยไปดูที่ร้าน ปิดครับ ปิดจริงๆด้วย ช้ำใจมากครับ ไม่มีคำบรรยายใดๆ รถ 64 ที่รัก เฝ้าทนุถนอม หาอะไหล่ของแท้ลงตั้งแต่หัวจรดตูด อะไหล่เทพๆที่รอลง ทุกอย่างพังทลายหมด พึ่งขี่ได้ไม่ถึง 2 ปี รถหายไปแล้ว อีกไม่พอยังรู้ตัวการอีกว่าใครทำ มันน่าเจ็บช้ำมากครับ รีบไปแจ้งความ พบเจ้าทุกข์มากมาย อยู่บนโรงพัก คดีลักรถครั้งนี้ มีเจ้าทุกข์กว่า 40 กว่ารายที่เป็นรถมีทะเบียนและโดนอุ้มลักษณะเดียวกับผ ม และยังมีรถที่No-Bookอีกมากมาย ที่ไม่สามารถแจ้งความได้ รวมทั้งยังมีคดีฉ้อโกง ที่ช่างคนนี้ทำอีก ไม่นึกไม่ฝันเลยครับ เสียใจมากแต่ก็ได้แต่ปลง ทุกวันนี้ ทำงานแล้ว ก็เลยคว้า px มาเชยชม ดามหัวใจเรียบร้อยแล้วครับ ไม่อยากคิดอะไรมาก แชร์กันเล่นๆนะครับ อยากให้ทุกคนไม่ประมาท หมั่นคอยเช็คดูแลรถตัวเองให้ดีๆ อย่าไว้ใจใครให้มากเหมือนผม ขอบคุณมากครับ ปวดมือ พิมพ์มันจริงๆ
    อ่านแล้วเห็นถึงความพยายามจริงๆ ผมเองโชคดีทำงาน 4 เดือนก็เก็บเงินได้สปิ้นท์ทะเบียนมาคันนึง อาศัยทำโอทีเยอะๆ
    แล้ว64 นี่ไม่มีทางหาเจอเลยเหรอ น่าเสียดายมากเลย
    Besotted Scooter Club
    เงียบ เงียบ นิ่ง นิ่ง

Lambretta series III Special Silver 150 cc.
    Vespa Gran Sport Mark II 160 cc.

จงใช้ชีวิต อย่างมีเหตุและมีผล ลำดับความสำคัญมันให้ถูก ชีวิตจะมีความสุข

ถ้าเหนื่อยนัก ก็พักซักหน่อยดีกว่า

Junior Member outdoorhamter's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เรื่องของเรื่อง

คือชอบเวสป้า64นิมานานมาก
    แล้วก้อยากได้ซักคันลงทุนลงแรง
    เก็บตางกว่าจะได้ลำบากแต่ก้ทน

แล้วเรื่องที่จะเล่าขอให้เป็นอุทาหรณ์ก้แล้วกัน
    คือได้ซื้อรถจากพี่คนหนึ่งที่กรุงเทพ
    เข้าทำเองขายเอง เราก้คุยกะเขามาเป็นเดือนแล้ว
    คุยโทรศัพบ้างในMSNบ้าง ตกลงเขาบอกว่ารอพี่ทำรถให้ได้ไหมซัก1เดือนด้วยความที ่เราอยากได้บวกกับเล่นรถใหม่ๆเขาก้จะพูดอย่างนั้นอย่ างนี้เครื่องทำจบ ไม่มีปัญหา ถ่ายรูปมาให้ดูทุกขั้นตอน ทำรถไปถึงไหน ทีนี้รถทำเส็ดลงทุนไปดูรถเอง ตอนแรกที่เห้นชอบมากสีสวยคือที่สั่งไปคือสีฟ้ายาริส แล้วนัดกันที่ไปรษณีก้ลองขี่เส็ดสับสตารจครั้งเดียวต ิดแต่เครื่องจะดังหน่อยเขาก้บอกว่าเครื่องมันทำมาใหม ่ เราก้ไม่ค่อยจะรู้ไรมาก+ไว้ใจมากเกิน พอส่งรถเส็ดสับ ก้นั่งรถกลับเชียงใหม่ใจจดใจจ่อรอรถ พอวันที่รถมาถึงทำไมรถมันส่ายๆเหมือนผีเข้า ก้คงไม่เป็นไรมากตัดสินใจยังฝืนขี่ไปร้านพี่ชายที่เป ็นลูกพี่ลูกน้องกันเขาเปิดอู่ซ่อมรถเวสด้วย(แต่เขาไม ่แนะนำให้ซื้อก้เลยหาซื้อเอง)พอเขาสตารจปุ๊บเรื่องก้ เกิดบอกว่าเครื่องมีปัญหาที่เห็นชัดคือโลตารี่ไม่ได้ ทำใหม่และปัญหาอื่นๆก้เลยจำใจจอดทิ้งไว้ที่ร้านรอรื้ อเครื่องสรุปไปอีกวันหนึ่งรื้อเครื่องดูก้เห้นเลยว่า ก้านก้ไม่เปลี่ยนแต่เครื่องมีการผ่าใหม่ให้ก้จริง ลูกสูบใหม่ เสียความรู้สึกมากๆๆๆๆ
    โทรไปหาพี่คนที่ขาย เขาปัดความรับผิดชอบทุกอย่างไม่เหมือนตอนที่พูดไว้ที แรกเลย เขายังบอกอีกว่า>>ถ้าไม่พอใจก้ขายไปซิ<<โอ้แม่จ้าวคิดได้ไง ตอนนี้เขาบล๊อก Msn ตั้งแต่วันแรกที่มีเรื่องแค่นี้ก้รู้ล่ะว่าเขาไม่ยอม รับความผิดเขาเลย

ตอนนี้ยังไม่ได้ขี่รถเลย เป็น 2 อาทิตล่ะเศร้าแต่ก้ต้องทำใจ
    อันนี้คือเรื่องส่วนหนึ่งที่จริงเยอะกว่านี้อีกแต่ขี ้เกลียดพิมแล้วเมื่อยมือๆๆ

คนดีๆมีเยอะแต่เจอคนพวกนี้ไปทำให้วงการเสียหมดem23em 23

roots's Avatar
    สถานที่
    โรงงานยาสูบ
    ขอบคุณ
    1

สู้ต่อไปครับ เพ่เบลล์....เดี๋ยว น้องสานฝันต่อให้นะ ของที่แบ่งมาน่ะ.....
    เฮ้อ...........ขอบคุณนะพี่
    VESPA VBB 150 CC.
    ORIGINAL ITALY
    MAHASARAKHAM -

อะไหล่ + ของแต่ง vespa ทั้งเดิม และรีโปร
    link นี้ครับ >> http://www.thaiscooter.com/forums/sh...2#post10781542

หาของชิ้นไหนอยู่ ลอง pm มาดูครับ...ถ้ามีจะขายให้ ไม่มีก็หาช่วยครับ อิอิ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

คอเดียวกัน...ไหนจะลูก
    ...ไหนจะเมีย
    ...ไหนจะครอบครัว
    ...และไหนจะตัวเอง...
    em93em93em93em93em93em93em93em93
    กว่าจะได้ตอ้งผ่านอุปสรรคเหล่านี้ก่อน....เฮ้อ...เซ็ ง.em85em85em85

Member pis_za's Avatar
    สถานที่
    ตูดเหล็ก
    ขอบคุณ
    0

Talking เข้าใจครับ...

หัวอกเดียวกัน...ผม 4 ปี ไม่ได้ทำงานเรียน เอาเงินพ่อแม่ส่งมาอดแล้วก้อเก็บมาเรื่อยๆ แล้วก้อซื้อรถ ตอนนั้นตังค์ยังไม่ครบยืมเค้ามาซื้ออีก ได้ อินเดียมาครับ ตอนนี้ขับอยู่กะว่าจะขายแต่ว่าคิดไปคิดมาไม่ขายดีกว่ าครับ สงสารรถ อีกอย่างเป็นรถคันแรกด้วย(ที่จะขายจะเอาไปซื้อแลม)ตอ นนี้ก้อขับอยู่พังบ้างซ้อมบ้าง ก้อรักอะครับทำไงน้อ...ยังไงเป็นกำลังใจให้นะครับ

Bookmarks